หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 68

มาตรฐาน ตอบ: ไปเคลมกระจกมารถสตาร์ทไม่ติด

กล่องอีแทกถอดไม่ยากหรอกครับ

มีเรามีรูปถ่าย มีหลักฐาน

ลองถอดมาเทียบกันดู ว่าใช่ของใหม่จริงไหม

ถอดไม่เป็นขับรถมาหาผมก็ได้ครับ

ถ้าถอดแล้วเป็นของใหม่จริง ก็จบ

แต่ถ้าถอดออกมาแล้วพบว่าเป็นของเดิมของเรา
    ค่อยกลับเข้าศูนย์ แล้วจ้างมันถอดเลย เอามาเทียบกัน

แล้วผมคิดว่า ถ้ามีหลายเลขก็สามารถโทรเช็คกับ call center ศูนย์อะไหล่ได้นะครับ ว่าใหม่หรือเก่า

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    14480
    Status
    โพส
    61

มาตรฐาน ตอบ: ไปเคลมกระจกมารถสตาร์ทไม่ติด

ยอมรับว่าท่าน ใจดีนะครับ ไม่ถือตัว ลูกน้องที่มาด้วยให้ความเคารพต่อท่าน น้องเหมียวทุกคันฝากเนื้อฝากตัวกับท่านได้นะ ของผมละคันแรกฮ่าๆๆๆๆ อีกอย่างท่านถามถึงเวปของเราด้วยครับ อีกไม่นานท่านคงแอบมาสอดแนมพวกเราคุยกันก็ได้เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆ

สมาชิกถาวร TTC-02642 TTC-Member
    User ID
    16904
    Status
    โพส
    397

เป็นกำลังใจให้ครับน้าแมว สู้ สู้ ครับ ศูนย์ไม่น่าทำกับเราแบบนี้เลยยย ต้องระวัง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ แมวสารคาม ดูโพส
    พอดีผมมีภาพตอนท่านมาที่บ้าน และขออนุญาตท่านเก็บรูปไว้เป็นหลักฐาน ไม่รู้ว่าจะลงได้ป่าวครับท่าน ผมโทรหาท่านเวปมาสเตอร์แล้วแต่ท่านไม่รับสาย
    อ้าว เราเคยเจอกันหรอครับ

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

น้าหยามเอาจริงแบบนี้ขอติดตามผลด้วยนะครับ
    ..ถอดเลยครับเพื่อความกระจ่าง..

User ID
    14480
    Status
    โพส
    61

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ webmaster ดูโพส
    อ้าว เราเคยเจอกันหรอครับ
    ไม่ใช่น้าเวปมาสเตอร์ครับ โทษที แต่เป็นท่านมิซู ฮ่าๆๆๆๆๆๆ

User ID
    14480
    Status
    โพส
    61

งั้นผมขออนุญาตโพสรูปนะครับ เริ่มจากท่านมาที่บ้านและสั่งให้ช่างตรวจสอบทันที อ้าว!!ลุ้นๆๆๆ ครับพี่น้อง
    ชื่อ:  001-65.jpg
ครั้ง: 833
ขนาด:  274.2 กิโลไบต์

ช่างก็ลุยทันที ตัดระบบไฟก่อนเป็นอันดับแรกครับ อืม.....รอบคอบดีนะคนนี้ ใช้ได้ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ชื่อ:  001-66.jpg
ครั้ง: 855
ขนาด:  256.7 กิโลไบต์

กล่องเจ้าปัญหามันอยู่ตรงไหน ลองดูซิครับ ว่าน้ำมันจะเข้าได้ไหมกับตำแหน่งที่คนหลายคนเป็นห่วง ผมว่ายากครับเพราะอยู่ใต้คอนโซลอีกที สรุปว่าน้ำเข้าแต่ทีแรกหรือช่างวางแผนเปลี่ยนของผมแต่ทีแรก ชักไม่มั่นใจแล้วซิ
    ชื่อ:  001-67.jpg
ครั้ง: 809
ขนาด:  170.2 กิโลไบต์

