สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 13 จากทั้งหมด 13

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

มาตรฐาน ขอคำปรึกษาเรื่องต่อประกันหน่อยคับ

ตอนออกมาใหม่ๆ ประกันที่ติดรถให้มาเป็นของโตเกียวศรีเมือง ตอนนี้ประกันใกล้หมดผมเลยเช็คเบี้ยประกันของวิริยะ เค้าบอกว่า 19000 กว่าๆ ไม่มีซ่อมศูนย์ ให้อีก เลยอยากถามว่าเป็นข้อๆดังนี้
    1.น้าๆใช้ประกันของไรบ้างแล้วเบี้ยเท่าไหร่คับ
    2.ประกันประเภท 2 กับ 3 เป็นยังไง
    3.ประกันภัยของ บริษัทไรดีมั่งคับเช่น ธรชาติ ไทยพาณิชย์
    ขอบคุณคับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย banan053 : 12-07-2012 เมื่อ 16:44

User ID
    14686
    Status
    โพส
    834

มาตรฐาน ตอบ: ขอคำปรึกษาเรื่องต่อประกันหน่อยคับ

ผมหมดตุลานี้คับ 4d 178 hp คงต่อโตเกียวเหมือนเดิมคับ
    โตเกียว 17000 เบี้ยประกัน 610000 บาท
    ธนชาต 15500 เบี้ยประกัน 510000 บาท
    คูเนี่ย 17000 เบี้ยประกัน 510000 บาท

User ID
    19235
    Status
    โพส
    951

มาตรฐาน ตอบ: ขอคำปรึกษาเรื่องต่อประกันหน่อยคับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ banan053 ดูโพส
    ตอนออกมาใหม่ๆ ประกันที่ติดรถให้มาเป็นของโตเกียวศรีเมือง ตอนนี้ประกันใกล้หมดผมเลยเช็คเบี้ยประกันของวิริยะ เค้าบอกว่า 19000 กว่าๆ ไม่มีซ่อมศูนย์ ให้อีก เลยอยากถามว่าเป็นข้อๆดังนี้
    1.น้าๆใช้ประกันของไรบ้างแล้วเบี้ยเท่าไหร่คับ
    2.ประกันประเภท 2 กับ 3 เป็นยังไง
    3.ประกันภัยของ บริษัทไรดีมั่งคับเช่น ธรชาติ ไทยพาณิชย์
    ขอบคุณคับ
    ที่เดิมเตยเคลม(ฝ่ายผิดนะครับ)หรือเปล่าล่ะครับ ถ้าไม่เคยลองเช็คที่เดิมก่อน แล้วค่อยหาที่ใหม่ ถ้าเคยเคลมย้ายที่ใหม่ลองเช็คหลายๆที่ครับ ของวิริยะฯเบี้ยแพงอยู่แล้วครับ ไม่ลองของกรุงเทพดูครับ ผมยังใช้ของกรุงเทพอยู่ครับ ปีแรกเคลมฝ่ายผิดย้ายมาลงที่กรุงเทพฯดู
    ปล.ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับกรุงเทพฯนะครับ ลองหาหลายๆที่ครับไม่ต้องรีบ แต่อย่าให้ขาดนะครับ 555+

User ID
    18077
    Status
    โพส
    149

ถ้า 1 ปีเคลมไม่เกิน 2 ครั้ง ผมแนะนำ กรุงเทพ-คุ้มครองคุ้มค่า (ชั้น 1 เบี้ย ประมาณ 9000)
    คุ้ม..ครับ -->ผมใช้อยู่

