หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 30 จากทั้งหมด 30

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    25666
    Status
    โพส
    1,861

มาตรฐาน ตอบ: 4 ประตู ไทรทัน รถลูกค้า Believe Audio ระยองครับ

น้าเอกน่าจะทำแผงซาวด์ประตูสวยๆส่งมาให้ผมซักคู่นะครับ อยากได้ซักคู่55

User ID
    28628
    Status
    โพส
    245

มาตรฐาน ตอบ: 4 ประตู ไทรทัน รถลูกค้า Believe Audio ระยองครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Chaphat ดูโพส
    น้าเอกน่าจะทำแผงซาวด์ประตูสวยๆส่งมาให้ผมซักคู่นะครับ อยากได้ซักคู่55
    งานแบบส่งไม่ค่อยถนัดอ่ะครับ ชอบแบบที่มีแบบตายตัวแล้วยึดไปเลยมากกว่าอ่ะครับ

User ID
    28628
    Status
    โพส
    245

ร้านอยู่ที่ ระยองครับ ในซอยคุมอง สามแยกขนส่งใหม่
    ชื่อ Believe Audio Shop รับติดตั้งเครื่องเสียง และอุปกรณ์ตกแต่งทั่วไป
    เป็นตู้รวม หุ้มพรม พอร์ทเหลี่่ยม ไม้ผสมเรซิ่น
    เพื่อที่จะได้ปริมาตรที่มากที่สุด เท่าที่จะทำได้ โดยไม่ต้องทำอะไรกับเบาะและแท่นแม่แรงเลย
    ใช้สูตรคำนวณผสมกับประสพการณ์เพื่อไทรทันโดยเฉพาะ(ผมก็ใช้ไทรทันครับ)
    แต่ถ้าจะใช้กับเหล็กหล่อ แม่เหล็ก 2 ก้อน คงต้องสไลด์เบาะประมาณ 1 นิ้วครับ
    ขอเปิดราคาที่ใบละ 2000 บาทครับ ไม่ส่งแล้วนะครับ เนื่องจาก ส่งไปแล้ว
    มีลูกค้าบางท่าน จูนไม่เป็น เสียงเลยบวมๆ ต้องวิ่งมาให้ผมจูน จากโคราชแน่ะ
    สนใจก็โทรมา หรือเข้ามาคุยรายละเอียดกันนะครับ

หากท่านใดสนใจ โทร 085-0842170 เอกนะครับ
    เลขที่บัญชี 6442415304 ธ.ไทยพาณิชย์ กฤษฏ์ เพชรคอน

ไทรทันพี่ชายอยู่ IRPC เคยทำตู้ไปตั้งแต่สมัยเริ่มทำไทรทัน เลยเรียกมาเปลี่ยนตู้สักกะหน่อยครับ

User ID
    14987
    Status
    โพส
    537

น้าเอก.... ผมโพสต์ถามหาวิธีจูน...ไม่อยากรบกวนน้าเอก..อีกอย่างช่วงนี้ไม่ได้ไประยองแน่ๆ

ถ้าน้าเอกสะดวกอธิบายวิธีการปรับแต่ละตัว ช่วยแนะนำด้วยครับ...

ปล. พาวเวอร์แอมป์คลาสดี กับ คาปาฯ ที่ว่าจะรับมือสองของน้าเอก ตอนนี้ขออภัยครับ..
    เมียจำกัดงบฯ แล้ว...ของที่ได้เพิ่มมาทีหลัง ก็ได้มาจากพรรคพวกกันอ้ะครับ...

http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=48015

วันนี้ลองเข้าไปหาอ่านวิธีการจูน...ก็ยังงง แล้วมาเจอ เลเวลแมทชิ่ง เข้าไปอีก...งง สองเท่า

ปล.2 อุปกรณ์ที่เพิ่มเข้ามาทีหลัง มันทำงานได้เวิร์คกับตัวที่น้าเอกใส่ให้ผมหรือเปล่า?...

ปล.3 ยังอยากติดลำโพงข้างแค็บอยู่นะ...เดี๋ยวเมียเผลอจะรีบดิ่งไป แต่ตอนนี้ขอวิธีการจูนแบบผมเข้าใจได้ง่ายๆให้เสียงแจ่มกว่านี้อ้ะครับ...
    ขอบคุณครับ

User ID
    28628
    Status
    โพส
    245

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ IckQ ดูโพส
    น้าเอก.... ผมโพสต์ถามหาวิธีจูน...ไม่อยากรบกวนน้าเอก..อีกอย่างช่วงนี้ไม่ได้ไประยองแน่ๆ

ถ้าน้าเอกสะดวกอธิบายวิธีการปรับแต่ละตัว ช่วยแนะนำด้วยครับ...

ปล. พาวเวอร์แอมป์คลาสดี กับ คาปาฯ ที่ว่าจะรับมือสองของน้าเอก ตอนนี้ขออภัยครับ..
    เมียจำกัดงบฯ แล้ว...ของที่ได้เพิ่มมาทีหลัง ก็ได้มาจากพรรคพวกกันอ้ะครับ...

http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=48015

วันนี้ลองเข้าไปหาอ่านวิธีการจูน...ก็ยังงง แล้วมาเจอ เลเวลแมทชิ่ง เข้าไปอีก...งง สองเท่า

ปล.2 อุปกรณ์ที่เพิ่มเข้ามาทีหลัง มันทำงานได้เวิร์คกับตัวที่น้าเอกใส่ให้ผมหรือเปล่า?...

