หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 33 จากทั้งหมด 33

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    16003
    Status
    โพส
    99

มาตรฐาน ตอบ: ธนาคารธนชาติ...ทำผมแล้วไง

ของผมหมด 1/09/55 ก็อีก 2เดือนครึ่งครับ (
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kamol ดูโพส
    ตอนแรกก็โมโหครับ แต่ตอนได้รับใบภาษีแล้วก็เย็นใจกับราคาค่าบริการ 150บาท สะดวกดี
    แต่ถ้าจะไม่ทำ ขอแนะนำนะครับ ก่อนภาษีขาด3เดือน โทรไป 1770 แจ้งเรื่องไว้ก่อนครับ ธนชาตจะได้ไม่ต่อให้

User ID
    32708
    Status
    โพส
    1,404

มาตรฐาน ตอบ: ธนาคารธนชาติ...ทำผมแล้วไง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    คันเก่าผมใช้ธนชาติ บริการดี ไม่มีปัญหาใดๆ

ปกติ ใบเปย์ เขาจะส่งมาให้เราก่อน เราไปจ่ายเขาถึงจะไปต่อภาษีประจำปีให้ ไม่จ่ายเขาจะต่อให้ทำไม(พนักงานน่าจะตอบมั่ว)

ส่วน พรบ หรือ ประกันภัย ชั้น 1 2 3 พลัสโน่น บวกนี่ อะไรต่อมิอะไร จัดเป็น ประกันวินาศภัย ยกเลิกขอเงินคืนได้ทั้งหมด อาจจะไม่ครบ 100% แต่ก็เยอะอยู่ครับ

ตามอีตูบว่าคร้าบบ...แต่ภาษีน่าจะลดลงอยู่นะครับ
    ปีก่อนผมเสีย 6700 กว่าๆ ปีนี้เหลือ 5800 รึงัยเนี่ยจำม๊ะได้
    ธนชาติก็จัดให้เหมือนกัน และจะมีใบแจ้งมาให้เราเตรียมเงิน
    ก่อนทะเบียนขาดประมาณ 15-20 วันคร้าบบบ

User ID
    16003
    Status
    โพส
    99

ประกันผมหมด 9/4/12 ที่ผ่านมาแต่ภาษี หมด 1/9/12 (อีก 2 เดือนกว่า )ครับน้า ไม่รู้ธนาคารจะรีบไปไหนกัน
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    คันเก่าผมใช้ธนชาติ บริการดี ไม่มีปัญหาใดๆ

ปกติ ใบเปย์ เขาจะส่งมาให้เราก่อน เราไปจ่ายเขาถึงจะไปต่อภาษีประจำปีให้ ไม่จ่ายเขาจะต่อให้ทำไม(พนักงานน่าจะตอบมั่ว)

ส่วน พรบ หรือ ประกันภัย ชั้น 1 2 3 พลัสโน่น บวกนี่ อะไรต่อมิอะไร จัดเป็น ประกันวินาศภัย ยกเลิกขอเงินคืนได้ทั้งหมด อาจจะไม่ครบ 100% แต่ก็เยอะอยู่ครับ

User ID
    16003
    Status
    โพส
    99

ผมขับ cab ราคาไม่เท่าไรแต่ ขัดใจนี้อะครับเรื่องใหญ่
    ต่อเองหรือฝากศูนย์ที่รู้จัก ไม่ยุ่งยาก ทำผ่านธนาคารวุ่นวายกว่าเยอะไม่สะดวกอะครับ รถน้องผ่อนกับกรุงศรียังไม่วุ่นวายกับลูกค้าเลย

User ID
    12134
    Status
    โพส
    60

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กิตติพงษ์ รัชตะแพรวพันธ์ ดูโพส
    น่าไปเอาเรื่องที่ไหนอะครับ ผมกำลังคิดว่าจะให้จบที่ธนาคารโดยจ่ายเงินแล้วให้ธนาคาร(สาขา)ดำเนินการให้ท่าไม่ได้จะไปที่สาขาใหญ่แต่ปี่หน้าไม่เอาทำเองดีก่า

