หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 40

มาตรฐาน ขอบคุณน้าทร Triton ชลบุรี แหลมแท่น

ขอบคุณอีกครั้งสำหรับ น้าทรครับ เนื่องจากเมื่อเช้า ประมาณ 7 โมง ผมกำลังขับรถออกจากบ้าน เพื่อไปทำงาน ออกจากบ้านยังไม่ถึง กิโล มีเสียงแกรกๆแถวพวงมาลัย เอาแล้ว กรู อะไรอีกวะเนี้ย พอแสนโลมา ปัญหามีรึไง เมื่อวานแอร์พึ่งดับไปกะว่าวันนี้จะไปเช็ดแอร์ซะหน่อย สังเกตุเทอโบไทม์เมอร์เริ่มนับถอยหลัง ตั้งไว้แค่ 30 วินาที เองรีบเข้าข้างทางได้พอดี เวลาก้อช่างเหมาะ 7 โมง ระยะทางอีกหน่อยก้อ โรงเรียนชลชาย7 โมงขึ้นไป รถติดอย่างกะอะไร ทำไงดีวะน้ จอดรถเปิดฝากระโปรงเช็ค กล่องฟิวว์ ไม่เจออะไร ไฟห้องเก๋งก้อติด แต่ทำไมสตาร์ทไม่ได้วะ เครื่องมือก้อไม่มีสักชิ้น ทำไงดีวะ นึกอะไรไม่ออก น้าทรๆ รีบโทรไปเลยยังไม่ตื่นแน่เลย โทรไปกะลังตื่นเลย บอกน้าทร รถผมเป็นไรไม่รู้ สงสัยไทม์เมอร์พังป่าวไม่รู้ งันลองตัดไทม์เมอร์ออกละกัน ผมก้อจัดการถอดทิ้งแมร่งเลย ของไต้หวันช่างมัน ตัดสายออกเลย ลองอีกไม่ติด ทำไงดีวา แฟนก้อรีบไปทำงาน โทรบอกน้าทรอีก มาดูรถให้หน่อย อาจต้องลาก
    ระหว่างรอก้อคุยกับแฟน ซ่อมเสร็จสงสัยต้องทำเดิมขาย หนูจะเป็นพลัสสสส น้าทรโทรมาอีกถอดกล่องดันรางยัง ผมบอกถอดแล้ว พอดีกล่องดันรางพึ่งมีปํญหาเหมือนกัน
    ประมาณ 8 โมงกว่าน้าทรมาถึงเช็คไฟ ฟิวว์ต่างๆ ปกติ ถอดคอนโซลคอพวงมาลัย มาจะเอ๋กับ วายซอคเก็ตสวิทกุญแจ มันหลุดออกมา เอาน้าทรบอกเสียบปั๊บ ลองสตาร์ท ติดปุ๊บ เฮ้ย น้าหนุ่ยรื้อเกือบถึงเเล้ว

สุดท้าย สังสัยไอ้รานแอร์แถวนาป่ามารยาทแย่ ที่รื้อรถล้างแอร์เสียบสายไม่แน่น สายหลุด แอร์หาย รถดับ เสียบเข้าคืน ใช้ได้ แอร์เย็นแล้วค๊าบ
    ขอบคุณน้าทรมากๆอีกครั้งครับ พอดีไม่ได้ถ่ายรูปตอนทำไว้ รถก้อติด ร้อนก้อร้อน เฮ้อ น้าทรไม่ได้คิดตังเลย เเต่เดียวจะเอานางเสือคารวะที่ร้านครับ
    ระหว่างขับรถออกมา ผมคุยกัยแฟนว่า เห็นปะ ถ้าไม่มีเพื่อนๆในคลับจะเป็นไง เห็นหรือยังว่าทำไม วันเสาร์ต้องไป มีตติ้งงงงง
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย saksiam : 21-06-2012 เมื่อ 15:49

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    11159
    Status
    โพส
    2,829

