หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 78

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

มาตรฐาน ตอบ: บริบทของความเร้าใจกับ triton cng ( lpg )

สุดยอด เยี่ยม ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    14845
    Status
    โพส
    522

มาตรฐาน ตอบ: บริบทของความเร้าใจกับ triton cng ( lpg )

ใส่ลิมิเต็ดของอะไรหรอครับ พอดีอยากจะใส่อยู่ แต่ไม่มีข้อมูลเลยว่าใส่ตัวไหนได้

User ID
    27822
    Status
    โพส
    597

รถแรงมาแว๊ววว ฟิ้วๆๆ

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ fort ดูโพส
    เรื่องคลัชเนี่ยทางพี่ตุ๋ย mitsusport จัดการให้หมดเรียบร้อยครับไม่ว่า หวีคลัช ผ้าคลัช จานกด ลูกปืน เปลี่ยนใหม่หมด ( พอดีวันนี้ให้พี่เขาใส่ลิมิเต็ดเพิ่มให้ครับเพราะเวลาขับหน้าฝนก็ช่วยเพิ่มความมั่นใจขึ้นมาได้อีกระดับนึง ออกตัวแรงมั่นใจหน่อยเคยออกตัวเวลาบูสต์มารอเนี่ยท้ายรถเคยปัดครั้งนึง เสียวครับ) รถโมเนี่ยอย่างไรจะทำให้คลัชนิ่มเหมือนรถเดิมคงเป็นไปไม่ได้ครับ ถ้าแรงบิดแรงม้าเพิ่มขึ้นถ้าใช้ผ้าคลัชเดิมจานกดคลัชออกแรงได้เท่าเดิม เวลาออกตัวก็คงไม่ต้องวิ่งไปไหนแล้วครับคงสลิปหมด คลัชโมมันก็ต้องตึงขึ้นมาสักหน่อยแต่ก็ยังคงยอมรับในการขับขี่แบบปกติได้ ต้องทำใจนะครับถ้าจะเอานิ่มแบบรถเดิมคงเป็นไปไม่ได้ รถเดิมเนี่ยผมว่าคลัชเดิมดีที่สุดนะสบายเท้าด้วย ส่วนที่ว่าปัญหาเสียงดังทั้งตอนที่ใช้แบบเดิมๆ และโมฯมาผมยังไม่เคยเจอนะครับ

ผมไม่ค่อยชอบขับแบบ Sport เท่าไหร่
    คงไม่ไหวคลัชแต่งหล่ะครับ

รถผมวิ่งไปเจ็ดพันกว่าโลเอง..
    แค่ตอนนี้อยากทำยังไงก็ได้ ให้คลัชมันหายดัง แต๊ก แต๊ก แต๊ก
    เพราะเครื่องยิ่งร้อนยิ่งดังแรง
    http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=41451

รถน้าใช้ไปกี่กิโลแล้วก่อนจะโมน่ะครับ
    และก็ผมงงว่าทำไมต้อง "e85 เท่านั้น..!!!เน้นว่าเท่านั้นครับ"
    ถ้าเิติมแก๊สโซฮอล 91 หรือ 95 จะเป็นยังไง มีผลอะไรต่อเครื่อง

แล้วก็น้ำมัน E85 นั้น
    นอกจากมันจะกัดกร่อนสายยางต่างๆ แล้ว
    มันจะกัดกร่อนลูกสูบ บ่าวาล์วอะไรพวกนี้ด้วยมั้ยครับ

User ID
    17583
    Status
    โพส
    32

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ iamday ดูโพส
    ผมไม่ค่อยชอบขับแบบ Sport เท่าไหร่
    คงไม่ไหวคลัชแต่งหล่ะครับ

รถผมวิ่งไปเจ็ดพันกว่าโลเอง..
    แค่ตอนนี้อยากทำยังไงก็ได้ ให้คลัชมันหายดัง แต๊ก แต๊ก แต๊ก
    เพราะเครื่องยิ่งร้อนยิ่งดังแรง
    http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=41451

รถน้าใช้ไปกี่กิโลแล้วก่อนจะโมน่ะครับ
    และก็ผมงงว่าทำไมต้อง "e85 เท่านั้น..!!!เน้นว่าเท่านั้นครับ"
    ถ้าเิติมแก๊สโซฮอล 91 หรือ 95 จะเป็นยังไง มีผลอะไรต่อเครื่อง

