สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 9 จากทั้งหมด 9

amnat2505
    ผู้เยี่ยมชม

Smile ช่วงล่างดัง อี้ดๆๆๆ เวลารถขย่ม

กระบะ 4 ประตู ยกสูง เครื่องเบนซิน 2.4
    ทำใมช่างล่างดัง อี้ดๆๆ เวลารถขย่มหรือ เวลาเรากด
    ที่กระบะ เหมือนกระบอกโช๊คดัง เอาสเปร์ฉีดก็ไม่หาย
    ดังสองข้างเลย ด้านหลังนะครับ เป็นอะไรหรือเปล่า
    รถออกมาเดือนเศษ 8800 กิโล
    ขอบพระคุณมาครับ

amnat2505
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ตอบ: ช่วงล่างดัง อี้ดๆๆๆ เวลารถขย่ม

แม็กขอบ 20

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    28298
    Status
    โพส
    1,671

มาตรฐาน ตอบ: ช่วงล่างดัง อี้ดๆๆๆ เวลารถขย่ม

อาการนี้ผมคิดว่าเป็นที่แหนบนะครับ(TRITONของแท้ครับ).........Plus หรือ ยกขึ้นอีกครับ รอผู้รู้มาตอบอีกทีครับ ถ้าPlusผมเข้าศูนย์หายดังแล้วครับ

User ID
    21332
    Status
    โพส
    69

เจอของ triton ของแท้แล้วครับ ผมว่าเสียงแหนบชัว ผมใช้โซแนค ฉีดที่แหนบให้ทั่วเลยครับ ทุกซอกทุกมุม หายดังพักนึง อีกสักเดือนดังอีก ก็ฉีดอีก ลองดูกระทู้ แหนบดัง ของน้าๆที่โพสไว้ครับ ผมก็ทำตามนั้น ได้ผลครับ

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

เสียงโอดครวญของ....นังแดบ!!
    ต่อไปก็เรียนเชิญเข้าสมาคมนี้เลยครับ อิอิ

http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=41451

User ID
    14700
    Status
    โพส
    519

มันดังที่ยางรองปลายแหนบครับ แหนบหลังจะมียางรองปลายแหนบข้างละ 4 ตัว ถ้าเป็นรถใหม่ ลูกยางใหม่ๆมันไปถูกับแผ่นแหนบ มันก็ดังแน่นอน เหมือนเราใส่รองเท้ายางเดินบนพื้นปูนขัดมันเรียบๆยังงั้นเลย วิธีแก้คือ อัดจารบีเหลวเข้าไปตรงช่องระหว่างยางรองปลายแหนบกับแผ่นแหนบ แต่จะต้องยกรถให้ล้อมันแขวนจึงจะฉีดเข้าไปได้ครับ อาจจะดูเลาะเทอะแต่ก็พอช่วยได้ครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kruthum ดูโพส
    มันดังที่ยางรองปลายแหนบครับ แหนบหลังจะมียางรองปลายแหนบข้างละ 4 ตัว ถ้าเป็นรถใหม่ ลูกยางใหม่ๆมันไปถูกับแผ่นแหนบ มันก็ดังแน่นอน เหมือนเราใส่รองเท้ายางเดินบนพื้นปูนขัดมันเรียบๆยังงั้นเลย วิธีแก้คือ อัดจารบีเหลวเข้าไปตรงช่องระหว่างยางรองปลายแหนบกับแผ่นแหนบ แต่จะต้องยกรถให้ล้อมันแขวนจึงจะฉีดเข้าไปได้ครับ อาจจะดูเลาะเทอะแต่ก็พอช่วยได้ครับ
    ตามนี้เลยจัดไปครับ แก้หน่อยครับครูข้างละ3ตัว/ละ10บ.-ทนโครต

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    ตามนี้เลยจัดไปครับ แก้หน่อยครับครูข้างละ3ตัว/ละ10บ.-ทนโครต
    ใช่ครับป๋า ผมเปลี่ยนทุก แสน โล คุ้มมากๆๆๆๆ

User ID
    14700
    Status
    โพส
    519

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    ขอบคุณป๋าติ๊กครับที่มาแก้ไขให้ แต่ของผมศูนย์มันจับเปลี่ยนตอนเช็ค 65000 โล ให้ 8 ตัว เจอไปตัวละ 80 บาท งามใส้เลย...ผมก็ไม่ได้ดูให้ละเอียดว่ามันเปลี่ยนกี่ตัวกันแน่ ก้มมองแต่คู่หลังเห็นใหม่ๆก็เลยไม่สนใจ เด๋วกลับไปดูใหม่ดีก่า
    อ่อ..ดูมาแล้วครับ ข้างละ 3 ตัว รวมเป็น 6 ตัว อย่างที่ป๋าติ๊กว่าไว้ แต่ที่แน่ๆ เจอไปตัวละ 80 เต็มๆ แง่วววววววววว...
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kruthum : 15-06-2012 เมื่อ 18:13

ข้อมูลกระทู้