สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 9 จากทั้งหมด 9

กระทู้: สาย KCE-422i นี่มันแค่ชาร์จไฟเฉยๆหรือควบคุมเปิดเพลงในไอพอตเข้าก ับรถได้เลยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    32824
    Status
    โพส
    45

มาตรฐาน สาย KCE-422i นี่มันแค่ชาร์จไฟเฉยๆหรือควบคุมเปิดเพลงในไอพอตเข้าก ับรถได้เลยครับ

ขอถามน้าๆครับ สงสัยว่าไอ สาย KCE-422i นี่มันแค่ชาร์จไฟเฉยๆหรือควบคุมเปิดเพลงในไอพอตเข้ากับรถได้เลย กลัวซื้อมาแล้วเปิดฟังเพลงไม่ได้ น้าๆท่านใดใช้อยู่รบกวนแนะนำด้วยครับ แล้วซื้อที่ไหนราคาเท่าไหร่ ขอบคุณคับ ^^

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

มาตรฐาน ตอบ: สาย KCE-422i นี่มันแค่ชาร์จไฟเฉยๆหรือควบคุมเปิดเพลงในไอพอตเข้าก ับรถได้เลยครับ

เล่นและควบคุมผ่าน font และชาร์จไฟด้วยครับ แล้ว ipod น้ารุ่นไหนอ่ะครับของผมต่อกับ Ipod classicชาร์ทไฟให้กับ Compatible iPod/iPhone Model : iPod 5th Generation iPod Video 30GB 60GB 80GB iPod Classic 80GB 120GB 160GB iPod Touch 1st Generation iPod Touch 2nd Generation iPod Nano 1st Generation iPod Nano 2nd Generation iPod Nano 3rd Generation iPod Nano 4th Generation iPhone 2G 3G ไม่ชาร์ไฟกับรุ่น Does not charge the following ipods: iPhone 3G iTouch 2nd Generation Nano 4th Generation ( All aluminum )
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MiNi_XXL : 20-06-2012 เมื่อ 22:02

User ID
    32824
    Status
    โพส
    45

มาตรฐาน ตอบ: สาย KCE-422i นี่มันแค่ชาร์จไฟเฉยๆหรือควบคุมเปิดเพลงในไอพอตเข้าก ับรถได้เลยครับ

ของผม iPodTouch Gen1คับ ใช้ได้มั้ยครับ แล้วหาซื้อที่ไหนราคาเท่าไหร่คับน้า

ขอบคุณครับ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ virus0 ดูโพส
    ของผม iPodTouch Gen1คับ ใช้ได้มั้ยครับ แล้วหาซื้อที่ไหนราคาเท่าไหร่คับน้า ขอบคุณครับ
    ใช้ได้ครับ ชาร์จไฟด้วย อ้างอิงจาก list ที่ผมโพสไว้ อันนี้ผมหาจาก google นะ ลองดูครับ มีหลาย linkhttps://www.google.co.th/#hl=th&gs_nf=1&cp=15&gs_id=21&xhr=t&q=%E0%B8%82%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%A2+KCE-422i&pf=p&output=search&sclient=psy-ab&oq=%E0%B8%82%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%A2+KCE-422i&aq=f&aqi=&aql=&gs_l=&pbx=1&bav=on.2,or.r_gc.r_pw.r_qf.,cf.osb&fp=1ed0b117fd7f00f8&biw=1517&bih=725

User ID
    32824
    Status
    โพส
    45

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    ใช้ได้ครับ ชาร์จไฟด้วย อ้างอิงจาก list ที่ผมโพสไว้ อันนี้ผมหาจาก google นะ ลองดูครับ มีหลาย linkhttps://www.google.co.th/#hl=th&gs_nf=1&cp=15&gs_id=21&xhr=t&q=%E0%B8%82%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%A2+KCE-422i&pf=p&output=search&sclient=psy-ab&oq=%E0%B8%82%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%A2+KCE-422i&aq=f&aqi=&aql=&gs_l=&pbx=1&bav=on.2,or.r_gc.r_pw.r_qf.,cf.osb&fp=1ed0b117fd7f00f8&biw=1517&bih=725
    ของน้าซื้อมาเส้นละเท่าไหร่ครับ ผมหาๆดูราคาเริ่มต้นที่ 800-1500 แล้วมันมีแท้มีปลอมมั้ยครับ

User ID
    37368
    Status
    โพส
    2

หาซื้อได้ที่ไหนครับ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

โทรทีครับน้า เพิ่งเข้ามาห้องนี้ ผมซื้อในเว๊ปเรานี่ล่ะครับ 600 หรือ 700 นี่ล่ะครับ รวมส่งแล้ว

จังหวะที่ได้ เผอิญน้าที่เค้าปล่อยเพราะมีน้องซื้อมาฝากจากอเมริกาหรือไงนี่ล่ะครับ

ส่วนแต่หรือเทียมนี่ผมไม่แน่ใจเหมือนกันว่า มีของก๊อบหรือป่าว

User ID
    15681
    Status
    โพส
    73

ขอถามต่อนะครับแบบคนไม่รู้จริงๆผมมีไอโฟนเก่าอยู่ตัวนึงจะเอาไว้ฟังเพลงเล่นในรถผมแค่ซื้อสายkce-422iมาต่อแล้วตั้งauxให้onเป็นอันว่าฟังเพลงได้เลยใช่ไหมครับไม่ต้องใช้สายมาต่อแจ็คมาต่อตรงหัวไอโฟนใช่ไหมครับผมหมายความว่าสายนี้เส้นเดียวจบใช่ไหมครับขอความกระจ่างหน่อยครับน้าถ้าใช่ผมจะได้สั่งซื้อเลยครับ...

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jaydai007 ดูโพส
    ขอถามต่อนะครับแบบคนไม่รู้จริงๆผมมีไอโฟนเก่าอยู่ตัวนึงจะเอาไว้ฟังเพลงเล่นในรถผมแค่ซื้อสายkce-422iมาต่อแล้วตั้งauxให้onเป็นอันว่าฟังเพลงได้เลยใช่ไหมครับไม่ต้องใช้สายมาต่อแจ็คมาต่อตรงหัวไอโฟนใช่ไหมครับผมหมายความว่าสายนี้เส้นเดียวจบใช่ไหมครับขอความกระจ่างหน่อยครับน้าถ้าใช่ผมจะได้สั่งซื้อเลยครับ...

ไม่ต้องตั้ง Aux on ครับ เสียบสายตัวนี้ที่หลังเครื่อง เสียบให้แน่นนะครับ ถ้าไม่แน่นหลุดได้ง่าย แล้วต่อกับ Ipod เปิดวิทยุ ถ้าเชื่อมต่อได้ปกติ ที่หน้าจอ Ipod จะขึ้น Logo Alpine ครับ

ถ้าเรียบร้อยแล้ว กดปุ่ม source เลือกไปเรื่อย ๆ จะเจอคำว่า Ipod แค่นั้น ก็สามารถเล่นเพลงผ่าน Ipod ได้เลย

การเลือกเพลง กดปุ่มกลางด้านซ้ายสุด ที่อยู่ระหว่างปุ่มสามเหลี่ยม ขี้นลง เป็นการเลือก โหมดการเลือกเพลงผ่าน Ipod ให้กดปุ่มกลางนี้สองครั้ง จะขึ้นว่า Playlist (กรณีนี้เราต้องทำ Playlist ไว้ด้วย)

หมุนปุ่ม Volume เพื่อเลือก Playlist ที่มีต้องการ เมื่อเจอแล้ว กดปุ่ม Play ได้เลยครับ

ข้อมูลกระทู้