หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 24 จากทั้งหมด 24

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    14143
    Status
    โพส
    1,981

มาตรฐาน ตอบ: จัดชุดสำหรับแนวเสียง SQ PLUS Triton 4d

ไอโฟนก็เช็คเฟสได้ครับ เอาลิงค์มาฝากเผื่อมีประโยชน์ http://www.thevoice9d.com/news/phase-speaker.html

User ID
    32413
    Status
    โพส
    42

มาตรฐาน ตอบ: จัดชุดสำหรับแนวเสียง SQ PLUS Triton 4d

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Chaphat ดูโพส
    ไม่ต้องเช็คหรอกครับเพราะผมเช็คไม่เป็น55 แค่ฟังแล้วตัวเองรู้สึกว่าโอก็พอใจแล้ว
    ครับผมก้เคยคิดแบบนี้

พอได้ลองเครื่องเชคเฟสมาเทส
    โอ้โห ถูกเฟสอยุ่ตัวเดียวนอกนั้นผิดหมด
    อย่าเชื่อเสมอไปว่าลำโพงให้ขั้วลบขั้วบวกมาถูกต้อง

แต่ลองลำโพสเฟสถูกทุกตัว เสียงเปลีย่นเลยครับ มิติเสียงมาเลย

ใช่ครับ ถ่ายไฟฉายช่วยได้
    iphone ก็มีตามlink แต่ไม่มีตังซื้อ ipone เครื่องละ หมื่นมาลองครับ
    งบน้อยเลยถอยเครื่องเชคเฟส 1000 เดียวพอ

เดี๋ยวก่อน ใช่ android ก็มีนะครับ โปรแกรมเดียวกับ iphone เครื่องถูกกว่า
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ooauoo : 20-06-2012 เมื่อ 13:34

User ID
    25666
    Status
    โพส
    1,861

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ooauoo ดูโพส
    ครับผมก้เคยคิดแบบนี้

พอได้ลองเครื่องเชคเฟสมาเทส
    โอ้โห ถูกเฟสอยุ่ตัวเดียวนอกนั้นผิดหมด
    อย่าเชื่อเสมอไปว่าลำโพงให้ขั้วลบขั้วบวกมาถูกต้อง

แต่ลองลำโพสเฟสถูกทุกตัว เสียงเปลีย่นเลยครับ มิติเสียงมาเลย

ใช่ครับ ถ่ายไฟฉายช่วยได้
    iphone ก็มีตามlink แต่ไม่มีตังซื้อ ipone เครื่องละ หมื่นมาลองครับ
    งบน้อยเลยถอยเครื่องเชคเฟส 1000 เดียวพอ

เดี๋ยวก่อน ใช่ android ก็มีนะครับ โปรแกรมเดียวกับ iphone เครื่องถูกกว่า
    ขอบคุณครับน้าที่มาให้ความรู้ แล้วผมจะลองศึกษาเพิ่มเติมอีกนะครับ

TTC-00243 TTC-Member
    User ID
    682
    Status
    โพส
    1,229

http://www.rungruengelectronic.com/r...w.php?qID=6067

ลองเข้าไปดูก่อนครับ บางชุด 35000 บาทครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้