หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 33

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    16003
    Status
    โพส
    99

Thumbs down ธนาคารธนชาติ...ทำผมแล้วไง

ธนาคารธนชาติ...ทำผมแล้วไง
    ทางผมได้รับจดหมายเตือนครบกำหนดต่อภาษีรถวันที่15/06/12 (จดหมายออกจากระบบอัตโนมัติวันที่ 13/06/12)
    แล้ววันที่19ผมได้รับใบแจ้งชำระเงินค่า พรบ. + ภาษี
    (จดหมายออกจากระบบอัตโนมัติวันที่ 15/06/12)
    แต่ทางผมได้มี พรบ.แล้ว (แถมมากับประกันภัยแล้ว)
    จึงได้โทรไปสอบถามแต่ได้คำตอบที่ไม่รู้เรื่องจากทางพนักงาน
    จับใจความได้แค่ยกเลิก พรบ. ได้แต่ภาษีต้องชำระกับธนาคารอย่างเดียว เพราะทางธนาคารได้ชำระให้แล้วตั้งแต่วันที่ 14/06/2012 ไม่สามารถยกเลิกได้
    **แต่วันที่ 14/06/12ยังไม่ได้รับจดหมายเลย แล้วจะโทรไปยกเลิกได้ที่ไหนละครับ แล้วที่ไม่พอใจคือทางธนาคารไม่ได้รับการยืนยันจากลูกค้าแล้วทำไปโดนพละการหมายความว่าจะมัดมือชกลูกค่า หรือ บังคับให้ทำกับธนาคารอย่างเดียวหมายควาว่าอย่างไรครับ

แล้วตกลงผมไม่มีสิทธิ์เลือกเลยใช้ปะครับ น้าๆๆ.........

User ID
    34634
    Status
    โพส
    34

มาตรฐาน ตอบ: ธนาคารธนชาติ...ทำผมแล้วไง

โหดร้ายนะหนูว่าพี่

TTC-03408 TTC-Member
    User ID
    20285
    Status
    โพส
    1,731

มาตรฐาน ตอบ: ธนาคารธนชาติ...ทำผมแล้วไง

เก็บข้อมูลครับ....

User ID
    14143
    Status
    โพส
    1,981

ของผมผ่อนกะไทยพาณิชย์ ตอนจะไปต่อภาษีที่ธนาคาร เจ้าหน้าที่เคาท์เตอร์แนะนำให้ไปต่อเอง จะได้ไม่ต้องเสียค่าบริการ ประหยัดตังค์ไปได้300บาท เพราะเีดี๋ยวนี้ต่อภาษีไม่ต้องใช้เล่มเหมือนเมื่อก่อนแล้ว ผมก็เลยไปต่อเองที่ชนส่งตามคำแนะนำ ไม่ถึง 5 นาทีก็เสร็จ ได้ใบเสร็จคอมพิวเตอร์มา ก็เก็บไว้ให้คุณตำหนวดดู ง่ายกว่าที่คิดเยอะเลยครับ ปีหน้าก็คงจะไปต่อเองเหมือนเดิม

User ID
    34634
    Status
    โพส
    34

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ badbhoom ดูโพส
    ของผมผ่อนกะไทยพาณิชย์ ตอนจะไปต่อภาษีที่ธนาคาร เจ้าหน้าที่เคาท์เตอร์แนะนำให้ไปต่อเอง จะได้ไม่ต้องเสียค่าบริการ ประหยัดตังค์ไปได้300บาท เพราะเีดี๋ยวนี้ต่อภาษีไม่ต้องใช้เล่มเหมือนเมื่อก่อนแล้ว ผมก็เลยไปต่อเองที่ชนส่งตามคำแนะนำ ไม่ถึง 5 นาทีก็เสร็จ ได้ใบเสร็จคอมพิวเตอร์มา ก็เก็บไว้ให้คุณตำหนวดดู ง่ายกว่าที่คิดเยอะเลยครับ ปีหน้าก็คงจะไปต่อเองเหมือนเดิม
    คะขอบคุณสำหรับคำแนะนำจะเก็บข้อมูลใว้บอกเพื่อนต่อคะ

