หน้า 1 จากทั้งหมด 4 หน้า 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 78

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    17583
    Status
    โพส
    32

มาตรฐาน บริบทของความเร้าใจกับ triton cng ( lpg )

ชื่อ:  รูปแรก.jpg
ครั้ง: 8987
ขนาด:  55.1 กิโลไบต์ผมถอย TRITON CNG มาเมื่อเดือน สค.-54 ปัจจุบันนี้ก็เกือบๆ 1 ปีพอดี เหตุผลหลักๆก็คืออยากได้รถเบนซินติดก๊าซเอาไว้วิ่งทำงานสักคันเพราะจะลากแต่ fortuner คันเดียวคงไม่ไหว แต่พอใช้ได้สักประมาณ 2-3 เดือนก็เริ่มมีความรู้สึกอึดอัดกับอัตราการเร่งหรือการขับขี่โดยปกติเพราะส่วนตัวเป็นคนทำงานเยอะและต้องแข่งกับเวลาพอสมควร ในบางอารมฌ์จึงรู้สึกอึดอัดมากเพราะไปไม่ได้ดั่งใจเท่าที่ควร ก็เลยมองหาว่ามีใครจับ TRITON เบนซินไปโมดิฟายบ้างแต่ต้องอยู่ใน concept ที่ว่าสามารถใช้ก๊าซสลับน้ำมันได้เหมือนเดิม
    จนกระทั่งวันนึงก็เจอสำนักแต่ง mitsusport โดยพี่ตุ๋ย กระทิงแดง คลอด project TRITON เบนซินและสามารถใช้ก๊าซ lpg ออกมา....ว้าว..โดนใจเป็นอย่างมาก ผมเลยตัดสินใจไปลองขับดูและไม่รอช้าที่จะนัดพี่ตุ๋ยเข้าไปดำเนินการ !!!..!!! ขอบอกว่าถูกใจจริงๆครับ เรียกว่า TRITON ของผมเปลี่ยนไปแบบพลิกฟ้าพลิกแผ่นดินกันเลยทีเดียว มาดูกันครับว่าที่เปลี่ยนไปมากขนาดนั้นมีอะไรบ้าง

User ID
    17583
    Status
    โพส
    32

มาตรฐาน ตอบ: บริบทของความเร้าใจกับ triton cng ( lpg )

ชื่อ:  กล่อง.JPG
ครั้ง: 5345
ขนาด:  42.1 กิโลไบต์ ชื่อ:  ล้อบนรถ.JPG
ครั้ง: 5430
ขนาด:  43.2 กิโลไบต์ ชื่อ:  ล้อในกล่อง.JPG
ครั้ง: 5646
ขนาด:  43.9 กิโลไบต์ แน่นอนครับผมว่ากันด้วยล้อก่อนเลย volk te37 ขอบ 18" เบิกใหม่ไปเลยครับ ของเดิมใช้ bf goodrich ขอบ 16" at

User ID
    31849
    Status
    โพส
    129

มาตรฐาน ตอบ: บริบทของความเร้าใจกับ triton cng ( lpg )

น่าดูชม อย่าลืมลงราคา ค่างวดด้วยนะครับ

User ID
    17583
    Status
    โพส
    32

ชื่อ:  ยางเดิม.jpg
ครั้ง: 6361
ขนาด:  48.5 กิโลไบต์ นี่เป็นยางเดิมก่อนเปลี่ยน แต่ความที่ชอบ bf เพราะใช้แล้วนุ่มเงียบเกาะถนนเยี่ยมเมื่อเปลี่ยนมาใช้ขอบ 18" แต่ยางก็ยังคงเป็น bf อยู่ดีแต่เปลี่ยนมาใช้ long trial ชื่อ:  longtrail.jpg
ครั้ง: 6334
ขนาด:  45.5 กิโลไบต์ แหมพอจับเข้าคู่กับ te37 เนี่ยเท่ห์ไม่เบาเลยครับ

User ID
    30360
    Status
    โพส
    3,722

ยัดโบว์เลยหรอครับน้า ค่าเสียหายเท่าไหร่ครับ เห็นกระทู้ในคลับเราค่าเสียหาหนักเอาการ(งบน้อยครับ)

