หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 34 จากทั้งหมด 34

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    69
    Status
    โพส
    289

มาตรฐาน ตอบ: ไม่ง้อปรีฯ เสียงดีได้ไม๊?

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rangsun ดูโพส
    dva 9861e คิดว่าดีกว่าทุกยี่ห้อที่ติดมากับรถ แต่ต้องปรับลึกกว่าปกติ ปรับ time x-over focus bass ไม่ได้(หรือว่าผมหาไม่เจอ) ยังต้องใช้ Pro ไม่ใช่ Pre (ความเห็นผม) แต่ขนาดไม่มี Pro ใช้เดี่ยว ๆ ผมก็ยังพอใจอยู่นะตัวนี้น่ะ กำลังหาสภาพปิ๊ง ๆ สักตัวมาแทน W520R ที่กำลังวางขายอยู่ เวลานี้เตรียม Pro ไว้ 2 ชุด H800 กับ H701 คงใช้ตัวใดตัวหนึ่งเป็นผู้ช่วย สรุปว่า dva-9861E ดีพอและคุ้มค่าครับ (อย่าเชื่อผมคนเดียวนะครับ)
    ลองเข้าไปปรับที่ Bass engin ดูครับพี่จ่า สามารถปรับแหลมได้ ถึง 15 k โดยทั่วไปจะได้ 10k ครับ ถ้าฟังในรถเสียงใสขึ้นกว่าเดิมเยอะครับ แต่ถ้าฟังนอกรถปรับลงมาเหลือ 7.5 หรือ 10 k. ครับ

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

มาตรฐาน ตอบ: ไม่ง้อปรีฯ เสียงดีได้ไม๊?

ขอบคุณน้าตั้ม สำหรับคำแนะนำเดี๋ยวติดแล้วจะลองเล่นดูครับ ตอนนี้รถยังโล่งอยู่เลยรออีกหน่อยยังไม่พร้อม พร้อมเมื่อไรไปแน่ น้าตั้มจะทำไรอีก กว่าจะได้ฟังรถน้าตั้มไม่รู้อัพไปถึงไหนแล้วไม่รู้อ่ะ ตอนนี้ H800 ผมขายไปแล้วนะครับเสียดายนะแต่มันใหญ่เกินงบไม่ถึง ก็หาแอมป์ 4x100 สักตัวก็น่าจะลงตัวแล้ว ดู ๆ อยู่ครับน้าตั้ม

User ID
    14143
    Status
    โพส
    1,981

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rangsun ดูโพส
    ขอบคุณน้าตั้ม สำหรับคำแนะนำเดี๋ยวติดแล้วจะลองเล่นดูครับ ตอนนี้รถยังโล่งอยู่เลยรออีกหน่อยยังไม่พร้อม พร้อมเมื่อไรไปแน่ น้าตั้มจะทำไรอีก กว่าจะได้ฟังรถน้าตั้มไม่รู้อัพไปถึงไหนแล้วไม่รู้อ่ะ ตอนนี้ H800 ผมขายไปแล้วนะครับเสียดายนะแต่มันใหญ่เกินงบไม่ถึง ก็หาแอมป์ 4x100 สักตัวก็น่าจะลงตัวแล้ว ดู ๆ อยู่ครับน้าตั้ม
    โครงการเฟสนี้ยาวเป็นซีรีส์เกาหลีเลยนะน้าจ่า จัดลงตัวมะไหร่อย่าลืมเอามาโชว์ด้วยนะจ๊ะ อิอิ

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

คงไม่นานเกินรอ น้าวุฒิ ตอนนี้ระบายของออกค่อนข้างลงตัว (แหมมีผู้ติดตามชมอยู่)
    เอาย่อ ๆ ก่อนนะครับ ถึงเวลาจริงเกิดเปลี่ยนแปลง แล้วค่อยดูของจริงอีกที
    ฟร้อนต์ 2 din W520R (ขายไม่ออก)
    Pro PXA-H701 (ชุดนี้ชุดที่ 4 ลงเอยซะที)
    power Adagio 110.4 (หลอดที่ฝันอยากเล่น)
    ลำโพง 3 ทาง 1-3-6.5 Vifa
    power sub Kenwood PS 200
    sub JL 10W0v2 1 คู่
    ตู้ CD 6 แผ่น DHA-S680 (ขาดไม่ได้ขี้เกียจเปลี่ยนแผ่น)
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย rangsun : 01-07-2012 เมื่อ 18:14

