สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 5 จากทั้งหมด 5

JOCHO
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน โปรดระวังคนแก่ข้างทาง!!! กับ น้ำยาช่วยลบรอยขีดข่วน

ผมขับเจ้าตั้นจากอุบลจะมา กทม. ระหว่างทางเห็นยายแก่ ๆ คนนึงโบกรถขออาศัยไปตลาดข้างหน้าด้วยก็เลยจอดรับ (เวลาประมาณ 6.30 น.) กะจะให้มานั่งหน้าไปด้วยกัน
    แต่พอจอดรถเท่านั้นแหละครับ !!!

มีสุภาพสตรีอีก 5-6 คน มาจากไหนไม่รู้พร้อมกระสอบใส่ของขนขึ้นกระบะ พร้อมปีนขึ้นไปนั่งเรียบร้อย
    ผมเริ่มใจเสีย... เพราะคาดไม่ถึง
    พอถึงที่หมาย ผมรีบลงมาจะเปิดฝากระบะท้ายให้ลง (เพราะรถมันสูง)
    แต่ไม่ทัน เพราะทุกคนลงจากรถเรียบร้อย

ผมเดินสำรวจดูรอบรถ เห็นฝาท้ายมีรอยขีดข่วนเป็นแถบยาว กว้าง ตั้งแต่ขอบบนจนเกือบถึงขอบล่าง (คล้ายๆ รอยสก็อตไบรท์ ถูเฉียงๆ)
    บางแห่งไปเป็นแถบเลย และมีเป็นหย่อมๆบริเวณรอบๆ มือจับเปิด
    คาดว่าถ้าไม่โดนรองเท้าแตะขณะปีนป่าย ก็คงโดนกระสอบป่านถูจนเป็นรอย
    ที่สำคัญมองเห็นชัดมาก
    ก็ถือว่าฟาดเคราะห์ไป

พี่ๆ หากมีน้ำยาลบรอยดีๆ ช่วยแนะนำผมด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1539
    Status
    โพส
    177

มาตรฐาน Re: โปรดระวังคนแก่ข้างทาง!!! กับ น้ำยาช่วยลบรอยขีดข่วน

ลองโทรไปสอบถามพี่ต้น Car-lack68 งานวงค์วาน อ่ะครับ เบอร์พี่ต้นนะครับ086-064-5678 จะเข้าไปขัดที่พี่เค้าหรือว่าจะซื้อน้ำยาไปขัดเองก็ได้ครับของพี่เค้าดีจิง

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: โปรดระวังคนแก่ข้างทาง!!! กับ น้ำยาช่วยลบรอยขีดข่วน

อันนี้ ต้องขัดแล้วล่ะ...
    แต่ถ้าสีเคลือบไว้ โอกาสเกิดน้อยครับ..

เพราะเคยโดนปีนขึ้นไปมัดของครั้งนึง แทบไม่มีรอยครับ...

User ID
    20
    Status
    โพส
    315

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ alex ดูโพส
    ลองโทรไปสอบถามพี่ต้น Car-lack68 งานวงค์วาน อ่ะครับ เบอร์พี่ต้นนะครับ086-064-5678 จะเข้าไปขัดที่พี่เค้าหรือว่าจะซื้อน้ำยาไปขัดเองก็ได้ครับของพี่เค้าดีจิง
    ตามนั้นเลยครับ หรือซื้อน้ำยาลบรอยที่ขายกันทั่วไปมาทำเองก็ได้ครับขวดล่ะไม่กี่ร้อยบาทครับ ผมลองซื้อยี่ห้อ karshine SCRATCH REMOVER ขวดล่ะ 400 กว่าบาทก็ใช้ดีนะครับ
    อย่างรถของผมก็เป็นรอยตรงฝาท้ายครับคือวันนั้นผมไปซื้อปุ๋ยยูเรีย 1 ลูก จ่ายเงินที่หน้าร้าน แล้วไปเอาปุ่ยที่โกดัง ผมก็ถอยหลังเข้าไปเอาปุ๋ยแต่ผมไม่ได้ลงจากรถไปดูเพราะเห็นว่าแค่ลูกเดียว คนงาน 2 คนยกปุ่ยมา ผมได้ยินเสียงดังตึก...เค้าไม่เปิดฝาท้ายแต่จะโยนขึ้นมาเลยแต่ไม่พ้น ไปโดนฝากระบะเป็นรอยครูดเยอะเหมือนกันและบุบไปด้วยหน่อยหนึ่ง เลยเซ็งไป... ...คนงานได้แต่ยิ้มแหย่ๆ..ผมได้แต่ส่ายหน้าแต่ก็ไม่ได้เอ่ยปากว่าไร เพราะคนงานเองเค้าก็คงรู้ตัว

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

ของผมตอนนั้นแอบพากิ๊กนั่งรถเที่ยว ภรรยาดันมาเจอขับจักรยานปาดหน้าผมเลยครับ ประตูฝั่งผมเป็นรอยยาวเกือบครึ่งเมตรเห็นเนื้อขาวๆเลยครับ ใช้ของ karshine ขัดซ้ำประมาณ 10 กว่ารอบครับ รอยหายครับ แต่แผลที่หัวขัดไม่หายเจ็บอีกหลายวันครับ

ข้อมูลกระทู้