สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 6 จากทั้งหมด 6

engboy
    ผู้เยี่ยมชม

Talking ฝนตกมองไม่ค่อยเห็น

ผมใช้พลัส 4 ป. ติดฟิล์มหน้า 40 ของ3M เวลาฝนตก น้ำฝนโดนกระจกจะแตกกระจายทำให้มองไม่ค่อยเห็น ใบปัดก็ปัดไม่ค่อยหมด อยากทราบว่ามีใครมีอาการแบบนี้บ้าง จะแก้ไขยังไงดี

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    288
    Status
    โพส
    119

มาตรฐาน Re: ฝนตกมองไม่ค่อยเห็น

ลองหาน้ำยาเช็ดกระจกประเภท clear view เช็ดดูครับ ผมจำยี่ห้อที่ผมใช้ไม่ได้ คุ้มครับซื้อตั้งแต่ปีที่แล้วยังไม่หมดเลย แต่มีหลายยี่ห้อครับ 2-3 ร้อยก็พอใช้ได้แล้วได้วิ่งซัก 80 น้ำฝนนี่วิ่งเป็นเม็ดเลยถ้าตกไม่แรงมากแทบไม่ต้องปัดน้ำฝนเลย ส่วนใบปัดน้ำฝนลองยกขึ้นมาแล้วทำความสะอาดที่ยางดูครับบางทีอาจมีเศษอะไรติดอยู่

Love Triton
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ฝนตกมองไม่ค่อยเห็น

ผมเองก็ใช้ เหมือนคุณเลยนะครับแต่ไม่เห็นเป็น ที่สำคัญ มองชัดด้วยครับ
    แต่...ว่าของผมเป็นฟิลม์ ดำ นะครับ ไม่ได้ ติดแบบ ฉาบ ปรอท ไม่ทราบว่า
    ของคุณเป็น ปรอท หรือ เปล่า ถ้าใช่ ก็อาจเกิดจาก ฟิลม์ ปรอท ก็ได้เพราะ
    เวลาที่โดนแสง สะท้อนมาที่กระจก รวมทั้งแสงไฟยามค่ำคืนด้วย กระจกจะ
    พร่า เป็นคลื่นเลย ผมเคยติด ลามิน่า ปรอท บานหน้า ต้องลอกออกเลยครับ
    แล้วมาใช้ ฟิลม์ ดำเป็น แผ่นหน้าแทน เพราะจะไม่มีการสะท้อนของแสงครับ

engboy
    ผู้เยี่ยมชม

โทษทีผมติดฟิล์ม 40 ของลามิน่า เป็นแบบปรอทไม่บางๆ ได้แถมมาตอนซื้อครับ
    จขกท

engboy
    ผู้เยี่ยมชม

ลามินา 40 ปรอทบางๆ ครับ จขกท

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

แวะมาเครือบกระจกกับผมก็ได้นะครับ เครือบฟรี เพราะใช้น้ำยาเช็ดรถเครือบอ่ะ ครับ ว่างๆ แวะมาหาได้นะครับ หลัง 17.30 เป็นห่วง ผมอยู่แถวน๊อตปาร์ค เอง ถ้าสะดวกนะครับ 0891336213 ชื่อโจ้ครับ เพราะรถเพื่อนผมก็เป็น ผมไปนั่งทีเลยรู้ว่าเป็นไง

ข้อมูลกระทู้