http://www.todayinsure.com/index.php?ui=sales&pid=1377

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

จะที่ไหน บริษัทใด ยังไงก็อย่าให้ขาดนะครับ กับผม เคยเห้นมากะตักับเพื่อนผมเองว 2 เคทแระ เคตแรก ไปต่อประกันประเภท.4 ไว้ เพราะเห็นว่าต่อถูกดี แต่พอประสบเหตูเข้าจริงๆ ไปชนเขา และเป้นฝ่ายผิดด้วย ต้องมาซ่อมเอง หมดเงินไป มากกว่าค่าต่อเบี้ยประกันภัยชั้น.1 แบบแพงๆ ตั้ง 3 ปีเลยคร๊าบบบ....กะอีกเคตนึง ล่าสุดนี้เลย ประกันหมด ยังชะล่าใจ ไม่ต่อประกัน เพราะคิดว่า คงไม่ชน ไม่เฉี่ยวกะใครเค้าหรอก สุดท้ายล่าสุด รถเสียหลักชนเข้ากะเกาะกลางถนน ประกันก็ไม่มี สุดท้ายต้องลากเข้าอู่เอง เสียเงินค่ารถลากเอง แถมรถพังเยอะ อู่ตีราคาซ่อมมา 75000 บาท สรุปสุดท้าย ต้องเอามาจอด เพราะต้องหาเงินค่าซ่อมก่อน ยังไง ขาดอะไรก็ขาดได้ครับ แต่กับการขาดต่อ ประกันเนี่ย ยังไงอย่าให้ขาดนะครับ ขนาดของผม ประกันรถจะขาด แต่ยังหมุนเงินไม่ทัน ผมยังยอมขาดส่งค่างวดรถ เอาเงินไปต่อประกันรถไว้ก่อนเลยครับ เพราะมีแล้วมันขับรถสบายใจดีอ่ะครับ มันเหนียว และอุ่นใจดีอ่ะครับ ส่วนตัวผม ปีแรกใช้ของศรีเมืองแหล่ะครับ ปีที่สอง กับปีนี้ ใช้ของเทเวศน์อ่ะครับ ก็โอเคอยู่นะครับ จ่ายเบี้ยประกันภัยไปหมื่นแปด แต่เมื่อตอนน้ำท่วม เคลมสายพานไทม์มิ่งขาด เคลมประกัน ประกันจ่ายไปสี่หมื่นแปด ผมว่าแค่นี้ก็คุ้มแล้วครับ อิๆๆๆ
    ด้วยความเคารพครับ..

User ID
    32708
    Status
    โพส
    1,404

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    จะที่ไหน บริษัทใด ยังไงก็อย่าให้ขาดนะครับ กับผม เคยเห้นมากะตักับเพื่อนผมเองว 2 เคทแระ เคตแรก ไปต่อประกันประเภท.4 ไว้ เพราะเห็นว่าต่อถูกดี แต่พอประสบเหตูเข้าจริงๆ ไปชนเขา และเป้นฝ่ายผิดด้วย ต้องมาซ่อมเอง หมดเงินไป มากกว่าค่าต่อเบี้ยประกันภัยชั้น.1 แบบแพงๆ ตั้ง 3 ปีเลยคร๊าบบบ....กะอีกเคตนึง ล่าสุดนี้เลย ประกันหมด ยังชะล่าใจ ไม่ต่อประกัน เพราะคิดว่า คงไม่ชน ไม่เฉี่ยวกะใครเค้าหรอก สุดท้ายล่าสุด รถเสียหลักชนเข้ากะเกาะกลางถนน ประกันก็ไม่มี สุดท้ายต้องลากเข้าอู่เอง เสียเงินค่ารถลากเอง แถมรถพังเยอะ อู่ตีราคาซ่อมมา 75000 บาท สรุปสุดท้าย ต้องเอามาจอด เพราะต้องหาเงินค่าซ่อมก่อน ยังไง ขาดอะไรก็ขาดได้ครับ แต่กับการขาดต่อ ประกันเนี่ย ยังไงอย่าให้ขาดนะครับ ขนาดของผม ประกันรถจะขาด แต่ยังหมุนเงินไม่ทัน ผมยังยอมขาดส่งค่างวดรถ เอาเงินไปต่อประกันรถไว้ก่อนเลยครับ เพราะมีแล้วมันขับรถสบายใจดีอ่ะครับ มันเหนียว และอุ่นใจดีอ่ะครับ ส่วนตัวผม ปีแรกใช้ของศรีเมืองแหล่ะครับ ปีที่สอง กับปีนี้ ใช้ของเทเวศน์อ่ะครับ ก็โอเคอยู่นะครับ จ่ายเบี้ยประกันภัยไปหมื่นแปด แต่เมื่อตอนน้ำท่วม เคลมสายพานไทม์มิ่งขาด เคลมประกัน ประกันจ่ายไปสี่หมื่นแปด ผมว่าแค่นี้ก็คุ้มแล้วครับ อิๆๆๆ

ปีหน้าก็ต่อ aia ไว้ด้วยแระกานนน....

