หน้า 7 จากทั้งหมด 8 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 121 ถึง 140 จากทั้งหมด 141

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    29976
    Status
    โพส
    632

มาตรฐาน ตอบ: วาล์วน้ำ a31 ความร้อนขึ้นสูง ร้อนจัดเวลาเหยียบแช่

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Beer_bartov ดูโพส
    เอ่อ....ฝาสูบโก่งอาจเป็นได้ถ้าวาล์น้ำไม่ทำงาน จะa31หรือ เดิม ถ้าไม่น้ำงานเครื่องร้อนปรี๊ดด ไม่ต้องขับก็ฮีดผมเคยแล้ว ความร้อนขึ้นไม่มัวันหยุดเลย หัวฉีดบวม น่าจะไม่เกี่ยวนะครับ ประเก็นแตกน่ามาจากน้ำดันครับอันนี้ก็มีส่วนครับ แต่ก็นั่นล่ะครับ วาล์วน้ำอาจตกเป็นเฉลยในคดีนี้ เพราะพึ่งเปลี่ยนไป แต่ถ้าความร้อนไม่ขึ้น แต่สูบแตก วาล์วน้ำก็รอด เป็นที่วาล์น้ำจิง ถ้ามีสมาร์เกจน่าจะรู้ตั้งแต่ ติดเครื่องขับเบาๆ ความร้อนขึ้นเป็นร้อยครับผมเคยแล้ว วาล์วไม่เสียนะเอามาต้อมดู แต่กาวทะปะเก็นไปติดวาล์วเลยเปิดไม่ได้ เคสนี้ ไม่เกี่ยวกับa31เชื่อเหอะ ผมเคยใส่ ขับช้าๆวาล์วเดิม เลขมากกว่าหน่อย ขับเร็วเหมือนกันครับ อุอุ
    ผมไปเปลี่ยนมา ก็เจอเคสนี้เลยครับ กาวทาปะเก็นติดวาล์วน้ำไม่เปิด ดีที่มีสมาร์ทเกจ ไม่อย่างนั้น คงงานใหญ่อีก เพราะเกจความร้อนของรถขึ้นปกติ แต่สมาร์ทเกจจับไปที่ร้อยกว่าองศาไปแล้ว เลยเอาเข้าไปแก้ สุดท้ายก็เป็นอย่างที่พี่ว่าเลย กาวติด วาล์วเปิดไม่ได้ แก้ไขเสร็จ จากวาล์วเดิมตัวเก่า อุณหภูมิอยู่ที่ 87-89 แต่เปลี่ยนตัวใหม่ใส่เข้าไป(ของไทรทัน) อุณหภูมิลงเหลือแค่ 84-86 เท่านั้น กดยาวๆ แช่ๆ ขึ้นมาแค่ 87 ครับ

User ID
    38746
    Status
    โพส
    274

มาตรฐาน ตอบ: วาล์วน้ำ a31 ความร้อนขึ้นสูง ร้อนจัดเวลาเหยียบแช่

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ triton project ดูโพส
    ผมไปเปลี่ยนมา ก็เจอเคสนี้เลยครับ กาวทาปะเก็นติดวาล์วน้ำไม่เปิด ดีที่มีสมาร์ทเกจ ไม่อย่างนั้น คงงานใหญ่อีก เพราะเกจความร้อนของรถขึ้นปกติ แต่สมาร์ทเกจจับไปที่ร้อยกว่าองศาไปแล้ว เลยเอาเข้าไปแก้ สุดท้ายก็เป็นอย่างที่พี่ว่าเลย กาวติด วาล์วเปิดไม่ได้ แก้ไขเสร็จ จากวาล์วเดิมตัวเก่า อุณหภูมิอยู่ที่ 87-89 แต่เปลี่ยนตัวใหม่ใส่เข้าไป(ของไทรทัน) อุณหภูมิลงเหลือแค่ 84-86 เท่านั้น กดยาวๆ แช่ๆ ขึ้นมาแค่ 87 ครับ
    ราคาเท่าไรครับ วาล์วของ tritonแท้ๆ ด้วยความเคารพครับ...

