หน้า 4 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 61 ถึง 80 จากทั้งหมด 88

TTC-03408 TTC-Member
    User ID
    20285
    Status
    โพส
    1,731

มาตรฐาน ตอบ: ขั้นตอนและเอกสารการขอคืนภาษีรถยนต์คันแรก

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Kriangwit11 ดูโพส
    ของผมก็กรุงศรี ครับ เจ้าหน้าที่สรรพสารมิตตรวจเอกสารเรียบร้อยดีครับไม่ติดอะไร
    ในสัญญาเช่าซือของผมเป็น แบบ tritdc2.5 sa12 ของผมสีน้ำตาล
    ยื่นที่สรรพสารมิต ปทุมธานี2
    ผมว่าเอกสารที่ไปยืนไม่มีปัญหาหลอก น่าจะเป็น สรรพสามิตเขต ที่น้าหนุ่ม ไปยืนนั้นและ ง้องแง้ง ครับ
    ลืมดู ผมก็ยื่นที่ปทุมธานีเขต2นี่เเหละ (ตรงธรรมศาสตร์คลองหลวงใช่ป่าว)...

User ID
    20285
    Status
    โพส
    1,731

มาตรฐาน ตอบ: ขั้นตอนและเอกสารการขอคืนภาษีรถยนต์คันแรก

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ I_Chol ดูโพส
    น้าหนุ่ม รบกวนรายงานผลการยื่นหน่อยครับ. ถึงไหนแล้ว. ขอบคุณครับ
    มารายงานครับ เรียบร้อยเเล้วครับไปยื่นมาเมื่อวานนี้เอง เอกสารชุดเดิม ยื่นกับ จนท.คนเดิม สถานที่เดิม รับเรื่องไว้เเล้วครับ เเต่ที่ไม่เข้าใจก็คือ จะทำให้เราเสียเวลาทำไมเนี่ย เเต่ก็เอาล่ะครับพี่เค้าก็ทำตามหน้าที่ อ่อ บริการดีมากครับ ขอบคุณครับที่ติดตาม...

User ID
    20285
    Status
    โพส
    1,731

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ I_Chol ดูโพส
    น้าหนุ่ม รบกวนรายงานผลการยื่นหน่อยครับ. ถึงไหนแล้ว. ขอบคุณครับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aof ดูโพส
    น้าครับ ผมออกรถที่โคราชแต่ผมขอป้ายขาวเค้าเป็นกรุงเทพผมต้องไปยื่นที่โคราชหรือป่าวครับ
    ผมออกที่ อยุธยาครับ จดทะเบียบ กรุงเทพ ยื่นที่ปทุมธานีครับ น่าจะยื่นสรรพสามิตได้ทั่วประเทศนะครับ...

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

เห็นข้อแรกว่า ยื่นที่ จดทะเบียนรถ หรือตามสำเนาทะเบียนบ้านผู้ซื้อ ถ้าอย่างน้าหนุ่มว่าก็ ได้ทุกที่สินะ

I_Chol ฅนยุดยา TTC-Member
    User ID
    21073
    Status
    โพส
    1,193

ขอบคุณคร๊าบบบบ น้าหนุ่ม

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    33027
    Status
    โพส
    1,069

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ num_navanakorn ดูโพส
    ลืมดู ผมก็ยื่นที่ปทุมธานีเขต2นี่เเหละ (ตรงธรรมศาสตร์คลองหลวงใช่ป่าว)...
    น้ามีแผนที่ไหม หรือ พิกัด gps ยิ่งดีผมจะลองไปยื่นมั่ง

