หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 39 จากทั้งหมด 39

กระทู้: จองPlus4สี่ประตูM/Tสี Quartz Brownไว้ครับต้องรอรถนานหรือเปล่าครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    32655
    Status
    โพส
    63

มาตรฐาน ตอบ: จองPlus4สี่ประตูM/Tสี Quartz Brownไว้ครับต้องรอรถนานหรือเปล่าครับ

ลองโทรไปที่ศูนย์มิตซูนวมินทร์50 ดูครับ ติดต่อเซลชื่อนก (บอกเค้าว่าศิวกรแนะนำมา) รับรองรับรถเลยครับ..5555

User ID
    34553
    Status
    โพส
    140

มาตรฐาน ตอบ: จองPlus4สี่ประตูM/Tสี Quartz Brownไว้ครับต้องรอรถนานหรือเปล่าครับ

ของผมเปลี่ยนไปจองกับศูนย์nkcรัตนาธิเบศไม่รู้จะเป็นไงมั่ง ใครมีประสบการณ์ออกรถกับศูนย์นี้แนะนำหน่อยนะครับ

User ID
    33700
    Status
    โพส
    145

รถ Triton 4 ประตู ทุกตัว ไม่ว่าจะเป็นเบนซิน ดีเซล ทุกสี (เงิน / เทาดำ / ดำ / น้ำตาลทอง / ขาวมุก ) ส่วนใหญ่รับรถได้เลยครับ หรือรออย่างช้าไม่เกิน 1 เดือนครับ
    สอบถามเพิ่มเติมได้ครับ 088-639-5475 เซลส์อุ้ย NKC นครชัย สำเหร่ ฝั่งธน ครับ ^ ^

อยากเห็นคนไทยบินได้ TTC-Member
    User ID
    35218
    Status
    โพส
    33

ของผมแย่กว่านี้อีกครับนัดรับรถแล้วเซลไม่ให้รถมาอ้างยังไม่ได้เอกสารจากไฟแนนแต่นัดไปรับรถบอกว่าเรียบร้อยทุกอย่างแต่พอไปรับรถบอกอย่างหน้าตาเฉยเลยว่ารถไม่เสร็จให้ขยับรถเอาเลิกเอาชัยโมโหมากเลยฉะเซลไปหลายดอกและก็บอกยกเลิกสัญญา จองที่ศูนย์ปทุม ธัญญะ ตอนนี้เลยไปจองที่นวนคร รอ 2เดือน ติดที่เลิกออกรถเลยนานหน่อย 27 สิงหานี้รับรถครับ

User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CHlNCHAN ดูโพส
    รถ Triton 4 ประตู ทุกตัว ไม่ว่าจะเป็นเบนซิน ดีเซล ทุกสี (เงิน / เทาดำ / ดำ / น้ำตาลทอง / ขาวมุก ) ส่วนใหญ่รับรถได้เลยครับ หรือรออย่างช้าไม่เกิน 1 เดือนครับ
    สอบถามเพิ่มเติมได้ครับ 088-639-5475 เซลส์อุ้ย NKC นครชัย สำเหร่ ฝั่งธน ครับ ^ ^

ผมว่าเซลก็พูดแบบนี้หมดล่ะครับ
    ผมเดือนกว่าแล้วก็เหมือนยังไม่ได้จองล่ะครับ ยังไม่มีกำหนด บอกมาว่ารถยังไม่ลงมา ยังตอบไม่ได้ว่าเมื่อไหร่มาได้ และที่แย่กว่านั้น เซลบอกว่ากำลังจะย้าย0ไปอีกที่ ให้ผมย้ายตามไปด้วยและจะทำเรื่องย้ายไฟแนนให้ และจะทำเรื่องคืนมัดจำที่เก่าให้ จ่ายเป็นแช็คภายใน1เดือน...

