หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 62

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    18837
    Status
    โพส
    2,194

มาตรฐาน ตอบ: ขอคำชี้แนะครับ 178 VG + Mon Max ECU

เรื่องความร้อนอย่าลืมมองนะ คร๊าบบบ เด๋วงานเข้า

ttc-02921 TTC-Member
    User ID
    16543
    Status
    โพส
    2,656

มาตรฐาน ตอบ: ขอคำชี้แนะครับ 178 VG + Mon Max ECU

User ID
    31963
    Status
    โพส
    45

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ohm4door ดูโพส
    เรื่องความร้อนอย่าลืมมองนะ คร๊าบบบ เด๋วงานเข้า
    ครับผม พอดีต้องให้เครดิตกะน้าวุฒิของเรา ผมได้เปลี่ยนวาล์วน้ำตามที่น้าวุฒิเคยตั้งกระทู้ไว้ช่วยได้เยอะเลยครับ

User ID
    31963
    Status
    โพส
    45

เชิญติชม แนะนำกันได้นะครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00464 TTC-Member
    User ID
    4080
    Status
    โพส
    423

สวยงามครับ แรงแน่นอนแบบนี้

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ komka ดูโพส
    ยินดีเลยครับน้าวุฒิ ว่าแต่จำผมได้มั้ย วีจีป้ายแดง นานและที่จะไปติดกล่องกะน้า ตอนนั้นน้าแนะนำผมดีมาก ประทับใจ แต่เราอยู่กันไกล ผมไม่ค่อยมีเวลาด้วย ไม่งั้นคงได้เจอกัน แต่ยังไงก็ขอขอบคุณน้าที่ให้คำแนะนำดีๆครับผม
    ถ้าจะให้ดีงานปีไทรทัน มานั่งดื่มกันสักหน่อยนะน้า 5555

User ID
    18837
    Status
    โพส
    2,194

แบบนี้แรงหน้าตั้ง

User ID
    17045
    Status
    โพส
    73

สวย แรง อยากทำตามเลยคับน้า

User ID
    34678
    Status
    โพส
    41

เทอร์โบเดิมขายไหมคับจะเก็บไว้เป็นอะไหล่

User ID
    31963
    Status
    โพส
    45

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ triton9440 ดูโพส
    เทอร์โบเดิมขายไหมคับจะเก็บไว้เป็นอะไหล่
    ขายครับ แต่ไม่รุเค้าขายกันเท่าไหร่อะ ลองโทรมาสอบถามได้ครับผม

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ komka ดูโพส

เชิญติชม แนะนำกันได้นะครับ
    ห้องเครื่องสวยเรียบง่าย แต่แฝงไปด้วยพลังงงงงงงงครับ

User ID
    31963
    Status
    โพส
    45

มาอัฟเดตครับผม ตอนนี้ 05 hr ลาโลกไปแล้วครับ 555 อยากจะบอกว่า ทุกอย่างอยู่ที่จูนเนอร์ทั้งสิ้น กว่าจะรู้ตัวก็ต้องเสียโบไปลูกนึง ผมไม่ขอเอ่ยถึงจูนเนอร์คนที่แล้วที่ทำให้ผมเสียโบไป แต่ผมจะขอพูดถึงจูนเนอร์คนใหม่ (ขั้นเทพ เทพจืง) ของค่าย ecu ถ้าใครใช้กล่อง ecu โทรหาผมได้เลยครับ ยินดีแนะนำให้ ตอนนี้ใส่โบดีแม็ก 3000 อยู่ วิ่งดีมากครับ ดีกว่า 05 ลูกเก่าอีก( อยู่ที่จูนเนอร์)

User ID
    34678
    Status
    โพส
    41

ไมล์วิ่งได้เท่าไรคับ ของผม โบvg กล่องเดียวกันได้ 190เอง

สมาชิกถาวร: TTC-00464 TTC-Member
    User ID
    4080
    Status
    โพส
    423

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ triton9440 ดูโพส
    ไมล์วิ่งได้เท่าไรคับ ของผม โบvg กล่องเดียวกันได้ 190เอง
    เฟืองท้ายหมดครับ

