สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 4 จากทั้งหมด 4

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    768
    Status
    โพส
    70

มาตรฐาน ขอความช่วยเหลือเรื่องเครื่องเสียง หน่อยครับ

อาการ ลำโพงรถด้านคนขับ เดี๋ยวติดเด๋ยวดับ ยิ่งเวลาขับรถเข้าโค้งด้านซ้าย เห็นชัดเลยว่า ฝั่งด้านคนขับจะดับ ลือรถมา 2 รอบแล้ว หมดปัญยา ทั้งไล่สายลำโพง ทั้งสายเอวี ปกติ เวลาลำโพงดับ ผมก็จะดันตรงคอนโซนด้านล่างแล้วมันก็ติด ผมอยู่แถวบางบัวทองหรือแถวยานบางแค ช่วนแนะนำด้วยครับ

User ID
    32708
    Status
    โพส
    1,404

มาตรฐาน ตอบ: ขอความช่วยเหลือเรื่องเครื่องเสียง หน่อยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เหน่ง ดูโพส
    อาการ ลำโพงรถด้านคนขับ เดี๋ยวติดเด๋ยวดับ ยิ่งเวลาขับรถเข้าโค้งด้านซ้าย เห็นชัดเลยว่า ฝั่งด้านคนขับจะดับ ลือรถมา 2 รอบแล้ว หมดปัญยา ทั้งไล่สายลำโพง ทั้งสายเอวี ปกติ เวลาลำโพงดับ ผมก็จะดันตรงคอนโซนด้านล่างแล้วมันก็ติด ผมอยู่แถวบางบัวทองหรือแถวยานบางแค ช่วนแนะนำด้วยครับ
    ลำโพงติดรถป่าว..มันคงอยากได้คู่ใหม่แล้วล่ะคร้าบ
    ลองปรึกษา เก่ง คาร์ออดิโอ บางคูวัด (ปทุมธานี) 084-3775705 ,02-9973524
    E-mail // precha_kangcaraudio@hotmail.com
    ดูคร้าบบ ราคากันเองไม่แพง เป็นสมาชิกคลับเรา ....

น้าอยู่แถวบางบัวทอง มีโอกาสว่างๆ มามิตติ้งนนท์ซิคร้าบบ
    มีสมาชิกอยู่บางบัวทองหลายท่านเลย....
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย aaa5831 : 28-06-2012 เมื่อ 10:57

User ID
    768
    Status
    โพส
    70

มาตรฐาน ตอบ: ขอความช่วยเหลือเรื่องเครื่องเสียง หน่อยครับ

ขอบคุณครับ ลำโพงโคมา มิสติ้งนนท์เมือไรครับแล้ว นัดรวมพลแถวไหนครับ

TTC-00243 TTC-Member
    User ID
    682
    Status
    โพส
    1,229

น้าเหน่งครับ ผมว่าอาจจะได้เคลม โคม่าตัวใหม่แน่ๆครับ ถ้าไล่สายแล้วไม่เจอ ลองถอดเอาลำโพงไปเช็คดูครับ

หรือไม่ก็แวะไปเช็คที่หนุมคาร์ออดิโอปทุมครับ เค้าผลิตลำโพงยี่ห้อนี้ครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kamol : 29-06-2012 เมื่อ 10:02

ข้อมูลกระทู้