สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    28099
    Status
    โพส
    61

มาตรฐาน น้าๆครับ ที่แปดริ้ว ไปเปลี่ยนโช็คที่ไหนดีครับ

คือว่าอยากเปลี่ยนโช๊ค หลังกับใส่กันโคลงอะครับ มีน้าท่านไหนแนะนำได้บ้างครับ
    แล้ว ราคาอยู่ีที่ปะมาณเท่าไรอะครับ^^

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

มาตรฐาน ตอบ: น้าๆครับ ที่แปดริ้ว ไปเปลี่ยนโช็คที่ไหนดีครับ

ผมมาดันอย่างเดียวเพราะผมใช้เดิมๆๆๆๆๆๆ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

มาตรฐาน ตอบ: น้าๆครับ ที่แปดริ้ว ไปเปลี่ยนโช็คที่ไหนดีครับ

...ผมว่าไตรตั้นเราเนี่ยเปลี่ยนแค่โช๊คก็พอแล้วครับ กันโครงหลังอย่าไปใส่เลยมันจะทำให้กระด้างขึ้นมาอีก...

...ส่วนร้านที่เปลี่ยนโช๊ค8ริ้วเนี่ย ก็เห็นมีบุญยางอ่ะครับที่ดูครบวงจรสำหรับรถกระบะหน่อย ส่วนโช๊คนั้นผมก็ไม่รู้นะครับว่าแบบไหนยี่ห้อไหนดี มันเป็นเรื่องน่าปวดหัวมาก55555...

... เอางี้น้าลองศึกษาดูเกี่ยวกับการตั้งกระทู้ช่วงล่างในห้องต่างๆดูครับ แล้วลองดูสรรพคุณแต่ละเจ้าที่เค้าเปรยๆกันมาจากผู้ที่ใช้ ว่าแบบไหนเจ้าไหน เค้าตรงใจน้ามากที่สุด เพราะผมก็ไม่อยากบอกอะไรมาก เห็นหลายๆคนก็โดนกูรูกูรู้ แนะกันมาเยอะแต่สุดท้ายไม่ใช่อย่างที่หวัง ก็เสียเงินปล่าว ก็เลยอยากให้ลองพิจารณาเอาฟีลที่เราชอบครับ แล้วกำเงินไปซื้อเลยอิอิ...

User ID
    996
    Status
    โพส
    777

อ่ะเหรอคร้าบบบบ อิอิ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...ผมว่าไตรตั้นเราเนี่ยเปลี่ยนแค่โช๊คก็พอแล้วครับ กันโครงหลังอย่าไปใส่เลยมันจะทำให้กระด้างขึ้นมาอีก...

...ส่วนร้านที่เปลี่ยนโช๊ค8ริ้วเนี่ย ก็เห็นมีบุญยางอ่ะครับที่ดูครบวงจรสำหรับรถกระบะหน่อย ส่วนโช๊คนั้นผมก็ไม่รู้นะครับว่าแบบไหนยี่ห้อไหนดี มันเป็นเรื่องน่าปวดหัวมาก55555...

... เอางี้น้าลองศึกษาดูเกี่ยวกับการตั้งกระทู้ช่วงล่างในห้องต่างๆดูครับ แล้วลองดูสรรพคุณแต่ละเจ้าที่เค้าเปรยๆกันมาจากผู้ที่ใช้ ว่าแบบไหนเจ้าไหน เค้าตรงใจน้ามากที่สุด เพราะ
    ผมก็ไม่อยากบอกอะไรมาก เห็นหลายๆคนก็โดนกูรูกูรู้ แนะกันมาเยอะแต่สุดท้ายไม่ใช่อย่างที่หวัง ก็เสียเงินปล่าว ก็เลยอยากให้ลองพิจารณาเอาฟีลที่เราชอบครับ แล้วกำเงินไปซื้อเลยอิอิ...
    จริงจร๊าป๋าหนุ่ม แต่ละคนชอบไม่เหมือนกัน ผมก็เลยเคยไม่ตอบใครเรื่องโช๊คเนี่ย

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

ผมก็ไม่เคยบอกให้ใครใช้ยี่ห้อไหนนะ มีแต่รีวิว กับบอกฟีลลิ่งแต่ละแบบแต่ละตัวเท่านั้นจ้า

User ID
    28099
    Status
    โพส
    61

ขอบคุณมากเลยครับน้า หนุ่ม จริงๆก็อยากรู้นะครับว่ายี่ห้ออะไรใช้แล้วรู้สึกอย่างไรบ้างครับ
    เพราะผมไม่รู้จักสักยี่ห้อเลย 555 ก็เลยนั่งตัดสินใจอยู่อะครับ เพราะ เราเป็นคนขับผมว่ามันก็นุ่มดีแล้วอะครับ
    แต่คนโดยสารอะสิครับ เค้ารู้สึกเยอะกว่าเรา อิอิ

