หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 48

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    33637
    Status
    โพส
    230

มาตรฐาน ตอบ: เกจ์วัดความร้อนขึ้นเท่านี้ผิดปกติหรือไม่???

เกจ์วัดของคุณปกติแล้วล่ะคับของผมขับตั้งแต่ออกมาก็เท่านี้แหละ

User ID
    32635
    Status
    โพส
    485

มาตรฐาน ตอบ: เกจ์วัดความร้อนขึ้นเท่านี้ผิดปกติหรือไม่???

ครับ น้า paponvit หมายความว่า ตัว V G ใหม่นี้ เกจ์จะสวิงอยู่ที่ ขีด 3 หรือลงมาจากขีด 3 นิด ๆ ถือว่าปกติ
    เดียววันอาทิตย์ว่าง จะลองวิ่งยาว ๆ แล้วจะมา อัพเดต เกจ์ ใหม่ ครับ

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

อัพรูปๆ ประมาณ 85-87 ขับนานแค่ไหนก็เท่านี้ครับ ชื่อ:  Picture 954.jpg
ครั้ง: 2105
ขนาด:  125.5 กิโลไบต์

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

ก่อนหน้านั้นความเร็วใช้งานอยู่92-94 ครับ..หลังจากไปหาหมอมา..ลงมาอยู่ที่ 81-83 ครับ..ไม่รู้ว่าผิดปกติจากชาวบ้านเค้าหรือป่าว..ซัดหนักๆ..ก็84""

User ID
    32635
    Status
    โพส
    485

อ่าน ๆ จากน้า ๆ มาถึงตอนนี้รู้สึกชื่นใจขึ้นมาบ้างแต่ก็ยังหวั่น ๆ เดียวต้องลองวิ่งยาว ๆ ก่อน ที่แปลกเห็นเจ้าอื่น ประมาณ 2 ขีดครึ่งส่วนใหญ่ครับ

User ID
    18837
    Status
    โพส
    2,194

หาสมาร์ทเกจติดสักตัวครับอุ่นใจ เกินคุ้มสำหรับราคา ประมาณ3000-3500 ครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00464 TTC-Member
    User ID
    4080
    Status
    โพส
    423

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ รณรงค์ ดูโพส
    ก่อนหน้านั้นความเร็วใช้งานอยู่92-94 ครับ..หลังจากไปหาหมอมา..ลงมาอยู่ที่ 81-83 ครับ..ไม่รู้ว่าผิดปกติจากชาวบ้านเค้าหรือป่าว..ซัดหนักๆ..ก็84""

อยากตัวร้อนหรอครับน้า อิอิ หมอที่ไหน เก่งจัง

User ID
    18837
    Status
    โพส
    2,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ superman ดูโพส
    อยากตัวร้อนหรอครับน้า อิอิ หมอที่ไหน เก่งจัง
    หมอแถวๆบางบัวทอง ของเค้าดีจริง

User ID
    32635
    Status
    โพส
    485

ขออนุญาติ น้า ๆ ดันกะทู้สักหน่อยครับ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

มาเล่ากันต่อครับ กับการเดินทางออกนอกเมืองสู่ จ.ฉะเชิงเทรา VG + ดันราง Prospeed 1 ใบ วาล์วน้ำเดิม

เส้นทางที่ใช้ วงแหวนกาญจนาภิเษก ต่อเนือง บูรพวิถี และเข้าสู่มอเตอร์เวย์ ออก ฉะเชิงเทรา

ความเร็ว 100-120 บน วงแหวนกาญจนาภิเษก ความร้อน 88 ระยะทางจากสำโรง-บางนา ประมาณ 10 กว่ากิโลครับ

ชื่อ:  120.jpg
ครั้ง: 1191
ขนาด:  159.1 กิโลไบต์

ความเร็ว 130-140 บน บูรพาวิถึ ความร้อน 90 ระยะทางจากบางนา-บางวัว 20 กว่ากิโลครับ

ชื่อ:  140.jpg
ครั้ง: 1229
ขนาด:  151.4 กิโลไบต์
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MiNi_XXL : 09-06-2012 เมื่อ 15:32

