หน้า 5 จากทั้งหมด 8 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 81 ถึง 100 จากทั้งหมด 141

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    33947
    Status
    โพส
    64

มาตรฐาน ตอบ: วาล์วน้ำ a31 ความร้อนขึ้นสูง ร้อนจัดเวลาเหยียบแช่

ขอคุณครับ มีประโยชน์กับน้องใหม่มากครับ

User ID
    10669
    Status
    โพส
    605

มาตรฐาน ตอบ: วาล์วน้ำ a31 ความร้อนขึ้นสูง ร้อนจัดเวลาเหยียบแช่

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kong22 ดูโพส
    กระทู้ดีมีประโยชน์เก็บเกี่ยวความรู้ได้มากที่เดียว และผมก็มีเรื่องอยากสอบถามน้าๆจนได้ละครับว่า กรณีที่ตอนนี้หม้อน้ำผมมีสภาพแบบนี้ถ้าผมจะเหยียบแช่ที่ความเร็วสูงๆประมาณ140-160นานๆ มีโอกาศดันใหมครับ
    ไฟล์แนบ 157331
    ไม่เป็นไรหรอกครับ ถ้ามันไม่แตก น้ำไม่รั่วนะ มันมีอีกหลายรู กระแทกของแข็ง มาแน่เลยยย

แช่ในตู้เย็นไม่ดันแน่นอน

แต่ถ้าเอาเบียร์ไปแช่ในช่องฟรีซ ถ้ามันเย็นจัดละก็ดันแน่ๆ ครับ

User ID
    10669
    Status
    โพส
    605

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ webmaster ดูโพส
    แช่ในตู้เย็นไม่ดันแน่นอน

แต่ถ้าเอาเบียร์ไปแช่ในช่องฟรีซ ถ้ามันเย็นจัดละก็ดันแน่ๆ ครับ
    เจี๊ยกกกกกกกกก

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...อันนี้ขอนอกเรื่องวาล์วน้ำนะฮะ น้าเต้ยครับขอชมน้องSWIFT หน่อยฮะ แต่งอะไรไปบ้างแล้วขอชมนิสนึง อิอิ...
    ยังไม่ได้แต่งอะไรมากครับแค่สองอาทิตท์แรกป้ายยังแดงอยู่ก็โดนมอไซด์เจิมตูดให้แล้วรถติดไฟแดงอยู่พวกพุ่งมาอย่างไวไม่รู้จะหนีไปไหนเลยเซ็งมากดีไม่เป็นเยอะมากรออะไรกันชนหลังอีกนานต้องทนใช้ไปก่อนครับ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

[quote=เต้ยtriton;716369]ยังไม่ได้แต่งอะไรมากครับแค่สองอาทิตท์แรกป้ายยังแดงอยู่ก็โดนมอไซด์เจิมตูดให้แล้วรถติดไฟแดงอยู่พวกพุ่งมาอย่างไวไม่รู้จะหนีไปไหนเลยเซ็งมากดีไม่เป็นเยอะมากรออะไรกันชนหลังอีกนานต้องทนใช้ไปก่อนครับ[/quote
    นอกเรื่องครับน้าเต้ย น้าเต้ยเอาตัว 1200 หรือ 1500 มาเลี้ยงครับ แล้วคันเร่งป็นสายหรือไฟฟ้าครับ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

[QUOTE=W-ut;716500]
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เต้ยtriton ดูโพส
    ยังไม่ได้แต่งอะไรมากครับแค่สองอาทิตท์แรกป้ายยังแดงอยู่ก็โดนมอไซด์เจิมตูดให้แล้วรถติดไฟแดงอยู่พวกพุ่งมาอย่างไวไม่รู้จะหนีไปไหนเลยเซ็งมากดีไม่เป็นเยอะมากรออะไรกันชนหลังอีกนานต้องทนใช้ไปก่อนครับ[/quote
    นอกเรื่องครับน้าเต้ย น้าเต้ยเอาตัว 1200 หรือ 1500 มาเลี้ยงครับ แล้วคันเร่งป็นสายหรือไฟฟ้าครับ
    ตัวใหม่เลย 1,250cc. นี่เลยพึ่งได้รถมาเมื่อต้นเดือน พ.ค. นี่เองสีขาวมุกเลยแต่ให้อัตราเร่งดีมาก 0-160 นี่ไม่ต่างกับเครื่องพันห้าเลยยังดีกว่าบางรุ่นด้วยซ้ำเกาะถนนเยี่ยมจริงสมคำล่ำลือ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