User ID
    20641
    Status
    โพส
    107

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jessada ดูโพส
    ของผมซื้อปรีมาใช้ประมาณอาทิตย์เดียวแกะออก นำลงกล่องเหมือนเดิมไม่ได้ใช้เลย
    ผมว่าปรีก็มีส่วนที่ทำให้เสียงดีขึ้นนะคับ และสามารถเร่งเสียงให้ดังยิ่งขึ้น แต่ว่าปรีต้องดีนะคับ ถ้าราคาถูก ไม่ช่วยให้เสียงดีขึ้น ทำให้แย่กว่าเดิม ส่วนตัวผมชอบเสียงดังเลยต้องใช้ปรี

TTC-00243 TTC-Member
    User ID
    682
    Status
    โพส
    1,229

คงไม่นานเกินรอ น้าวุฒิ ตอนนี้ระบายของออกค่อนข้างลงตัว (แหมมีผู้ติดตามชมอยู่)
    เอาย่อ ๆ ก่อนนะครับ ถึงเวลาจริงเกิดเปลี่ยนแปลง แล้วค่อยดูของจริงอีกที
    ฟร้อนต์ 2 din W520R (ขายไม่ออก)
    Pro PXA-H701 (ชุดนี้ชุดที่ 4 ลงเอยซะที)
    power Adagio 110.4 (หลอดที่ฝันอยากเล่น)
    ลำโพง 3 ทาง 1-3-6.5 Vifa
    power sub Kenwood PS 200
    sub JL 10W0v2 1 คู่
    ตู้ CD 6 แผ่น DHA-S680 (ขาดไม่ได้ขี้เกียจเปลี่ยนแผ่น)
    น้าจ่าใกล้สมหวังแล้ว รอชมครับ เสาเอพิล่า

TTC-00243 TTC-Member
    User ID
    682
    Status
    โพส
    1,229

โครงการต่อไปครับ ชุดเล็กๆให้น้องโซ ฟร้อนเคน + เจบีแอล6นิ้ว 1 คู่ครับ
    แค่นี้ก็เพียงพอ สำหรับการเดินทางตลอดทั้งวันครับ ( สองจิต สามใจตั้งนาน )
    Attached Images Attached Images  

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kamol ดูโพส
    โครงการต่อไปครับ ชุดเล็กๆให้น้องโซ ฟร้อนเคน + เจบีแอล6นิ้ว 1 คู่ครับ
    แค่นี้ก็เพียงพอ สำหรับการเดินทางตลอดทั้งวันครับ ( สองจิต สามใจตั้งนาน )
    ก็เสาเดิมครับ น้ากมล ยังไม่มีงบหล่อใหม่ หล่อเสาไม่เท่าไหร่แต่ราคาลำโพงซิ หยุดคิดนานเลย คงแค่นี้ก่อนครับ

User ID
    14143
    Status
    โพส
    1,981

ก็เสาเดิมครับ น้ากมล ยังไม่มีงบหล่อใหม่ หล่อเสาไม่เท่าไหร่แต่ราคาลำโพงซิ หยุดคิดนานเลย คงแค่นี้ก่อนครับ
    นั่นดิน้าจ่า ผมก็ลังเลกะไอ้ 3 ทางแยกชิ้น aq มาหลายเีดือนแล้วเนี่ยะ ซื้อมาสงสัยเมียเอาตายแน่! ยังไม่กล้าเสี่ยง

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ badbhoom ดูโพส
    นั่นดิน้าจ่า ผมก็ลังเลกะไอ้ 3 ทางแยกชิ้น aq มาหลายเีดือนแล้วเนี่ยะ ซื้อมาสงสัยเมียเอาตายแน่! ยังไม่กล้าเสี่ยง
    น้าวุฒิก็แอบซื้อดิ รู้อีกทีก็อยู่ในรถแล้ว เปิดเพลงเพราะ ๆ เดี๋ยวก็หายโกรธ ผมทำมาแล้ว ( ไม่ได้ผล แหะ ๆ )

User ID
    33140
    Status
    โพส
    98

ผมเพิ่ซัพ อย่างเดียวพอ (งบน้อนคับ)http://www.thaitritonclub.com/forum/...t=41705&page=2

User ID
    14143
    Status
    โพส
    1,981

สรุปตอนนี้ผมปลดประจำการเจ้าปรีฯของผมไว้สักระยะ ตอนนี้ก็ขอฟังเพลงแบบเพียวๆจากฟรอนท์ไปสักพักใหญ่ๆก่อน

User ID
    13651
    Status
    โพส
    116

http://www.youtube.com/watch?v=V9NnXX-KLLk&feature=plcp
    ลองฟังครับเดิมติดรถหมด เพิ่มซับอย่างเดียว
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย nut_ty : 28-10-2012 เมื่อ 12:19

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

เข้ามาจดความรู้ครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้