User ID
    29077
    Status
    โพส
    151

น้า MiNi_XXL ถ่ายรูปได้น่าลุ้นมากเลยครับ คร่าวๆที่ผมวิ่งระยะทาง 200 โล ความเร็วที่ 80-120 เกจ์ความร้อนก็ขึ้นเท่ากับที่ผมโพสไว้ที่หัวกระทู้ ซึ่งเท่ากับของน้า MiNi_XXL แหละครับ

User ID
    32635
    Status
    โพส
    485

น้า MiNi_XXL กับ น้าporlor ผมพลัว วีจี ใหม่ออกมา ไม่ถึงอาทิตย์ครับ เกจ์ความร้อนของรถผมก็ขึ้นแบบ ของ น้า ๆ ที่ ผมก็โพสรูปใว้เหมือนกันครับ
    สรุปแล้วรุ่นนี้ จะอยู่ประมาณ ขีด 3 หรือต่ำกว่า ขีด 3 นิด ๆ นี้ถือว่าปกติของรุ่นนี้ใช้ไหมครับ
    รบกวนน้า ๆ อีกอย่างเคยอ่านตามกะทู้ก่อน เคยมีน้าท่านหนึ่งโพสใว้ ว่า เค้าจะแต้มสีแถว ๆ หม้อน้ำ จำไม่ได้แล้ว ว่า สีอะไร แต่ มันแต้มต่างสีกันหมายถึีงอะไร ไม่ทราบตัวแก้ไขหม้อน้ำมีจุดสังเกตุได้ยังไงครับ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

เข็มเกจ์วัด vg จะอยู่สูงกว่า เข็มเกจ์วัด 116 และ 140 ครับ

แต่อุณหภูมิ 116 กับ 140 สูงกว่า vg ครับ คันเก่าผมตัว 140 กล่องสองใบ ความร้อนขึ้นไป 95-96

vg พูเล่ปั๊มน้ำเล็กกว่าตัว 116 และ 140 ครับ เล็กกว่าทำให้รอบในการปั่นไวกว่าครับ

แต่งงว่าทำไมเข็มเกจ์วัด vg สูงเกือบถึงขีดที่ 3 แต่ตัวเก่า อยู่ตรงกลางขีด 2 และ 3

User ID
    32635
    Status
    โพส
    485

น้า MiNi_XXL ครับ ตอนหัวค่ำลองเอารถไปขับยาว ๆ มาประมาณ 80 กิโล ทั้งทางตรง มีขึ้นเขารอบเกาะ ทั้งเยียบ ชิว ๆ กับเยียบแบบใช้งานจริง หนักบ้าง เบาบ้าง เข็มเกจ์ความร้อนก็ จะนิ่งอยู่ระดับที่รูปที่ผมโพสนี้อะครับ ยังถือว่าปกติใช่ไหมครับ พรุ่งนี้ว่างทั้งวัน ว่าจะลองจัดหนักหน่อย
    รบกวนถาม น้า MiNi xxl อีกข้อครับ รุ่นนี้ บางทีพอเข้าเกียร์ D มีกระตุกบ้างเล็กน้อยบางจังหวะก็ไม่กระตุก แต่ว่าตอนขึ้นเนินเขา ชัน ๆ แบบปกติ จะรู้สึกบางจังหวะตอนเกียร์เปลี่ยนจะกระตุกจนรู้สึกเลยครับ ยังถือว่าปกติไหมครับ เวลาทางเรียบ เกียร์ D ก็ลื่นดีครับ หรือว่ารถยังใหม่ ยังไม่เข้าที กล่อง ECU มันสับสน

ชื่อ:  20120609_200935.jpg
ครั้ง: 988
ขนาด:  64.5 กิโลไบต์

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

เข็มเกจ์วัดมันก็สุดเท่านี้ล่ะครับน้า มันต้องHeat จริง ๆ ครับ ถึงจะขึ้นไปเรื่อย ๆ เช่น อาการวาล์วน้ำตาย / หม้อน้ำตัน / น้ำดัน

อาการเหล่านี้จะทำให้เข็มเกจ์วัดสูงขึ้นครับ ต่อให้น้าซัด 150 160 เป็นร้อยโล มันก็ขึ้นเท่านี้ล่ะครับ จริง ๆ นะ ไม่เชื่อ เอาออกไปลองจิ อิอิอิ