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aaa5831 ดูโพส
    ปีหน้าก็ต่อ aia ไว้ด้วยแระกานนน....
    55555+++ อีบร้า...เอ๋ ....ทำทาม มายยยย ช๊านนนนหยั๋งมะตายยยยยย ค๊าบบบบบ...กร๊ากๆๆๆๆ

User ID
    19235
    Status
    โพส
    951

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ watty007 ดูโพส
    ถ้า 1 ปีเคลมไม่เกิน 2 ครั้ง ผมแนะนำ กรุงเทพ-คุ้มครองคุ้มค่า (ชั้น 1 เบี้ย ประมาณ 9000)

http://www.todayinsure.com/index.php?ui=sales&pid=1377
    ทำไมผมตั้งหมื่นกว่าเลยล่ะครับ

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ watty007 ดูโพส

เราเคลมเองก็ได้ใช่ไหมคับ มีค่าเอกเซพไหมคับ น่าสนเหมือนกันแหะ ไม่ถึงหมื่น แล้สน้าคับซ่อมห้างหรือซ่อมอู่คับ

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

น้าคับ ขอถามต่ออีกนิดนึงระหว่างซ่อม 0 กับซ่อม อู่มาตราฐาน น่าคิดว่า อู่ซ่อมดีกว่า 0 ไหมคับ บ้างครั้งผมก็รู้สึกว่า ซ่อมอู่จะดีกว่าด้วยซ้ำ

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

ขอถามอีกเครสหนึ่งนะคับ ผมขับรถแหกโค้งไปลงข้างทาง หน้ารถปักเข้ากับดิน จนทำให้คัดซี่งอ ล้อพับนิดนึง แต่ไฟหน้าฝากระโปรงไม่เปงไร จึงทำให้รถเอียงขวา พอเราเอารถลากเข้าอู่ ผม ยากให้เค้าถอดหัวเก๋งกะบะ แล้ววัดขึ้นจิ๊ก (คือลากตัวกากบาทอะคับ) แต่อู่บอกว่าไม่ต้องขึ้นจิ๊ก แต่ผมบอกว่ารถมันเสีย 0 อยู่ ยังไงก็ต้องขึ้นจิ๊ก เราสามารถร้องเรียน หรือให้เค้าช่วยขึ้นจิ๊กได้ไหมคับ เพราะถ้าไม่ขึ้นจิ๊ก รับรองขับไปหัวเบี๊ยวแน่ๆเลยคับ

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

มาดูก่อนครับ

User ID
    18077
    Status
    โพส
    149

ประกันชั้น 1 ของกรุงเทพประกันภัย(คุ้มครอง คุ้มค่า)
    -ซ่อมอู่มาตรฐานของกรุงเทพ..(อู่ขนาดใหญ่)

คือ ต้องจ่ายเสียค่าหายส่วนแรก 5000 ในกรณีที่เราเป็นฝ่ายผิด กับไม่มีคู่กรณี เช่น ชนเสาไฟ, แหกโค้ง เป็นต้น .....แต่ถ้าเราถูกไม่เสีย 5000 บาทครับ

-ส่วนซ่อมอู่ /หรือซ่อมห้าง ผมว่าไม่ต่างกันหรอกครับ เพราะอะไหล่มิตซูยังไงต้องสั่งจาก 0 อยู่ดี
    ไม่เหมือน เจ้าต้ากับอีผุผุ ของเก้เกลื่อนไปหมด

ข้อมูลกระทู้