มาตรฐาน ตอบ: ขอบคุณน้าทร Triton ชลบุรี แหลมแท่น

เดียวผมเอารหงษ์ไปฝากละกัน น้าหนุ่ยเอาเสือแล้วนี้ อิอิ

TTC 2724 TTC-Member
    User ID
    3696
    Status
    โพส
    2,181

มาตรฐาน ตอบ: ขอบคุณน้าทร Triton ชลบุรี แหลมแท่น

นี่ครับช่างประจำคลับ ชลบุรี รถเสีย โทรหาได้ 24 ชม เฉพาะในเมืองนะครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

บอกแล้วครับ ว่านี่แหล่ะคือสิ่งนึงจากคลับเรา ที่เราได้กลับมาใช่เพียงแค่สติ๊กเกอร์แผ่นเดียว ที่เอามาแปะท้ายรถกันเพื่อความเทห์กันเฉยๆ ครับ แต่สิ่งที่เราได้มา มันคือมิตรภาพดีๆ และมิตรสหายดีๆ เพื่อนดีๆ อีกมากมายครับ นี่แหล่ะครับ ความหมายของ Thaitritonclub. เราครับ ขอยกย่องและนับถือน้ำใจน้าทรด้วยอีกคนคร๊าบบบบ
    ด้วยความเคารพครับ..

User ID
    13447
    Status
    โพส
    293

​ขอเชิดชูครับพี่น้อง

User ID
    23922
    Status
    โพส
    706

ขอชื่นชมในมิตรภาพดีๆที่มีให้กันเสมอ

User ID
    10165
    Status
    โพส
    148

สุดยอดเลยน้า

User ID
    21362
    Status
    โพส
    1,023

ช่างใจดีแห่งบ้านชลบุรีของเรา

User ID
    22808
    Status
    โพส
    301

นับถือ นับถือ สุดยอด.....

User ID
    12377
    Status
    โพส
    395

จงใช้จิตใจ อย่าใช้อารมณ์ TTC-Member
    User ID
    21325
    Status
    โพส
    399

ข้าน้อยคำนับ ผู้กล้าหาญ ชำนาญการ แห่ง triton chonburi club ข้าขอคาราวะ

User ID
    13860
    Status
    โพส
    2,783

กดLikeตรงไหนอ่ะครับ 55555 ปรบมือๆ น้าธรดังใหญ่แล้ว เจ้าตัวรู้ยังน้อ........

User ID
    14982
    Status
    โพส
    242

ผมไปเปลี่ยนหน้าปากะแกมา นัดเวลากันไว้ แต่เลยเวลาปิดร้าน แกก็รอ และทำให้จนเสร็จเรียบร้อย

สมาชิกถาวร : TTC-00457 TTC-Member
    User ID
    4038
    Status
    โพส
    1,773

เฮ่อๆๆ วันนี้ไปต่อไฟแก้มกะน้าทรมา เลี้ยงข้าวมันไก่จานเดียว สบายใจ

สมาชิกถาวร : TTC-02650 TTC-Member
    User ID
    21742
    Status
    โพส
    423

ปรบมือให้ครับ "คนดีศรีชล" น้าทร-tritondum@thaitritonclub

สมาชิกถาวร:TTC-00476 TTC-Member
    User ID
    4480
    Status
    โพส
    4,726