รูปรถฝากน้าหยามไว้ให้ลงให้แล้วนะ ผมยังไม่ถึงบ้านเลยมาร้านอาหารมือถือผมมันโหลดรูปไม่ได้ตอบข้อความได้อย่างเดียว

User ID
    32854
    Status
    โพส
    73

น้าเต้ยก็ใช้ swift eco ด้วยเหรอ แฟนผมก็กำลังจะได้มาเดือนนี้ ตัวนี้มันอุด egr ได้มั้ยน้าเต้ย

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MUNIC ดูโพส
    แช่ในอ่าง อืม... บ่อยอะดิ
    อ่างเก็บน้ำอะนะ งมกุ้งงงง

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เต้ยTRITON ดูโพส
    รูปรถฝากน้าหยามไว้ให้ลงให้แล้วนะ ผมยังไม่ถึงบ้านเลยมาร้านอาหารมือถือผมมันโหลดรูปไม่ได้ตอบข้อความได้อย่างเดียว
    ...ขอบคุณครับน้าเต้ย รอชมคร๊าบ ถึงตาวุฒิ คิดว่าน่าจะเป็นคันเร่งไฟฟ้าครับ รายละเอียดด้านเครื่องยนต์ยังไม่ได้เจาะลึกอะไรมากเลย...

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...ขอบคุณครับน้าเต้ย รอชมคร๊าบ ถึงตาวุฒิ คิดว่าน่าจะเป็นคันเร่งไฟฟ้าครับ รายละเอียดด้านเครื่องยนต์ยังไม่ได้เจาะลึกอะไรมากเลย...
    จัดล้อล้นๆปริ้นๆนะ ใส่โปร่งเย็บ ยก สามสี่นิ้ว แบบคาทาวอะแกร แหล่มแน่ๆ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

1500 คันเร่งสาย แฟรตกล่องหลักอย่างเดียวเลย ตาหนุ่ม

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Beer_bartov ดูโพส
    ไม่เป็นไรหรอกครับ ถ้ามันไม่แตก น้ำไม่รั่วนะ มันมีอีกหลายรู กระแทกของแข็ง มาแน่เลยยย
    ไม่แตกหรือว่ารั่วเลยครับน้าเบียร์ถ้าอย่างนั้นก็อุ่นใจขึ้นมากละ สาเหตุมาจากช่วงหลังสงกรานต์ที่ผ่านมาครับไปขุดต่อไม้มา

User ID
    28236
    Status
    โพส
    75

ไปจัดวาล์วน้ำ A31 มาใส่ได้ประมาณ 2 เดือนครับ temp อยู่ที่ 80 กลางๆ ครับ ขับอยู่ประมาณ 100-120 เยี่ยมมากครับ

แต่ตอนนี้ฝาสูบโก่ง หัวฉีดบวม ประเก็นแตก น้ำมันโซล่าผสมน้ำมันเครื่อง ไปแล้วครับ ช่างเค้าว่าสาเหตุอาจเกิดจากวาล์วน้ำ A31 ไม่ทำงานครับ

User ID
    18837
    Status
    โพส
    2,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ driller ดูโพส
    ไปจัดวาล์วน้ำ A31 มาใส่ได้ประมาณ 2 เดือนครับ temp อยู่ที่ 80 กลางๆ ครับ ขับอยู่ประมาณ 100-120 เยี่ยมมากครับ

