สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    21332
    Status
    โพส
    69

มาตรฐาน เสียงมันดัง ตึ้ก ตอเปลี่ยนเกียร์

สวัสดีครับ น้าๆ ทุกท่าน ผมสมาชิกนานแล้ว แต่ไม่ได้แสดงตัวเท่าไหร่ อยู่มหาชัย ติดตามอ่านไทรทันคลับทุกวัน ตั้งแต่ยังไม่ออกรถ พอออกรถมาแล้ว ก็มีปัญหารบกวนสอบถามน้าๆครับ คือว่า รถผม Plus 2012 178 vgt แค็ป ออกมาเมื่อ ธันวา 54 นี้เอง มีอาการเวลาเข้าเกียร์ 4 จังหวะปล่อย ครัท จะมีเสียงดัง ตึ้ก ทุกครั้ง รู้สึกได้ว่าแรงเหมือนกัน และเป็นทุกครั้ง สว่นเกียร์อื่นๆเป็นเหมือนกัน แต่น้อยกว่า ผมไม่รู้ว่ามันปกติไหมครับ ถ้าเอาเข้าศูนย์เช็ค จะเสียเงินไหมครับ รบกวนน้าๆทุกท่านด้วยครับ ขอบคุณครับ

User ID
    18837
    Status
    โพส
    2,194

มาตรฐาน ตอบ: เสียงมันดัง ตึ้ก ตอเปลี่ยนเกียร์

เข้าเช็คเลยครับไม่เสียตัง

User ID
    19235
    Status
    โพส
    951

มาตรฐาน ตอบ: เสียงมันดัง ตึ้ก ตอเปลี่ยนเกียร์

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ohm4door ดูโพส
    เข้าเช็คเลยครับไม่เสียตัง
    ตามน้าเลยครับ ลองเซ็คดู

User ID
    7097
    Status
    โพส
    327

รถผม 4x4 ปี 2010 ครับน้าเป็นตั้งแต่วันที่ขับออกจากศูนย์ จนปัจจุบัน แสนสามโลแล้ว ทุกวันนี้ยังไม่หาย ยิ่งเวลาเปลี่ยนจากเกียร์ 2 -3 ถ้าไม่ปล่อยครัชเนียนๆ นี่เสียงดังมากครับ สังเกตุเสียงมันจะมาจากเฟืองท้าย ถ้าถามว่าทำไมไม่ไปเช็คที่ศูนย์ ไปมันทุกศูนย์ ตั้งแต่อุดร ขอนแก่น โคราช ได้คำตอบเดียวกัน (ปกตินี่ครับพี่) กรรม...ปกติมันเสียงดังอย่างนี้เหรอ ทีขับยี่ห้ออื่่นไม่เห็นดังเลย นี่ยังดีน่ะที่มีส่วนดีมากกว่าส่วนเสีย ไม่งั้นปล่อยเข้าตลาดมืดไปแระ (เอาไปขนถ่านขาย....ฮ่าๆ มืดดีมั๊ยหล่ะ) นี่ก็ว่าจะหาอู่ดีๆ เข้าไปปรึกษาเรื่องเฟื้องท้ายนี่แหละครับ....ให้ว่างก่อนหล่ะกัน อ๋อที่สำคัญเกียร์ถอยเข้ายากครับ เวลาถอยมีเสียงหอนด้วย.....

User ID
    19396
    Status
    โพส
    106

เหมือนกันเลยน้า
    ผมอยากหาทางแก้มานาน มันขับๆ ไปแล้วเหมือนรถเรามีปัญหายังไงไม่รู้ ถ้าแก้ได้+จบ ไทรทันเราสุดยอดเลยนะครับ

น้าท่านใด มีวิธีแก้แนะนำหน่อยนะครับ ได้ยินเสียงแล้วใจไม่ดี

Dr.Tee
    ผู้เยี่ยมชม

เป็นเหมือนกันครับ ตั้งแต่ออกจากศูนย์ ของผม เครื่อง2.4 เบนซิน ถามเซลล์ ได้คำตแบว่าดังเป็นปกติ...

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

ดังแปลว่าปรกติครับ

User ID
    21332
    Status
    โพส
    69

ถ้างั้นผมคงไม่ไปศูนย์แล้วครับ เสียเวลา

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

ติ๊กยังดีครับ

ถ้าดัง แต๊ก แต๊ก แต๊ก ๆๆๆ หล่ะก้อ*-*

จะว่าไป ผมก็ดังติ๊กๆ ด้วย แต๊กๆๆ ด้วยครับ

สมาชิกถาวร : TTC-02177 TTC-Member
    User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kru_keng ดูโพส
    รถผม 4x4 ปี 2010 ครับน้าเป็นตั้งแต่วันที่ขับออกจากศูนย์ จนปัจจุบัน แสนสามโลแล้ว ทุกวันนี้ยังไม่หาย ยิ่งเวลาเปลี่ยนจากเกียร์ 2 -3 ถ้าไม่ปล่อยครัชเนียนๆ นี่เสียงดังมากครับ สังเกตุเสียงมันจะมาจากเฟืองท้าย ถ้าถามว่าทำไมไม่ไปเช็คที่ศูนย์ ไปมันทุกศูนย์ ตั้งแต่อุดร ขอนแก่น โคราช ได้คำตอบเดียวกัน (ปกตินี่ครับพี่) กรรม...ปกติมันเสียงดังอย่างนี้เหรอ ทีขับยี่ห้ออื่่นไม่เห็นดังเลย นี่ยังดีน่ะที่มีส่วนดีมากกว่าส่วนเสีย ไม่งั้นปล่อยเข้าตลาดมืดไปแระ (เอาไปขนถ่านขาย....ฮ่าๆ มืดดีมั๊ยหล่ะ) นี่ก็ว่าจะหาอู่ดีๆ เข้าไปปรึกษาเรื่องเฟื้องท้ายนี่แหละครับ....ให้ว่างก่อนหล่ะกัน อ๋อที่สำคัญเกียร์ถอยเข้ายากครับ เวลาถอยมีเสียงหอนด้วย.....
    รถผมก็เป็นเหมือนน้าทุกอย่างเลย ปี 2010 เช่นกัน ถ้าหาวิธีแก้ได้อย่าลืมกลับมาบอกด้วยนะครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AloHa ดูโพส
    เหมือนกันเลยน้า
    ผมอยากหาทางแก้มานาน มันขับๆ ไปแล้วเหมือนรถเรามีปัญหายังไงไม่รู้ ถ้าแก้ได้+จบ ไทรทันเราสุดยอดเลยนะครับ
    ใช่เลยครับ กด Link ให้เลย..

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kamyu ดูโพส
    ดังแปลว่าปรกติครับ
    ถ้าเป็นแบบนี้จริง คงเศร้าใจที่สุด ถ้าคนไม่รู้คงคิดว่า ผม...คงซื้อรถมือสอง มือสาม มาแน่ ๆ เลย มันถึงมีเสียงแปลก ๆ อย่างนี้
    ทุกวันนี้ผมขับเลยต้องประคองครัทให้มันเนียน ๆ ไว้ตลอดเลย

User ID
    8913
    Status
    โพส
    3,015

ปกติ ครับ การเข้าเกียร์ก็มีบ้างครับ ตึกๆตักๆ

ข้อมูลกระทู้