สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    32594
    Status
    โพส
    33

มาตรฐาน อยากถามเรื่องการติดแก๊ส lpg ครับ

อยากถามเรื่องการติดแก๊ส LPG ครับ(triton เบนซิน 4 door เครื่อง2.4)
    1.ถ้าติดจะมีปัญหาเรื่องเครืองหรือปล่าวครับ
    2.การใช่แก๊สทำไห้เครืองใช่งานได้นานแค่ไหนครับ.(ขอเปรียบเทียบกับเครื่องที่ไม่ใช่แก๊ส)
    3.ราคา LPG มีโอกาสปรับขึ้น แล้วคิดว่าคุ้มไหมครับ..
    4.อยากรู้ว่าเพื่อนๆที่ติดแก๊สมาแล้ว..ใช่กันมากี่ ปีแล้วครับ

ต้องขอโทษนะครับที่ถาม พอดีผมมือใหม่นะครับกำลังคุยกับแฟนว่าติดแก๊สเลยดีหรือปล่าวแฟนก็กลัวปัญหาเหล่านี้นะครับ
    ก็เลยอยากได้คำตอบ จะได้สบายใจ+ตัง..แต่ใจผมอยากติดเลยนะครับ
    (ขอบคุณครับ)

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

มาตรฐาน ตอบ: อยากถามเรื่องการติดแก๊ส lpg ครับ

1.ปัญหาไม่มีแต่เครื่องหมดประกันศูนย์ทันที 2.(ความคิดผมนะ)ผมใช้รถปีละประมาณ30000โลใช้ไป10ปี ก็300000โลถึงตรงนั้นมันคงจะคุ้มกับค่าแก๊สที่ประหยัดแล้ว 3.ก็ยังถูกกว่าน้ำม้นอยู่นะครับ 4.เกือบ1ปีแล้ว ปล.ติดเลยครับจะไปเที่ยวไหนก็ได้ไปแบบไม่ต้องคิดมาก ไปกับครอบครัวและรถที่เรารัก

User ID
    32594
    Status
    โพส
    33

มาตรฐาน ตอบ: อยากถามเรื่องการติดแก๊ส lpg ครับ

ขอบคุณครับ..สวนตัวผมยังไงก็จะติดอยู่แล้วติดที่แฟนงะครับขอบคุณครับ คุณ kamyu

User ID
    32543
    Status
    โพส
    80

ของผมวางแผนจะติดแก๊ส lpg อยู่แล้วเลยขายวีโก้ 2.5 มาซื้อไทรทัน 2.4 พอเช็คระยะ 1,000 กม. จับติดแก๊สกลางเดือน มิ.ย.55
    1. ประกันเครื่องยนต์หมดทันทีครับเพราะไปดัดแปลงเครื่องยนต์ ส่วนปัญหาเครื่องยนต์ขึ้นอยู่กับการบำรุงรักษา
    2. ต้องรอความเห็นน้าๆ ที่ติดกัน(เพราะผมเองก็เพิ่งติดครับ)
    3. ต้องขึ้นอยู่กับตัวเราเองครับเพราะใช้รถแต่ละคนไม่เหมือนกัน ผมเองก็ใช้รถไม่เยอะแต่ใช้รถแต่ละทีค่าใช้จ่ายเยอะ (ผมเพิ่งหมดไปถังที่สองเติมได้ 56 ลิตร วิ่งได้ 460 กม.)
    4. ผมเองเพิ่งติดยังบอกไม่ได้ครับ สำหรับผมแล้วแฟนเป็นคนบอกให้ไปติดเองครับ

User ID
    25972
    Status
    โพส
    93

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ปอร์ ดูโพส
    ของผมวางแผนจะติดแก๊ส lpg อยู่แล้วเลยขายวีโก้ 2.5 มาซื้อไทรทัน 2.4 พอเช็คระยะ 1,000 กม. จับติดแก๊สกลางเดือน มิ.ย.55
    1. ประกันเครื่องยนต์หมดทันทีครับเพราะไปดัดแปลงเครื่องยนต์ ส่วนปัญหาเครื่องยนต์ขึ้นอยู่กับการบำรุงรักษา
    2. ต้องรอความเห็นน้าๆ ที่ติดกัน(เพราะผมเองก็เพิ่งติดครับ)
    3. ต้องขึ้นอยู่กับตัวเราเองครับเพราะใช้รถแต่ละคนไม่เหมือนกัน ผมเองก็ใช้รถไม่เยอะแต่ใช้รถแต่ละทีค่าใช้จ่ายเยอะ (ผมเพิ่งหมดไปถังที่สองเติมได้ 56 ลิตร วิ่งได้ 460 กม.)
    4. ผมเองเพิ่งติดยังบอกไม่ได้ครับ สำหรับผมแล้วแฟนเป็นคนบอกให้ไปติดเองครับ
    ชอบจังเลยครับแฟนใจถึงปกติผู้หญิงเค้าจะกลัวนั่นกลัวนี่กลัวไปหมดอยากระบายเก็บกดมานานครอบครัวผมบอกห้ามทำอะไรซักอย่างกับรถ