ส่วนเรื่องเกียร์กระตุก ในปาเจโร่ก็เป็นครับ ไปเลินนิ่งกล่องเกียร์ครับ เข้า 0 บอกเค้าว่าเกียร์กระตุก ช่างก็รู้ล่ะ

User ID
    32635
    Status
    โพส
    485

ขอบคุณครับ น้า ที่แนะนำ เดียวใช้งานไปก่อนสักพัก รอครบเดือนเข้าเช็ค จะลองบอกศูนย์ครับ
    การเลินนิ่งกล่องเกียร์ จะช่วยให้เรื่องเกียร์กระตุกดีขึ้นใช่ไหมครับ

User ID
    28459
    Status
    โพส
    42

ของผมก็เท่าน้าๆครับ แต่น้ำหล่อเย็นในหม้อพักยุบเร็วมากประมาณ 1500 โลหรือ 1 เดือน ก็เกือบหมด ในศูนย์ดูก็แจ้งว่าระบบปกติ แล้วเติมให้ใหม่ ถ้าเป็นอีกให้เอาไปเช็คใหม่ ของน้าๆน้ำหล่อเย็นยุบหรือเปล่า เดี่ยวไปเอาป้ายทะเบียนจะให้ดูอีก ไม่สะบายใจเลย ใช้มา 3000 โลมีทั้งเสียงเกียร์ถอยหลังดัง แหนบดังมากอายจัง สุดท้ายเรืองความร้อนหล่อเย็นยุบเร็ว แต่มีข้อดีที่ชอบมากคือขับสนุกมาก

User ID
    32635
    Status
    โพส
    485

น้า supercamp ครับ รถพึ่งออกใหม่เหมือนกันหรือครับน้า เดียวผมต้องหมั้นสำรวจ หม้อพักน้ำหล่อเย็นบ้างละ แต่เวลาจอดปกติน้ำหล่อเย็นในหม้อพักกลับมาปกติไหมครับ อ่าน ๆ แล้วเหมือนไม่น่าจะปกติน่ะ น้าเกียร์อะไรครับ ผมเกียร์ออโต้กระตุกบางจังหวะ ว่ารอครบเดือนค่อยเข้่าศูนย์
    เรื่องแหนบ ผมคิดว่าศูนย์น่่าจะแก้ไขให้ได้น่ะครับ รถผมยังไม่ดัง หวั่นอีกเหมือนกันครับ
    วันอาทิตย์นี้ว่าจะไปลองรถยาว ๆ หน่อยครับ

User ID
    28459
    Status
    โพส
    42

2.5 vg m/t ครับ พึ่งออก 30/4/2555

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ SUPERCAMP ดูโพส
    ของผมก็เท่าน้าๆครับ แต่น้ำหล่อเย็นในหม้อพักยุบเร็วมากประมาณ 1500 โลหรือ 1 เดือน ก็เกือบหมด ในศูนย์ดูก็แจ้งว่าระบบปกติ แล้วเติมให้ใหม่ ถ้าเป็นอีกให้เอาไปเช็คใหม่ ของน้าๆน้ำหล่อเย็นยุบหรือเปล่า เดี่ยวไปเอาป้ายทะเบียนจะให้ดูอีก ไม่สะบายใจเลย ใช้มา 3000 โลมีทั้งเสียงเกียร์ถอยหลังดัง แหนบดังมากอายจัง สุดท้ายเรืองความร้อนหล่อเย็นยุบเร็ว แต่มีข้อดีที่ชอบมากคือขับสนุกมาก
    เอ...รถผมวิ่งมาจะแสนโลแระครับ..น้ำนหม้อพักก็มียุบไปบ้าง..ตามการระเหยตามธรรมชาติ..ท่าที่จำได้เติมเพิ่มแค่ครั้งเดียวประมาณ 300 ซีซีเองน๊ะครับ..ที่เหลือก็เปลี่ยนถ่ายปกติ..ของน้าผมว่ายุบเร็วผิดปกติ..ทางที่ดีไปหาหมอแถวๆบางบัวทองดูให้ดีกว่าครับ..ที่นั่น..มีคำตอบให้ทุกรื่องจับต้องได้ครับ..ที่สำคัญ..หมอใหญ่..ใจดีมากๆ..คุยหนุกด้วย..

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้