User ID
    17583
    Status
    โพส
    32

ชื่อ:  553_resize.JPG
ครั้ง: 5063
ขนาด:  50.0 กิโลไบต์ แน่นอนครับเมื่อรถแรงสิ่งที่หลีกเลี่ยงไม่ได้ก็คือเบรค!!..ต้องเอาอยู่ครับ ผมก็เลยไปหา end less มือสองสภาพอย่างนางฟ้าครับจับได้มา 60,000 บาทขาดตัวครับ ( เมื่อด้านบนมีเพื่อนสมาชิกถาม ถ้าเรื่องล้อก็ 105,000 บาทครับ ) ชื่อ:  ENDLESS.JPG
ครั้ง: 5295
ขนาด:  49.9 กิโลไบต์ พอจับมาเข้ากับ te37 โหดสุดๆไปเลยใช่ไหม ชื่อ:  ล้อกับเบรค.jpg
ครั้ง: 8197
ขนาด:  61.5 กิโลไบต์

User ID
    17583
    Status
    โพส
    32

แหม..ในระหว่างกำลังโพสต์มีเพื่อนสมาชิกถามมาทันที ผมขออนุญาตตอบทีเดียวตอนท้ายนะครับ ตอนนี้ดูรูปให้มันส์ต่อเลยครับ ผมถ่ายเก็บไว้เยอะ ชื่อ:  รถด้านข้าง.jpg
ครั้ง: 5805
ขนาด:  57.3 กิโลไบต์ ชื่อ:  รถเปิดฝา.jpg
ครั้ง: 5114
ขนาด:  62.6 กิโลไบต์ ผมจะค่อยๆ ไล่เรียงไปทีละส่วนแล้วกันครับ

User ID
    17583
    Status
    โพส
    32

ถ้าสังเกตุให้ดีจะเห็นฝากระโปรงหน้ามีช่องใช่ไหมครับ เป็นเคฟล่าร์งานของ akana เขาครับ (แก้มข้างยังทำไม่เสร็จเพราะจะกลายเป็นหัวคาร์บอนซะหน่อย)ชื่อ:  akana.jpg
ครั้ง: 9501
ขนาด:  41.7 กิโลไบต์ ชื่อ:  ฝาเจาะ.jpg
ครั้ง: 8838
ขนาด:  63.2 กิโลไบต์ ชื่อ:  298.jpg
ครั้ง: 16169
ขนาด:  271.8 กิโลไบต์

User ID
    17583
    Status
    โพส
    32

ขอโทษครับ..รูปด้านบนลืมลดขนาดไฟล์ ชื่อ:  HOTBIT.JPG
ครั้ง: 5227
ขนาด:  39.6 กิโลไบต์ สำหรับในส่วนของช่วงล่างผมมั่นใจใน hotbit ครับ รถที่บ้านใช้แต่ hotbit ครับ ทั้งแหนบทั้งสปริงยกให้ hotbit ทั้งหมดครับ นุ่มหนึบขับรูดสบายๆ ใครวิ่งเส้นบรมฯ ปิ่นเกล้า-นครชัยศรี คงพอทราบดีครับผมบ้านอยู่แถวนั้นใช้ triton วิ่งรูดปรื๊ดๆ สบายๆครับ
    ต่อไป ผมจะว่าในส่วนของเครื่องยนต์ครับว่าเป็นอย่างไรและทำอะไรกันไปบ้าง เชิญหัวข้อด้านล่างเลยครับ

User ID
    17583
    Status
    โพส
    32

อย่างที่บอก project ทั้งหมดเป็นของพี่ตุ๋ย mitsusport แต่จะบอกว่ามีอะไรบ้าง ชื่อ:  ห้องเต็ม.jpg
ครั้ง: 6201
ขนาด:  65.8 กิโลไบต์ มีโบเป็นของ mitsu ชื่อ:  โบ.jpg
ครั้ง: 4995
ขนาด:  52.3 กิโลไบต์ รหัสผมทราบครับแต่ผมอยากให้ไปใช้บริการกับพี่ตุ๋ยจะเหมาะสมกว่าครับ ชื่อ:  inter.jpg
ครั้ง: 5111
ขนาด:  55.8 กิโลไบต์ อินเตอร์วางแบบเนียนๆ ซ่อนอยู่ด้านในครับ

User ID
    17583
    Status
    โพส
    32

blow of valve เป็นของ TOMEIชื่อ:  TOMEI.JPG
ครั้ง: 4921
ขนาด:  40.7 กิโลไบต์ เห็นไหมครับพี่เขาเลือกใช้แต่ของดี