User ID
    28099
    Status
    โพส
    61

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    ผมก็ไม่เคยบอกให้ใครใช้ยี่ห้อไหนนะ มีแต่รีวิว กับบอกฟีลลิ่งแต่ละแบบแต่ละตัวเท่านั้นจ้า

แล้วน้าใช้ยี่ห้ออะไรหรอครับ แล้ว ฟีลเป็นไงมั่งครับ

User ID
    996
    Status
    โพส
    777

ปัญหาโลกแตกดีจริงๆ แชร์ล่ะกันครับเพิ่งไปเปลี่ยนมา (จริงๆ 4,000 โลแล้ว 555)
    ผมไปเปลี่ยน Procomp MX6 ตัวที่เค้าฮิตๆกันอ่ะครับ ปรับความแข็งไว้ที่เบอร์ 2 จาก 6 เบอร์ เปลี่ยนเฉพาะคู่หลัง

1. เปลี่ยนแล้วรู้สึกเลยว่าแข็งขึ้นกว่าเดิมๆ (แบบรู้สึกเลยครับ) ขับช้าๆจะกระเด้งกระดอนมากขึ้น
    2. ลงคอสะพานหักๆไม่แน่ใจว่าคิดไปเองเปล่า แต่รู้สึกว่ามันดันล้อลงมาแรงมาก น่าจะทำให้การทรงตัวดีขึ้น (มั้งงงง..)
    3. เข้าโค้งดีขึ้น ลองกับโค้งเดิมทำความเร็วได้มากขึ้นครับ
    4. ลองทำ Blind test กับผู้โดยสาร ก็ไม่รู้สึกถึงความเปลี่ยนแปลงครับคนนั่งหน้านะ แต่คนนั่งหลังบอกว่ากระเด้งขึ้นนิดหน่อย (ปกติขับรถคนเดียว ไม่มีคนนั่งประจำ อาจจะวัดผลไม่ได้ชัดเจนครับ)
    5. ไม่รู้ทำไม่เจอหลุมแล้วไม่ค่อยชะลอเหมือนเคย 555

ตอนนี้วิ่งถนนเรียบเป็นหลัก เดี๋ยวปลายๆปีน่าจะมีโอกาสทดสอบถนนบนเขาเพิ่มเติม

ความเห็นส่วนตัวล้วนๆไม่อิงวิชาการนะครับ 555
    รอมีเงินอีกสัก 1.5 หมื่นว่าจะไปเปลี่ยนคู่หน้าด้วย อิอิ

User ID
    28099
    Status
    โพส
    61

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ iGnUs ดูโพส
    ปัญหาโลกแตกดีจริงๆ แชร์ล่ะกันครับเพิ่งไปเปลี่ยนมา (จริงๆ 4,000 โลแล้ว 555)
    ผมไปเปลี่ยน Procomp MX6 ตัวที่เค้าฮิตๆกันอ่ะครับ ปรับความแข็งไว้ที่เบอร์ 2 จาก 6 เบอร์ เปลี่ยนเฉพาะคู่หลัง

1. เปลี่ยนแล้วรู้สึกเลยว่าแข็งขึ้นกว่าเดิมๆ (แบบรู้สึกเลยครับ) ขับช้าๆจะกระเด้งกระดอนมากขึ้น
    2. ลงคอสะพานหักๆไม่แน่ใจว่าคิดไปเองเปล่า แต่รู้สึกว่ามันดันล้อลงมาแรงมาก น่าจะทำให้การทรงตัวดีขึ้น (มั้งงงง..)
    3. เข้าโค้งดีขึ้น ลองกับโค้งเดิมทำความเร็วได้มากขึ้นครับ
    4. ลองทำ Blind test กับผู้โดยสาร ก็ไม่รู้สึกถึงความเปลี่ยนแปลงครับคนนั่งหน้านะ แต่คนนั่งหลังบอกว่ากระเด้งขึ้นนิดหน่อย (ปกติขับรถคนเดียว ไม่มีคนนั่งประจำ อาจจะวัดผลไม่ได้ชัดเจนครับ)
    5. ไม่รู้ทำไม่เจอหลุมแล้วไม่ค่อยชะลอเหมือนเคย 555

ตอนนี้วิ่งถนนเรียบเป็นหลัก เดี๋ยวปลายๆปีน่าจะมีโอกาสทดสอบถนนบนเขาเพิ่มเติม

ความเห็นส่วนตัวล้วนๆไม่อิงวิชาการนะครับ 555
    รอมีเงินอีกสัก 1.5 หมื่นว่าจะไปเปลี่ยนคู่หน้าด้วย อิอิ
    ขอบคุณมากครับน้า ได้ข้อสรุปแล้ว อิอิ ไปที่ร้านเลยดีกว่า ขอบคุณสำหรับความเห็นดีๆ ทุกความเห็นเลยนะครับ^^

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...จัดไปครับน้าเพ้ง เปลี่ยนใช้แล้วได้ผลเป็นยังไง ดีไม่ดี ก็มาบอกกล่าวเป็นวิทยาทานกันต่อนะครับ...

ข้อมูลกระทู้