สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 7 จากทั้งหมด 7

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    33483
    Status
    โพส
    338

มาตรฐาน ขอคำแนะนำเกี่ยวกับยาง BF goodrich

รถผม plus 2.5 m/tดีเชล อยากเปลี่ยนยางคับตอนนี้ใช้ bridgetone อยู่การขับขี่ก้อนิ่มดีคับอยากใช้ยาง BF อะคับอยากสอบถามน้าที่เคยใช้หน่อยคับว่าเปนงัย
    - รถผมเดิมๆคับถ้าเปลี่ยนใช้ยางBF 265/75/16 จะติดบังโคลนรึป่าวคับรึต้องปรับแต่งช่วงล่าง
    - เรื่องเสียงเป็นงัยบ้างคับเสียงดังรึป่าว
    - รถจะอืดกว่าเดิมมากมั้ยแล้วความนุ่มนวนและการเข้าโค้ งยังเหมือนเดิมป่าวคับ
    - อัตราการกินน้ำมันมากกว่าเดิมมากมั้ย
    - ยางเก่าวิ่ง 5000โลคับเทินร์ได้เท่าไรคับ แล้วต้องเปลี่ยนยางอะลั่ยด้วยป่าว
    - สุดท้ายคับเรื่องราคา รบกวนน้าๆๆช่วยแนะนำหน่อยคับ

User ID
    9955
    Status
    โพส
    86

มาตรฐาน ตอบ: ขอคำแนะนำเกี่ยวกับยาง BF goodrich

Bf รุ่นไหนอะครับ

ตอนนี้ ผมใช้ bf at 265/70/r16 อยู่ครับ
    ตอนใช้มา ประมาณ หมื่นโล
    ข้อดี นิ่มกว่าเดิม เพราะดอกยางหนามาก แต่ระยะยาวไม่ทราบครับ เรื่องเสียงตอนนี้ ผ่านหมื่นโลมาก็ดังขึ้นแต่ไม่มากนะ สำหรับผมรับได้
    อืดขึ้นแน่นอน แต่เดียวก็ชิน เข้าโค้งดีขึ้นนะผมว่า อาจเพราะยางใหญ่ขึ้นไม่เกี่ยวกับยี่ห้อมากนัก
    ยางใหญ่ขึ้นต้องกินกว่าแน่นอน
    ราคาตอบได้คำเดียวครับ แพง แต่ผมชอบ ก่อนเปลี่ยนผมก็ลังเล แต่เปลี่ยนแล้วไม่เสียใจเลย
    ชอบมากสวย ดุ
    บางที่มันอยู่ที่ความพอใจครับ แล้วความสุขมันจะตามมา

ttc-02921 TTC-Member
    User ID
    16543
    Status
    โพส
    2,656

มาตรฐาน ตอบ: ขอคำแนะนำเกี่ยวกับยาง BF goodrich

รถเดิมๆ ใส่ยาง265/75/r16 ไม่ได้ครับ ติดซุ้มแน่นอนครับ
    คำถามอื่นรอผู้รู้มาตอบครับ

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

น้ำหนักเบากว่ายี่ห้อติดรถมาหากเทียบที่ไซด์เดียวกัน

User ID
    13957
    Status
    โพส
    352

ผมเคยใส่กับล้อเดิมติดรถ plus 4d auto 265/75/16 เลี้ยวไม่ติดซุ้มล้อครับ สามารถใส่กับล้อเดิมได้เลย แต่น้าต้องระวังมากขึ้นนะครับ ถ้าวิ่งไปเจอพื้นถนนที่ไม่ดี (ปะไม่เรียบ) รถจะเสียอาการมากกว่ายางเดิมเยอะมาก ถ้าวิ่งทางตรงท้ายจะแถออกข้าง ยิ่งวิ่งไปทางโค้งแล้วเจอถนนปะ ยิ่งอันตราย รถจะแถไปทั้งลำเลย ผมโดนมากับตัวเองตอนวิ่งจาก ชลบุรีไปเที่ยวน้ำตกพริ้วที่จันทบุรี ถนนห่วยแตกมากๆ ถ้ายังไม่มีงบเปลี่ยนโช๊ค ต้องระวังดีๆครับ แต่สวยงามกว่ายางติดรถคนละเรื่องเลย
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย surawat007 : 17-07-2012 เมื่อ 20:35

User ID
    4854
    Status
    โพส
    102

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ surawat007 ดูโพส
    ผมเคยใส่กับล้อเดิมติดรถ plus 4d auto 267/75/16 เลี้ยวไม่ติดซุ้มล้อครับ สามารถใส่กับล้อเดิมได้เลย แต่น้าต้องระวังมากขึ้นนะครับ ถ้าวิ่งไปเจอพื้นถนนที่ไม่ดี (ปะไม่เรียบ) รถจะเสียอาการมากกว่ายางเดิมเยอะมาก ถ้าวิ่งทางตรงท้ายจะแถออกข้าง ยิ่งวิ่งไปทางโค้งแล้วเจอถนนปะ ยิ่งอันตราย รถจะแถไปทั้งลำเลย ผมโดนมากับตัวเองตอนวิ่งจาก ชลบุรีไปเที่ยวน้ำตกพริ้วที่จันทบุรี ถนนห่วยแตกมากๆ ถ้ายังไม่มีงบเปลี่ยนโช๊ค ต้องระวังดีๆครับ แต่สวยงามกว่ายางติดรถคนละเรื่องเลย
    จริงอย่างที่น้าบอกครับ...ถ้าเปลี่ยนยางเตรียมเปลี่ยนโช็คได้เลยครับ..โช็คเดิมเอาไม่อยู่ครับ...

User ID
    13957
    Status
    โพส
    352

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ EAK_1607 ดูโพส
    จริงอย่างที่น้าบอกครับ...ถ้าเปลี่ยนยางเตรียมเปลี่ยนโช็คได้เลยครับ..โช็คเดิมเอาไม่อยู่ครับ...
    ครับน้า เนื่องจากเราไปเปลี่ยนแปลงจากของเดิมๆโรงงานที่เขาให้มาแค่เหมาะสมกับของติดรถ เลยมีเหตุให้ต้องลามไปอย่างอื่นด้วย

ข้อมูลกระทู้