สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 6 จากทั้งหมด 6

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    33627
    Status
    โพส
    548

Unhappy ข้อความรู้หน่อยครับ

หวัดดีครับน้า ๆ พี่ ๆ ผมรบกวนขอข้อมูลและคำแนะนำหน่อยครับผมกำลังจะไปซื้อรถที่ต่างจังหวัดผมจะต้องตรวจสอบเอกสารอะไรบ้างที่จะได้มากับรถครับ(ซื้อสด)ผมอยู่ต่างจังหวัดเกรงว่าถ้าขาดตกเอกสารใด ๆ จะทำให้เสียเวลาครับ

User ID
    32296
    Status
    โพส
    19

มาตรฐาน ตอบ: ข้อความรู้หน่อยครับ

ซื้อสด สำหรับรถป้ายแดง(ในความคิดเห็นส่วนตัว เคยแต่ซื้อสดมือ2) คงไม่ต่างจากซื้อเงินผ่อนมาก จะต่างกันตรงที่ใบเสร็จรับเงินตัวจริงนะครับ ขอย้ำ ว่าตัวจริง ที่จะเป็นยอดเต็ม จ่ายเต็ม เอกสารอื่นๆคงไม่ต่างกัน เช่นใบรับรถ พรบ.บุคคลที่3 ใบรับประกัน ฟิล์ม วิทยุ อุปกรณ์ประดับยนต์ รายการของแถม และที่สำคัญ คุณก็ต้องใช้ป้ายแดงจนกว่าจะขอป้ายใหม่ได้เหมือนกัน ประกันชั้น1 หากเซลล์ขยันก็รับมาเลย หรืออาจส่งมาทางไปรษณีย์ แต่เซลล์ต้องระบุเลขกรมฯ มาให้กรณีต้องใช้เคลม

User ID
    33627
    Status
    โพส
    548

มาตรฐาน ตอบ: ข้อความรู้หน่อยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ songkiat2522 ดูโพส
    ซื้อสด สำหรับรถป้ายแดง(ในความคิดเห็นส่วนตัว เคยแต่ซื้อสดมือ2) คงไม่ต่างจากซื้อเงินผ่อนมาก จะต่างกันตรงที่ใบเสร็จรับเงินตัวจริงนะครับ ขอย้ำ ว่าตัวจริง ที่จะเป็นยอดเต็ม จ่ายเต็ม เอกสารอื่นๆคงไม่ต่างกัน เช่นใบรับรถ พรบ.บุคคลที่3 ใบรับประกัน ฟิล์ม วิทยุ อุปกรณ์ประดับยนต์ รายการของแถม และที่สำคัญ คุณก็ต้องใช้ป้ายแดงจนกว่าจะขอป้ายใหม่ได้เหมือนกัน ประกันชั้น1 หากเซลล์ขยันก็รับมาเลย หรืออาจส่งมาทางไปรษณีย์ แต่เซลล์ต้องระบุเลขกรมฯ มาให้กรณีต้องใช้เคลม
    ขอบคุณครับน้าพรุ่งนี้จะไปครอบครองเค้าแล้ว

User ID
    33675
    Status
    โพส
    91

ซื้อ สดนี่ได้รับรถเลยไหมครับ หรือว่าต้องตามคิวอีก

TTC 02975 TTC-Member
    User ID
    31917
    Status
    โพส
    526

ตามคิว ตามระเบียบคร้าบบบบบบบบ

User ID
    33627
    Status
    โพส
    548

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ มาวิน ดูโพส
    ซื้อ สดนี่ได้รับรถเลยไหมครับ หรือว่าต้องตามคิวอีก
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=42800 ตามนี้เลยครับน้าผมจองอาทิตย์เดี๋ยวจังหวะพอดีพรุ่งนี้ไปรับรถแล้วครับหลังจากที่รอจากที่ 0 แถวบ้านมานานถอนจองแล้วมาจองพี่แกอาทิตย์เดี๋ยวได้ครับแต่ยังไม่รู้ผลจะเป็นประการใดพรุ่งนี้จะแจ้งให้ทราบครับ

ข้อมูลกระทู้