สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 13 จากทั้งหมด 13

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    30450
    Status
    โพส
    232

มาตรฐาน น้าท่านใดติดพัดลมไฟฟ้าบ้างครับ

คือว่าอยากติดบ้างครับ ซื้อได้จากร้านไหนในอยุธยา
    ขอบคุณครับ

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

มาตรฐาน ตอบ: น้าท่านใดติดพัดลมไฟฟ้าบ้างครับ

ลองติดต่อน้าแขก bypass นะครับ เห็นว่าไปติดมาแล้ว

TTC-03408 TTC-Member
    User ID
    20285
    Status
    โพส
    1,731

มาตรฐาน ตอบ: น้าท่านใดติดพัดลมไฟฟ้าบ้างครับ

ร้านบางไผ่อยุธยาครับ ราคาไม่เเน่ใจครับ....

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

ผมไปดูมา พัดลมใหม่ขนาด14 นิ้ว ดีเลย์ด้วย รวมค่าใส่ค่าติดตั้งอยู่ที่ 1400 บาท ไม่เกินนี้อ่ะครับ แต่ถ้าจะเอาแบบลมแรงๆ เลย ลองเดินหาพัดลมมือสองของพวก วอลโว่ดูครับ ลมมันแรงดีอ่ะครับ ใบแข็งทนดีด้วย
    ด้วยความเคารพครับ

User ID
    448
    Status
    โพส
    1,470

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ god-army ดูโพส
    ลองติดต่อน้าแขก bypass นะครับ เห็นว่าไปติดมาแล้ว
    ซื้อที่บางไผ่ครับ ตรงข้ามโลตัส ได้พัดลม 12" แบบบาง รีเลย์และฟิวส์ 2 ตัว ราคา 1050 ครับ หากติดเองก็ซื้อ bolt & nut เพิ่มสำหรับล็อคพัดลมและเหล็กแผ่นเล็กๆไว้ต่อยึดอีกราคาไม่เกิน 50 บาทครับ

User ID
    30360
    Status
    โพส
    3,722

น้าครับ Triton อย่างเราไม่มีมาจากโรงงาน ถ้ามาติดจะหมดประกันไหมครับ ถือว่าดัดแปลงไหมครับ
    "ขอบครัณครับ"

User ID
    448
    Status
    โพส
    1,470

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ prayut ดูโพส
    น้าครับ Triton อย่างเราไม่มีมาจากโรงงาน ถ้ามาติดจะหมดประกันไหมครับ ถือว่าดัดแปลงไหมครับ
    "ขอบครัณครับ"
    เรื่องประกันไม่แน่ใจนะครับ แต่คิดว่าไม่เป็นไรเพราะไม่มีพัดลมมาให้แต่เค้าเตรียมสายและปลั๊กไว้เสียบให้แล้วและมีวงจรไว้พร้อมสำหรับใส่รีเลย์เพิ่ม ไม่น่าจะเป็นการดัดแปลงนะครับ อิอิ..แค่ติดเพิ่มเอง.ไมีมีผลกับเครื่องยนต์

User ID
    30360
    Status
    โพส
    3,722

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bypass ดูโพส
    เรื่องประกันไม่แน่ใจนะครับ แต่คิดว่าไม่เป็นไรเพราะไม่มีพัดลมมาให้แต่เค้าเตรียมสายและปลั๊กไว้เสียบให้แล้วและมีวงจรไว้พร้อมสำหรับใส่รีเลย์เพิ่ม ไม่น่าจะเป็นการดัดแปลงนะครับ อิอิ..แค่ติดเพิ่มเอง.ไมีมีผลกับเครื่องยนต์
    แต่เค้าว่าหมดประกันเรื่องระบบปรับอากาศครับ ไม่รู้จริงหรือเปล่า แต่ส่วนตัวก็อยากติดครับ555

TTC-03408 TTC-Member
    User ID
    20285
    Status
    โพส
    1,731

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ prayut ดูโพส
    แต่เค้าว่าหมดประกันเรื่องระบบปรับอากาศครับ ไม่รู้จริงหรือเปล่า แต่ส่วนตัวก็อยากติดครับ555
    ถึงขนาดนั้นเลยหรอครับ .....

กรรม...ไม่รู้หรอกนะเนี่ยว่าในรถไม่มีพัดลม ซื้อรถที่อเมริกา ขนาดรัฐอลาสก้า ยังมีให้ทั้งพัดลม
    ฮิทเตอร์ แล้วก็แอร์ จอกล้องมองถอยหลังใช้ชิ้นเดียวกับกระจก ตัวรับสัญญาณบลูทูธก็ทันสมัย โทรออกด้วยเสียง และยังบันทึกเบอร์ฉุกเฉินไว้ให้เราด้วย เกิดอุบัติเหตุแค่พูดว่า Help สัญญาณ
    ก็จะส่งไปยังหน่วยฉุกเฉิน เขาจะรู๋พิกัดของรถจากตัวGPS ค่าบริการเดือนละประมาณ 300บาท(ไม่ใช้ก็ได้)

มีช่องสำหรับเสียบแล็ปทอป มีถาดวางและช่องเก็บแล็ปทอปให้ด้วย ราคารถก็ไม่แพงSUVใหญ่เท่า ฟอร์จูนเน่อร์ ราคาเริ่มต้นที่แปดแสนกว่าบาท อยากติดตั้ง ตกแต่ง อะไรแบบไหนก็บอกได้เลย เขาจะติดตั้งให้จากโรงงานโดยไม่คิดค่าแรง และจัดไฟแน้นได้ทั้งหมด ที่โน่นไม่มีพรบ. แต่จะบังคับให้ซื้อประกัน และประกันก็ไม่สามารถบังคับลูกค้าด้วยว่า จะต้องซ่อมที่นี่ ที่นั่นเท่านั้น คุณอยากซ่อมที่ไหน ก็ไปติดต่อขอใบแจ้งราคามา เสร็จแล้วนำไปยื่นที่ตัวแทนประกัน รอรับใบอนุมัติ แล้วเอาไปให้ที่ร้านซ่อม..จบ

บ้านเราค้ากำไรเกินควร อะไรๆก็ให้ลูกค้ามาซื้อใส่กันเอง ของที่มีมากับรถเช่น ฟีล์มกรองแสง กระบะไลเน่อร์ แผ่นยางรองพื้น กรอบป้ายทะเบียน แผ่นกรองแอร์ สมุดคู่มือซึ่งมีประกันอะไหล่และฟรีค่าแรงจากโรงงาน ก็เอามาทำเป็นของแถมกันซะงั้น ตลกอ่ะ อีกหน่อยคงเอายางอะไหล่ มาเป็นของแถมกันหรอก

ปล. ตัวถังก็บางเกิน แค่หมาเห่าก็บุบแล้ว...เว่อร์ 55555

สมาชิกถาวร TTC-02642 TTC-Member
    User ID
    16904
    Status
    โพส
    397

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ย่าหนูกะปู่บิล ดูโพส
    ปล. ตัวถังก็บางเกิน แค่หมาเห่าก็บุบแล้ว...เว่อร์ 55555
    โดน โดน ชอบ ชอบ ครับป้าอัจ

User ID
    5936
    Status
    โพส
    159

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ deaw.1111 ดูโพส
    โดน โดน ชอบ ชอบ ครับป้าอัจ
    โดนอะไรครับ

User ID
    30450
    Status
    โพส
    232

​ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำของทุกท่าน

ข้อมูลกระทู้