แล้วก็น้ำมัน E85 นั้น
    นอกจากมันจะกัดกร่อนสายยางต่างๆ แล้ว
    มันจะกัดกร่อนลูกสูบ บ่าวาล์วอะไรพวกนี้ด้วยมั้ยครับ
    ผมใช้รถมาเกือบๆปี 30,000 km. ไม่เคยเจอปัญหาคลัชเสียงดังครับ ลุยน้ำก็ลุยนะ ตอนน้ำท่วมก็ได้ไทรทันคันนี้แหละ(ผมอยู่ตลิ่งชัน) เรื่องน้ำมัน E85 ผมเห็นร้านโมดิฟายหลายๆค่ายหันมาใช้ E85 จูนกันเยอะนะครับเป็นเพราะว่า E85 น่าจะให้ค่าความร้อนของเชื้อเพลิงได้ดี กำลังงานที่ให้กับลูกสูบก็ต้องดีด้วยเช่นกัน (basic กำลังของเครื่องยนต์มาจากการเปลี่ยนพลังงานความร้อนเป็นพลังงานกล ) ถ้าเปลี่ยนไปใช้น้ำมันชนิดอื่นๆ อาจจะไม่เหมาะหรืออาจได้กำลังงานต่ำกว่าสู้ E85 ไม่ได้ เพราะแต่ละโปรแกรมการจูน มีช่วงจังหวะการฉีดน้ำมันต้องสัมพันธ์กับองศาการจุดระเบิด เชื้อเพลิงต่างกันระยะเวลาการเผาไหม้และเริ่มการเผาไหม้ในกระบอกสูบก็ต่างกัน ซึ่งแล้วแต่สูตรของจูนเนอร์แต่ละท่านครับ แต่รู้ๆ พี่ตุ๋ยทำแล้วแรง!!!!..ครับ....ท่อยางหรืออุปกรณ์ต่างๆเช่น หัวฉีด ก็ถูกเปลี่ยนมาใช้ให้เหมาะสมกับ E85 ครับ....แต่ไม่ถึงขนาดกัดกร่อนลูกสูบหรือบ่าวาล์วหรอกครับ

User ID
    31849
    Status
    โพส
    129

แน่นมาก ข้อมูล ชอบครับ

รถใหม่ แต่งไปอีกครึ่งคัน ราคา สวดยอด ทำทั้งที ใจเหมือนผมเลย ผมชอบทำอะไรมันทีเดียว ชุดใหญ่เลย แล้วไปไล่เก็ยรายละเอียดเล็กๆน้อยๆ

แต่ผมคงไม่มีตังค์ไปทำละแบบนี้ ใจไม่รัก

User ID
    14062
    Status
    โพส
    303

ของแต่งแต่ล่ะอย่าง สุดยอดมากครับ ^^

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ fort ดูโพส
    ผมใช้รถมาเกือบๆปี 30,000 km. ไม่เคยเจอปัญหาคลัชเสียงดังครับ ลุยน้ำก็ลุยนะ ตอนน้ำท่วมก็ได้ไทรทันคันนี้แหละ(ผมอยู่ตลิ่งชัน) เรื่องน้ำมัน e85 ผมเห็นร้านโมดิฟายหลายๆค่ายหันมาใช้ e85 จูนกันเยอะนะครับเป็นเพราะว่า e85 น่าจะให้ค่าความร้อนของเชื้อเพลิงได้ดี กำลังงานที่ให้กับลูกสูบก็ต้องดีด้วยเช่นกัน (basic กำลังของเครื่องยนต์มาจากการเปลี่ยนพลังงานความร้อนเป็นพลังงานกล ) ถ้าเปลี่ยนไปใช้น้ำมันชนิดอื่นๆ อาจจะไม่เหมาะหรืออาจได้กำลังงานต่ำกว่าสู้ e85 ไม่ได้ เพราะแต่ละโปรแกรมการจูน มีช่วงจังหวะการฉีดน้ำมันต้องสัมพันธ์กับองศาการจุดระเบิด เชื้อเพลิงต่างกันระยะเวลาการเผาไหม้และเริ่มการเผาไหม้ในกระบอกสูบก็ต่างกัน ซึ่งแล้วแต่สูตรของจูนเนอร์แต่ละท่านครับ แต่รู้ๆ พี่ตุ๋ยทำแล้วแรง!!!!..ครับ....ท่อยางหรืออุปกรณ์ต่างๆเช่น หัวฉีด ก็ถูกเปลี่ยนมาใช้ให้เหมาะสมกับ e85 ครับ....แต่ไม่ถึงขนาดกัดกร่อนลูกสูบหรือบ่าวาล์วหรอกครับ
    ผมเริ่มงงหล่ะครับ
    ตกลงคลัชผมดังเป็นปกติ
    หรือรถน้าผิดปกติที่ไม่ดัง

ส่วนเรื่องน้ำมัน e85 อ๊อกเทน สูงกว่าน้ำมันทั่วไป ก็เลยแรงนี่เอง ^^

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ iamday ดูโพส
    ผมเริ่มงงหล่ะครับ
    ตกลงคลัชผมดังเป็นปกติ
    หรือรถน้าผิดปกติที่ไม่ดัง

ส่วนเรื่องน้ำมัน e85 อ๊อกเทน สูงกว่าน้ำมันทั่วไป ก็เลยแรงนี่เอง ^^
    ตกลงน้าเดย์ ยังไม่ได้เครมครัชเหรอครับ

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MUNIC ดูโพส
    ตกลงน้าเดย์ ยังไม่ได้เครมครัชเหรอครับ
    ยังครับ
    เพราะต้องไปวันธรรมดา
    ผมหยุดงานแล้วโดนหักเยอะ
    ก็เลยยังไม่ได้ไปเครม

