หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 34

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    17070
    Status
    โพส
    283

มาตรฐาน ศูนย์ศรีราชา สุดห่วย

วันนี้ผมเอารถเข้าเช็ค 20000 โล ตั้งแต่เวลา 8.30 เสร็จ 14.00 ทางศูนย์อ้างว่าผมเปลี่ยนน้ำมันเกียร์และน้ำมันเฟืองท้ายด้วยเลยช้า แถมให้เช็ค เดินเบาสั่น
    ช่างบอกปรกติ ทั้งที่ประตูรถสั่นเป็นเจ้าเข้า พอกลับมาบ้าน เลยลองวัดระดับน้ำมันเครื่องปรากฏว่าอยู่ต่ำกว่าจุดล่างของไม้วัด ผมเซ็งเลยครับศูนย์นี้ทำผมไว้เยอะมาก
    เริ่มตั้งแต่ พันโลแรกเลย รถผมพวงมาลัยฝืด เครมแร็ค รอประมาณ 1 เดือน แล้วถึงวันนัดเปลี่ยน เช้าเอารถไปส่งเย็นไปรับรถ พอออกจากศูนย์ พวงมาลัยเอียง เอียงแบบ 45 องศา
    ตอนนั้นเวลา 4โมงกว่าแล้ว เอากลับเข้าศูนย์ ก็ว่าเด็กรับรถทำหน้าไม่พอใจ แล้วบอกว่าพรุ้งนี้มาใหม่ ผมก็เลยเอาไปตั้งเองดีกว่า พอกลับถึงบ้าน ดูรถ ลมแทบจับ ยางมะตอย เต็มรถเลยครับ ไม่รู้ช่างเอาไปลองที่ไหน มียางมะตอยถึงหลังคา เยอะมาก เช้าโทรเข้าศูนย์ ทางศูนย์บอกว่าจะเอานำ้มันก๊าดเช็ดให้ ผมกลัวว่าจะได้เอาน้ำมันล้างรถผม เลยเอาเข้าอู่สี จัดการ ขัดเครือบสี ต่อมา 10000 โล ผมเห็นในบิล ว่ามีค่า น้ำกลั่น ปรกติผมจะดูเองตลอด
    ก็ไม่ได้ว่าอะไร ขับรถกลับบ้าน อีก3 วันผมเปิดฝากระโปรงดู โอ...เกลือเต็มไปหมดเลยพอเปิดฝาดู น้ำกลั่นขึ้นมาเต็มจนแทบล้นออกมา ผมต้องใช้สลิงดูดออก มาเจอวันนี้ สุดจิงๆครับขอระบายหน่อย พอกันทีศูนย์ศรีราชา

TTC 2724 TTC-Member
    User ID
    3696
    Status
    โพส
    2,181

มาตรฐาน ตอบ: ศูนย์ศรีราชา สุดห่วย

ผมก็เข้าครั้งเดียวครับ รถเต็มถังวิ่งได้ 630+ พอเข้าศรีราชา เหลือ 570 กว่าๆ ผมเลยไปเข้าที่บ่อวินไม่ก็พัทยา สบายใจกว่าเยอะครับ

User ID
    19235
    Status
    โพส
    951

มาตรฐาน ตอบ: ศูนย์ศรีราชา สุดห่วย

20000โลเปลี่ยนนม.เกียร์ นม.เฟืองด้วยเหรอครับ มั่วไปหมดแล้วครับ
    ลองทำจดหมายแจ้งศูนย์ใหญ่หน่อยก็ดีครับ ให้ผ่านหูผ่านตาศูนย์ใหญ่หน่อยไม่แน่ฟรุ๊คมามีการปรับเปลี่ยนการบริการของศูนย์ให้ดีขึ้นก็ได้ครับ

User ID
    34328
    Status
    โพส
    109

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Plawansai ดูโพส
    ผมก็เข้าครั้งเดียวครับ รถเต็มถังวิ่งได้ 630+ พอเข้าศรีราชา เหลือ 570 กว่าๆ ผมเลยไปเข้าที่บ่อวินไม่ก็พัทยา สบายใจกว่าเยอะครับ
    ศูนย์บ่อวิน การให้บริการเป็นยังไงบ้างครับ พอดีผมเพิ่งย้ายมาทำงานที่นี่ครับ

User ID
    15848
    Status
    โพส
    138

ผมอยู่บ่อวินเข้าแต่พัทยาคับ ก็โอเคดี..

User ID
    15848
    Status
    โพส
    138

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nipper ดูโพส
    ศูนย์บ่อวิน การให้บริการเป็นยังไงบ้างครับ พอดีผมเพิ่งย้ายมาทำงานที่นี่ครับ
    ศูนย์บ่อวินเคยแต่เข้าเคลมประกันเปลี่ยนอะไหล่โป่งล้อคับ.. เอาเข้าเป็นจริงเป็นจังยังไม่เคย ยังไม่กล้า..