User ID
    32543
    Status
    โพส
    80

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ num_navanakorn ดูโพส
    ผมออกที่ อยุธยาครับ จดทะเบียบ กรุงเทพ ยื่นที่ปทุมธานีครับ น่าจะยื่นสรรพสามิตได้ทั่วประเทศนะครับ...
    ผมไปยื่นมาแล้วครับ(แฟนเจ้าของรถมอบอำนาจให้ผมยื่นแทน) ยื่นที่ใหนก็ได้ครับตามสะดวกทะเบียนบ้านแฟนอยู่ ตจว. แต่ผมยื่นใน กทม. เสร็จแล้ว จนท. จะมอบใบคำขอใช้สิทธิฯ ต้นฉบับให้มา 1 ใบ

User ID
    33027
    Status
    โพส
    1,069

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ปอร์ ดูโพส
    ผมไปยื่นมาแล้วครับ(แฟนเจ้าของรถมอบอำนาจให้ผมยื่นแทน) ยื่นที่ใหนก็ได้ครับตามสะดวกทะเบียนบ้านแฟนอยู่ ตจว. แต่ผมยื่นใน กทม. เสร็จแล้ว จนท. จะมอบใบคำขอใช้สิทธิฯ ต้นฉบับให้มา 1 ใบ
    ใบมอบอำนาจขอได้จากไหนน้า

User ID
    32543
    Status
    โพส
    80

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aungpar999 ดูโพส
    ใบมอบอำนาจขอได้จากไหนน้า
    หาเอาตามเน็ตครับเข้ากูเกิลพิมพ์ออกมาเลยน้า พร้อมสำเนาบัตรผู้มอบ+ผู้รับมอบ อย่าลืมติดอากรสแตมป์ 10 บาท ครับ

User ID
    35154
    Status
    โพส
    242

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ปอร์ ดูโพส
    หาเอาตามเน็ตครับเข้ากูเกิลพิมพ์ออกมาเลยน้า พร้อมสำเนาบัตรผู้มอบ+ผู้รับมอบ อย่าลืมติดอากรสแตมป์ 10 บาท ครับ
    ชัดเจนเลยครับ

User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

เตรียมตัวยื่นบ้างครับ เก็บข้อมูลครับ +

User ID
    38734
    Status
    โพส
    956

เก็บข้อมูลครับ
    อาทิตย์หน้า จะไปยื่น

User ID
    38734
    Status
    โพส
    956

ยื่นมาแล้วครับ
    4 ประตู สี เทา-ดำ 70,000 ครับ

User ID
    39222
    Status
    โพส
    24

ขอบคุณครับน้า กำลังเตรียมเอกสารไปยื่นพอดีเลย ตอนนี้ยังไม่ได้เอกสารจากทางไฟแนนซ์เลย จะ2เดือนแล้ว

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

ขอถามคำถามเซ่อๆ 1 คำถาม หนังสือสละสิทธืการโอน ที่ได้มา เป็นการเว็นยินยอม จากไฟแนน ในหนังสือระบุระยะเวลา 5 ปี เอ่อ ผมไม่แน่ใจว่า ผมผ่อนรถ แค่ 4 ปี โอนได้ไหม มาเป็นชื่อผู้เช่าซื้อเราเอง หรือต้องรอครบ 5 แล้วไฟแนนจึงโอนให้
    เพระางงตรงที่ หนังสือสละสิทการโอน มันน่าจะเป็นแบบฟอร์มที่เป็นชื่อเรา แล้วเราเซ็นเองว่า จะไม่โอน เลยงง ครับ

ล่าสุดงานมาอีกรอบ รหัสตัวถังในสัญญา ขาดตัว y (เกียร์ออโต้) ไป ตัวหนึ่ง ที่แชสซีมีตัว y ด้วย ไงละทีนี้
    เอกสารสัญญาเช่าซื้อ
    ใบเสร็จรับเงินดาว
    เอกสารสละสิทการโอนที่ไฟแนนส่งมา ทั้ง 3 รายการ รหัสตัวถัง หายไป 1 ตัว ซึ่งมันต่างจาก
    เอกสารรายการจดทะเบียนแน่นอน

