หน้า 2 จากทั้งหมด 10 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 183

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    37
    Status
    โพส
    311

มาตรฐาน ตอบ: ร่วมทำบุญอาหารกลางวัน ณ บ้างบางปะกง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ T-black ดูโพส
    จัดไปครับ ตามภาพประกอบครับ

ขอบคุณมากครับ

User ID
    37
    Status
    โพส
    311

มาตรฐาน ตอบ: ร่วมทำบุญอาหารกลางวัน ณ บ้างบางปะกง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rmd ดูโพส
    จารย์หมูขา สามีบอกเรื่อง"ขอให้เป็นประธาน"แล้วนะคะ ที่บ้านยินดีเลยค่ะ นอกจากสมทบทุนค่าใช้จ่ายดังกล่าว ทางเรามีกลุ่มเด็กโครงการจิตอาสาทำหน้าที่เป็นสะพานบุญบอกกล่าวผู้ปกครองร่วมขบวนบุญกันมาหลายโครงงานตั้งแต่น้ำท่วมปีก่อนยันปีกลายและอีกหลายๆโครงการ อย่างไรจะแจ้งความคืบหน้าอีกทีนะคะ............ขอบคุณค่ะ
    ได้เลยครับ ยินดีครับ

User ID
    17023
    Status
    โพส
    320

มาดันงานบุญครับบบบบบบบบบบบบ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

งานนี้ต้องจัดเตรียมไซเรนบนหลังคาคันใหม่ได้แล้วซิเรา 555555555555

User ID
    17023
    Status
    โพส
    320

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    งานนี้ต้องจัดเตรียมไซเรนบนหลังคาคันใหม่ได้แล้วซิเรา 555555555555
    จะเล่นงั้นเลยหรอครับน้า.....

User ID
    15625
    Status
    โพส
    630

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ หมู ดูโพส
    ขอบคุณมากครับ
    น้าโต้งรวบทีมงานมาร่วมด้วยก็ได้นะครับ

User ID
    15625
    Status
    โพส
    630

ข้อมูล+ความคืบหน้า ส่วนใหญ่อยู่ในเฟสหมดเลยอ่ะ อย่าลืมเอามาลงในนี้้ด้วยนะครับ เผื่อคนที่ไม่ได้เล่นเฟสอ่ะ..

User ID
    13697
    Status
    โพส
    427

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kobjang ดูโพส
    ข้อมูล+ความคืบหน้า ส่วนใหญ่อยู่ในเฟสหมดเลยอ่ะ อย่าลืมเอามาลงในนี้้ด้วยนะครับ เผื่อคนที่ไม่ได้เล่นเฟสอ่ะ..
    ผมก็ไม่ได้เล่นอ่ะเฟสเนี่ย เหอ..เหอ

ปล.มันเป็นยังงัยอ่ะเฟส ไม่เคยซักที (แอบเชย)

สมาชิกถาวร:TTC-00476 TTC-Member
    User ID
    4480
    Status
    โพส
    4,726

ร่วมด้วยช่วยกันครับ เดี๋ยวจะแจ้งเพื่อนสมาชิกต่อให้อีกที่น่ะครับ

User ID
    37
    Status
    โพส
    311

ใบฏีกา ที่เพื่อนๆ สมาชิก สามารถนำไปบอกบุญกับญาติพี่น้อง เพื่อนๆ ได้นะครับ ถ้ารวบรวมได้ชื่อรายนามผู้บริจาคอะไร กรุณาช่วยโพสขึ้นด้วยนะครับ เพราะผมจะได้พิมพ์รายนามผู้บริจาคทั้งหมด ลงในแผ่นฟิวเจอร์บอร์ด เพื่อถ่ายรูปหมู่และมอบให้กับบ้านบางปะกง ด้วยนะครับ
    ชื่อ:  บ้านบางปะกง.jpg
ครั้ง: 1053
ขนาด:  178.2 กิโลไบต์
    สิ่งของที่ต้องการรับบริจาค นอกจากเงิน มีดังนี้ครับ

