สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 6 จากทั้งหมด 6

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    32102
    Status
    โพส
    349

มาตรฐาน ถามน้าๆเรื่องประกัน กับไฟไหม้รถครับ

รถผมมีประกันชั้นหนึ่งอยู่พอไปติดแก๊ส ถ้าเกิดไฟไหม้ ประกันจะจ่ายค่าเสียหายมั้ยครับ ผมเห็นน้าหลายๆท่านบอกไม่จำเป็นต้องแจ้ง ประกันก็ได้ไม่เกี่ยวกันครับ ผมเลยไม่แน่ใจ

User ID
    19235
    Status
    โพส
    951

มาตรฐาน ตอบ: ถามน้าๆเรื่องประกัน กับไฟไหม้รถครับ

กรณีเราไปติดแก๊ส เสร็จก็โทรแจ้งประกัน ประกันก็อาจจะเพิ่มเบี้ย และลงข้อมูลอุปกรณ์หรือรายละเอียดเกี่ยวกับรถเพิ่ม แล้วกรณีไปไหม้ ก็โทรแจ้งประกัน...แล้วก็ต่อๆๆๆๆๆ ตามขั้นตอน
    (แบบนี้ หรือเปล่าครับ ตามที่ผมเข้าใจ) แต่ถ้ามันนอกเหนือจากนี้ หรือผมเข้าใจผิดก็ขออภัยด้วย...ผมยังไม่เคย และไม่อยากเคยด้วย ยังไงใครที่เป็นตัวแทนประกัน หรือผู้รู้กรุณาให้ความรู้หน่อยครับ ผมก็รออ่านอยู่เก็บเป็นความรู้ไปในตัว.....

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

มาตรฐาน ตอบ: ถามน้าๆเรื่องประกัน กับไฟไหม้รถครับ

ถ้าติดแกสหลังทำประกัน และต้องการความคุ้มครองอุปกรณ์ติดตั้ง รวมคุ้มครองการระเบิด ไฟไหม้
    ต้องแจ้งแก่ประกัน / ราคาติดตั้ง ใบวิศวะคุม ให้กะประกันทราบเพิ่มความคุ้มครอง
    ส่วนจะลงเล่มรถมั้ยแล้วแต่เราครับ แต่โดยปกติจะต้องแจ้งขนส่ง ครับ ติดไฟแนนท์ทำเองได้. ใช้สำเนาเล่ม และขนส่งออกใบแก้ไขมาให้ นำไปให้ไฟแนนท์ลงเล่มให้อีกทีครับ

User ID
    33172
    Status
    โพส
    310

ถูกต้องตามข้างบนครับ แต่เดี๋ยวนี้มีการรับประกันของแก๊สแต่ละค่ายไม่ใช่เหรอครับ หรือน้าจะทำเพิ่ม

User ID
    32102
    Status
    โพส
    349

ผมถามที่ร้านjautogas. พี่เจเค้าบอกไม่เกี่ยวครับ ประชั้นหนึ่งก็ยังประกันรถเหมือนเดิมแต่จะไม่ครอบคุมถึงอุปกรณ์แก๊ส ถ้ารถไฟไหม้ประกันก็จะจ่ายตามวงเงินประกัน ส่วนถามแก๊สที่เราติดมีประกันมาด้วยก็สามารถเบิกได้จนเต็มมูลค่าของรถ
    ผมเริ่มไม่แน่ใจและอะครัา น้าๆท่านไหนมีความรู้ด้านนี้บอกหน่อยครับ

User ID
    35154
    Status
    โพส
    242

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Pholnoy ดูโพส
    ผมถามที่ร้านjautogas. พี่เจเค้าบอกไม่เกี่ยวครับ ประชั้นหนึ่งก็ยังประกันรถเหมือนเดิมแต่จะไม่ครอบคุมถึงอุปกรณ์แก๊ส ถ้ารถไฟไหม้ประกันก็จะจ่ายตามวงเงินประกัน ส่วนถามแก๊สที่เราติดมีประกันมาด้วยก็สามารถเบิกได้จนเต็มมูลค่าของรถ
    ผมเริ่มไม่แน่ใจและอะครัา น้าๆท่านไหนมีความรู้ด้านนี้บอกหน่อยครับ
    รอผู้รู้ด้วยครับ

ข้อมูลกระทู้