User ID
    4080
    Status
    โพส
    423

มาอัฟเดตครับผม ตอนนี้ 05 hr ลาโลกไปแล้วครับ 555 อยากจะบอกว่า ทุกอย่างอยู่ที่จูนเนอร์ทั้งสิ้น กว่าจะรู้ตัวก็ต้องเสียโบไปลูกนึง ผมไม่ขอเอ่ยถึงจูนเนอร์คนที่แล้วที่ทำให้ผมเสียโบไป แต่ผมจะขอพูดถึงจูนเนอร์คนใหม่ (ขั้นเทพ เทพจืง) ของค่าย ecu ถ้าใครใช้กล่อง ecu โทรหาผมได้เลยครับ ยินดีแนะนำให้ ตอนนี้ใส่โบดีแม็ก 3000 อยู่ วิ่งดีมากครับ ดีกว่า 05 ลูกเก่าอีก( อยู่ที่จูนเนอร์)
    เห็นด้วยครับ คนจูนขึ้นอยู่กับประสบการณ์และความเข้าใจเกียวกับเครื่องยนต์ รถแต่ละคันแต่ละยี่ห้อแตกต่างกันไป การฉีดน้ำมัน องศาการฉีดการจ่าย ต้องเข้าใจ ไม่งั้นใครก็จูนได้ครับไม่ใช่เรื่องง่ายที่จะเรียกตัวเองว่าจูนเนอร์ คนที่รับกรรมก็คือเจ้าของรถ คิดจะแรงต้องทำใจครับน้า โบ 3000 อย่าลืมต่อน้ำเลี้ยงนะครับ เดียวจะอยู่ไม่นานครับ

User ID
    31963
    Status
    โพส
    45

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ superman ดูโพส
    เห็นด้วยครับ คนจูนขึ้นอยู่กับประสบการณ์และความเข้าใจเกียวกับเครื่องยนต์ รถแต่ละคันแต่ละยี่ห้อแตกต่างกันไป การฉีดน้ำมัน องศาการฉีดการจ่าย ต้องเข้าใจ ไม่งั้นใครก็จูนได้ครับไม่ใช่เรื่องง่ายที่จะเรียกตัวเองว่าจูนเนอร์ คนที่รับกรรมก็คือเจ้าของรถ คิดจะแรงต้องทำใจครับน้า โบ 3000 อย่าลืมต่อน้ำเลี้ยงนะครับ เดียวจะอยู่ไม่นานครับ
    ขอบคุณครับ ท่อน้ำเลี้ยงก้ต่อครับผม ไม่ลืมเด็ดขาด เดี๋ยวจะอยู่ไม่ทน อิอิ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

ของผมมีอาการแปลกๆ อ่ะครับ ถ้าเปิดกล่องยกวิ่ง เวลาวิ่งอยู่เกียร์5 แล้วถ้ากดคันเร่งแบบกระทันหัน รถจะมีอาการสำลัก แล้วก็มีอาการวูบ 4-5 ที สะดุดปั๊กๆๆๆ แล้วก้ค่อยๆ พุ่งขึ้นพรวดๆ แต่กลับกันแต่ถ้าเชนลงเกียร์3 หรือเกียร์4 แล้วกดคันเร่งส่งไป อาการที่ว่ากลับไม่มี รถก็ไหลส่งดี ความเร็วไหลขึ้นดีปกติอ่ะ อาการแบบนี้มันเกิดจากอะไรอ่ะครับ หรือว่าผมต้องไปใส่ปั๊มติ๊กช่วยครับ เพราะช่างที่อู่บอกว่า น้ำมันมาถูกดึงมาจ่ายไม่ทัน ต้องใส่ปั๊มติ๊กชว่ย ช่างบอกลูกนึงอย่างดีๆ เลยก้ สามพันปลาย ถ้าของไต้หวันก็สองพันต้นๆ อ่ะครับ
    ด้วยความเคารพครับ..