User ID
    29976
    Status
    โพส
    632

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ SINmmth ดูโพส
    ราคาเท่าไรครับ วาล์วของ tritonแท้ๆ ด้วยความเคารพครับ...
    ไม่รู้ผมโดนมาหรือป่าวนะครับ ประมาณเจ็ดร้อยกว่าบาทครับผม ผมจำตัวเลขไม่ได้ เดี๋ยวผมดูบิลแล้วจะแจ้งอีกทีครับผม

User ID
    38436
    Status
    โพส
    43

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ triton project ดูโพส

น้าครับรถผม 4 ประตู 4 x 4 ปี 2010 เหยียบแช่ที่ 150 - 160 ไม่เกิน 30 กิโล สมาร์ทเกจความร้อนขึ้น 95 องศา แบบนี้ผิดปกติหรือเปล่าครับ คือก่อนหน้านี้ไม่ได้ใส่สมาร์ทเกจเลยไม่รู้ว่ามันขึ้นเท่าไร ว่านผู้รู้บอกที่ครับ

User ID
    38746
    Status
    โพส
    274

ไม่รู้ผมโดนมาหรือป่าวนะครับ ประมาณเจ็ดร้อยกว่าบาทครับผม ผมจำตัวเลขไม่ได้ เดี๋ยวผมดูบิลแล้วจะแจ้งอีกทีครับผม
    ขอบคุณครับผม ด้วยความเคารพครับ...

User ID
    18837
    Status
    โพส
    2,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Tritonpress ดูโพส
    น้าครับรถผม 4 ประตู 4 x 4 ปี 2010 เหยียบแช่ที่ 150 - 160 ไม่เกิน 30 กิโล สมาร์ทเกจความร้อนขึ้น 95 องศา แบบนี้ผิดปกติหรือเปล่าครับ คือก่อนหน้านี้ไม่ได้ใส่สมาร์ทเกจเลยไม่รู้ว่ามันขึ้นเท่าไร ว่านผู้รู้บอกที่ครับ
    ไม่ผิดปกติของไทรทันครับ แต่นานๆไปไม่ดีแน่ อันดับแรกเปลี่ยนวาล์วน้ำเลยครับ

User ID
    29976
    Status
    โพส
    632

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Tritonpress ดูโพส
    ผมเหยียบแช่อยู่ที่ 120-130 ประมาณนี้ยาวๆ อุณหภูมิน้ำ ก็ขึ้นไม่เกิน 90 นะครับ (วาล์วน้ำตัวเก่า) แต่พอเปลี่ยนตัวใหม่ใส่ เหยียบบ้าง แต่ใช้ในเมือง อุณหภูมิสูงสุดแค่ 87 ครับ เดี๋ยวจะลองวิ่ง ต่างจังหวัดยาวๆดูนะครับ แต่อย่างที่พี่ โอห์มว่าแหละครับ ไม่น่าจะผิดปกติ ทางที่ดีควรเปลี่ยนวาล์วน้ำครับ วาล์วอาจตายเปิดค้างก็ดีไปครับ แต่ถ้าเปิดแค่ครึ่งเดียว ความร้อนจะมีให้เห็นแบบนี้ครับ วาล์วน้ำ เปลี่ยนไม่ยากครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย triton project : 16-12-2012 เมื่อ 16:24

User ID
    29976
    Status
    โพส
    632

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ SINmmth ดูโพส
    ขอบคุณครับผม ด้วยความเคารพครับ...
    ไปหยิบบิลมาดู วาล์วน้ำตัวละ 750 ครับพี่ ไม่รู้ว่าโดนมาหรือป่าวเหมือนกันนะครับพี่ อิอิ แต่เปลี่ยนแล้ว แลกกับอุณหภูมิลดลงมา 2-3 องศา ผมว่ารับได้ครับพี่ เผื่อเป็นแนวทางนะครับผม

User ID
    578
    Status
    โพส
    323

ไปหยิบบิลมาดู วาล์วน้ำตัวละ 750 ครับพี่ ไม่รู้ว่าโดนมาหรือป่าวเหมือ นกันนะครับพี่ อิอิ แต่เปลี่ยนแล้ว แลกกับอุณหภูมิลดลงมา 2-3 องศา ผมว่ารับได้ครับพี่ เผื่อเป็นแนวทางนะครับผม
    ตกลงน้าใช้วาล์วน้ำรุ่นไหนครับ ช่วยชี้แนะด้วยครับอยากให้อุณหภูมิเวลาเหยียบไม่เกิน 90 บ้างครับ

