หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 29

กระทู้: ไฟหน้า โปรเจคเตอร์ โคมดำ ไฟท้ายled ติดตั้งโดย หนึ่ง ไดนาโม เสรีไทย 27

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    32706
    Status
    โพส
    60

Lightbulb ไฟหน้า โปรเจคเตอร์ โคมดำ ไฟท้ายled ติดตั้งโดย หนึ่ง ไดนาโม เสรีไทย 27

สวัสดีครับ

ชื่อ:  DSC05874.jpg
ครั้ง: 7705
ขนาด:  90.4 กิโลไบต์

ผมน้องใหม่ เพิ่งได้เจ้าตั้นมาครอบครองซักพัก เก็บข้อมูลมาได้สักพักก็ได้ฤกษ์ จับเจ้าตั้นมาใส่คอนแทกเลนส์เสียหน่อย เพิ่มความดุดันได้อีกโ เพราะเป็นโคมดำ

ตัวไฟเป็นของ Eagle eye ส่วนไฟท้ายถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นของ Depo ครับ

คะแนนหลังจากติดมา ผมแบ่งเป็น ไฟหรี่ / ไฟต่ำ / ไฟสูง / ความสวยงาม

ไฟหรี่สวยมากครับ ให้ 9/10 เลย สว่างดี แต่ถ้าเกิดขาดคงเปลี่ยนยากครับ ถ้าเปลี่ยนง่ายผมจะให้ 10/10

ไฟต่ำ 7/10 ผมใช้หลอดเดิม ผมว่าความสว่างดร็ปลง น่าจะลดลงประมาณ 40% จากเดิม (หมายถึงความสว่างเหลือ 60% จากเดิมนะครับ ไม่ใช่สว่าง 40 %) แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นมาจากความรู้สึกผมนะครับ ไม่ได้มีเครื่องวัดแสงแต่อย่างใด

ไฟสูง ให้ 8/10 สว่างใกล้เคียงเดิมครับ แต่ก็ ดร็อป ลงอยู่ดี

ความสวยงาม อันนี้ยอมครับ ที่ยอมดร็อกก็เพราะความสวยนี่แหละครับ โคมดำเข้ากับสีรถมากครับ 10/10

พอดีผมไม่ค่อยสันทัดด้านการเก็บรายละเอียดเลยไปหาช่างแถวบ้านให้ช่วยติดตั้งให้ ความจริงติดต้งเองพอได้ครับแต่ แฟนมักบ่นว่าไม่เนี้ยบ เก็บรายละเอียดได้ไม่ดี เลยไปหาช่างครับ

ร้านที่ว่านี้บริการดีครับ อยู่แถว บางกะปิ ถนนเสรีไทย 27 ครับ

ร้าน หนึ่ง ไดนาโม

จากเดอะมอลล์บางกะปิ มาทางนิด้า ตรงไปอีกนิด ครับ

แนะนำให้ โทรนัดก่อนครับ เพราะช่างเก็บงานละเอียดมาก อาจใช้เวลา

หนึ่ง 02-732-4577

เซฟเบอร์ไว้เลยครับ รถเสีย รถตาย แอร์ไม่เย็น สตาร์ทไม่ติด แบตเตอรี่ ไดนาโฒ แอร์ ระบบไฟ หนูกัดสายไฟ ถ้าอยู่ใกล้ๆ เสรีไทย โทรเลยครับ

หากบอกว่า เอก ไทรทัน แนะนำมาจะได้รับการดูแลเป็นพิเศษครับ ผมไม่ได้มีส่วนได้เสียครับ เห็นว่าช่างทำงานดีเลยอยากมาบอกเพื่อนๆ

ชื่อ:  Map.jpg
ครั้ง: 4117
ขนาด:  62.4 กิโลไบต์ชื่อ:  DSC05856.jpg
ครั้ง: 3764
ขนาด:  92.7 กิโลไบต์ชื่อ:  DSC05857.jpg
ครั้ง: 3658
ขนาด:  142.1 กิโลไบต์ชื่อ:  DSC05858.jpg
ครั้ง: 3711
ขนาด:  206.9 กิโลไบต์ชื่อ:  DSC05874.jpg
ครั้ง: 7705
ขนาด:  90.4 กิโลไบต์ชื่อ:  DSC05874-crop.jpg
ครั้ง: 4383
ขนาด:  67.4 กิโลไบต์ชื่อ:  DSC05859.jpg
ครั้ง: 3657
ขนาด:  135.2 กิโลไบต์ชื่อ:  DSC05862.jpg
ครั้ง: 3720
ขนาด:  207.3 กิโลไบต์

itsara2009
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ตอบ: ไฟหน้า โปรเจคเตอร์ โคมดำ ไฟท้ายled ติดตั้งโดย หนึ่ง ไดนาโม เสรีไทย 27