โทรฯไปโวยตามเบอร์โทรฯที่แจ้งมาในใบ payin เลยครับ ตามนั้น ถ้าไม่ได้เรื่องมุกสุดท้ายก็โทรฯไปที่ ฝ่ายรับเรื่องร้องเรียน ธนาคารธนชาต สำนักงานใหญ่ เค้าจะไล่ลงมาเป็นลำดับอย่างรวดเร็ว หลังจากนั้นไม่เกิน 1 วัน บรรดาผู้จัดการแผนกต่างๆที่เกี่ยวข้องก็จะทยอยโทรฯมาหาเรา
    ตอนนี้เหลืออีกงวดก็หมดแล้ว เค้าไม่กล้าแตะผมกับทะเบียนรถคันนี้อีกเลย จนจะหมดงวดแล้ว
    เงินอยู่ในกระเป๋าเรา เราไม่ยอมจ่ายในส่วนที่ไม่ต้องจ่าย แต่ยืนยันจะจ่ายแค่ค่างวดแต่ละเดือนกับดอกเบี้ยคงค้าง ที่เหลือ ฟ้องกันเลยครับ
    ยืนยันว่ายังไงเราก็ถูก

TTC-00290 TTC-Member
    User ID
    601
    Status
    โพส
    159

ของผมมีใบแจ้งค่า ภาษี+ค่าปรับ มาทุกปี...แต่ผมก้อไปเสียที่ขนส่งที่บ้านเองตลอดโดยใชสำเนา

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

น้าๆครับ..ไม่ได้มาป่วนหรือกวนอะไรน๊ะครับ..เพราะแน้นผมก็ธนชาติเหมือนกัน..ปกติเค้าก็จะมีหนังสือแจ้งมา..ให้ตอบรับด้วยน๊ะ..ผมก็เฉย..เค้าก็ส่งมาอีก..เรืองต่อทะเบียนนี้แหละ..ผมก็จัดแจงเขียนตอบกลับไปในจดหมายว่า"ขอโทษครับ..เนื่องจากบ้านผมอยู่ไม่ไกลจากขนส่งจังหวัดxx ผมได้ดำเนินการต่อภาษีเองเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ"..แต่เอ..ลองนึกดูอีกที..ในหน้าสมุดเค้าเขียนว่า...ผู้ถือกรรมสิทธิ์คือ...ธนาคารธนชาติ..แต่เรา(คนซื้อรถ..และขับอยู่ทุกวัน)เป็นผู้ครอบครองรถ..ตามกฏหมาย..ย้ำน๊ะครับว่าตามกฏหมาย..ถ้าเรา(ผู้ครอบครอง)มีเรื่องกับธนชาติ(ผู้ถือกรรมสิทธิ์)ศาลหรือผู้ที่พิจารณาจะชี้ขาดให้ใครเป็นผู้ชนะ..(เฮ๊อ..กำของเราเอง..ไม่มีเงินสดไปซื้อ..เค้าจะทำอย่างไรกับเราก็เห็นสมไปเสียหมด)

User ID
    16003
    Status
    โพส
    99

อ้างอิงข้อความเก่าครับ
    ธนาคารธนชาติ...ทำผมแล้วไง
    ทางผมได้รับจดหมายเตือนครบกำหนดต่อภาษีรถวันที่15/06/12 (จดหมายออกจากระบบอัตโนมัติวันที่ 13/06/12)
    แล้ววันที่19ผมได้รับใบแจ้งชำระเงินค่า พรบ. + ภาษี
    (จดหมายออกจากระบบอัตโนมัติวันที่ 15/06/12)
    แต่ทางผมได้มี พรบ.แล้ว (แถมมากับประกันภัยแล้ว)
    ปล. แต่ในแง่ลูกค้าที่ไม่ได้ทำผิดสัญญาร้องเรียน( เราเป็นผู้บริโภค ) ท่าอ้างกฎหมายที่ทางศาลมีอำนาจชี้ขาดแสดงว่าเราไม่ทำตามกฎหมายครับ ( เราเป็นลูกหนี )
    สถานะ ต่างกันครับ ...

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ รณรงค์ ดูโพส
    น้าๆครับ..ไม่ได้มาป่วนหรือกวนอะไรน๊ะครับ..เพราะแน้นผมก็ธนชาติเหมือนกัน..ปกติเค้าก็จะมีหนังสือแจ้งมา..ให้ตอบรับด้วยน๊ะ..ผมก็เฉย..เค้าก็ส่งมาอีก..เรืองต่อทะเบียนนี้แหละ..ผมก็จัดแจงเขียนตอบกลับไปในจดหมายว่า"ขอโทษครับ..เนื่องจากบ้านผมอยู่ไม่ไกลจากขนส่งจังหวัดxx ผมได้ดำเนินการต่อภาษีเองเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ"..แต่เอ..ลองนึกดูอีกที..ในหน้าสมุดเค้าเขียนว่า...ผู้ถือกรรมสิทธิ์คือ...ธนาคารธนชาติ..แต่เรา(คนซื้อรถ..และขับอยู่ทุกวัน)เป็นผู้ครอบครองรถ..ตามกฏหมาย..ย้ำน๊ะครับว่าตามกฏหมาย..ถ้าเรา(ผู้ครอบครอง)มีเรื่องกับธนชาติ(ผู้ถือกรรมสิทธิ์)ศาลหรือผู้ที่พิจารณาจะชี้ขาดให้ใครเป็นผู้ชนะ..(เฮ๊อ..กำของเราเอง..ไม่มีเงินสดไปซื้อ..เค้าจะทำอย่างไรกับเราก็เห็นสมไปเสียหมด)