User ID
    18837
    Status
    โพส
    2,194

ผมเหยียบแช่อยู่ที่ 120-130 ประมาณนี้ยาวๆ อุณหภูมิน้ำ ก็ขึ้นไม่เกิน 90 นะครับ (วาล์วน้ำตัวเก่า) แต่พอเปลี่ยนตัวใหม่ใส่ เหยียบบ้าง แต่ใช้ในเมือง อุณหภูมิสูงสุดแค่ 87 ครับ เดี๋ยวจะลองวิ่ง ต่างจังหวัดยาวๆดูนะครับ แต่อย่างที่พี่ โอห์มว่าแหละครับ ไม่น่าจะผิดปกติ ทางที่ดีควรเปลี่ยนวาล์วน้ำครับ วาล์วอาจตายเปิดค้างก็ดีไปครับ แต่ถ้าเปิดแค่ครึ่งเดียว ความร้อนจะมีให้เห็นแบบนี้ครับ วาล์วน้ำ เปลี่ยนไม่ยากครับ
    อีกอย่างที่ลืมดูนะครับ น้ำยาฟรีปั้ม ใช้ของแท้เท่านั้นนะครับ เพราะของเทียม2-3เดือน กลับมาเป็นเหมือนเดิม ครับ

User ID
    29976
    Status
    โพส
    632

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nopba ดูโพส
    ตกลงน้าใช้วาล์วน้ำรุ่นไหนครับ ช่วยชี้แนะด้วยครับอยากให้อุณหภูมิเวลาเหยียบไม่เกิน 90 บ้างครับ
    ผมใช้วาล์วน้ำเดิมๆ ของไทรทันนี่แหละครับ

User ID
    29976
    Status
    โพส
    632

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ohm4door ดูโพส
    อีกอย่างที่ลืมดูนะครับ น้ำยาฟรีปั้ม ใช้ของแท้เท่านั้นนะครับ เพราะของเทียม2-3เดือน กลับมาเป็นเหมือนเดิม ครับ
    ใช่ครับ วันที่เปลี่ยนสายพาน ผมก็คิดอยู่ว่า จะเปลี่ยน แต่ลองหมุนพัดลมดู มันยังหนืดๆ คงเปลี่ยนไม่ยากใช่ไหมครับพี่โอห์ม ไว้รอเปลี่ยนพร้อมกับกรองดีเซลอีกทีครับ ขอบคุณครับ

User ID
    18837
    Status
    โพส
    2,194

ใช่ครับ วันที่เปลี่ยนสายพาน ผมก็คิดอยู่ว่า จะเปลี่ยน แต่ลองหมุนพัดลมดู มันยังหนืดๆ คงเปลี่ยนไม่ยากใช่ไหมครับพี่โอห์ม ไว้รอเปลี่ยนพร้อมกับกรองดีเซลอีกทีครับ ขอบคุณครับ
    ไม่ยากครับน้าถอดพัดลมออกมาแล้วขันน๊อตตรงวงกลมออกให้หมดแล้วเต็มน้ำยาให้ทั่วๆวงกลมแล้วหมุนไปหมุนมา ครับ ซื้อน้ำยาประมาณ3หลอด ครับ

User ID
    29976
    Status
    โพส
    632

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ohm4door ดูโพส
    ไม่ยากครับน้าถอดพัดลมออกมาแล้วขันน๊อตตรงวงกลมออกให้หมดแล้วเต็มน้ำยาให้ทั่วๆวงกลมแล้วหมุนไปหมุนมา ครับ ซื้อน้ำยาประมาณ3หลอด ครับ
    ขอบคุณครับพี่โอห์มสำหรับข้อมูล นึกว่าจะต้องถอดหม้อน้ำซะอีก เพิ่งเปลี่ยนคูลแลนด์มา อิอิ

User ID
    3159
    Status
    โพส
    63

น้ำยาฟรีปั๊มหาซื้อที่ไหนคับ

User ID
    29976
    Status
    โพส
    632

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ harin15 ดูโพส
    น้ำยาฟรีปั๊มหาซื้อที่ไหนคับ
    เบิกศูนย์ก็ได้ครับ ชัวร์กว่า ของแท้แน่นอนครับ

User ID
    3159
    Status
    โพส
    63

เบิกศูนย์ก็ได้ครับ ชัวร์กว่า ของแท้แน่นอนครับ
    ให้ทางศูนย์เปลี่ยนได้ปา่วคับค่าเสียหายเท่าไหร่คับ