User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kap.hatori ดูโพส
    ของผมแย่กว่านี้อีกครับนัดรับรถแล้วเซลไม่ให้รถมาอ้างยังไม่ได้เอกสารจากไฟแนนแต่นัดไปรับรถบอกว่าเรียบร้อยทุกอย่างแต่พอไปรับรถบอกอย่างหน้าตาเฉยเลยว่ารถไม่เสร็จให้ขยับรถเอาเลิกเอาชัยโมโหมากเลยฉะเซลไปหลายดอกและก็บอกยกเลิกสัญญา จองที่ศูนย์ปทุม ธัญญะ ตอนนี้เลยไปจองที่นวนคร รอ 2เดือน ติดที่เลิกออกรถเลยนานหน่อย 27 สิงหานี้รับรถครับ
    ครั้งแรกผมจองที่0ตรงข้ามโลตัสนวครับ เซลผู้หญิงมีอายุ แต่ขอฟรีค่าจดไม่ให้ เลยยกเลิกไปจองที่กม.8รามอินทรา เพราะเพื่อนผมออกปาที่นี้ และที่นี้ให้ฟรีค่าจดผม แต่ล่าสุดเซลกำลังจะย้ายไปที่0กำลังจะเปิดใหม่ครับแถวสุวินทวงค์ 1เดือนที่ผ่านมาไม่เคยโทรมาแจ้งผมเลย จนครบ1เดือนผมเลยลองโทรไปสอบถาม เลยได้เรื่องว่าจะย้ายไป และชวนให้ผมย้ายตามไปด้วย ถ้าย้ายตามไปจะได้รถเลย 17-18 ส.ค. นี้ ผมเลยงงๆนิดๆ มึนๆหน่อยๆ อะไรว่ะ แล้วไม่เคยโทรมาแจ้งเลยว่าจะย้ายไป และถ้าย้ายจะได้รถเลย... นี้ถ้าผมไม่โทรไปคงโง่ไปอีกนาน...

TCC-01417 TTC-Member
    User ID
    12055
    Status
    โพส
    186

ของผมจอง ทีศูนย์ สระบุรีจรูญรัตน์ กลางเดือน ก.ค.55 รถมาลง 6 ส.ค.55ครับ วันที18 จะไปรับครับ (คันที 2 ครับ)
    ตามนี้ครับ http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=44609

User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ anontre ดูโพส
    ของผมจอง ทีศูนย์ สระบุรีจรูญรัตน์ กลางเดือน ก.ค.55 รถมาลง 6 ส.ค.55ครับ วันที18 จะไปรับครับ (คันที 2 ครับ)
    ตามนี้ครับ http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=44609
    ผมคงติด60%เหมือนน้าล่ะครับ

User ID
    34553
    Status
    โพส
    140

ลองไปหาเซลล์ตั๊มดูครับศูนย์nkcรัตนธิเบศแต่ต้องตามงานเองนิดหน่อยนะครับชื่อ:  2012-08-09 14.33.31.jpg
ครั้ง: 332
ขนาด:  179.8 กิโลไบต์

User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

ผมกำลังจะเป็นชายสามโบสถ์และครับ เอ้ยยยไม่ใช่ชายสาม0และครับ ถ้าผมย้ายตามเซลไปที่0กำลังเปิดใหม่ ก็ครบ0ที่สามและครับตั้งแต่จองรถมา แต่กลัวว่าเงินมัดจำที่จองไป5000นั้น ที่คุณเซลเขาแจ้งว่าจะทำเรื่องคืนให้เป็นแช็คภายใน1เดือนนั้นจะแห้วแดกอะดิครับ ยังคิดไม่ตก...