อีกอย่างคือไม่แน่ใจว่าเครมที่ไหนจะดีที่สุด
    สรุปคือหาความมั่นใจไม่ได้เลย ว่ามันจะหายได้จริงๆ น่ะครับ *-*

User ID
    5898
    Status
    โพส
    482

อยากแรง แต่มันแพง สู้ไม่ไหว ขอแค่ได้ลองขับให้ได้ชื่นใจก็พอแล้วค้าบ ด้วยความเคารพ

User ID
    17583
    Status
    โพส
    32

อยากทราบว่าแรงอย่างไรไปลองขับได้ครับที่อู่ของพี่ตุ๋ย mitsusport สำหรับท่านที่สนใจ limited ผมไปใส่มาเรียบร้อยแล้วครับ ราคา 4500 บาท พี่ตุ๋ยเขามีบริการครับ

User ID
    14845
    Status
    โพส
    522

ร้านอยู่ตรงไหนครับ สนใจ limited

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

อยากทราบว่าแรงอย่างไรไปลองขับได้ครับที่อู่ของพี่ตุ๋ย mitsusport สำหรับท่านที่สนใจ limited ผมไปใส่มาเรียบร้อยแล้วครับ ราคา 4500 บาท พี่ตุ๋ยเขามีบริการครับ
    ราคานี้พร้อมซิ่งเลยใช่ไหมครับน้า

User ID
    13388
    Status
    โพส
    388

สนใจ Limited ใส่กับเฟืองท้ายเดิม 4.875 ใช่ไหมครับ (ไม่ใช่เปลี่ยนเฟืองท้านนะ เดี๋ยวอัตราทดเปลี่ยนวิ่งไม่ออกกันพอดี ยางใหญ่ด้วยซ้ำ)
    และใช้ Limited ของอะไรครับ ราคานี้ขับไปเปลี่ยนได้เลยไหม

User ID
    17583
    Status
    โพส
    32

ลองโทรนัดพี่เขาก่อนนะครับ ว่าของมีกี่ชุด และเช็คคิวดูว่าพี่เขาสะดวกไหม Limited ที่ใส่เนี่ยใส่กับชุดเฟืองท้ายเดิมครับ ไม่เปลี่ยนอัตราทดเพราะเราไม่ได้เปลี่ยนทั้งลูกนี่ครับใส่แต่ชุด limited อย่างเดียว
    ด้านบนถามว่าพร้อมซิ่งเลยเนี่ยให้บวก+ ไปจาก limited อีก 100,000 นึงครับ ถึงจะมันส์ได้ เข้าไปเยี่ยมชมเว็บพี่เขาดูนะครับและสอบถามรายละเอียดกับพี่ตุ๋ยเขาเองครับ http://www.mitsusport.com/

User ID
    32102
    Status
    โพส
    349

ผมกะรอสักสามปีรอหมดประกันก่อนแล้วไปเจอกันครับ เพราะตอนนี้อืดจริงๆครับ แต่ว่า 0-100 เนี้ยมันไปกี่วิครับ เพราะผมก็ไม่ชอบขับเร็วแต่ชอบต้นๆอะครับผมว่ามันสนุกกว่าครับ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

ลองโทรนัดพี่เขาก่อนนะครับ ว่าของมีกี่ชุด และเช็คคิวดูว่าพี่เขาสะดวกไหม Limited ที่ใส่เนี่ยใส่กับชุดเฟืองท้ายเดิมครับ ไม่เปลี่ยนอัตราทดเพราะเราไม่ได้เปลี่ยนทั้งลูกนี่ครับใส่แต่ชุด limited อย่างเดียว
    ด้านบนถามว่าพร้อมซิ่งเลยเนี่ยให้บวก+ ไปจาก limited อีก 100,000 นึงครับ ถึงจะมันส์ได้ เข้าไปเยี่ยมชมเว็บพี่เขาดูนะครับและสอบถามรายละเอียดกับพี่ตุ๋ยเขาเองครับ http://www.mitsusport.com/

ขอบคุณครับน้าเดี๋ยว เดี๋ยวงดส่งส่วยให้เมีย ไม่ถึงปีก็คงจะได้ซิ่งกับน้าบ้าง

User ID
    17583
    Status
    โพส
    32

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pholnoy ดูโพส
    ผมกะรอสักสามปีรอหมดประกันก่อนแล้วไปเจอกันครับ เพราะตอนนี้อืดจริงๆครับ แต่ว่า 0-100 เนี้ยมันไปกี่วิครับ เพราะผมก็ไม่ชอบขับเร็วแต่ชอบต้นๆอะครับผมว่ามันสนุกกว่าครับ
    ขอว่างๆหน่อยครับเดี๋ยวจะลองใช้ zd เทสดู เหมือนกันครับ..ไม่ชอบขับรถเร็ว ชอบแบบ แซงแล้วให้ขาด ขับแบบมั่นใจ แต่แช่ 160..170...180 ไม่เอาครับกลัว...ยอมรับครับ

User ID
    32102
    Status
    โพส
    349

รอผลเทส0-100 ครับ แต่ผมกะงบไว้แสนนึง ไม่รู้จะอยู่อะเปล่าผมไม่เน้นของแต่งคร๊าาาาาาบ

หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้