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กิตติพงษ์ รัชตะแพรวพันธ์ ดูโพส
    ทางผมได้รับจดหมายเตือนครบกำหนดต่อภาษีรถวันที่15/06/12 (จดหมายออกจากระบบอัตโนมัติวันที่ 13/06/12)
    แล้ววันที่19ผมได้รับใบแจ้งชำระเงินค่า พรบ. + ภาษี
    (จดหมายออกจากระบบอัตโนมัติวันที่ 15/06/12)
    แต่ทางผมได้มี พรบ.แล้ว (แถมมากับประกันภัยแล้ว)
    จึงได้โทรไปสอบถามแต่ได้คำตอบที่ไม่รู้เรื่องจากทางพนักงาน
    จับใจความได้แค่ยกเลิก พรบ. ได้แต่ภาษีต้องชำระกับธนาคารอย่างเดียว เพราะทางธนาคารได้ชำระให้แล้วตั้งแต่วันที่ 14/06/2012 ไม่สามารถยกเลิกได้
    **แต่วันที่ 14/06/12ยังไม่ได้รับจดหมายเลย แล้วจะโทรไปยกเลิกได้ที่ไหนละครับ แล้วที่ไม่พอใจคือทางธนาคารไม่ได้รับการยืนยันจากลูกค้าแล้วทำไปโดนพละการหมายความว่าจะมัดมือชกลูกค่า หรือ บังคับให้ทำกับธนาคารอย่างเดียวหมายควาว่าอย่างไรครับ

แล้วตกลงผมไม่มีสิทธิ์เลือกเลยใช้ปะครับ น้าๆๆ.........
    ไม่ต้องสนใจ เอา พรบ ที่เรามีและก็สำเนาทะเบียนรถ ไปยื่นเสียถาษีรถยนต์ แค่นั้นพอครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

ออกรถมาตั้ง 3 ปี จนวันนี้อีกไม่กี่เดือนก็จะผ่อนหมดแระ ยังไม่ได้ไปเสียภาษีซักที อิๆๆๆ ขับลากมา 3 ปีกว่าแล้ว แบบว่าไม่มีตังค์ไปต่ออ่ะครับ ปีนึงตั้ง 4800 บาทอ่ะครับ
    ด้วยความเคารพครับ..

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    ออกรถมาตั้ง 3 ปี จนวันนี้อีกไม่กี่เดือนก็จะผ่อนหมดแระ ยังไม่ได้ไปเสียภาษีซักที อิๆๆๆ ขับลากมา 3 ปีกว่าแล้ว แบบว่าไม่มีตังค์ไปต่ออ่ะครับ ปีนึงตั้ง 4800 บาทอ่ะครับ
    ใช้บัตรอะไร ขอใบดิน้าตั้ว คริๆๆๆ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กิตติพงษ์ รัชตะแพรวพันธ์ ดูโพส

ผมก็ผ่อนกับธนชาติครับ มีหนังสือแจ้งมาทุกครั้ง แต่ผมไปต่อที่ขนส่งเองประหยัดกว่าเยอะครับ

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

ธนชาติ ย้ายได้ก็ย้ายนะครับ ผมไม่ประทับใจ แบงค์นี้เลยครับ

User ID
    1738
    Status
    โพส
    431

เดี๋ยวนี้หลายบริการหลายที่เลยครับ ชอบเอาเปรียบลูกค้า+คล้ายๆมัดมือชก+อธิบายไม่ชัดเจน
    เมื่อก่อนไม่ค่อยได้คิดและใส่ใจเท่าไหร่ พอคิดกลับไป เอาเงินที่เสียไปแต่งรถได้เยอะเลยครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MUNIC ดูโพส
    ใช้บัตรอะไร ขอใบดิน้าตั้ว คริๆๆๆ
    บัตร 30 บาท รักษาทุกโรคอ่ะคร๊าบบบน้าเชษ อิๆๆๆ

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

มาดูไว้ก่อน ใกล้ถึงแล้ว

User ID
    16003
    Status
    โพส
    99

พอดีผมจะให้ทางศูนย์มิตซูสำเหร่ทำให้อยู่แล้ว ราคาก็เท่ากันแต่มัดมือชกแบบนี้มันน่านัก....
    **อ้างอย่างเดียวต่อภาษีให้เรียบร้อยแล้ว แต่ยังจะเอาสำเนา พรบ. ที่เราต่ออีก
    ตกลงเข้าจะบังคับเราเลยนะเนี้ย

User ID
    11303
    Status
    โพส
    169

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MUNIC ดูโพส
    ไม่ต้องสนใจ เอา พรบ ที่เรามีและก็สำเนาทะเบียนรถ ไปยื่นเสียถาษีรถยนต์ แค่นั้นพอครับ
    ถูกครับผมเห็นด้วย

User ID
    12134
    Status
    โพส
    60

มาแนะนำครับ...