สมาชิกถาวร : TTC 03277 TTC-Member
    User ID
    35390
    Status
    โพส
    195

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กิตติพงษ์ รัชตะแพรวพันธ์ ดูโพส
    น่าไปเอาเรื่องที่ไหนอะครับ ผมกำลังคิดว่าจะให้จบที่ธนาคารโดยจ่ายเงินแล้วให้ธนาคาร(สาขา)ดำเนินการให้ท่าไม่ได้จะไปที่สาขาใหญ่แต่ปี่หน้าไม่เอาทำเองดีก่า
    ถ้าไม่ยอมยกเลิก เรื่องนี้ถึงครูอังคณาแน่ อิอิ
    ขอบคุณครับสำหลับข้อมูล

User ID
    30148
    Status
    โพส
    16

ตกลงธนชาติเค้าหากินแนวนี้เหรอครับ...เห็นโดนกันทัวหน้าครับ..ไม่ต้องตกใจ..เพื่อนท่ีนั่งอยู่ข้างๆๆผมนี้ก็โดน...

ttc-02921 TTC-Member
    User ID
    16543
    Status
    โพส
    2,656

เจอยังงี้เซ็งเน๊อะ

User ID
    30505
    Status
    โพส
    51

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    ออกรถมาตั้ง 3 ปี จนวันนี้อีกไม่กี่เดือนก็จะผ่อนหมดแระ ยังไม่ได้ไปเสียภาษีซักที อิๆๆๆ ขับลากมา 3 ปีกว่าแล้ว แบบว่าไม่มีตังค์ไปต่ออ่ะครับ ปีนึงตั้ง 4800 บาทอ่ะครับ
    ด้วยความเคารพครับ..
    พูดจริงหรือพูดเล่นครับเนี่ยผมเคยเอารถลูกค้าขาดต่อภาษี3ปีเนื่องจากเจ้าของพึ่งกลับจากต่างประเทศแต่ต่อภาษีไม่ได้เนื่องจากระบบได้ยกเลิกทะเบียนรถนั้นๆไปแล้วเพราะขาดต่อเกิน3ปีต้องขอจดทะเบียนใหม่ยังไงก็ลองติดต่อขนส่งบ้างนะครับ

User ID
    34688
    Status
    โพส
    93

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ รณรงค์ ดูโพส
    คนละเรื่องกับการส่งค่างวด(อย่าผิดสัญญาเรื่องค่างวดก็พอเป็นสำคัญ)
    ............บริษัทจะฟ้องลูกค้าในข้อหาอะไร งง.......

อยากรู้เหมือนกันจริงๆฟ้องลูกค้าเพราะผิดสัญญาไปดำเนินการต่อทะเบียนเอง...

การต่อทะเบียน+พรบ.หรือประกัน.......ผู้ที่จ่ายเงิน(ลูกค้า)เป็นผู้มีสิทธิ์ดำเนินการเองโดยชอบด้วยกฎหมาย.....
    ปล.สรุปก็คือเป็นช่องว่างที่ทางไฟแนนท์หากินได้ ยังเป็นช่องว่างอยู่ ที่สำคัญก็ไม่มีการระบุอยู่ในสัญญาว่าใครเป็นผู้ดำเนินการ เพียงแต่อาจระบุให้ลูกค้าเป็นผู้รับผิดชอบค่าใช้จ่ายเท่านั้น.......

ง่ายๆ ต่อก่อนหมดสัก 2 เดือนก็ไม่มีปัญหา.......ทำกันไว้ก่อน...ยังไงทางขนส่งก็ไม่รับค่าภาษีซ้ำซ้อนหรอกครับ จ่ายก่อนได้เปรียบก่อนชัวร์ๆ ถ้าอยากดำเนินการเอง...และประหยัดซัก 300 บาทหรืออาจมากกว่าถ้าซื้อประกันพร้อม พรบ.
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย jaidee8008 : 05-08-2012 เมื่อ 14:13

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้