พรุ่งนี้วัดดวงลองไปยื่นดูก่อน ถ้ารอให้ไฟแนน แก้เอกสารทั้ง 3 รายการแล้วส่งมาให้ใหม่ สงสัยใช้เวลาเป็นเดือนแน่เลยครับ เซ็งงงง
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MEAW_SAN : 30-10-2012 เมื่อ 23:16

User ID
    28853
    Status
    โพส
    43

ยื่นเรียบร้อยแล้วตั้งนานแล้วครับ รอฟังข่าวคนที่ได้รับตั้งแต่ 5 ตุลา ล้อตแรกแล้วครับ ไม่เห็นได้ข่าวว่าไคได้เลย ไคได้รับแล้วแอบบอกกันมั่ง ไม่ไช่อะไรคับ จะได้ไปก่อหนี้ไว้ล่วงหน้า ฮ่าๆ

User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MEAW_SAN ดูโพส
    ขอถามคำถามเซ่อๆ 1 คำถาม หนังสือสละสิทธืการโอน ที่ได้มา เป็นการเว็นยินยอม จากไฟแนน ในหนังสือระบุระยะเวลา 5 ปี เอ่อ ผมไม่แน่ใจว่า ผมผ่อนรถ แค่ 4 ปี โอนได้ไหม มาเป็นชื่อผู้เช่าซื้อเราเอง หรือต้องรอครบ 5 แล้วไฟแนนจึงโอนให้
    เพระางงตรงที่ หนังสือสละสิทการโอน มันน่าจะเป็นแบบฟอร์มที่เป็นชื่อเรา แล้วเราเซ็นเองว่า จะไม่โอน เลยงง ครับ

ล่าสุดงานมาอีกรอบ รหัสตัวถังในสัญญา ขาดตัว y (เกียร์ออโต้) ไป ตัวหนึ่ง ที่แชสซีมีตัว y ด้วย ไงละทีนี้
    เอกสารสัญญาเช่าซื้อ
    ใบเสร็จรับเงินดาว
    เอกสารสละสิทการโอนที่ไฟแนนส่งมา ทั้ง 3 รายการ รหัสตัวถัง หายไป 1 ตัว ซึ่งมันต่างจาก
    เอกสารรายการจดทะเบียนแน่นอน

พรุ่งนี้วัดดวงลองไปยื่นดูก่อน ถ้ารอให้ไฟแนน แก้เอกสารทั้ง 3 รายการแล้วส่งมาให้ใหม่ สงสัยใช้เวลาเป็นเดือนแน่เลยครับ เซ็งงงง
    ไงดีละทีนี้

User ID
    11303
    Status
    โพส
    169

น้าๆครับ ขอถามนิดนึงครับ ผมได้รับรถ 14ตุลาคม55 ถ้าจดทะเบียนไม่ทันภายในปีนี้ผมจะหมดสิทธิการขอคืนภาษีรถคันแรกป่าวครับ

User ID
    38204
    Status
    โพส
    17

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aof ดูโพส
    น้าๆครับ ขอถามนิดนึงครับ ผมได้รับรถ 14ตุลาคม55 ถ้าจดทะเบียนไม่ทันภายในปีนี้ผมจะหมดสิทธิการขอคืนภาษีรถคันแรกป่าวครับ
    จดไม่ทัน ยื่นใบจองกับหลักฐานบางส่วนไปก่อนครับ มีรายละเอียดในเว็บกรมสรรพสามิต

หลังจากจดแล้วก็ยื่นเพิ่มเติมใน 90 วันครับ

User ID
    20285
    Status
    โพส
    1,731

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MEAW_SAN ดูโพส
    ไงดีละทีนี้
    ขอดูรหัสหน่อยครับผมนึกไม่ออกว่ามันอยู่ตรงไหน เเล้วของน้าตัวไหน (ช่วงนี้คอมไม่ค่อยดีต้องอาศัยชาวบ้านเล่นเลยไม่ค่อยได้เข้า)

หน้า 4 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้