หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 29 จากทั้งหมด 29

กระทู้: รถน้า ๆ ท่านใด มีไอน้ำเกาะในโคมไฟหน้าทั้งสองข้างบ้างไหมครับ แชร์หน่อยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    23476
    Status
    โพส
    268

มาตรฐาน ตอบ: รถน้า ๆ ท่านใด มีไอน้ำเกาะในโคมไฟหน้าทั้งสองข้างบ้างไหมครับ แชร์หน่อยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ parn-design ดูโพส
    ของจากโรงงานเลยเปล่าครับ. ส่วนมากที่เจอบ่อยบริเวณเลนส์ลอก. อิอิอิ. ได้ใจจริง.
    เอ! น้า parn-design มีความรู้เรื่องไฟ รถดีมากเลยครับ ไม่ทราบทำงานที่ใหนครับ

TTC 2724 TTC-Member
    User ID
    3696
    Status
    โพส
    2,181

มาตรฐาน ตอบ: รถน้า ๆ ท่านใด มีไอน้ำเกาะในโคมไฟหน้าทั้งสองข้างบ้างไหมครับ แชร์หน่อยครับ

เรื่องของเรื่องก็คือ ผมเปลี่ยนเป็นหน้าปาฯ
    กันชนหน้าที่อู่ทำสีมาผิดเบอร์ (ของผมสี a72) ที่อู่ทำสีไทรทันอีกตัว สีอ่อนกว่า
    ที่อู่ก็เลย ประกอบเสร็จแล้วก็พ่นสีเลย ลองเอาไดร์ร้อนเป่าแล้วก็ไม่หายครับ
    คิดว่าเป็นไอสีที่ตอนพ่นนี่แหละครับ อาจจะมีไอเข้าไปในตัวโคม

User ID
    19580
    Status
    โพส
    624

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pream11 ดูโพส
    เอ! น้า parn-design มีความรู้เรื่องไฟ รถดีมากเลยครับ ไม่ทราบทำงานที่ใหนครับ
    อดีตเคยอยู่โรงงานผลิตไฟรถยนต์แห่งหนึ่งครับ. (otiok). ลองเรียงใหม่ดูครับ.

จะแกล้งถามผมทำไม่ครับน้า. เดี่ยวว่างๆจะไปเยี่ยมโซนนั้นสักหน่อย.

User ID
    19580
    Status
    โพส
    624

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Plawansai ดูโพส
    เรื่องของเรื่องก็คือ ผมเปลี่ยนเป็นหน้าปาฯ
    กันชนหน้าที่อู่ทำสีมาผิดเบอร์ (ของผมสี a72) ที่อู่ทำสีไทรทันอีกตัว สีอ่อนกว่า
    ที่อู่ก็เลย ประกอบเสร็จแล้วก็พ่นสีเลย ลองเอาไดร์ร้อนเป่าแล้วก็ไม่หายครับ
    คิดว่าเป็นไอสีที่ตอนพ่นนี่แหละครับ อาจจะมีไอเข้าไปในตัวโคม
    ไม่น่าเข้าในโคมได้น่ะครับน้าปลา. (หากใส่หลอดไฟอยู่)

User ID
    32635
    Status
    โพส
    485

ผมเข้าไปตามเวบกะบะรถเพื่อนบ้าน ทั้ง บีที ฟอร์ด และ ออลนิว ก็เจอปัญหาไอน้ำเกาะในโคมเยอะเหมือนกันครับ
    แปลกใจทำไหมบางคันเจอบางคันไม่เจอ หรือ น้า ๆ บางท่านไม่ทันสังเกต แบบว่าประมาณขับมาจอดแล้วเข้าบ้านเลย อะครับ
    คันของผมก็เจอหลายหน อาการนี้ ตราบใดน้ำยังไม่เข้าโคม ไม่อยากซีเรียสแล้วครับ กลัวแต่ว่าโคมข้างในมันจะหมองหรือเปล่า

User ID
    19580
    Status
    โพส
    624

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ khanlert ดูโพส
    ผมเข้าไปตามเวบกะบะรถเพื่อนบ้าน ทั้ง บีที ฟอร์ด และ ออลนิว ก็เจอปัญหาไอน้ำเกาะในโคมเยอะเหมือนกันครับ
    แปลกใจทำไหมบางคันเจอบางคันไม่เจอ หรือ น้า ๆ บางท่านไม่ทันสังเกต แบบว่าประมาณขับมาจอดแล้วเข้าบ้านเลย อะครับ
    คันของผมก็เจอหลายหน อาการนี้ ตราบใดน้ำยังไม่เข้าโคม ไม่อยากซีเรียสแล้วครับ กลัวแต่ว่าโคมข้างในมันจะหมองหรือเปล่า

มีทุกยี่ห้อครับอาการนี้. จะมากหรือน้อยอยู่ที่อากาศครับและเวลา. ส่วนเรื่องโคมหมอกนั้นผมนานครับแต่ที่แน่ๆผมว่าหน้าเลนส์ลอกก่อนชัวร์

User ID
    32635
    Status
    โพส
    485

มีทุกยี่ห้อครับอาการนี้. จะมากหรือน้อยอยู่ที่อากาศครับและเวลา. ส่วนเรื่องโคมหมอกนั้นผมนานครับแต่ที่แน่ๆผมว่าหน้าเ ลนส์ลอกก่อนชัวร์

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

ตอนแรกผมก็ตกใจ พอวิ่งไปสักพักก็หายไปหมด

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ khanlert ดูโพส
    เจอมา ช่วงนี้แถวบ้านฝนตกเกือบทุกวัน พาครอบครัวไปซื้อของห้าง บัวใหญ่ ตอนจอดรถ แฟนทัก อ้าว โคมไฟหน้าทั้งสองข้าง ไอน้ำเกาะเต็มเลยครับ ไม่ได้ถ่ายรูปใว้ ว่า วันจันทร์เอาเข้าศูนย์ (รถออกมาไม่ถึงเดือนทีครับ พลัส สี่ประตู ออโต้ วีจีใหม่ครับ ) พอซื้อของเสร็จออกจากหน้าง อ้าวไอน้ำในโคมหายไปหมดแล้ว ตั้งแต่นั้นจนถึงตอนนี้ก็ยังปกติครับ แต่ไม่มีน้ำเข้าโคมนะครับ ควรทำไงครับ หรือ ปกติ
    คงต้องหมั่นสังเกตุแล้วครับ ถ้ามีอีกว่าจะถ่ายรูป ไปคุยกับศูนย์สักหน่อย
    ในคู่มือถ้าจำไม่ผิด มีแจ้งไว้ครับน้า

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้