ค่าเสียหายเท่าไหร่คับ

TTC - 01705 TTC-Member
    User ID
    12496
    Status
    โพส
    2,931

มาตรฐาน ตอบ: ไฟหน้า โปรเจคเตอร์ โคมดำ ไฟท้ายled ติดตั้งโดย หนึ่ง ไดนาโม เสรีไทย 27

สวยงามมากครับ

User ID
    32706
    Status
    โพส
    60

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ itsara2009 ดูโพส
    ค่าเสียหายเท่าไหร่คับ

วันนั้นผมไปทำหลายอย่างครับ

ติดตั้งไฟหน้า
    ติดตั้งไฟหลัง (อันนี้ง่ายครับ ทำเองก็ได้)
    ติดตั้งแตร พร้อมทำสวิทต์แยก สามารถเลือกเปิด - ปิด ได้ครับ เท่ากับว่าตอนนี้ผมมีแตรเดิมๆ และ แตรแต่งเพิ่ม เปิด ปิด แตร เลือกได้ว่าจะใช้อันไหนครับ
    ติดตั้งไฟเลี้ยวที่กระจกข้าง ยี่ห้อ Fitt มีไฟเลี้ยว ไฟหรี่ที่กระจกข้าง และ ไฟต้อนรับ (เวลากดรีโมท ไฟจะติดหน่องเวลาเหมือนไฟเก๋ง ส่องที่พื้นครับ)

ลองโทรสอบถามดูดีกว่าครับ หนึ่ง ไดนาโม 02-732-4577

ชื่อ:  1286348359.jpg
ครั้ง: 2735
ขนาด:  7.1 กิโลไบต์ชื่อ:  Triton-Projector-ccfl-l.jpg
ครั้ง: 3490
ขนาด:  17.4 กิโลไบต์

User ID
    32706
    Status
    โพส
    60

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ NANEK_BW ดูโพส
    สวยงามมากครับ

ขอบคุณครับ ผมน้องใหม่คงยังแต่งไม่ได้เสี้ยงของพี่ๆ เพื่อนๆ ในคลับ

User ID
    5898
    Status
    โพส
    482

ไม่ค่อยได้เห็นสีนี้ สวยดีคับ

สมาชิกถาวร TTC-00379 TTC-Member
    User ID
    3088
    Status
    โพส
    1,344

ทางผ่าน กลับบ้านทุกวันเลยนี่นา
    สวยโดนใจมากเลย ...

User ID
    13625
    Status
    โพส
    1,123

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ madamx ดูโพส
    ทางผ่าน กลับบ้านทุกวันเลยนี่นา

ใกล้บ้านป้าแหม่มเลย สนใจสวยงามนะ ราคาเท่าไรเนาะ
    ใกล้บ้านป้าแหม่มเลย สนใจสวยงามนะ ราคาเท่าไรเนาะ

User ID
    32706
    Status
    โพส
    60

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ surasee7 ดูโพส
    ไม่ค่อยได้เห็นสีนี้ สวยดีคับ

ขอบคุณครับ สี Quart Brown ครับ ผมชอบมากเลยสีนี้ เพิ่งได้รถมาไม่นาน ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

เดี๋ยวจะถ่ายไฟท้ายมาโชว์ครับ เข้ากับสีรถมากเลย ในรูปข้างบนต้องซูมเอา

User ID
    32706
    Status
    โพส
    60

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ madamx ดูโพส

หวังว่าคงได้สวยเหมือนกันเร็วๆนี้ครับ

User ID
    32706
    Status
    โพส
    60

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ขอบฟ้าตะวันออก ดูโพส

ค่าติดตั้ง รบกวนโรถามช่าง เองดีกว่าครับ ผมแค่มาชี้เป้า ว่าร้านนี้ทำมาถูกใจครับ ผมเป็นแค่สมาชิกในคลับ

หนึ่ง 02-732-4577

สมาชิกถาวร TTC-00379 TTC-Member
    User ID
    3088
    Status
    โพส
    1,344

