สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 4 จากทั้งหมด 4

กระทู้: ศูนย์มิตซู ไทธาดา แปดริ้ว ใครเคยเอาน้ำมันเครื่องเข้าไปเองบ้างครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    24199
    Status
    โพส
    288

มาตรฐาน ศูนย์มิตซู ไทธาดา แปดริ้ว ใครเคยเอาน้ำมันเครื่องเข้าไปเองบ้างครับ

ถ้าเอาน้ำมันเครื่องไปเอง แล้วเครื่องเกิดมีปัญหา จะมีผลกับประกันมั้ยครับ
    แล้วค่าบริการเท่าไหร่ครับ น้าท่านไหนเคยช่วยแจ้งด้วยครับ 2.4 เบนซินครับ (ว่าจะใช้
    โมบิล ซะหน่อย)

TTC-00547 TTC-Member
    User ID
    5744
    Status
    โพส
    1,555

มาตรฐาน ตอบ: ศูนย์มิตซู ไทธาดา แปดริ้ว ใครเคยเอาน้ำมันเครื่องเข้าไปเองบ้างครับ

ไม่แน่ใจครับน้าเรื่องประกันผมก้อเอาเข้าไปเองครับน่าจะไม่เสียค่าใช้จ่ายน่ะครับเสียแต่ค่ากรองแหวนครับ....

User ID
    23874
    Status
    โพส
    352

มาตรฐาน ตอบ: ศูนย์มิตซู ไทธาดา แปดริ้ว ใครเคยเอาน้ำมันเครื่องเข้าไปเองบ้างครับ

ประมาณ 300 ร้อยครับ ส่วนเรื่องประกันเจ้าหน้าที่บอกว่าถ้าเกิดปัญหาจะไม่เคลมให้ครับ ผมเลยถามกลับไปว่าถ้าเกิดปัญหาจริงๆๆแล้วทางศูนย์สามารถสรุปฟันธงได้มั้ยว่าสาเหตุเกิดจากน้ำมันเครื่องที่เอามาเปลี่ยน เจ้าหน้าที่เงียบเลยครับ

ไม่ใช่อะไรหรอกครับเพียงแต่เคยอยู่บริษัทรถยนต์ในแผนก warranty นะครับเลยพอรู้อยู่บ้าง วันก่อนจะเข้าไปซื้อสวิทช์ยกเลี้ยวของตัวพลัสที่มีสวิทช์ไฟตัดหมอกมาใส่ ไม่ยอมขายให้ครับบอกว่า เป็นการดัดแปลงรถ จะทำให้หมดประกัน ผมก็ยิ้มๆนึกอยุ่ในใจว่า สวิทช์ตูก็ซื้อของศูนย์สายไฟในรถโรงงานมึงก็เดินมาให้แล้ว มันดัดแปลงตรงใหนว่ะแล้วทีพวกเซลมันแถมไฟโดยเอาของใต้หวันมาใส่มีสวิทช์แยก มันไม่ดัดแปลงกว่าเหรอฟ่ะ บางทีเจ้าหน้าที่ศูนย์ก็ชอบพูดเหมือนว่าลูกค้าโง่ พูดอะไรก็ต้องเชื่อหมด

User ID
    24199
    Status
    โพส
    288

ขอบคุณน้าทุกท่ายมากครับ...หายข้องใจล่ะ
    จะได้เอาข้อมูลไว้ถามสวนกลับพนักงานบ้าง 55+

ข้อมูลกระทู้