User ID
    17583
    Status
    โพส
    32

ส่วนของก๊าซเนี่ยครับน่าสนใจมากชื่อ:  ถังเดิม.jpg
ครั้ง: 5014
ขนาด:  56.9 กิโลไบต์ ดูจากรูปคงพอทราบว่าเป็น cng มาตั้งแต่เกิด แต่ผมก็จับออกเอาถัง lpg 96 ลิตรใส่เข้าไปแทนวางตำแหน่งเดิมเป๊ะชื่อ:  lpg.jpg
ครั้ง: 4835
ขนาด:  49.9 กิโลไบต์ ของเดิมเนี่ยจะเป็นถัง cng type2 ใช่ไหมครับ แต่ด้านในเป็นถัง lpg ไปแล้วครับ

เกิดเป็นมนุษย์สิ้นสุดแค่ต TTC-Member
    User ID
    35160
    Status
    โพส
    105

ว้าว!!!!!!!!!!!!!!!

User ID
    17583
    Status
    โพส
    32

แต่ข้อดีของชุดอุปกรณ์ cng ที่มาจาก scg เนี่ยคือหัวฉีดชื่อ:  หัวฉีด.JPG
ครั้ง: 4626
ขนาด:  35.1 กิโลไบต์ ของ keihin เนี่ยถือว่าเยี่ยมมากครับ ในส่วนของก๊าซเนี่ยผมเป็นผู้ดำเนินการเองทั้งหมด ก็จัดการปลดสายของ cng ออกซะแล้วนำสายที่เป็นของ lpg ใส่เข้าไปแทนและจุดติดตั้งก็ยงคงเป็นตำแหน่งเดิม ชื่อ:  ห้องเครื่องหม&#365.jpg
ครั้ง: 4737
ขนาด:  64.8 กิโลไบต์ หม้อต้มเนี่ยเลือกใช้ของ kml ซึ่งสามารถทำบูสต์ได้สูงดีไม่ต้องกังวลเรื่องจ่ายก๊าซไม่ทัน

TTC-02500, ฎฎ5492 TTC-Member
    User ID
    13981
    Status
    โพส
    45

เข้ามาชื่นชม ทั้งแรงและประหยัด

User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

จัดเต็มเลยที่เดียว เยี่ยมเลยครับ ผมกำลังจะออกPlus4D CNG อยู่เลยครับ เป็นแนวทาง...

User ID
    17583
    Status
    โพส
    32

ใช้ก๊าซเนี่ยปกติบ่าวาล์วก็สึกเร็วกว่าปกติอยู่แล้วและนี่เครื่องยิ่งรอบจัดกว่าเดิมเป็นเท่าตัวเลยต้องมีตัวช่วยหน่อยชื่อ:  flash.JPG
ครั้ง: 4454
ขนาด:  34.8 กิโลไบต์ เป็น flash lube แบบใช้ไฟฟ้าสั่งจ่าย ทั่วไปที่เห็นจะใช้แบบหยดกันสะเป็นส่วนมากและไม่สามารถคุมปริมาณการจ่ายได้ แต่ของผมเนี่ยสามารถจูนให้สัมพันธ์กับแรงม้าได้ ชื่อ:  ติดตั้งflash.JPG
ครั้ง: 4406
ขนาด:  48.4 กิโลไบต์ โมทั้งทีต้องสูดอากาศกันให้คล่องหน่อยใช่ไหมครับ ผมก็ต้องเลือกของซิ่งไปเลย ชื่อ:  blitz.jpg
ครั้ง: 4603
ขนาด:  66.0 กิโลไบต์ ครับกรอง blitz

User ID
    19396
    Status
    โพส
    106

อัตราสิ้นเปลืองก๊าซเป็นไงบ้างน้า

User ID
    17583
    Status
    โพส
    32

จริงๆแล้วเท่าที่ผมลองใช้ดูก็ไม่มีปัญหาเรื่องความร้อนครับ หม้อน้ำเดิมยังสามารถใช้ได้แต่อย่างว่าครับไหนๆก็ไหนๆ มันก็ต้องเอามันส์กันหน่อย ชื่อ:  บางมด.jpg
ครั้ง: 4907
ขนาด:  62.5 กิโลไบต์ ครับหม้อน้ำผมเลือกใช้ของบางมดครับเหนียวดีเพื่ออนาคตขยับเสตป

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

คันนี้เองต้นแบบ 4G64 Turbo ของสำนัก Mitsusport ตัวจริงเสียงจริงมาโชว์กันละ

แจงรายละเอียดได้เต็มที่เลยครับ หลายคนสนใจอยู่มาก

หน้า 1 จากทั้งหมด 4 หน้า 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้