โดนมาแล้ว แบบเดียวกันเลย

มัดมือชก ต่อ พรบ.ซ้ำซ้อน กับต่อภาษีให้เรียบร้อย โดยไม่ได้ร้องขอ หรือ ถามมา มีแต่จดหมายมาแจ้งว่าถึงเวลาต่อ และสองวันต่อมามีจดหมายจ่ายตังค์มาให้
    ผมได้ต่อประกัน พร้อมกับพรบ.เรียบร้อยก่อนหน้านี้แล้ว (มันต่อพรบ.ซ้ำได้ด้วยครับ ถ้าทำโดยไม่ได้เช็คข้อมูล) และผมไปต่อภาษีป้ายทะเบียนประจำปี ก็ต่อไม่ได้ เพราะขนส่งบอกว่าได้มีการต่อเรียบร้อยแล้ว ..... อ้าววววว ^_^! ... ?!? อิหยังหว่า?!?
    งงๆๆๆ??? กลับมาบ้านมาเจอจม.แจ้งจ่ายตังค์ .... อ้าวววว สวยสิ!!!!
    รอเช้าวันต่อมา เวลามันทำงาน โทรฯไปแจ้ง เรื่องราวกับจุดประสงค์ ว่าทำไมดำเนินการโดยพละการ? ก็ได้รับการแจ้งกลับมาว่าเป็นระบบอัตโนมัติ...
    ก็เลยบอกว่า ไม่ได้ร้องขอ หรือมาสอบถามขอความต้องการกับเราก่อนล่วงหน้า คุณไม่มีสิทธิ หรือมายุ่งเกี่ยว โดยไม่ได้ขอ (ประมาณว่าอย่ามาเสือก) กรุณายกเลิกรายการ พรบ. ที่ทำซ้ำซ้อนกับของผมด้วย !!! ส่วนเรื่องค่าต่อภาษี ผมไปต่อเองให้รถที่บ้านเป็นประจำทุกคัน เพราะเป็นทาผ่านอยู่แล้ว ผมจะยอมจ่ายให้เฉพาะค่าภาษีป้ายประจำปีแต่จะไม่จ่ายส่วนเกินในส่วนของค่า(เสือก)ดำเนินการโดยไม่ได้ร้องถามผม ซึ่งผมยืนยันจะจ่ายให้แต่ค่าภาษีเท่านั้น!!! ถ้าไม่ยกเลิก ผมจะแจ้ง สคบ. ธนาคารแห่งประเทศไทย กรมการประกันภัย ฯลฯ บลาๆๆๆ และจะเอาเรื่องให้ถึงที่สุดจากการกระทำของคุณ
    เค้าก็ขอรับแจ้งเรื่องให้แล้วจะแจ้งมาภายหลัง หลังจากไปคุยกับผู้ใหญ่ ซึ่งผมไม่ยอม คุณต้องยกเลิกเดี๋ยวนี้ ทำได้ ก็ยกเลิกได้!!!
    เค้าจึงโอนไปให้ฝ่ายบัญชีแก้ไขให้ ซึ่งก็ได้ตัดบัญชีให้ผมได้อย่างที่ผมต้องการ โดยผมได้แฟกซ์ใบ พรบ.ของผมไปให้เป็นหลักฐาน...
    หลังจากนั้น ก็ยังจะมาถามอีกว่าปีต่อไปจะดำเนินการให้อีก ผมบอกไปว่า ไม่ต้อง!!! ทำเองได้ มาร์คหัวทะเบียนไว้เลยว่าลูกค้าทำเองทุกอย่าง ถ้ายังมีอีก ร้องเรียนแน่ๆ
    หลังจากนั้นผมก็ชำระแค่ค่าภาษีป้ายทะเบียน และเค้าก็ส่งป้ายวงกลมมาให้ภายหลัง
    พวกนี้เป็นแบบนี้หล่ะครับ ตอดเล็กตอดน้อย ถ้าไม่โดนสวนก็ทำเป็นเนียน.....

User ID
    16003
    Status
    โพส
    99

น่าไปเอาเรื่องที่ไหนอะครับ ผมกำลังคิดว่าจะให้จบที่ธนาคารโดยจ่ายเงินแล้วให้ธนาคาร(สาขา)ดำเนินการให้ท่าไม่ได้จะไปที่สาขาใหญ่แต่ปี่หน้าไม่เอาทำเองดีก่า
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ noummy ดูโพส
    มาแนะนำครับ...

