หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 28 จากทั้งหมด 28

กระทู้: เชิญครับลูกปั้มหน้าล่างไม่รอดแล้วสนิมเล่นงาน 92,3xxkm.

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    32708
    Status
    โพส
    1,404

มาตรฐาน ตอบ: เชิญครับลูกปั้มหน้าล่างไม่รอดแล้วสนิมเล่นงาน 92,3xxkm.

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    อาการเราจะยังไม่เห็นครับเบรคยังอยู่ตามปรกติ จนกว่าจะไหลโจ๊กๆที่เรียกว่าเบรคแตก/ที่จริงต้องแห้งสนิทครับครู ลองแง้มยางหุ้มดูก่อนก็ได้ว่ามีน้ำมันซึมม่ะ ถ้าลูกสูบปั้มมีแผลโอริงรัดไม่อยู่น้ำมันมีแรงดันจะซึมเร็ดรอดได้ครับ เซอร์วิสป้ายหล่อลื่นเอาไม่อยู่ถ้าสนิมกินผิวลูกสูบไม่เรียบเป็นแผล
    ก็ตอนเราใช้งานผ้าเบรคมันสึกลูกสูบถูกดันออกอย่างเดียวแผลนั้นจะมีแต่ยึดออกๆ แต่ถ้าเมื่อไหร่เราเปลี่ยนผ้าใหม่ทีนี้ละที่มันจะมีปัญหาลูกสูบจะถูกดันกลับแผลที่เป็นจะย้ายเข้าด้านในแผลที่เป็นจะไปตรงกันโอริงปั้มครับมีสิทธิซึมได้ ถ้าเห็นว่าลูกสูบมันไม่สวยก็เปลี่ยนเถอะครูไม่แพงครับ
    (รูปเก่าจากปรกติครั้งแรกตอน5หมื่นโล.ที่เราเปิดแง้มเช็คดู)

และเวลาเหยียบเบรค จะรู้สึกเหมือนลมค่อยๆหายอ่ะ
    ลึกขึ้นๆ มาจากอะไรอ่ะคร้าบบป๋าที่่เคารพรัก......หุหุ

User ID
    14700
    Status
    โพส
    519

มาตรฐาน ตอบ: เชิญครับลูกปั้มหน้าล่างไม่รอดแล้วสนิมเล่นงาน 92,3xxkm.

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    อาการเราจะยังไม่เห็นครับเบรคยังอยู่ตามปรกติ จนกว่าจะไหลโจ๊กๆที่เรียกว่าเบรคแตก/ที่จริงต้องแห้งสนิทครับครู ลองแง้มยางหุ้มดูก่อนก็ได้ว่ามีน้ำมันซึมม่ะ ถ้าลูกสูบปั้มมีแผลโอริงรัดไม่อยู่น้ำมันมีแรงดันจะซึมเร็ดรอดได้ครับ เซอร์วิสป้ายหล่อลื่นเอาไม่อยู่ถ้าสนิมกินผิวลูกสูบไม่เรียบเป็นแผล
    ก็ตอนเราใช้งานผ้าเบรคมันสึกลูกสูบถูกดันออกอย่างเดียวแผลนั้นจะมีแต่ยึดออกๆ แต่ถ้าเมื่อไหร่เราเปลี่ยนผ้าใหม่ทีนี้ละที่มันจะมีปัญหาลูกสูบจะถูกดันกลับแผลที่เป็นจะย้ายเข้าด้านในแผลที่เป็นจะไปตรงกันโอริงปั้มครับมีสิทธิซึมได้ ถ้าเห็นว่าลูกสูบมันไม่สวยก็เปลี่ยนเถอะครูไม่แพงครับ
    (รูปเก่าจากปรกติครั้งแรกตอน5หมื่นโล.ที่เราเปิดแง้มเช็คดู)
    ขอบคุณครับป๋า เดี๋ยวเสาร์หน้าเข้าเช็ค 70000 โล ต้องแจ้งศูนย์ให้ช่วยเช็คให้ก่อน ถ้ามีเวลาว่างยังงัยค่อยรื้อมาดูเองอีกที

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aaa5831 ดูโพส

และเวลาเหยียบเบรค จะรู้สึกเหมือนลมค่อยๆหายอ่ะ
    ลึกขึ้นๆ มาจากอะไรอ่ะคร้าบบป๋าที่่เคารพรัก......หุหุ
    อืม...อันนี้น่าจะมาจากคนมันหมดแรงเหยียบวร๊ะ /ถ้าแบบนั้นไม่ใช่ลมหมดเองมั้ง ลูกปั้มบนมีปัญหาป่าว ให้ตาโต้งเอาแหย่หัวไปลงท่าน้ำลองกดเบรคดูดิ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

กระทู้ดีมีความรู้ดันไว้ให้สมาชิกได้ศึกษา

User ID
    40907
    Status
    โพส
    1,137

ดันๆครับ พอมีกระทู้วิธีเปลี่ยนผ้าเบรคด้วยตนเองไหมครับเอาแบบทีละขั้นตอน ตอนถอดใส่น่ะครับ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

เบรคเปลี่ยนง่ายมาก วันใหนผมถอดล้อจะถ่ายภาพมาลงต่อกะทู้นี้ให้ครับ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

ผมก็เพิ่งเปลี่ยนยางลูกสูบปั๊มไปวิ่งมา 180,000 Km ขาดเป็นรอยยาว ตอนแรกช่างบอกไม่เป็นอะไร แต่ไม่มั่นใจเลยให้รื้อมาดู เลยรีบให้ล้างให้สะอาดและเปลี่ยนให้เร็ว

User ID
    40907
    Status
    โพส
    1,137

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kong22 ดูโพส
    เบรคเปลี่ยนง่ายมาก วันใหนผมถอดล้อจะถ่ายภาพมาลงต่อกะทู้นี้ให้ครับ
    ขอบคุณครับอ้ายก๋อง

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้