User ID
    34553
    Status
    โพส
    140

ถอนได้นะครับไม่มีปัญหาอะไรถ้าไม่ได้ก็ติดต่อมิตซูเลยอย่าไปยอมเซลล์ครับ แล้วเงินมัดจำนี่จ่ายให้ศูนย์เก่าไม่ใช่เหรอครับของผมใช้วิธีโอนเข้าบัญชีศูนย์เลยเวลาเอาคืนจะได้ไม่มีปัญหา คุยกับเซลล์เชื่อมากไม่ได้ครับขนาดผู้จัดการศูนย์ยังเชื่อถืออะไรไม่ค่อยได้ ตอนผมรับรถผู้จักการศูนย์บอกว่ารถมาตั้งแต่สิ้นเดือนแต่เซลล์มาบอกให้ผมไปรับรถได้เอาวันที่5 คิดเอาเองนะครับว่าเขาทิ้งช่วงเวลาไว้เผื่อมีใครต้องการรถด่วนๆ

User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ komin ดูโพส
    ถอนได้นะครับไม่มีปัญหาอะไรถ้าไม่ได้ก็ติดต่อมิตซูเลยอย่าไปยอมเซลล์ครับ แล้วเงินมัดจำนี่จ่ายให้ศูนย์เก่าไม่ใช่เหรอครับของผมใช้วิธีโอนเข้าบัญชีศูนย์เลยเวลาเอาคืนจะได้ไม่มีปัญหา คุยกับเซลล์เชื่อมากไม่ได้ครับขนาดผู้จัดการศูนย์ยังเชื่อถืออะไรไม่ค่อยได้ ตอนผมรับรถผู้จักการศูนย์บอกว่ารถมาตั้งแต่สิ้นเดือนแต่เซลล์มาบอกให้ผมไปรับรถได้เอาวันที่5 คิดเอาเองนะครับว่าเขาทิ้งช่วงเวลาไว้เผื่อมีใครต้องการรถด่วนๆ

ผมกำลังคิดว่าไหนๆรอแล้วที่เก่าก็จะรอต่อไปครับ รอมาได้1เดือนและ น่าจะอีกไม่นาน และไม่อยากถอนจองที่เก่าด้วยครับ กลัวว่าจะมีปัญหาเรื่องเงินมัดจำ... แล้วถ้าไปจงที่ใหม่จะได้จริงตามที่คุณเซลเขาบอกมั้ย

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

ทำไมไม่ลองติดต่อน้องไก๋ ไทยธาดาดูบ้างครับ เจ้านี้ขัวร์ ผมกล้าการันตี ในคลับก็ไปออกที่นี่กันเยอะ มีรถก็บอกว่ามี ไม่มีก็ไม่มี รถมาวันไหนวันนั้น เป๊ะๆ

User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    ทำไมไม่ลองติดต่อน้องไก๋ ไทยธาดาดูบ้างครับ เจ้านี้ขัวร์ ผมกล้าการันตี ในคลับก็ไปออกที่นี่กันเยอะ มีรถก็บอกว่ามี ไม่มีก็ไม่มี รถมาวันไหนวันนั้น เป๊ะๆ
    พอดีเพื่อนเพิ่งออกปาไปที่0นี้ครับน้า เลยตามเพื่อนไป ของแถม+ขอเสนอ+ดอกเบี้ยโอเค ดีกว่าที่แรก เลยจองไปแล้วครับ รอมา1เดือนนิดๆ วันนี้โทรถามที่มิตซูมอเตอร์บอกว่า มีเลขตัวถังมั้ยที่ขึ้นต้นด้วย MMT อะไรประมาณนี้ครับ จะสามารถเช็คได้ว่ารถอยู่ถึงขั้นตอนไหนแล้ว ผมกลับไปดูในใบจองไม่มีเขียนไว้ และผมว่าเราจะรู้ได้งั้ยว่ารถเราจะได้เลขตัวถังอะไร... แต่callcenterบอกว่าต้องรอสักระยะประมาณ 3-4 เดือนเลยครับ 55555+