โดนมาแล้ว แบบเดียวกันเลย

มัดมือชก ต่อ พรบ.ซ้ำซ้อน กับต่อภาษีให้เรียบร้อย โดยไม่ได้ร้องขอ หรือ ถามมา มีแต่จดหมายมาแจ้งว่าถึงเวลาต่อ และสองวันต่อมามีจดหมายจ่ายตังค์มาให้
    ผมได้ต่อประกัน พร้อมกับพรบ.เรียบร้อยก่อนหน้านี้แล้ว (มันต่อพรบ.ซ้ำได้ด้วยครับ ถ้าทำโดยไม่ได้เช็คข้อมูล) และผมไปต่อภาษีป้ายทะเบียนประจำปี ก็ต่อไม่ได้ เพราะขนส่งบอกว่าได้มีการต่อเรียบร้อยแล้ว ..... อ้าววววว ^_^! ... ?!? อิหยังหว่า?!?
    งงๆๆๆ??? กลับมาบ้านมาเจอจม.แจ้งจ่ายตังค์ .... อ้าวววว สวยสิ!!!!
    รอเช้าวันต่อมา เวลามันทำงาน โทรฯไปแจ้ง เรื่องราวกับจุดประสงค์ ว่าทำไมดำเนินการโดยพละการ? ก็ได้รับการแจ้งกลับมาว่าเป็นระบบอัตโนมัติ...
    ก็เลยบอกว่า ไม่ได้ร้องขอ หรือมาสอบถามขอความต้องการกับเราก่อนล่วงหน้า คุณไม่มีสิทธิ หรือมายุ่งเกี่ยว โดยไม่ได้ขอ (ประมาณว่าอย่ามาเสือก) กรุณายกเลิกรายการ พรบ. ที่ทำซ้ำซ้อนกับของผมด้วย !!! ส่วนเรื่องค่าต่อภาษี ผมไปต่อเองให้รถที่บ้านเป็นประจำทุกคัน เพราะเป็นทาผ่านอยู่แล้ว ผมจะยอมจ่ายให้เฉพาะค่าภาษีป้ายประจำปีแต่จะไม่จ่ายส่วนเกินในส่วนของค่า(เสือก)ดำเนินการโดยไม่ได้ร้องถามผม ซึ่งผมยืนยันจะจ่ายให้แต่ค่าภาษีเท่านั้น!!! ถ้าไม่ยกเลิก ผมจะแจ้ง สคบ. ธนาคารแห่งประเทศไทย กรมการประกันภัย ฯลฯ บลาๆๆๆ และจะเอาเรื่องให้ถึงที่สุดจากการกระทำของคุณ
    เค้าก็ขอรับแจ้งเรื่องให้แล้วจะแจ้งมาภายหลัง หลังจากไปคุยกับผู้ใหญ่ ซึ่งผมไม่ยอม คุณต้องยกเลิกเดี๋ยวนี้ ทำได้ ก็ยกเลิกได้!!!
    เค้าจึงโอนไปให้ฝ่ายบัญชีแก้ไขให้ ซึ่งก็ได้ตัดบัญชีให้ผมได้อย่างที่ผมต้องการ โดยผมได้แฟกซ์ใบ พรบ.ของผมไปให้เป็นหลักฐาน...
    หลังจากนั้น ก็ยังจะมาถามอีกว่าปีต่อไปจะดำเนินการให้อีก ผมบอกไปว่า ไม่ต้อง!!! ทำเองได้ มาร์คหัวทะเบียนไว้เลยว่าลูกค้าทำเองทุกอย่าง ถ้ายังมีอีก ร้องเรียนแน่ๆ
    หลังจากนั้นผมก็ชำระแค่ค่าภาษีป้ายทะเบียน และเค้าก็ส่งป้ายวงกลมมาให้ภายหลัง
    พวกนี้เป็นแบบนี้หล่ะครับ ตอดเล็กตอดน้อย ถ้าไม่โดนสวนก็ทำเป็นเนียน.....

TTC-00243 TTC-Member
    User ID
    682
    Status
    โพส
    1,229

ตอนแรกก็โมโหครับ แต่ตอนได้รับใบภาษีแล้วก็เย็นใจกับราคาค่าบริการ 150บาท สะดวกดี
    แต่ถ้าจะไม่ทำ ขอแนะนำนะครับ ก่อนภาษีขาด3เดือน โทรไป 1770 แจ้งเรื่องไว้ก่อนครับ ธนชาตจะได้ไม่ต่อให้

แบ่งปันน้ำใจ TTC-Member
    User ID
    20764
    Status
    โพส
    68

ระวัังหน่อยครับ เคสผมมีคนโทรมาแอบอ้าง ว่าให้ต่อประกันประเภท 1 +ภาษี+พรบ เกือบโดนครับเผอิญทางบริษัทโทรมาพอดี เลยคิดว่าถ้าจะทำให้ไปทำที่ต้นสังกัดเลยดีกว่าครับ ขอชื่อคนรับเอกสาร ขอชื่อคนดำเนินการดีกว่าครับ ขอเสนอ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

คันเก่าผมใช้ธนชาติ บริการดี ไม่มีปัญหาใดๆ

ปกติ ใบเปย์ เขาจะส่งมาให้เราก่อน เราไปจ่ายเขาถึงจะไปต่อภาษีประจำปีให้ ไม่จ่ายเขาจะต่อให้ทำไม(พนักงานน่าจะตอบมั่ว)

ส่วน พรบ หรือ ประกันภัย ชั้น 1 2 3 พลัสโน่น บวกนี่ อะไรต่อมิอะไร จัดเป็น ประกันวินาศภัย ยกเลิกขอเงินคืนได้ทั้งหมด อาจจะไม่ครบ 100% แต่ก็เยอะอยู่ครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้