1. แว่นสายตาสั้น ขนาด 1.50 ถึง 7.00, แว่นสายตายาว
    ขนาด 150 ถึง 400 (ด่วน)
    2. ข้าวสาร
    3. ที่นอนพร้อมหมอนหนุน (ด่วน)
    4. ผ้าห่ม
    5. น้ำยาเดทตอล
    6. ผงซักฟอก (ด่วน)
    7. ผ้าอ้อมผู้ใหญ่ ไซต์ L, M
    8. โต๊ะสเตนเลสสำหรับรับประทานอาหาร
    (ขนาด 138 x 80 x 75 ซม)
    9. ม้านั่งสเตนเลสสำหรับรับประทานอาหาร
    (ขนาด 170 x 40 x 40 ซม)
    10. น้ำยาทำความสะอาดพื้น
    11. ผ้าปูที่นอนขนาด 3 x 4 ฟุต ปล่อยชาย (ด่วน)
    12. กางเกงขาสั้นเอวยางยืดฟรีไซร์(ผู้ชาย)
    13. แปรงทองเหลืองด้ามยาว
    14. โจ๊ก
    15.ยาฉีดยุง
    16. ไม้กวาดอ่อน
    17. ถุงขยะดำขนาดไม่ต่ำกว่า 30 " * 40 " (ด่วน)
    18. ผ้าขนหนูผืนใหญ่สำหรับเช็ดตัว (ด่วน)
    19. เสื้อยืด
    20. ไม้กวาดถนน
    21. รองเท้าแตะ
    22. ฝอยขัดหม้อ
    23. ลูกกลิ้งระงับกลิ่นตัว
    24. น้ำยาเช็ดกระจก
    25. เบาะรองนั่งสำหรับรถวิลแชร์/รถโยก ขนาด 16 นิ้ว,
    18 นิ้ว, 20 นิ้ว
    26. นมจืด-หวาน
    27. สบู่
    28. แป้ง
    29. พัดลมติดเพดาน 15 ตัว
    30. พัดลมติดผนัง ขนาด 16 นิ้ว 15 ตัว
    31. ทีวีสี 21 นิ้ว
    32. เครื่องปั่นผลไม้ (ด่วน)
    33. ถุงขยะสีแดง (ด่วน)

สิ่งของที่ต้องการรับบริจาคใช้ในงานพยาบาล

1. ถุงมือตรวจโรคใช้แล้วทิ้ง (ด่วน)
    2. ยาแก้ไอชนิดน้ำ
    3. ยาสวนอุจจาระ (ด่วน)
    4. ยาหม่อง
    5. ยาทารักษากลากเกลื้อน
    6. ยาทารักษาหิดเหา
    7. ครีมนวดแก้ปวดเมื่อยหรือน้ำมันมวย
    8. ยาดม
    9. ยาอมแก้ไอ
    10. ผ้าก๊อสพับสำเร็จรูป (ด่วน)
    11. ไม้พันสำลีก้านไม้หัวใหญ่
    12. ยาแก้อักเสบ

ขอรับบริจาคข้าวสาร อาหารแห้ง และอาหารกระป๋อง
    ขอรับบริจาคข้าวสาร อาหารแห้ง และอาหารกระป๋อง จำพวก บะหมี่กึ่งสำเร็จรูป ปลากระป๋อง เป็นต้น และอาหารสำเร็จรูปต่าง ๆ จำนวนมาก

User ID
    186
    Status
    โพส
    191

รับทราบครับ...โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

User ID
    13858
    Status
    โพส
    877

อยากไปด้วยจังอยู่ไม่ไกลมาก เด๋วขอลองจัดเวลาก่อนนะครับ

User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

ยินดีให้ความร่วมมือครับ

User ID
    4854
    Status
    โพส
    102

อยากไปด้วยครับ...ผมอยู่ ถ.กิ่งแก้ว บางพลี

User ID
    15625
    Status
    โพส
    630

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ EAK_1607 ดูโพส
    อยากไปด้วยครับ...ผมอยู่ ถ.กิ่งแก้ว บางพลี
    เรียนเชิญทุกท่านเลยครับ

User ID
    37
    Status
    โพส
    311

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kobjang ดูโพส
    เรียนเชิญทุกท่านเลยครับ
    น้ากบ ได้คอนเฟริมยังครับ

User ID
    17023
    Status
    โพส
    320

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ หมู ดูโพส
    ใบฏีกา ที่เพื่อนๆ สมาชิก สามารถนำไปบอกบุญกับญาติพี่น้อง เพื่อนๆ ได้นะครับ ถ้ารวบรวมได้ชื่อรายนามผู้บริจาคอะไร กรุณาช่วยโพสขึ้นด้วยนะครับ เพราะผมจะได้พิมพ์รายนามผู้บริจาคทั้งหมด ลงในแผ่นฟิวเจอร์บอร์ด เพื่อถ่ายรูปหมู่และมอบให้กับบ้านบางปะกง ด้วยนะครับ
    ชื่อ:  บ้านบางปะกง.jpg
ครั้ง: 1053
ขนาด:  178.2 กิโลไบต์
    สิ่งของที่ต้องการรับบริจาค นอกจากเงิน มีดังนี้ครับ