User ID
    18136
    Status
    โพส
    134

ผมก็เคยเป็นครับ ช่วงลากเกียร์ 3 และ 4 จะมี่อยู่ ช่วงหนึ่ง สะอึก แต่ก็ว่าจะลองไปจูนใหม่ พอดีผมสั่งชุดอินเตอร์สำเหร็จมา ติดตั้งเอง เสร็จเรียบร้อย ว่าจะไปจูนเสียทีเดียวเลย จากหนองคายวิ่งไปหาช่างที่ขอนแก่น พอไปถึงช่างก็เสียบคอมขึ้นรถไปลองก่อน แต่ปรากฎว่า อาการสะอึกมันหายไปเลยครับ แต่รอบจะมาช้าอีกนิดหนึ่ง แต่พอบูทมาก็หงายเหมือนเดิมครับ แชร์ประสบการณ์สำหรับคนที่เจ็บมาเยอะพอควร ขอบคุณครับ

User ID
    31963
    Status
    โพส
    45

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    ของผมมีอาการแปลกๆ อ่ะครับ ถ้าเปิดกล่องยกวิ่ง เวลาวิ่งอยู่เกียร์5 แล้วถ้ากดคันเร่งแบบกระทันหัน รถจะมีอาการสำลัก แล้วก็มีอาการวูบ 4-5 ที สะดุดปั๊กๆๆๆ แล้วก้ค่อยๆ พุ่งขึ้นพรวดๆ แต่กลับกันแต่ถ้าเชนลงเกียร์3 หรือเกียร์4 แล้วกดคันเร่งส่งไป อาการที่ว่ากลับไม่มี รถก็ไหลส่งดี ความเร็วไหลขึ้นดีปกติอ่ะ อาการแบบนี้มันเกิดจากอะไรอ่ะครับ หรือว่าผมต้องไปใส่ปั๊มติ๊กช่วยครับ เพราะช่างที่อู่บอกว่า น้ำมันมาถูกดึงมาจ่ายไม่ทัน ต้องใส่ปั๊มติ๊กชว่ย ช่างบอกลูกนึงอย่างดีๆ เลยก้ สามพันปลาย ถ้าของไต้หวันก็สองพันต้นๆ อ่ะครับ
    ด้วยความเคารพครับ..
    ใช้กล่องของอารายหรอคับ ผมว่านะ ลองจูนใหม่ไล่ดีๆ รถเป็นตัวไหน ใช้โบของอาราย รถทำอะไรไปแล้วบ้าง ถ้าเป็นตัววีจี ขอบอกเลยว่าเรื่องหัวฉีดและน้ำมันหายห่วงครับถ้าจูนไม่เค้นมาก แต่คนจูนจะรู้ดี เค้าสามารถจูนหลบได้ ต้องคุยกับคนจูนดูดีๆอะครับ ระวังนะครับ คนจูนเป็นมีเยอะ แต่คนจูนเก่งๆและเข้าใจระบบมีน้อยครับ ผมเจอมากับตัวเองและ เชื่อเลยว่ามันอยู่ที่จูนจริงๆ

User ID
    578
    Status
    โพส
    323

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yutthasin ดูโพส
    ผมก็เคยเป็นครับ ช่วงลากเกียร์ 3 และ 4 จะมี่อยู่ ช่วงหนึ่ง สะอึก แต่ก็ว่าจะลองไปจูนใหม่ พอดีผมสั่งชุดอินเตอร์สำเหร็จมา ติดตั้งเอง เสร็จเรียบร้อย ว่าจะไปจูนเสียทีเดียวเลย จากหนองคายวิ่งไปหาช่างที่ขอนแก่น พอไปถึงช่างก็เสียบคอมขึ้นรถไปลองก่อน แต่ปรากฎว่า อาการสะอึกมันหายไปเลยครับ แต่รอบจะมาช้าอีกนิดหนึ่ง แต่พอบูทมาก็หงายเหมือนเดิมครับ แชร์ประสบการณ์สำหรับคนที่เจ็บมาเยอะพอควร ขอบคุณครับ
    ชุดอินเตอร์สำเร็จงานของที่ไหนครับ แล้วอินเตอร์ขนาดเท่าไรครับ แล้วรอรอบนานกว่าอินเตอร์เดิมมากหรือเปล่าครับ ขอโทษด้วยนะครับถามหลายข้อหน่อยครับ ผมมีโครงการเหมือนกันครับ

หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้