แต่ตอนนี้ฝาสูบโก่ง หัวฉีดบวม ประเก็นแตก น้ำมันโซล่าผสมน้ำมันเครื่อง ไปแล้วครับ ช่างเค้าว่าสาเหตุอาจเกิดจากวาล์วน้ำ A31 ไม่ทำงานครับ
    แท้หรือเทียมครับ วาล์วน้ำ หัวฉีดใช้ของอะไรแท้หรือเทียม(โซล่าลงหัวลูกสูบ) ฝาโก่ง ปะเก็นแลบ อาจเกี่ยวกับวาล์วน้ำ ก่อนที่วาล์วน้ำจะตายต้องมีอาการความร้อน
    ขึ้นไม่ได้ดูเกจ หรือ สมาร์ทเกจ หรอครับ

User ID
    28236
    Status
    โพส
    75

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ohm4door ดูโพส
    แท้หรือเทียมครับ วาล์วน้ำ หัวฉีดใช้ของอะไรแท้หรือเทียม(โซล่าลงหัวลูกสูบ) ฝาโก่ง ปะเก็นแลบ อาจเกี่ยวกับวาล์วน้ำ ก่อนที่วาล์วน้ำจะตายต้องมีอาการความร้อน
    ขึ้นไม่ได้ดูเกจ หรือ สมาร์ทเกจ หรอครับ

แท้เบิก 0 nissan ครับ หัวฉีดเดิมครับ
    อาการความร้อนขึ้นปกติเข็มความร้อนจะอยู่ระดับต่ำกว่าขีดกลางตลอด (ใส่วาล์วนำ A31) ปกติจะดูความร้อนตลอดเข็มไม่เคยขึ้น แต่ตอนที่เกิดปัญหาไม่ได้ดูสิครับ ความร้อนมันขึ้นเร็วมากๆ ไม่ได้ขับเร็วมากครับประมาณ 100-120 ขับทางไกลประมาณ 3 ชั่วโมงครับ

User ID
    18837
    Status
    โพส
    2,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ driller ดูโพส
    แท้เบิก 0 nissan ครับ หัวฉีดเดิมครับ
    อาการความร้อนขึ้นปกติเข็มความร้อนจะอยู่ระดับต่ำกว่าขีดกลางตลอด (ใส่วาล์วนำ A31) ปกติจะดูความร้อนตลอดเข็มไม่เคยขึ้น แต่ตอนที่เกิดปัญหาไม่ได้ดูสิครับ ความร้อนมันขึ้นเร็วมากๆ ไม่ได้ขับเร็วมากครับประมาณ 100-120 ขับทางไกลประมาณ 3 ชั่วโมงครับ
    ยังไงเอาใจช่วยครับ น้ำยาฟรีปั้มได้เช็คไหมครับ ถ้ามีสมาร์ทเกจจะเห็นตัวเลข ครับ เข็มที่หน้าปัดรถอาจจะอยู่ตําแหน่งเดิม กว่าจะขึ้นความร้อนที่108-110
    ความเร็วก็ไม่มาก สงสัยจะสะสมมานาน ครับ

User ID
    28236
    Status
    โพส
    75

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ohm4door ดูโพส
    ยังไงเอาใจช่วยครับ น้ำยาฟรีปั้มได้เช็คไหมครับ ถ้ามีสมาร์ทเกจจะเห็นตัวเลข ครับ เข็มที่หน้าปัดรถอาจจะอยู่ตําแหน่งเดิม กว่าจะขึ้นความร้อนที่108-110
    ความเร็วก็ไม่มาก สงสัยจะสะสมมานาน ครับ

ขอบคุณครับน้า

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

ใส่ไป 60000 โลแหระ ต้องถอดมาต้มเล่นสักหน่อย...
    ของติดรถเขาเปลี่ยนกันตอนกี่โลอ่ะน้า

หน้า 5 จากทั้งหมด 8 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้