1. แว่นสายตาสั้น ขนาด 1.50 ถึง 7.00, แว่นสายตายาว
    ขนาด 150 ถึง 400 (ด่วน)
    2. ข้าวสาร
    3. ที่นอนพร้อมหมอนหนุน (ด่วน)
    4. ผ้าห่ม
    5. น้ำยาเดทตอล
    6. ผงซักฟอก (ด่วน)
    7. ผ้าอ้อมผู้ใหญ่ ไซต์ L, M
    8. โต๊ะสเตนเลสสำหรับรับประทานอาหาร
    (ขนาด 138 x 80 x 75 ซม)
    9. ม้านั่งสเตนเลสสำหรับรับประทานอาหาร
    (ขนาด 170 x 40 x 40 ซม)
    10. น้ำยาทำความสะอาดพื้น
    11. ผ้าปูที่นอนขนาด 3 x 4 ฟุต ปล่อยชาย (ด่วน)
    12. กางเกงขาสั้นเอวยางยืดฟรีไซร์(ผู้ชาย)
    13. แปรงทองเหลืองด้ามยาว
    14. โจ๊ก
    15.ยาฉีดยุง
    16. ไม้กวาดอ่อน
    17. ถุงขยะดำขนาดไม่ต่ำกว่า 30 " * 40 " (ด่วน)
    18. ผ้าขนหนูผืนใหญ่สำหรับเช็ดตัว (ด่วน)
    19. เสื้อยืด
    20. ไม้กวาดถนน
    21. รองเท้าแตะ
    22. ฝอยขัดหม้อ
    23. ลูกกลิ้งระงับกลิ่นตัว
    24. น้ำยาเช็ดกระจก
    25. เบาะรองนั่งสำหรับรถวิลแชร์/รถโยก ขนาด 16 นิ้ว,
    18 นิ้ว, 20 นิ้ว
    26. นมจืด-หวาน
    27. สบู่
    28. แป้ง
    29. พัดลมติดเพดาน 15 ตัว
    30. พัดลมติดผนัง ขนาด 16 นิ้ว 15 ตัว
    31. ทีวีสี 21 นิ้ว
    32. เครื่องปั่นผลไม้ (ด่วน)
    33. ถุงขยะสีแดง (ด่วน)

สิ่งของที่ต้องการรับบริจาคใช้ในงานพยาบาล

1. ถุงมือตรวจโรคใช้แล้วทิ้ง (ด่วน)
    2. ยาแก้ไอชนิดน้ำ
    3. ยาสวนอุจจาระ (ด่วน)
    4. ยาหม่อง
    5. ยาทารักษากลากเกลื้อน
    6. ยาทารักษาหิดเหา
    7. ครีมนวดแก้ปวดเมื่อยหรือน้ำมันมวย
    8. ยาดม
    9. ยาอมแก้ไอ
    10. ผ้าก๊อสพับสำเร็จรูป (ด่วน)
    11. ไม้พันสำลีก้านไม้หัวใหญ่
    12. ยาแก้อักเสบ

ขอรับบริจาคข้าวสาร อาหารแห้ง และอาหารกระป๋อง
    ขอรับบริจาคข้าวสาร อาหารแห้ง และอาหารกระป๋อง จำพวก บะหมี่กึ่งสำเร็จรูป ปลากระป๋อง เป็นต้น และอาหารสำเร็จรูปต่าง ๆ จำนวนมาก
    ขอบคุณครับ น้าหมู

User ID
    37
    Status
    โพส
    311

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rmd ดูโพส
    จารย์หมูขา สามีบอกเรื่อง"ขอให้เป็นประธาน"แล้วนะคะ ที่บ้านยินดีเลยค่ะ นอกจากสมทบทุนค่าใช้จ่ายดังกล่าว ทางเรามีกลุ่มเด็กโครงการจิตอาสาทำหน้าที่เป็นสะพานบุญบอกกล่าวผู้ปกครองร่วมขบวนบุญกันมาหลายโครงงานตั้งแต่น้ำท่วมปีก่อนยันปีกลายและอีกหลายๆโครงการ อย่างไรจะแจ้งความคืบหน้าอีกทีนะคะ............ขอบคุณค่ะ
    ถ้ารวบรวมจำนวนสิ่งของหรือเงินบริจาคพร้อมทั้งรายนามผู้บริจาค และจำนวนรถพร้อมคน ที่แน่นอน กรุณาช่วยโพสขึ้นให้ผมด้วยครับ ผมจะได้พิมพ์ชื่อรายนามผู้บริจาคและบริหารจัดการจำนวนรถและคนที่ไปด้วยนะครับ

User ID
    17023
    Status
    โพส
    320

ถ้ารวบรวมจำนวนสิ่งของหรือเงินบริจาคพร้อมทั้งรายนามผู้บริจาค และจำนวนรถพร้อมคน ที่แน่นอน กรุณาช่วยโพสขึ้นให้ผมด้วยครับ ผมจะได้พิมพ์ชื่อรายนามผู้บริจาคและบริหารจัดการจำนวนรถและคนที่ไปด้วยนะครับ
    ครับ น้า

TTC-00043 TTC-Member
    User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

ดันหน่อยอย่าให้เงียบ

หน้า 2 จากทั้งหมด 10 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้