สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 5 จากทั้งหมด 5

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

มาตรฐาน ขอถามเกี่ยวกับ ติดกล่องคันเร่งไฟฟ้า

เค้าบอกว่า รถสองคัน เครื่องเหมือนกัน ต่างกันที่ อีกคันติดคันเร่งไฟฟ้า คันที่ติดคันเร่งไฟฟ้า เข้าเส้นก่อน พอจะมีน้าคนไหน มาแชร์ประสบการณ์ก่ นติดกับหลังติดให้ฟังบ้างถึงความแตกต่างคับ ขอบคุณคับ

สมาชิกถาวร: TTC-00464 TTC-Member
    User ID
    4080
    Status
    โพส
    423

มาตรฐาน ตอบ: ขอถามเกี่ยวกับ ติดกล่องคันเร่งไฟฟ้า

รถที่ใส่กล่องรอบทดเร็วขึ้น กินน้ำมันมากขึ้นแต่ความแรงเหมือนเดิม ถ้าเปรียบก็เหมือนมอไซร์ใส่ปะกับอะครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

มาตรฐาน ตอบ: ขอถามเกี่ยวกับ ติดกล่องคันเร่งไฟฟ้า

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ superman ดูโพส
    รถที่ใส่กล่องรอบทดเร็วขึ้น กินน้ำมันมากขึ้นแต่ความแรงเหมือนเดิม ถ้าเปรียบก็เหมือนมอไซร์ใส่ปะกับอะครับ
    ขอบคุณคับ น้า

30650 TTC-Member
    User ID
    30650
    Status
    โพส
    185

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ banan053 ดูโพส
    ขอบคุณคับ น้า
    ขอโทดครับน้าอ่านแล้วงงอยู่
    ถ้าใส่แล้ว แรงเท่าเดิม แล้วใส่เพื่ออะไรครับน้า
    ไม่รู้จิงๆคับไม่ได้กวน

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chinaekung ดูโพส
    ขอโทดครับน้าอ่านแล้วงงอยู่
    ถ้าใส่แล้ว แรงเท่าเดิม แล้วใส่เพื่ออะไรครับน้า
    ไม่รู้จิงๆคับไม่ได้กวน
    ก็ตามน้าsupermanว่ามานั่นละมันแค่ไปหลอกคันเร่งให้กดแล้วสุดเร็วแค่นั้นครับไม่ได้แรงขึ้น มันหลอกเราว่าแตะนิดเดียววิ่ง140-180 แท้ที่จริงชุดเร่งไฟฟ้ามันสุดแต่แป้นเร่งเรายังแลดูเหลืออีกเพียบ
    เอาเงินไปหากล่องดันรางใส่แน่นอนกว่าครับ(แต่ตัว178ยังใส่กันได้ไม่เนียนจากหลายค่ายที่ผลิตกล่อง(ไฟโชว์))

ข้อมูลกระทู้