สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 3 จากทั้งหมด 3

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    34103
    Status
    โพส
    14

มาตรฐาน รบกวนสอบถามพี่ๆเรื่องฟิล์มกรองแสงครับ

ตามหัวข้อเลยครับพี่ๆ วันจันทร์ที่ 2/07/55 นี้จะรับรถแล้ว อยากทราบว่าฟิล์ม 3M กับ Hi kool
    ควรเลือกอันไหนดีครับ เห็นเซลบอกว่า 3M มีแค่สีดำกับ สีปรอท และสีปรอทของ 3M เนี้ย เงาแบบกระจกเลยหรือป่าวครับ คือแบบว่า ใจอยากได้ปรอทเหลือบๆ นิดเดียว ....แต่ก็ยังไม่ได้ตัดสินใจว่าจะเอายี้ห้อไหนครับ เห็นเซลบอกว่า 3M ของเกรดดีกว่า ไม่รู้จริงไหม ยังไงรบกวนพี่ๆชี้แนะด้วยนะครับ

Auddy
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ตอบ: รบกวนสอบถามพี่ๆเรื่องฟิล์มกรองแสงครับ

มาอ่านช้าไป หวังว่าคงติด 3m มาแล้วนะครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    34103
    Status
    โพส
    14

มาตรฐาน ตอบ: รบกวนสอบถามพี่ๆเรื่องฟิล์มกรองแสงครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Auddy ดูโพส
    มาอ่านช้าไป หวังว่าคงติด 3m มาแล้วนะครับ

ครับพี่ พอดีว่าเซลให้เข้าไปเลือกดูที่ศูนย์ เอาแคตตาล๊อกของ 3M และ hi kool มาให้เลือก เซลบอกว่า 3M มีแค่ 2 เฉดสี คือ ดำ กับ ปรอท ส่วน hi kool มี 9 เฉด ไอ้เราก็เลือกดู hi kool อยู่พักใหญ่

พอเลือกเป็นที่พอใจแล้ว ก็ชี้ที่ฟิล์มตัวอย่าง เซลมองหน้าแล้วยิ้ม และบอกว่า......"หนูลืมบอกพี่ไป ตอนนี้ที่ศูนย์มีแต่ 3M อย่างเดียว ขอโทษค่ะ" เราก็อดขำในใจไม่ได้ แหม..น้อง ความรู้สึกช้าจัง

สรุป แล้วเลือก 3M สีปรอทครับ ก่อนเลือกก็ถามเซลแล้วว่ามันจะสะท้อนมากไหม กลัวชาวบ้านเขาลำคาญเวลาขับตามหลัง เซลบอกว่า สีปรอทของ 3M จะไม่ค่อยลบกวนสายตา และเวลากลางคืนจะ

ชัดกว่าสีดำ ...วันนี้ไปรับรถมา ก็เป็นอย่างที่เซลว่า ไม่ค่อยสะท้อนเท่าไหร่ รถผมสี เทาดำครับ เดี๋ยวลงรูปให้ดูครับ ...........ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวกับพี่ๆ น้า ๆด้วยนะครับ เจอกันทั้งทายได้ครับ ผมวิ่ง

ไปกลับมีนบุรี - ประเวศ เกือบทุกวัน

ข้อมูลกระทู้