ปล.3 ยังอยากติดลำโพงข้างแค็บอยู่นะ...เดี๋ยวเมียเผลอจะรีบดิ่งไป แต่ตอนนี้ขอวิธีการจูนแบบผมเข้าใจได้ง่ายๆให้เสียงแจ่มกว่านี้อ้ะครับ...
    ขอบคุณครับ

มันเอาตายตัวไม่ได้ครับน้าโชค ต้องจูนไปฟังไปด้วยครับผม ผ่านมาเมื่อไรเดี๋ยวจัดให้ครับ ทนหน่อยนะจ๊ะ

User ID
    28628
    Status
    โพส
    245

ปีหน้าจะทำ 12 นิ้วหลังเบาะให้ชมกันนะครับ เสียงเรียกร้องมาเยอะเหลือเกิน
    อุตส่าชี้แจงไปแล้วว่าลูกลอยไม่หนี 10 นิ้วหรอก จะเยอะกว่า 10 ก็ตรงลูกกระแทกนี่แหละ
    พื้นที่มันน้อย ทำอคิลิคแทนเบาะนั่งดีกว่า แบนพาสลอยและเพราะกว่าแน่ ก็บอกผมว่าอยากได้อ่ะ
    เรื่องงบกับความคุ้มค่าไม่ใช่ปัญหา ประมาณนั้น ก็จัดไปครับ หากจะยัดน่ะทำได้อยู่แล้ว
    แต่ผมไปอิงความคุ้มค่าในการใช้งาน กับความคุ้มราคามากไปหน่อย
    ไว้รอชมกันนะครับ

User ID
    14987
    Status
    โพส
    537

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ eak.krid ดูโพส
    มันเอาตายตัวไม่ได้ครับน้าโชค ต้องจูนไปฟังไปด้วยครับผม ผ่านมาเมื่อไรเดี๋ยวจัดให้ครับ ทนหน่อยนะจ๊ะ
    ยังไม่มีโอกาสไประยอง....เลยหาข้อมูลในเวปมากมายถึงอุปกรณ์แต่ละตัวที่มีอยู่ ดูคุณสมบัติ ความสามารถรายตัวของแต่ละอุปกรณ์ไปเลย...
    เดี๋ยวลงมือลองจูนเอง ลองผิดลองถูกไปเรื่อยๆ....เสร็จแล้ว จะเอามาแปะให้วิจารณ์นะครับ...^_^
    ปล. คิดเป็นสเต็ป เริ่มจากไม่รู้อะไรเลยอ้ะ....55555

User ID
    28628
    Status
    โพส
    245

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ IckQ ดูโพส
    ยังไม่มีโอกาสไประยอง....เลยหาข้อมูลในเวปมากมายถึงอุปกรณ์แต่ละตัวที่มีอยู่ ดูคุณสมบัติ ความสามารถรายตัวของแต่ละอุปกรณ์ไปเลย...
    เดี๋ยวลงมือลองจูนเอง ลองผิดลองถูกไปเรื่อยๆ....เสร็จแล้ว จะเอามาแปะให้วิจารณ์นะครับ...^_^
    ปล. คิดเป็นสเต็ป เริ่มจากไม่รู้อะไรเลยอ้ะ....55555
    เอาที่ 4 แชลแนลก่อนนะครับ จะมีสวิทช์ปรับ ไฮ ฟูล โลว์พาส ปรับไปที่ ไฮพาส ทั้ง 2 ข้าง(มันจะมี2ข้าง ข้างนึง แชลแนล 1,2 อีกข้าง แชลแนล 3,4)
    แล้วใกล้ๆกัน จะมีปุ่มหมุน ไฮพาส(เมื่อเราปรับสวิทช์ไปที่ไฮพาส ปุ่มหมุนไฮพาสจะใช้ได้ตัวเดียว โลวพาสจะไม่มีผล) ให้หมุนไปที่ ประมาณ 90 hz ขึ้นไป หรือประมาณ1- 2 นาฬิกา ยิ่งหมุนไปทางขวามาก เสียงต่ำหรือเบสจะยิ่งน้อยลง ตรงนี้ปรับตามชอบครับ แต่อย่าให้เบสมาที่เสียงกลางมากนะครับ เพราะจะทำให้เสียงกลางเพี้ยนเยอะและแตกเร็วครับ

ส่วนคลาสดีเดี๋ยวมาต่อให้

User ID
    14987
    Status
    โพส
    537

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ eak.krid ดูโพส
    เอาที่ 4 แชลแนลก่อนนะครับ จะมีสวิทช์ปรับ ไฮ ฟูล โลว์พาส ปรับไปที่ ไฮพาส ทั้ง 2 ข้าง(มันจะมี2ข้าง ข้างนึง แชลแนล 1,2 อีกข้าง แชลแนล 3,4)
    แล้วใกล้ๆกัน จะมีปุ่มหมุน ไฮพาส(เมื่อเราปรับสวิทช์ไปที่ไฮพาส ปุ่มหมุนไฮพาสจะใช้ได้ตัวเดียว โลวพาสจะไม่มีผล) ให้หมุนไปที่ ประมาณ 90 hz ขึ้นไป หรือประมาณ1- 2 นาฬิกา ยิ่งหมุนไปทางขวามาก เสียงต่ำหรือเบสจะยิ่งน้อยลง ตรงนี้ปรับตามชอบครับ แต่อย่าให้เบสมาที่เสียงกลางมากนะครับ เพราะจะทำให้เสียงกลางเพี้ยนเยอะและแตกเร็วครับ

ส่วนคลาสดีเดี๋ยวมาต่อให้
    แหะๆ...ขอบคุณครับ...จัดมาทีละนิดละหน่อย ก็ดีใจแว๊ววววววว

User ID
    28628
    Status
    โพส
    245

แหะๆ...ขอบคุณครับ...จัดมาทีละนิดละหน่อย ก็ดีใจแว๊ววววววว
    ยินดีครับน้าโชค

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้