หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 32 จากทั้งหมด 32

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    267
    Status
    โพส
    354

มาตรฐาน ตอบ: ยางbf เค้าดีจริงป่าว หรือดีกว่า?

ผมใช้ BF Longtrail เน้นทางเรียบ Highway ราคาต่ำลงมาหน่อย แต่ลุยก็ได้แต่คงไม่เหมือน BF All หรือ Mud Turrain

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

มาตรฐาน ตอบ: ยางbf เค้าดีจริงป่าว หรือดีกว่า?

ขายความทนครับ วิ่งไปเหอะ ห้าหมื่น แปดหมื่น ถอดออกมาขาย คนไม่เคยใช้นึกว่าพึ่งลงพื้นได้ไม่นาน
    พอเบื่อหรือใช้ไปจนเริ่มหอน ขายยังมีราคา เป็นยี่ห้ออื่นต้องทิ้งอย่างเดียวครับ
    แต่ถึงเวลามันหมดสภาพ หรือดอกเริ่มหมด มันร่อนออกเลยครับ อันตรายมาก ถึงไม่อยากให้ซื้อยางปีเก่ากึ้กกัน
    ยาง A/T หรือ M/T รุ่นใหม่(เก่ากะใหม่ดอกคนละลาย)ดอกแข็ง เนื้อแข็งครับ

แต่ถ้าจะเล่นจริงๆ ผมยังแนะนำให้ข้ามไปหา M/T ของ Hankook เลยดีกว่าครับ ยางมัดที่เสียงพอๆกะ BF A/T แถมได้นุ่ม ลุยได้ดี ไม่เหินน้ำ
    ที่สำคัญมันหล่อมาก ยางมัดเนี่ย

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

ไม่มีตังเปลี่ยนอะยี่ห้อนี้ เห็นเพื่อนขับเข้าสวนตอนฝนตกก็ลื่นเหมือนกัน เดี๋ยวนี้มันเปลี่ยนไปใช้ยางมัดแล้ว

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

ดูอย่างชุดนี้ซิครับ..!! ขนาด265/75/16 ปี 10 ลงพื้นปี 11 ราคาขายมือสองยังอยู่ที่ 15000 บาทเลยอ่ะครับ อย่างชุดนี้ เค้าขายพร้อมแม๊กซ์เล็บเหยี่ยว 5 วง เค้าขายอยู่ที่ 28000 บาทเลยครับ ผมยังอยากได้เลย เอาแม็กซ์ตัวนี้ มาทำสีน้ำตาลไหม้ซักหน่อยนะ แหล่มเลยครับ อิๆๆ
    ด้วยความเคารพครับ..
    Attached Images Attached Images    

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

ก็ว่าก้นไป ตามการใช้งานของแต่ละคน รวมถึงงบประมาณในกระเป๋า รถผม สามปี ใส่มาแล้วสี่ชุด BS ติดรถ YOGO ATS // MaXXIS MT // BF AT ทั้ง 4 ชุด มีดีมีเสียแตกต่างกันออกไป ถ้าถามผมถึงความคุมค่าในการลงทุน ผมให้ ชุดสอง โยดก จีออลันดา

อ่อนิดนึงนะครับ ไม่ได้ดิสเครดิตใครนะ ถ้ายางมัดนะ เงียบแค่หมื่นสองหมื่นโลแรกเท่านั้นละ หลังจากนั้นมันก็ลั่นทุ่งพอกันหมดแหละครับ เ้พราะในกลุ่มก็ลองกันมาหมดแล้วแทบทุกยี่ห้อ ครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ conman ดูโพส
    ก็ว่าก้นไป ตามการใช้งานของแต่ละคน รวมถึงงบประมาณในกระเป๋า รถผม สามปี ใส่มาแล้วสี่ชุด bs ติดรถ yogo ats // maxxis mt // bf at ทั้ง 4 ชุด มีดีมีเสียแตกต่างกันออกไป ถ้าถามผมถึงความคุมค่าในการลงทุน ผมให้ ชุดสอง โยดก จีออลันดา

อ่อนิดนึงนะครับ ไม่ได้ดิสเครดิตใครนะ ถ้ายางมัดนะ เงียบแค่หมื่นสองหมื่นโลแรกเท่านั้นละ หลังจากนั้นมันก็ลั่นทุ่งพอกันหมดแหละครับ เ้พราะในกลุ่มก็ลองกันมาหมดแล้วแทบทุกยี่ห้อ ครับ
    ใช่ครับ ลองมันปั๊มตรามาว่า m/t นะ ไม่ต้องกลัวครับ หอนลั่นทุ่งเลยครับ ผมให้เต็มที่เงียบ นุ่มหูได้ปีเดียว เต็มที่ผมให้สองปีเลย เอ้าๆๆๆๆ..!! ขนาดของผม แค่ at แท้ๆ ยังเริ่ม วิ๊งๆๆๆ อยู่ข้างหูเลยครับตอนนี้ อิๆๆๆ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

เอกลักษณ์ของมัด ไม่อยากดังก็ใส้ถุงหูหิ้วไม่ต้องเอายางวงมัดมัน 55555555

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    เอกลักษณ์ของมัด ไม่อยากดังก็ใส้ถุงหูหิ้วไม่ต้องเอายางวงมัดมัน 55555555
    อะจ๊ากๆๆๆๆ...!!!! ดูป๋าผม เค้าเล่นมุกซิ กร๊ากๆๆๆๆ จะเอาฮาไปถึงหนายยย คร๊าบบบ เนี่ย ป๋า 55555+++++

User ID
    13831
    Status
    โพส
    300

BF เป็นแบรนล่างของ Michelin ครับ
    ประมาณว่า BF คือเบียร์ลีโอ Michelin คือเบียร์สิงห์

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

โบ๊ววววววววว.....

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ iGnUs ดูโพส
    ยางรถยนต์เป็นอีกหนึ่งไอเท็มที่เลือกซื้อยากที่สุดเลยครับ (ในความเห็นผม)

ยางรุ่นเดียวกันรถคนล่ะยี่ห้ออาจจะไม่เหมือนกัน ขับรถคันเดิมยางชุดเดิมคนขับทะเลาะกับเมียยังว่าฟีลลิ่งต่างกันไป
    ไอ้ครั้นจะซื้อมากะว่าไม่ถูกใจค่อยเปลี่ยน ก็เส้นล่ะหลายบาท เฮ้ออออ

ซื้อรถยังรู้แรงม้า จะเล่นคอมฯยังมีสเปกให้ดู จะซื้อยางดันมีแค่ซีรีส์ยางกับข้อมูลที่บอกต่อๆกันมา เมื่อไรจะมีตัวเลขอะไรเป็นมาตรฐานสักทีน๊า .. หรือมีใครรู้แหล่งช่วยชี้เป้าหน่อยครับ
    ไม่ต้องตามกระแส ดูตังค์ในกระเป๋า แล้วก็ทำใจ ไปใช้ยี่ห้ออื่น 5555

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

โอ้ย เหมือนโดนเหน็บอ่ะ 555

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้