หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 25 จากทั้งหมด 25

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

มาตรฐาน ตอบ: เจอกับตัวเองแล้วคับ เทอร์โบรั่วคับ

มันคงไม่ไช่เรื่องน่าเซ็งเท่าใหร่มั้งครับ
    ของผม Bo เดิม 116 หมุนกลับไปกลับมา จนรอบ ๆ มีแต่น้ำมันเครื่อง
    นึกว่าพังไปแล้ว โทรเช็ค 0 บอก 26,000 โทรไปร้าน Turbo แถวศรีนครินทร์ 18,000
    กลับบ้าน เสาร์อาทิตย์ เรื้อเอง ก็ไม่ยากอะไร ถอดออกมาทากาวปะเก็นดำ
    เงียบไปเลย ตกลง ม่ายต้องเสียอะไร แค่ค่ากาวปะเก็น 100 กว่าบาท
    แต่ที่มันอาจรั่วออกมาอีกก็เพราะว่ากาวที่ทา เวลาประกอบและขันสกรู มันก็ไปบดกาวออก
    ทำให้เนื้อกาวมันติดแค่ นิด ๆและยึดไม่แข็งแรงพอที่จะทน บู๊ชสูง ๆ ได้
    แต่ถ้าจะให้อยู่ ลองใช้ กาวแดง ที่ใช้งานสำหรับ งานทาเกลียวกันคลายดูครับ
    มีใช้ในโรงงาน( อีกละ )ผมลองแล้วแน่นตึบแต่ห้ามหมุนอีกนะครับ
    เพราะผมหมุน Bo และขี้เกียจถอดมาทากาว มันซึมออกมาอีกละ
    รู้ที่มามันแล้ว จากังวลไปใย อยู่ที่เราจะเลือกทำครับ
    http://www.jssthai.com/Default.aspx?pageid=14
    Attached Images Attached Images  
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Yanyong : 05-07-2012 เมื่อ 09:19

User ID
    16229
    Status
    โพส
    89

มาตรฐาน ตอบ: เจอกับตัวเองแล้วคับ เทอร์โบรั่วคับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Yanyong ดูโพส
    มันคงไม่ไช่เรื่องน่าเซ็งเท่าใหร่มั้งครับ
    ของผม Bo เดิม 116 หมุนกลับไปกลับมา จนรอบ ๆ มีแต่น้ำมันเครื่อง
    นึกว่าพังไปแล้ว โทรเช็ค 0 บอก 26,000 โทรไปร้าน Turbo แถวศรีนครินทร์ 18,000
    กลับบ้าน เสาร์อาทิตย์ เรื้อเอง ก็ไม่ยากอะไร ถอดออกมาทากาวปะเก็นดำ
    เงียบไปเลย ตกลง ม่ายต้องเสียอะไร แค่ค่ากาวปะเก็น 100 กว่าบาท
    แต่ที่มันอาจรั่วออกมาอีกก็เพราะว่ากาวที่ทา เวลาประกอบและขันสกรู มันก็ไปบดกาวออก
    ทำให้เนื้อกาวมันติดแค่ นิด ๆและยึดไม่แข็งแรงพอที่จะทน บู๊ชสูง ๆ ได้
    แต่ถ้าจะให้อยู่ ลองใช้ กาวแดง ที่ใช้งานสำหรับ งานทาเกลียวกันคลายดูครับ
    มีใช้ในโรงงาน( อีกละ )ผมลองแล้วแน่นตึบแต่ห้ามหมุนอีกนะครับ
    เพราะผมหมุน Bo และขี้เกียจถอดมาทากาว มันซึมออกมาอีกละ
    รู้ที่มามันแล้ว จากังวลไปใย อยู่ที่เราจะเลือกทำครับ
    http://www.jssthai.com/Default.aspx?pageid=14
    รถผมก็ทำอย่างนี้เหมือนกันครับ...แต่ให้ร้านเขาทำให้ครับ

User ID
    6462
    Status
    โพส
    153

รั่วกันเยอะจริงๆครับวันนั้นเข้า0ก็เจอเข้ามาเคลม มิตซูประเทศไทยน่าจะแก้ไขได้แล้วนะครับ

User ID
    33217
    Status
    โพส
    549

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ p_siri ดูโพส
    ของผมเคลมมาเรียบร้อยแล้วครับ ฟรีตลอดงานเคลมทั้งเทอร์โบ กับอินเตอร์ครับ
    ก็เลยถามราคามาว่าถ้าเสียเงินเองนี่มันเท่าไหร่ โบวีจีนี่ราคาลูกละ 32,000 อินเตอร์ 6,000 ครับ ราคา0 ยังไม่รวมvat ครับ
    น้าเข้าศูนย์ไหนครับ ช่วยบอกชื่อศูนย์และที่ตั้งด้วยครับศูนย์มิตซูดีๆหายากครับ ส่วนมากจะปฏิเสธความรับผิดชอบ ช่วยโพสตอบด้วยนะครับ

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

มันเป็นเฉพาะบางลูกครับ..ที่ัรั่ว..เกิดจากขั้นตอนประกอบที่ไม่เรียบร้อย..ปกติเค้าเคลมยกลูกครับเปลี่ยนอย่างเดียวไม่มีแกะมาซ่อม..แต่ถ้าเคลมไม่ได้อย่างที่น้าหลายๆท่านว่ามา..ช่างคงแกะมาทากาวแล้วอัดเข้าไปใหม่..

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้