User ID
    30381
    Status
    โพส
    56

1. ถ้าติดตั้งได้มาตรฐาน ดูแลรักษาตามคู่มือ ไม่มีปัญหาจุกจิกครับ ยกเว้นแต่จะหมดประกันเครื่อง
    2. คำว่า "นาน" นี่คือ อายุของเครื่องใช่ไหมครับ ถ้าใช่ เหมือนข้อ 1 ครับ ขึ้นอยู่กับมาตรฐานการติดตั้งและการดูแลรักษาครับ
    3. มันมีโอกาสขึ้นตลอดเวลาแหละครับ ไม่ว่าน้ำมัน lpg หรือ cng ตรงนี้ดูว่าน้าใช้รถเยอะแค่ไหนดีกว่าครับ ในความคิดผม รถติดแก๊สยิ่งใช้เยอะยิ่งประหยัด ยิ่งคุ้มครับ
    4. เจ้าเหมียวคันนี้ติดมาได้ 2 เดือนครับ แต่วิ่งไปหมื่นกว่าโลแล้ว ส่วนคันเก่าผมใช้ไปสองแสนกว่าโลครับ

ปัญหาของน้าเหมือนผมเลยครับ ตอนจะติดแก๊สรถคันเก่า คุยกะ ผบทบ. ตั้งนานกว่าจะเข้าใจกัน พอติดแล้วเป็นที่น่าพอใจ วิ่งใกล้วิ่งไกลถึงไหนถึงกัน ประหยัดกว่าน้ำมันเยอะมาก
    พอเปลี่ยนมาเป็นเจ้าเหมียวคันนี้ ผบทบ. อนุมัติติดแก๊สทันทีครับ

ปล. ปัญหาหลังจากติดแก๊สของผม คือ ไม่มีเวลาได้อยู่บ้านวันหยุดครับ ออกแ-ร-ด ตลอด 55+

User ID
    32594
    Status
    โพส
    33

ขอบคุณครับ..ดีจังเดียวครบ1000 กม.ก่อนเดียวเอาไปดมแก๊ส...แล้วติดที่ไหนดีละครับ..อยู่แถวประเวศ ครับ

User ID
    18740
    Status
    โพส
    374

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ notegenocide ดูโพส
    1. ถ้าติดตั้งได้มาตรฐาน ดูแลรักษาตามคู่มือ ไม่มีปัญหาจุกจิกครับ ยกเว้นแต่จะหมดประกันเครื่อง
    2. คำว่า "นาน" นี่คือ อายุของเครื่องใช่ไหมครับ ถ้าใช่ เหมือนข้อ 1 ครับ ขึ้นอยู่กับมาตรฐานการติดตั้งและการดูแลรักษาครับ
    3. มันมีโอกาสขึ้นตลอดเวลาแหละครับ ไม่ว่าน้ำมัน lpg หรือ cng ตรงนี้ดูว่าน้าใช้รถเยอะแค่ไหนดีกว่าครับ ในความคิดผม รถติดแก๊สยิ่งใช้เยอะยิ่งประหยัด ยิ่งคุ้มครับ
    4. เจ้าเหมียวคันนี้ติดมาได้ 2 เดือนครับ แต่วิ่งไปหมื่นกว่าโลแล้ว ส่วนคันเก่าผมใช้ไปสองแสนกว่าโลครับ

ปัญหาของน้าเหมือนผมเลยครับ ตอนจะติดแก๊สรถคันเก่า คุยกะ ผบทบ. ตั้งนานกว่าจะเข้าใจกัน พอติดแล้วเป็นที่น่าพอใจ วิ่งใกล้วิ่งไกลถึงไหนถึงกัน ประหยัดกว่าน้ำมันเยอะมาก
    พอเปลี่ยนมาเป็นเจ้าเหมียวคันนี้ ผบทบ. อนุมัติติดแก๊สทันทีครับ

ปล. ปัญหาหลังจากติดแก๊สของผม คือ ไม่มีเวลาได้อยู่บ้านวันหยุดครับ ออกแ-ร-ด ตลอด 55+
    Like +10 เลยครับ ... เหมือนผมเลย ติดแก๊สแล้วทำให้กลับบ้านดึกขึ้น (บางวันเช้าเลย 555+) เพราะว่า วิ่งไปเหอะ ไม่สน เติมเต็มที่ก็ไม่เกิน 500 (กรณีที่แก๊สเหลืออยู่ในถัง)
    แถมวิ่งกระจายย รัศมีดื่ม - กิน ไกลครับ .. บางที start ที่แจ้งวัฒนะ ไป เช้าอีกทีที่บางแสน 555+

ข้อมูลกระทู้