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ขอบฟ้าตะวันออก ดูโพส
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ recyclesman ดูโพส
    หวังว่าคงได้สวยเหมือนกันเร็วๆนี้ครับ
    ช่ายยยยยย... สวยจิง ๆ ที่ใส่อยู่ก็โคมดำนะ แต่ eagle eye ก็บาดตาซะเหลือเกิ๊น
    Attached Images Attached Images  

User ID
    23476
    Status
    โพส
    268

ร้านอยู่ไกล้บ้านพึ่งรู้ว่าทำได้

User ID
    32706
    Status
    โพส
    60

ช่ายยยยยย... สวยจิง ๆ ที่ใส่อยู่ก็โคมดำนะ แต่ eagle eye ก็บาดตาซะเหลือเกิ๊น

ผมว่า โคมแบบ Audi ก็มีสไตล์ดีนะครับ แสงสว่างเป็นไงบ้างเหรอครับ ผมเพิ่งรู้ว่ามีโคมดำด้วยไม่งั้นผมอาจเปลี่ยนใจ

ผมชอบโคมดำครับแต่คิดว่ามีรุ่นเดียวซะอีก สงสัยต้องไปซื้อมาอีกข้าง ใส่ 2 อย่างเลย อย่างละข้าง 55

User ID
    32706
    Status
    โพส
    60

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pream11 ดูโพส
    ร้านอยู่ไกล้บ้านพึ่งรู้ว่าทำได้
    ทำได้หลายอย่างเลยครับ

เกี่ยวกับระบบไฟลองปรึกษาช่างหนึ่งดูครับ

User ID
    28577
    Status
    โพส
    1,577

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ recyclesman ดูโพส
    วันนั้นผมไปทำหลายอย่างครับ

ติดตั้งไฟหน้า
    ติดตั้งไฟหลัง (อันนี้ง่ายครับ ทำเองก็ได้)
    ติดตั้งแตร พร้อมทำสวิทต์แยก สามารถเลือกเปิด - ปิด ได้ครับ เท่ากับว่าตอนนี้ผมมีแตรเดิมๆ และ แตรแต่งเพิ่ม เปิด ปิด แตร เลือกได้ว่าจะใช้อันไหนครับ
    ติดตั้งไฟเลี้ยวที่กระจกข้าง ยี่ห้อ Fitt มีไฟเลี้ยว ไฟหรี่ที่กระจกข้าง และ ไฟต้อนรับ (เวลากดรีโมท ไฟจะติดหน่องเวลาเหมือนไฟเก๋ง ส่องที่พื้นครับ)

ลองโทรสอบถามดูดีกว่าครับ หนึ่ง ไดนาโม 02-732-4577

ชื่อ:  1286348359.jpg
ครั้ง: 2735
ขนาด:  7.1 กิโลไบต์ชื่อ:  Triton-Projector-ccfl-l.jpg
ครั้ง: 3490
ขนาด:  17.4 กิโลไบต์
    น้าครับขอดูรูปตอนกลางวัน หลายๆมุมหน่อยได้ไหม๊ครับ อยากใส่อยู่เหมือนกันครับ
    ชื่อ:  2012-03-18-039_2.jpg
ครั้ง: 2770
ขนาด:  143.7 กิโลไบต์ชื่อ:  2012-03-18-048_3.jpg
ครั้ง: 2862
ขนาด:  136.2 กิโลไบต์
    นี่รถผมครับ อยากใส่โคมดำ เคยถามราคา อยู่ที่ึ 7,800 พร้อมใส่อยู่ที่ 8,400 ตอนนี้ก็ชั่งใจอยู่ครับ
    ยังไงก็รบกวนถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับน้า

User ID
    28949
    Status
    โพส
    743

อ๋อร้านพี่หนึ่งนี่เอง ผมรู้จัก แนะนำเลยครับ เป็นเพื่อนของเพื่อนผม เพื่อนผมเค้าขาแรงครับอยู่กลุ่มเวโลซิตี้ขับกระบะนิสสันสีทอง ชุดไฟทั้งคันก็ทำจากร้านเจ้าหนึ่งนี่แหล่ะ คนในทีมแข่งก็มาทำที่ร้านนี้ แสดงว่าไม่ธรรมดาแต่ไม่ค่อยโฆษณาเท่าไหร่ ไหนๆก็พูดถึงแล้วก็ดันให้อีกเสียงครับ งานดี เก็บรายละเอียดดี คุยดี ไม่จุกจิก ผมก็เอาเจ้าตั้นไปต่อพวกไฟledกับไฟส่องเท้าที่นี่แหล่ะครับ เพื่อนมันบอกให้มาร้านเจ้าหนึ่งไดนาโมเสรี27นี่แหล่ะครับ ผมอยู่ตึกคลองจั่นเพลสเห็นว่าไกล้ๆก็เลยไปจัด แห่ะๆ