ตอนนั้นเห็นช่างมันบอกว่า แกะออกยาก เดี๋ยวต้องปรับจูนนั่นจูนนี่ ปัญหาเยอะ ไม่ต้องแกะดูหรอกของใหม่แน่นอน แล้วทำไมช่างคนนี้แกะพี่ที่ทำงานจับเวลาดูไม่ถึง 2 นาที แสดงว่ามันหรอกตรู เจอแล้วก็จัดการถ่ายดูหมายเลขบาร์โคตเลยครับ ผมอดลุ้นไม่ได้อยากให้เป็นของใหม่ ที่เราควักกระเป๋าตังค์ซื้อ
    ชื่อ:  001-68.jpg
ครั้ง: 752
ขนาด:  178.3 กิโลไบต์

กล่องตัวที่บอกว่าเสีย ผมเอากลับมาเก็บไว้ที่บ้านแล้วถ่ายรูปโพสไว้ที่เวปช่วงหน้าแรก แต่แปลกเมื่อวานช่างโทรหาผมถามหากล่องเพื่อสอบถามหมายเลขที่กล่อง ผมบอกว่าอยู่ที่บ้านกับแฟนโทรไปถามได้เลย แต่เขาเข้าไปเอากล่องที่บ้านกับแฟน อ้างว่าคุยกับผมแล้วจะเอาไปเทียบตัวเลขเพื่อสั่งของ แต่ทำไมมันเข้าไปอยู่ในรถที่เดิมได้ แทนที่จะเป็นตัวใหม่ที่ผมสั่งซื้อ โ๊อยยยยย....ปวดหัวจริงๆ
    ชื่อ:  001-69.jpg
ครั้ง: 824
ขนาด:  176.6 กิโลไบต์

..............ขอบคุณท่านและทีมงานช่าง ที่เป็นห่วงลูกค้า แม้ว่าผมจะไม่ได้ออกรถกับท่าน แต่ท่านบอกว่าแบรนด์เดียวกัน ต้องดูแลฮ่าๆๆๆๆ และขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่านที่แวะมาติดตาม มีความคืบหน้ายังไงจะมาอัฟอีกที ขอบคุณคร๊าบบบบบบ

User ID
    14480
    Status
    โพส
    61

เมื่อสักครู่ ได้รับการติดต่อมาจากศูนย์ว่าเวลาประมาณ 5 โมงเย็น ท่านจะเข้ามาเคลียร์ให้จบ อีกอย่างท่านว่าวันนี้ช่างคนนั้นไม่ได้มาทำงานแล้วครับพี่น้อง.........

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

เศร้าใจแทนครับไม่หน้าทำกันเลย

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

ขอร้องเจ้าช่างรถไถ(ถูๆไถๆแหกตาเค้นควักกระเป๋า) อย่าๆมาหาว่าพวกในเวปเป็นหมูเล้า กั๊กๆๆๆๆ
    เว้ย!!ผมสงสัยคนคีย์บิลด้วยนะแบบนี้มันเป็นทีมครับ!
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย coppy42 : 21-07-2012 เมื่อ 20:52

ตาดูดาว(เทียม)เท้าติดดิน TTC-Member
    User ID
    34865
    Status
    โพส
    79

เป็นกรณีศึกษาเลยครับ จะได้จำไว้ว่าถ้าไม่ระวังก็โดนแหกตาได้ง่ายๆ ผมขอถามพี่แมวหน่อยครับว่าจากวันที่พี่แมวเอาเข้าไปเปลี่ยนกระจก
    จนรถมีปัญหารวมแล้วกี่วันครับ ที่ถามคือผมเห็นว่าคราบเขียวที่ขึ้นปริเวณปลั๊กนั้นน่าจะนานหลายวันนะครับกว่าจะขึ้นเขียวได้(น้ำรั่วมาก่อนหรือเปล่า)
    กล่องตัวนี้มันอยู่ในห้องโดยสารใช่มั๊ยครับ(ก็ไม่น่าโดนน้ำได้) ดูป้ายกล่องตอนแรกคิดว่าเป็นกล่องไฟเลี้ยวอย่างเดียว(ทำไมแพงจัง)