User ID
    29976
    Status
    โพส
    632

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ harin15 ดูโพส
    ให้ทางศูนย์เปลี่ยนได้ปา่วคับค่าเสียหายเท่าไหร่คับ
    ให้ทางศูนย์เปลี่ยนก็ได้ครับ แต่ค่าเสียหายผมไม่มั่นใจครับ อีกอย่างผมก็ยังไม่ได้เปลี่ยนเลยครับ กะว่าจะเบิกศูนย์แล้วไปให้อู่นอกเปลี่ยน คงไม่เท่าไรหรอกครับพี่ ไม่ทราบว่าพี่อยู่แถวไหน ถ้า กทม.ผมได้แนะนำร้านที่ผมเปลี่ยนสายพานมาครับ เค้าจะรับเฉพาะมิตซูเท่านั้น อีกอย่าง อะไหล่เค้าก็มี เป็นของแท้เบิกศูนย์เหมือนกันครับ (ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับอู่นี้นะครับ)

User ID
    3159
    Status
    โพส
    63

[QUOTE=triton project;840560]ให้ทางศูนย์เปลี่ยนก็ได้ครับ แต่ค่าเสียหายผมไม่มั่นใจครับ อีกอย่างผมก็ยังไม่ได้เปลี่ยนเลยครับ กะว่าจะเบิกศูนย์แล้วไปให้อู่นอกเปลี่ยน คงไม่เท่าไรหรอกครับพี่ ไม่ทราบว่าพี่อยู่แถวไหน ถ้า กทม.ผมได้แนะนำร้านที่ผมเปลี่ยนสายพานมาครับ เค้าจะรับเฉพาะมิตซูเท่านั้น อีกอย่าง อะไหล่เค้าก็มี เป็นของแท้เบิกศูนย์เหมือนกันครับ (ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับอู่นี้นะครับ)[/QUOTEผมอยู่แถวปากน้ำคับแล้วเพ่โดนค่าเปลี่ยนสายพานมาเท่าไหร่คับรถผมจะครบแสนกิโลแล้วคับมีเบอร์โทรร้านและพิกัดป่าวคับ

User ID
    29976
    Status
    โพส
    632

[QUOTE=harin15;840925]
    ให้ทางศูนย์เปลี่ยนก็ได้ครับ แต่ค่าเสียหายผมไม่มั่นใจครับ อีกอย่างผมก็ยังไม่ได้เปลี่ยนเลยครับ กะว่าจะเบิกศูนย์แล้วไปให้อู่นอกเปลี่ยน คงไม่เท่าไรหรอกครับพี่ ไม่ทราบว่าพี่อยู่แถวไหน ถ้า กทม.ผมได้แนะนำร้านที่ผมเปลี่ยนสายพานมาครับ เค้าจะรับเฉพาะมิตซูเท่านั้น อีกอย่าง อะไหล่เค้าก็มี เป็นของแท้เบิกศูนย์เหมือนกันครับ (ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับอู่นี้นะครับ)[/QUOTEผมอยู่แถวปากน้ำคับแล้วเพ่โดนค่าเปลี่ยนสายพานมาเท่าไหร่คับรถผมจะครบแสนกิโลแล้วคับมีเบอร์โทรร้านและพิกัดป่าวคับ
    จริงๆค่าแรงเปลี่ยนสายพาน เค้าคิดเท่าศูนย์ คือ1400 แต่ผมจัดอะไหล่มาเอง เพราะไม่รู้ว่าที่อู่นี้เค้ามี อะไหล่ที่จัดมาไม่ครบ งบเลยบานปลายครับ อู่นี้ที่รู้จักเพราะพี่ที่ทำเต๊นท์รถเค้าแนะนำมาว่าเป็นอู่ที่รับเฉพาะ มิตซูเท่านั้น ครับ ผมจึงแจ้งราคาให้เป็นแนวทางไม่ได้ครับพี่ เพราะงบมันบาน บางอย่างซื้อผิดก็มีครับ แต่ที่อู่นี้เค้ามีแบบจัดชุดให้ด้วยนะครับ รู้สึกว่าจะลดค่าอะไหล่มากกว่าศูนย์อีกนะครับ

หน้า 7 จากทั้งหมด 8 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้