สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 4 จากทั้งหมด 4

กระทู้: งานเข้าเปลี่ยนกรองแก๊ส cng วิ่งแล้วมีเสียงดังตืดๆทุกครั้งที่เหยียบคันเร่งแบ่ง ปันความรู้ใหม่

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    17260
    Status
    โพส
    39

Angry งานเข้าเปลี่ยนกรองแก๊ส cng วิ่งแล้วมีเสียงดังตืดๆทุกครั้งที่เหยียบคันเร่งแบ่ง ปันความรู้ใหม่

เนื่องจากรถผมครบ สี่หมืนโลก็ทำการเช็คระยะตามปกติที่ศูนย์บริการแห่งหนึ่งในจังหวัดปทุม มีพิเศษก็มีเปลี่ยนหัวเทียนกับกรองแก๊ส หัวเทียนผมถอดออกมาสภาพปกติสมบูรณ์ดีไม่มีสึกหรอนะก็เปลี่ยนไปตามระยะส่วนกรองแก๊สก็เปลี่ยนปกติ รอช่างทำประมาณ 2 ชั่วโมงเสร็จขับออกมาจากศูนย์ กดเปลี่ยนเป็นแก๊สหัวทิ่มเลย รถเราเป็นอะไรวะกดเข้าแก๊สไม่ได้มีอากาศเหมือนเเก๊สหมดผมกดอยู่ สาม ครั้งถึงเข้าได้ คิดว่าศูนย์ไม่ได้ fin up ระบบ gas ให้ พอขับมารอบประมาณ 2800-3000 ที่เกียร์ 2/3 มีเสียงดังเข้ามาดังตืดๆ ทุกครั้งที่รอบถึง 2800-3000 คิดในใจเครื่องเสียงช็อดเปล่าปิดวิทยุก็ไม่หาย เเต่ว่ิงรอบไม่ถึง 3000 ไม่เป็น ยังไม่คิดอะไรกลับมาบ้านยังมาทำ test leak หาร่อยรั่วเลยไม่พบอะไรวันที่สองเอารถไปใช้คราวนี้จัดเต็มเหยียบเต็มที่ คราวนี้ดังตลอดเลยเอาไงโทรกลับไปที่ศูนย์บอกรถมีปัญหาขอเอารถเข้าพอถึงศูนย์วันรุ่งขึ้น รอช่างcheck ประมาณ สองชั่วโมงช่างบอกวิ่งน้ำมันไม่เป็นอะไรผมก็ไปลองกับเขาเออไม่เป็นไรจริงด้วย พอวิ่งเเก๊สเป็นๆหนักดังกว่าเดิมอีกดังตลอดคิดในจัยชุดลดเเรงดันพังเเล้วมังศูนย์บอกจะนัด scg มาดูหัยให้ผมขับกลับบ้านไปใช้ก่อน ซ่วยเลยกูคิดในจัยขับไปแม่งระเบิดขึ้นมาล่ะทนชื่อ:  ภาพ0317.jpg
ครั้ง: 1640
ขนาด:  345.7 กิโลไบต์ชื่อ:  ภาพ0318.jpg
ครั้ง: 1513
ขนาด:  353.4 กิโลไบต์ใช้น้ำมันอยู่สองวัน ศูนย์มิตซูโทรมาให้เข้าศูนย์ scg มาดูให้ใช้าเวลา check ชุดลดเเรงดัน อยู่ 1 ชั้วโมงปกติ ไม่เจอผมไม่สะบายใจลงไปช่วยหาเเล้วบอกว่าได้ทำอะไรไปบ้างผมบอกรถผมวิ่งดีๆอยู่ก่อนเข้าศูนย์พอออกไปมีปัญหาเลย ผมบอกเข้าไปว่าเห็นช่างมิตชูเข้าเปลี่ยนกรองแก๊สเข้าต้องถอดทั้งชุดล็อกกรองออกหมดเลยหรอ ช่าง scg บอกไม่ต้องถ้าช้านานถอดสายหมุนออกได้เลย เท่านั้นช่าง scg ถอดกรองแก๊สมาดูบอกตรงนี้แหละปัญหาทุกครั้งที่เปลี่ยนกรองแก๊สต้องทาจาระบีทุกครั้งก่อนใส่เข้าไป เท่านั้นแหละพอทาจาระบีประกรอบใส่กรองแก๊สไปลองวิ่งดูหายเลยเเค่นี้เองหรอง่ายๆเเต่ช่างมิตซูไม่รู้ เรื่องง่ายที่ต้องทำไม่รู้จะพูดยังไงเลยเเล้วช่างมิตชูก็ไม่มาดูด้วยว่ามีปัญหาอะไรเเก้ไขยังไง เเล้วผมบอกใช้แก๊สมันอืดมากมีวิธีเเก้ไขไหมเข้ามาปรับแรงดันให้ใหม่ คราวนี้ออกตัวไม่ค่อยอืดเเล้ว วิ่งก็น้องๆน้ำมัน ต้องขอบคุณช่าง scg มากๆ ครับหวังว่าคงมีประโยชน์กับเพื่อนทุกคนนะครับ

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

มาตรฐาน ตอบ: งานเข้าเปลี่ยนกรองแก๊ส cng วิ่งแล้วมีเสียงดังตืดๆทุกครั้งที่เหยียบคันเร่งแบ่ง ปันความรู้ใหม่

มาดูก่อน 12000โลเอง

User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

มาตรฐาน ตอบ: งานเข้าเปลี่ยนกรองแก๊ส cng วิ่งแล้วมีเสียงดังตืดๆทุกครั้งที่เหยียบคันเร่งแบ่ง ปันความรู้ใหม่

ความรู้ๆ... น้าครับปรับแรงดันแล้ววิ่งน้องๆน้ำมันเลยเหรอครับ ปรับเองได้ไหมครับ

User ID
    17260
    Status
    โพส
    39

ได้เเต่เราไม่สมารถรู้ค่าเเรงดันได้ปกติค่าอยู่ที่ 2400 เพิ่มเป็น 2500 หน่วยเป็นอะไรไม่รู้ปรับมากกว่านี้ไม่ได้ตัวลดเเรงดันอาจเสียหายได้ ทำเองไม่รู้จะมีผลเรื่องประกันด้วยเปล่าดิ

ข้อมูลกระทู้