User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ แมวสารคาม ดูโพส
    เมื่อสักครู่ ได้รับการติดต่อมาจากศูนย์ว่าเวลาประมาณ 5 โมงเย็น ท่านจะเข้ามาเคลียร์ให้จบ อีกอย่างท่านว่าวันนี้ช่างคนนั้นไม่ได้มาทำงานแล้วครับพี่น้อง.........
    เอาใจช่วยครับน้า...
    ช่างคนนั้นมันจะไปที่ไหนต่ออีกเนี่ย... ระวังกันด้วยครับน้าๆ

User ID
    14480
    Status
    โพส
    61

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nui101 ดูโพส
    เป็นกรณีศึกษาเลยครับ จะได้จำไว้ว่าถ้าไม่ระวังก็โดนแหกตาได้ง่ายๆ ผมขอถามพี่แมวหน่อยครับว่าจากวันที่พี่แมวเอาเข้าไปเปลี่ยนกระจก
    จนรถมีปัญหารวมแล้วกี่วันครับ ที่ถามคือผมเห็นว่าคราบเขียวที่ขึ้นปริเวณปลั๊กนั้นน่าจะนานหลายวันนะครับกว่าจะขึ้นเขียวได้(น้ำรั่วมาก่อนหรือเปล่า)
    กล่องตัวนี้มันอยู่ในห้องโดยสารใช่มั๊ยครับ(ก็ไม่น่าโดนน้ำได้) ดูป้ายกล่องตอนแรกคิดว่าเป็นกล่องไฟเลี้ยวอย่างเดียว(ทำไมแพงจัง)
    แค่คืนเดียวครับ ตอนแรกไม่มีใครเชื่อเหมือนกันครับ ทุกคนสงสัยตั้งแต่เข้าศูนยว่าโดนเปลี่ยนรึเปล่า ปรกติรถใหม่ไม่น่าจะเป็นขนาดนั้นได้เลยครับ ทางหัวหน้าผมสงสัยว่าเป็นการเข้าไปติดกับดักเขา ซึ่งวางไว้เรียบร้อยแล้ว มีการทำงานเป็นทีมซะด้วย ผมก็คิดคล้อยตาม อืม.........น่าจะมีส่วน แล้วทุกท่านคิดว่าไงล่ะ??????????? ถ้าผมไม่รอบครอบจะเกิดอะไรขึ้น แล้วเกิดสมมติเป็นรถของคนอื่นเขาคงเสียตังค์ฟรี ได้ของตัวเก่า ซึ่งไม่รู้ว่าเป็นตัวเก่าที่ติดมากับรถตัวเองจริงๆรึป่าวก็ไม่รู้ ....แอบน้อยใจอยู่นิดเฮ่อ!

User ID
    14480
    Status
    โพส
    61

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tae666 ดูโพส
    เอาใจช่วยครับน้า...
    ช่างคนนั้นมันจะไปที่ไหนต่ออีกเนี่ย... ระวังกันด้วยครับน้าๆ
    ขอบคุณครับ

สรุปว่ายังไงครับ

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

ยังตามอยู่ เป็นกรณีศึกษา ให้เพื่อนๆเราได้เลยครับ

User ID
    14480
    Status
    โพส
    61

สรุป ทางศูนย์คืนเงินให้ครบทุกบาทที่จ่ายไป พร้อมมีหนังสือขออภัยจากศูนย์ 1 ฉบับครับ ผมไม่ได้ฟ้องร้องอะไรอยากให้มันจบด้วยดีทั้งสองฝ่ายครับ ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามครับ

นี่แสดงว่า สิ่งที่เราคาดคะเนไว้ เป็นเรื่องจริง

ถือว่าแย่มากๆ สำหรับศูนย์ที่เพิ่งจะเปิดมาใหม่ๆ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

ผมว่าช่างกับคนคีย์บิลสมรู้ร่วมคิดกันละครับ เพราะศูนย์แถวบ้านผมก็เริ่มได้กลิ่นตุๆอยู่เหมือนกัน แต่ไม่ใช่มิตซูนะครับ เป็นของสายพันธ์แกร่งกับเจ้าตลาดเพราะเพื่อนผมเจอมา

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

เหตุเกิดจากโดนหินกระเด็นใส่ ยังกะโคนันแนะ ภาค ลับ ลวง ฟันมันส์เลยไอ้ช่างเวร ... เสียใจและดีใจด้วยนะครับน้าแมวสารคามที่รอดพ้นมาได้

หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้