User ID
    3088
    Status
    โพส
    1,344

ของเดิมเป็นโปรเจคเตอร์สีขาว แต่เอามาพ่นดำ+ใส่วงแหวนภายหลังค่ะ
    แสงสีขาวก็สว่างดีนะ ถ้าฝนตกก็เปิดสปอร์ตไลท์ช่วย ถือว่าโอเคเลยล่ะ
    Attached Images Attached Images    
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย madamx : 08-06-2012 เมื่อ 07:47

User ID
    32706
    Status
    โพส
    60

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wootkwt ดูโพส
    น้าครับขอดูรูปตอนกลางวัน หลายๆมุมหน่อยได้ไหม๊ครับ อยากใส่อยู่เหมือนกันครับ
    ชื่อ:  2012-03-18-039_2.jpg
ครั้ง: 2770
ขนาด:  143.7 กิโลไบต์ชื่อ:  2012-03-18-048_3.jpg
ครั้ง: 2862
ขนาด:  136.2 กิโลไบต์
    นี่รถผมครับ อยากใส่โคมดำ เคยถามราคา อยู่ที่ึ 7,800 พร้อมใส่อยู่ที่ 8,400 ตอนนี้ก็ชั่งใจอยู่ครับ
    ยังไงก็รบกวนถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับน้า

ได้ครับ เดี๋ยวถ่ายให้ดูครับ รอหน่อยนะครับ

รถสวยนะครับ 7800 แพงไปครับ ยิ่งพร้อมใส่ 8400 ยิ่งแพงเลยครับ หากน้ามีโอกาสผ่านมาแถวนี้ลองไปที่มีนบุรีครับ น่าจะได้ถูกกว่า แต่ผมเจอในอินเตอร์เน็ต 6 กว่าๆก็ได้แล้วครับ เห็นบางกระทู้ แถวคลองถม บอก 6 ถ้วน ยังไม่ได้ต่อ ค่อยๆหาดูครับ 78 แรงไป คอนเฟริม ลองหาดูครับ ประมาณ 6 +-

ค่าใส่ก็คงไม่แพงครับ ไฟหน้าใส่ไม่ยากเท่าไร ยินดีที่รู้จักครับน้า

User ID
    32706
    Status
    โพส
    60

Thumbs up ตอบ: ไฟหน้า โปรเจคเตอร์ โคมดำ ไฟท้ายled ติดตั้งโดย หนึ่ง ไดนาโม เสรีไทย 27

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ marque ดูโพส
    อ๋อร้านพี่หนึ่งนี่เอง ผมรู้จัก แนะนำเลยครับ เป็นเพื่อนของเพื่อนผม เพื่อนผมเค้าขาแรงครับอยู่กลุ่มเวโลซิตี้ขับกระบะนิสสันสีทอง ชุดไฟทั้งคันก็ทำจากร้านเจ้าหนึ่งนี่แหล่ะ คนในทีมแข่งก็มาทำที่ร้านนี้ แสดงว่าไม่ธรรมดาแต่ไม่ค่อยโฆษณาเท่าไหร่ ไหนๆก็พูดถึงแล้วก็ดันให้อีกเสียงครับ งานดี เก็บรายละเอียดดี คุยดี ไม่จุกจิก ผมก็เอาเจ้าตั้นไปต่อพวกไฟledกับไฟส่องเท้าที่นี่แหล่ะครับ เพื่อนมันบอกให้มาร้านเจ้าหนึ่งไดนาโมเสรี27นี่แหล่ะครับ ผมอยู่ตึกคลองจั่นเพลสเห็นว่าไกล้ๆก็เลยไปจัด แห่ะๆ

ครับ ใช่เลยครับ รถแต่ง เครื่องเสียง ฝีมือดี แต่ไม่ค่อยโฆษณาครับ

แต่ขอยืนยันด้วยครับว่า งานดี เก็บรายละเอียดดี คุยดี ไม่จุกจิก เรื่องไฟ ผมไปร้านนี้ตลอด

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้