สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 12 จากทั้งหมด 12

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    34103
    Status
    โพส
    14

Unhappy รบกวนน้าๆอีกรอบครับ สมาชิกใหม่ เปิ่นๆ โก๊ะๆ

เรื่องการใช้บอร์ดโพสข้อความครับ คือผมเข้าใจว่าเวลาตอบกระทู้แล้ว กดตรงช่องปิดกระทู้ แล้วมันจะไปโชว์ที่หน้าแรก แต่ดันมีรูปกุญแจล๊อค ไม่ทราบว่าจะปลดล๊อคกระทู้ยังไงครับ กระทู้ก่อนที่ผมโพสถามพี่ๆ น้าๆ ไว้เหมือนกัน ผมทำแบบเดียวกัน เห็นรูปกุญแจล๊อคก็ตกใจคิดว่า แอดมินล๊อคกระทู้ คิดว่าเราทำผิดกฏอะไรหรือป่าว ...... ขออภัยพี่ๆที่ต้องเสียเวลาเข้ามาช่วยตอบด้วยนะครับ
    มือใหม่ในบอร์ดนี้จริงๆ

กระทู้เนี้ยอ่ะครับ

http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=43163

User ID
    14143
    Status
    โพส
    1,981

มาตรฐาน ตอบ: รบกวนน้าๆอีกรอบครับ สมาชิกใหม่ เปิ่นๆ โก๊ะๆ

หมายถึงกระทู้มันปิดไปแล้วอะครับ โพสท์ตอบกระทู้ไม่ได้แล้ว

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน ตอบ: รบกวนน้าๆอีกรอบครับ สมาชิกใหม่ เปิ่นๆ โก๊ะๆ

ไม่มีปัญหาครับบ้านนี้มีแต่สมาชิกให้อภัย ปิดไปแล้วก๊อปมาวางแล้วตั้งใหม่ครับ จะโพสก็ไม่ต้องกดช่องปิดกระทู้ กดช่องส่งข้อความแบบกระทู้นี้ละเดี๋ยวโชว์หน้าแรกเอง มีหลายคนแล้วเหมือนกันที่ตั้งแล้วปิดกระทู้ตัวเอง เข้าไปอ่านอย่างเดียวไม่มีใครโพสตอบได้

User ID
    33675
    Status
    โพส
    91

น้า ไปออกที่ศูนย์ไหนครับ เซลล์พูดเหมือนกันเลยครับ
    ขอดูรูปรถน้าหน่อยครับ ผมก็ยังไม่รู้จะเลือกอะไรดีเลย
    รถที่จองไว้ สีดำ เมก้าแค็ป ช่วยแนะนำหน่อยครับ
    ติดของอะไรดี และสีอะไรดีครับ
    ขอบคุณมากมายครับผม

User ID
    34103
    Status
    โพส
    14

ขอบคุณพี่ๆ น้าๆ มากครับ ได้ยินแบบนี้แล้วรู้สึกอบอุ่นใจดีครับ สมาชิกใหม่ก็เก้ๆกังๆ ไปหน่อย 555

ผม ออกที่ศูนย์มิตซูรุ่งเจริญบางนา กม.26 ครับ ออกมาเป็นตัว 2.4 เมกกาแค็ป พอดีก่อนหน้านี้ที่ทำงานออกมาตัวนึ่ง ใช้มาได้ประมาณเดือน บอกตามตรงครับว่าก่อนหน้านี้ไม่เคยคิดมองเจ้าแมวเหมียวเลย ลองหาข้อมูลอยู่หลายยี้ห้อ แต่สุดท้ายพอได้ลองขับลองใช้รถที่ทำงาน ติดใจเรื่องความประหยัดและประทับใจ เรื่องค่าใช้จ่ายเวลาเดินทางไปไหนมาไหน (0.75-1 บาท/กม. ประหยัดดี) ก็เลยเข้ามาหาข้อมูลเพิ่มในบอร์ดนี้ยิ่งมั่นใจ ก็เลยลองเช็คเงื่อนไขกับเซลมิตซูแต่ละศูนย์ สุดท้ายมาจบที่ บางนา กม. 26 ของแถมและเงื่อนไขไม่รู้ว่าพี่ๆได้กันยังไงบ้าง ส่วนของผมได้ประมาณนี้ครับ

1 ฟรีประกันชั้น 1 (ศรีเมือง)

2 พ.ร.บ.