User ID
    20985
    Status
    โพส
    290

ชลบุรีเข้ามา 3ที่ในเครือมิตซูชลบุรี มีสาขา ชลบุรี พัทยา บ่อวิน

ประทับใจสุดคือ พัทยา บริการดีแต่รถเยอะไปหน่อย
    ลองลงมาคือ บ่อวิน บริการดี รถน้อย ชอบๆเด๋วนี้ไปแต่สาขานี้
    สาขา ชลบุรี ไม่ค่อยประทับใจ เพราะ บริการไม่ดีตั้งแต่เด็กรับรถ ห้องพักรับรอง เจ้าหน้าที่การเงิน แต่ช่างโอเค
    สาขา ศรีราชา ยังไม่เคยใช้บริการ

User ID
    34328
    Status
    โพส
    109

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sumet_k ดูโพส
    ศูนย์บ่อวินเคยแต่เข้าเคลมประกันเปลี่ยนอะไหล่โป่งล้อคับ.. เอาเข้าเป็นจริงเป็นจังยังไม่เคย ยังไม่กล้า..
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ JOE_Genki ดูโพส
    ชลบุรีเข้ามา 3ที่ในเครือมิตซูชลบุรี มีสาขา ชลบุรี พัทยา บ่อวิน

ประทับใจสุดคือ พัทยา บริการดีแต่รถเยอะไปหน่อย
    ลองลงมาคือ บ่อวิน บริการดี รถน้อย ชอบๆเด๋วนี้ไปแต่สาขานี้
    สาขา ชลบุรี ไม่ค่อยประทับใจ เพราะ บริการไม่ดีตั้งแต่เด็กรับรถ ห้องพักรับรอง เจ้าหน้าที่การเงิน แต่ช่างโอเค
    สาขา ศรีราชา ยังไม่เคยใช้บริการ
    ขอบคุณครับ ผมจะลองไปใช้บริการดูครับ

User ID
    7729
    Status
    โพส
    91

บ่อวินดีน้อยกว่า พัทยา นิดนึง

User ID
    267
    Status
    โพส
    354

ผมไปแต่มิตซูชลบุรี สาขาพัทยาและบ่อวินครับ เคยไปตรงข้ามเมืองจำลองมาครั้งหนึ่งไม่ไปอีกเลย

Bim_tcb129 TTC-Member
    User ID
    17301
    Status
    โพส
    1,581

เหมือนผมเลยครับศรีราชา เกือบจะซัดเด็กรับรถไปแล้วตอนนั้น

สมาชิกถาวร : TTC 00507 TTC-Member
    User ID
    3315
    Status
    โพส
    1,084

ศูนย์มานอยู่ตรงใหนของศรีราชาครับน้า ผมจะได้ไม่หลงเข้าไป

Bim_tcb129 TTC-Member
    User ID
    17301
    Status
    โพส
    1,581

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Bangpakong ดูโพส
    ศูนย์มานอยู่ตรงใหนของศรีราชาครับน้า ผมจะได้ไม่หลงเข้าไป
    อยู่ข้างๆดาราสมุทรเลยค่ายลูกเสือมาหน่อยนึง

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

ช่วยกันบอกต่อครับ จะได้ไม่มีคนเข้าไปใช้บริการ มันจะได้ปรับปรุงการให้บริการมั่ง

User ID
    81
    Status
    โพส
    1,073

อ้าว!! มีคนหลงเข้าไปอีก ฮึฮึ ผมก็เคยหลงเข้าไปครั้งหนึ่งเมื่อ 4-5 ปีที่แล้ว หลังจากนั้นไม่ไปเหยียบอีกเลย ขับรถผ่านยังไม่อยากเหลียวไปมองเลย

User ID
    11159
    Status
    โพส
    2,829

เซงอะผมยังต้องให้ศูนย์นี้เลินนิ่งกล่องให้อะที่อื่นเลินนิ่งไม่ได้อยากจะบ้า

User ID
    13860
    Status
    โพส
    2,783

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bim_tritonchonburi ดูโพส
    เหมือนผมเลยครับศรีราชา เกือบจะซัดเด็กรับรถไปแล้วตอนนั้น
    โหดแท้เหลา ไปครั้งนึงบอกว่ารถเยอะ ต้องนัดคิวไว้ผมหนีกลับเลย

VG 178 auto 4D ขาวมุก TTC-Member
    User ID
    35203
    Status
    โพส
    600

ผมก็อยู่ศรีราชาแต่ผมยังไม่เช็คระยะแรก ขอบข้อมูลครับ ผมยอมเปลืองนํ้ามันวิ่งไปโชว์รูมชลบุรี

TTC 2724 TTC-Member
    User ID
    3696
    Status
    โพส
    2,181

ผมอยู่ชลบุรียอมเสียเวลาไปพัทยาไม่ก็บ่อวินครับ

User ID
    29193
    Status
    โพส
    27

กำลังจะไปศูนย์นั้นพอดีเลยไม่ไปแล้วครับ แล้วศูนย์บ่อวินเอาน้ำมันเครื่องไปได้ไหมครับ เช็ค10000 โล

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้