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

โหรอขนาดนั้นเลยเหรอ มั่วแระคอลเซ็นเตอร์เนี่ย

User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    โหรอขนาดนั้นเลยเหรอ มั่วแระคอลเซ็นเตอร์เนี่ย
    callcenterบอกแบบนี้เลยครับ เขาถามผมว่าจองรถไปเมื่อไหร่เดือนไหน ผมบอกว่าจองไป 10ก.ค.55 เขาบอกว่าถ้าเดือนก.ค.ต้องรอสักระยะค่ะ ประมาณ 3-4 เดือน (แต่ผมไม่แน่ใจครับว่ามันรอปรกติหรือเปล่า เพราะรุ่นที่ผมจองมัน 4D Plus CNG น้ำตาลครับ)

User ID
    33700
    Status
    โพส
    145

4 ประตู cng ทุกสี *รับรถเดือนหน้า ไม่เกิน 2 เดือน ณ จากวันจองครับ
    4 ประตู ดีเซล ธรรมดา และ ออโต้ ทุกสี รับรถได้เลยครับ
    *(อัพเดตวันที่ 16/08/55)

โทรมาสอบถามก่อนได้ครับ 088-639-5475 เซลส์อุ้ย nkc มอเตอร์ นครชัย สำเหร่ ครับ

User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chlnchan ดูโพส
    4 ประตู cng ทุกสี *รับรถเดือนหน้า ไม่เกิน 2 เดือน ณ จากวันจองครับ
    4 ประตู ดีเซล ธรรมดา และ ออโต้ ทุกสี รับรถได้เลยครับ
    *(อัพเดตวันที่ 16/08/55)

โทรมาสอบถามก่อนได้ครับ 088-639-5475 เซลส์อุ้ย nkc มอเตอร์ นครชัย สำเหร่ ครับ
    4d cng ทุกสีนี้ ไม่เกิน2เดือน พอเกิน2เดือนก็ให้ถอนจองใช่มั้ยครับ

User ID
    33700
    Status
    โพส
    145

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tae666 ดูโพส
    4d cng ทุกสีนี้ ไม่เกิน2เดือน พอเกิน2เดือนก็ให้ถอนจองใช่มั้ยครับ
    -*- ก็ไม่รู้จะบอกยังไงอะครับ ผมเคยเป็นเซลส์ Honda มาก่อน พอลูกค้าจอง จะมีวันทีรับรถที่แน่นอนให้ครับ แต่พอไปทำ Toyota มีแต่การรับปากจากผู้จัดการอย่างเดียว ไม่สามารถเช็ค Stock ด้วยตัวเองได้เลย (ซึ่งก็โดนลูกค้าด่าจนเสียหมาเหมือนกัน Avanza ผู้จัดการบอก ไม่เกิน 2 เดือน เอาเข้าจริงๆ 5 เดือน.. - -)
    ผมมาอยู่ Mitsubishi เพราะใจรักครับ (ตอนทำ Honda ก็มาถอย Lancer ทั้งที่ทุกคนบอกให้ออก City เพราะ Lancer เค้าดีจริงๆ..) เซลส์บางคนจะบอกวันที่รับรถให้เร็ว เพื่อที่จะให้จองมาก่อน พอเงินจองอยู่กับเซลส์ เซลส์ก็เป็นต่อแล้วครับ โอกาสถอนจองยาก ถ้าเซลส์หาเหตุผลดีๆ มาบอก แต่ผมไม่ใช่ประเภทนั้นครับ ผมไม่อยากให้ลูกค้าเสียความรู้สึกทีหลัง แล้วต้องมาโดนด่าทีหลังน่ะครับ (เซลส์บางคนเค้าโดนด่าจนชิน แต่เพื่อยอด เพื่อรายได้ ก็ยอมครับ)
    ปล. ที่ผมบอกไปก็คือเผื่อไว้แล้วครับผม เพราะโทรไปถาม Stock ทุกวัน เค้าก็บอกว่า "จองมาหรือยังจ๊ะ? ถ้ายังไม่จองก็ได้เดือนหน้าจ้ะ" อย่างนี้อะครับ ^ ^

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้