3 กรอบป้ายทะเบียน

4 ผ้ายางปูพิ้น

5 ม่านบังอดด

6 พวงกุญแจ

7 พ่นกันสนิม อันนี้ตอนแรกคิดว่าครั้งเดียว แต่วันนี้ไปรับรถ เซลบอกว่าได้ปีละ 2 ครั้ง 5 ปี (ปกติเป็นแบบไหนครับ)

8 เคลือบสีรถ

9 พื้นปูกระบะไลน์เนอร์

10 ฟิล์มกรองแสง 3M

11 เซ็นเซอร์ถอย 4 จุด รุ่นจอกระจก (อันนี้ขอเพิ่มครับ เดิมแบบ 2 จุดไม่มีจอกระจก)

12 เบ้ารองมือกันรอย (ขอเพิ่มครับ)

13 ส่วนลด 20000 บาท (เดิมเซลให้ 15000 บาท)

14 GPS นำทาง (รุ่นหรือยี้ห้อ Z9 อะไรเนี้ยแหล่ะ ยังใช้ไม่เป็นเลยครับ 555)..ส่วนนี้ขอเพิ่มครับ

15 ผ้าชามัวร์ 2 ผืน (ขอเพิ่มครับ เดิมขอไป 1 แต่คิดได้ว่าคันแรกเจ้านายไม่ได้ขอเลยขอเผื่อเจ้านายอีกผืน เป็น 2 ผืนครับ อิอิ..)

16 ที่วาง โทรศัพย์ทรง iphon แบบติดกระจก (รายการนี้ก็ขอเพิ่มครับ แต่เซลบอกว่า "พี่หนูหารายการนี้ไม่ได้อ่ะ เอาเป็นอย่างอื่นได้ไหม หรือจะเอาชามัวร์อีกผืนเป็น 3 ผืน หรือจะให้หนูเติมน้ำมันให้พี่อีก 300 บาท ดี)

ประมาณนี้ครับ....อ้อ ..อีกรายการ ไม่รู้ว่าเป็นของแถมไหม เห็นเซลบอกว่า ปกติไม่มีติดรถมา คือ "เบาะแค๊ป" ครับ

ส่วน รูปวันนี้ถ่ายที่ศูนย์มาเหมือนกันครับ แต่ตอนนี้ยังหาวิธเอารูปลงคอมไม่ได้เลย ไม่รู้เจ้าพอท USB มามีปัญหาอะไรช่วงนี้ก็ไม่รู้ บลูธูทก็ซิงค์ไม่ผ่าน ..ยังไงจะหาทางลงให้ชมครับ พี่ๆ น้าๆ (แอบสงสัยมานานแล้วครับ ว่า ทำไมแทนตัวเพื่อนในบอร์ดว่า "น้า" กันครับ ขำ ขำ นะครับ ) ผมชื่อวุฒินะครับ สมาชิกใหม่ ยังไงพี่ๆน้าๆช่วยชี้แนะด้วยนะครับ

....ขอบคุณครับผม .....

User ID
    34103
    Status
    โพส
    14

ชื่อ:  2012-07-03 10.06.47.jpg
ครั้ง: 781
ขนาด:  150.2 กิโลไบต์

เนี้ยครับสีเทาดำ ฟิล์มก็ประมาณนี้ครับ ปรอทนิดๆ

User ID
    33675
    Status
    โพส
    91

สวยมากมายครับผม
    ของ 3 m ใช่มะน้าครับ แล้วเบอร์เท่าไหร่บอกหน่อยครับ รูปด้านข้างไม่มีเหรอครับน้า
    แล้วเซล์เขาไม่แถมไฟตัดหมอกมาให้เหรอครับ
    ขอบคุณมากมายครับ

User ID
    34103
    Status
    โพส
    14

ของ 3m ครับ หน้า 40 รอบคัน 60 เอาแบบกลางคืนขับสบายๆ ไม่ต้องเพ่งมากครับ ไฟตัดหมอกไม่ได้ขอครับ ถ้าท่านใดขอได้ก็ยินดีด้วยครับ

User ID
    33675
    Status
    โพส
    91

ผมมีคำถามหลายอย่างอยากถามน้าครับ แต่ผมหา pm ไม่เจอ อยากถามหลังไมล์น่ะครับ
    มันไม่มี pm ใช่ไหมครับเว็บบอร์ดนี้
    ขอบคุณมากมายครับผม

User ID
    34103
    Status
    โพส
    14

โทรมาคุยกันก็ได้ครับพี่ ผมก็ไม่รู้ว่าเขา pm กันตรงไหน ผมก็สมาชิกใหม่ครับ 087-7991187 วุฒิ ครับ

User ID
    36821
    Status
    โพส
    86

รถสวยครับ

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

เข้าบ่อยๆเดี๋ยวเนียนเองครับ

ข้อมูลกระทู้