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ saksiam ดูโพส
    ขอบคุณอีกครั้งสำหรับ น้าทรครับ เนื่องจากเมื่อเช้า ประมาณ 7 โมง ผมกำลังขับรถออกจากบ้าน เพื่อไปทำงาน ออกจากบ้านยังไม่ถึง กิโล มีเสียงแกรกๆแถวพวงมาลัย เอาแล้ว กรู อะไรอีกวะเนี้ย พอแสนโลมา ปัญหามีรึไง เมื่อวานแอร์พึ่งดับไปกะว่าวันนี้จะไปเช็ดแอร์ซะหน่อย สังเกตุเทอโบไทม์เมอร์เริ่มนับถอยหลัง ตั้งไว้แค่ 30 วินาที เองรีบเข้าข้างทางได้พอดี เวลาก้อช่างเหมาะ 7 โมง ระยะทางอีกหน่อยก้อ โรงเรียนชลชาย7 โมงขึ้นไป รถติดอย่างกะอะไร ทำไงดีวะน้ จอดรถเปิดฝากระโปรงเช็ค กล่องฟิวว์ ไม่เจออะไร ไฟห้องเก๋งก้อติด แต่ทำไมสตาร์ทไม่ได้วะ เครื่องมือก้อไม่มีสักชิ้น ทำไงดีวะ นึกอะไรไม่ออก น้าทรๆ รีบโทรไปเลยยังไม่ตื่นแน่เลย โทรไปกะลังตื่นเลย บอกน้าทร รถผมเป็นไรไม่รู้ สงสัยไทม์เมอร์พังป่าวไม่รู้ งันลองตัดไทม์เมอร์ออกละกัน ผมก้อจัดการถอดทิ้งแมร่งเลย ของไต้หวันช่างมัน ตัดสายออกเลย ลองอีกไม่ติด ทำไงดีวา แฟนก้อรีบไปทำงาน โทรบอกน้าทรอีก มาดูรถให้หน่อย อาจต้องลาก
    ระหว่างรอก้อคุยกับแฟน ซ่อมเสร็จสงสัยต้องทำเดิมขาย หนูจะเป็นพลัสสสส น้าทรโทรมาอีกถอดกล่องดันรางยัง ผมบอกถอดแล้ว พอดีกล่องดันรางพึ่งมีปํญหาเหมือนกัน
    ประมาณ 8 โมงกว่าน้าทรมาถึงเช็คไฟ ฟิวว์ต่างๆ ปกติ ถอดคอนโซลคอพวงมาลัย มาจะเอ๋กับ วายซอคเก็ตสวิทกุญแจ มันหลุดออกมา เอาน้าทรบอกเสียบปั๊บ ลองสตาร์ท ติดปุ๊บ เฮ้ย น้าหนุ่ยรื้อเกือบถึงเเล้ว

สุดท้าย สังสัยไอ้รานแอร์แถวนาป่ามารยาทแย่ ที่รื้อรถล้างแอร์เสียบสายไม่แน่น สายหลุด แอร์หาย รถดับ เสียบเข้าคืน ใช้ได้ แอร์เย็นแล้วค๊าบ
    ขอบคุณน้าทรมากๆอีกครั้งครับ พอดีไม่ได้ถ่ายรูปตอนทำไว้ รถก้อติด ร้อนก้อร้อน เฮ้อ น้าทรไม่ได้คิดตังเลย เเต่เดียวจะเอานางเสือคารวะที่ร้านครับ
    ระหว่างขับรถออกมา ผมคุยกัยแฟนว่า เห็นปะ ถ้าไม่มีเพื่อนๆในคลับจะเป็นไง เห็นหรือยังว่าทำไม วันเสาร์ต้องไป มีตติ้งงงงง

มาให้ไวเลยครับน้าหนุ่ย หายตลอดเลยน่ะ ช่วงนี้

User ID
    16517
    Status
    โพส
    1,888

สุดยอดเลยครับน้า

User ID
    29004
    Status
    โพส
    113

สุดยอด......ไม่มีคำใหนเหมาะสมเท่าคำนี้อีกแล้ว ข้าน้อยขอคาราวะ

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

เห็นหรือยังว่าทำไม วันเสาร์ต้องไป มีตติ้งงงงง เข้าทางเลย

สมาชิกถาวร:TTC-00476 TTC-Member
    User ID
    4480
    Status
    โพส
    4,726

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kamyu ดูโพส
    เห็นหรือยังว่าทำไม วันเสาร์ต้องไป มีตติ้งงงงง เข้าทางเลย
    จะได้มีข้ออ้างหนีเที่ยวได้ครับ อิอิ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้