สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 6 จากทั้งหมด 6

กระทู้: นำรถ triton plus เข้าศูนย์ บริษัท มิตซู ออโต้ ซิตี้ จำกัด เช็คระยะ 30,000 โล

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    33800
    Status
    โพส
    102

มาตรฐาน นำรถ triton plus เข้าศูนย์ บริษัท มิตซู ออโต้ ซิตี้ จำกัด เช็คระยะ 30,000 โล

วันนี้นำรถ triton plus เช็คระยะ 30,000 โล ที่ บริษัท ออโต้ ซิตี้
    จำกัด ศรีนครินทร์ ได้ข้อมูลจากเพื่อนสมาชิกว่าบริการดีเยี่ยม
    เข้าศูนย์ประมาณ 7.00 น.ของวันนี้ 17 กรกฏาคม 55 พนักงานรับรถแจ้งว่า เปลี่ยนน้ำมันเครื่องกับ กรองน้ำมันเครื่อง เท่านั้น
    ระยะ 30,000 ไม่มีเปลี่ยนอุปกรณ์อื่นๆ ประเมินราคาอยู่ที่ 1,200
    บาท พนักงานถามว่า ล้างรถไหม ตอบว่าไม่ล้างครับ เช็คลมยาง
    ไหม ตอบว่าไม่ครับเพราะผมเติมลมไนโตรเจน จากนั้นก็ไปนั้งรอห้องรับรองลูกค้า สะอาด สะบายมากครับ มีกาแฟขนม พร้อม
    ดีมาก ขณะที่รอก้อมีรถเข้ามาใช้บริการ ตลอดเวลา จนห้องนั่งรอเกือบจะไม่มีที่นั้ง ผ่านไป 1ชม ก้อแล้ว 2ชม ก้อแล้ว รถก็ยัง
    ไม่เสร็จ (แค่เปลี่ยนน้ำมันเครื่องไม่น่าจะนานอย่างนี้) ก็รอต่อไป
    ในที่สุดก็เสร็จประมาณ 11.00 น (เหมือนจะไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่) แต่เมื่อไปจ่ายเงินแล้วดูรายการต่างๆที่ศูนย์แจ้งมาแล้ว ก้อหายเหนื่อยจากการรอคอย(ลืมบอกไปว่าได้แจ้งให้ทางศูนย์ตรวจเช็คเสียดังตอนออกรถด้วย) จากรายการเช็คให้ละเอียดมาก ลมยางบอกไม่เช็คก้อยังดูให้ (กลับมาบ้านตรวจดูแล้ว น้ำหล่อเย็นก็เติมให้(เคยไปศุนย์ก่อนหน้านี้กลับมาดูยังคงเดิมไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง) รูสึกคุ้มค่ากับการรอคอยประทับใจมากครับ ลองดูราคาน้ำมันเครื่องเปรียบเทียบกับศูนย์ มิตซูพะเยา(999)ชื่อ:  IMG_3815.jpg
ครั้ง: 9889
ขนาด:  182.6 กิโลไบต์ชื่อ:  IMG_3810.jpg
ครั้ง: 8000
ขนาด:  211.9 กิโลไบต์จำกัด ทำไมราคามันต่างกันขนาดนี้ (น้ำมันเครื่องเชลล์ ฮีลิก 6 ลิตรเท่ากัน
    ของมิตซูพะเยา(999) ราคา 2,195+440(5ลิตร+1ลิตร)=2,635 บาท
    ของมิตซู ออโต้ ซิตี้ จำกัด 6ลิตรเท่ากับ 815 บาท ทำไมต่างกันมากขนาดนี้ครับ
    สุดท้ายขอขอบคุณ มิตซู ออโต้ซิตี้ ครับแล้วขอเชิญเพื่อนๆที่เสียความรู้สึกกับศูนย์มิตรซู ที่เคยใช้บริการ ลองมาใช้บริการของ มิตซูออโต้ ศรีนครินทร์ ดูครับ ขอบคุณครับ

I_Chol ฅนยุดยา TTC-Member
    User ID
    21073
    Status
    โพส
    1,193

มาตรฐาน ตอบ: นำรถ triton plus เข้าศูนย์ บริษัท มิตซู ออโต้ ซิตี้ จำกัด เช็คระยะ 30,000 โล

0 ดีๆๆๆ ดันกันหน่อย (ขอบคุณน้า ที่มีข้อมูล 0 ดีๆๆมาฝาก)

User ID
    23368
    Status
    โพส
    45

มาตรฐาน ตอบ: นำรถ triton plus เข้าศูนย์ บริษัท มิตซู ออโต้ ซิตี้ จำกัด เช็คระยะ 30,000 โล

ด้วยความเคารพ ที่ราคาต่างกันคงเป็นเพราะว่า น้ำมันเครื่องสังเคาะห์แท้ร้อยเปอร์เซ็นจะมีราคาแพงกว่าน้ำมันเครื่องกึ่งสังเคาะห์คับ

User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

เป็นข้อมูลดีดีครับน้า
    น้ำมันเกรดเดียวกันเลยเหรอครับ ทำไมราคาต่างกันขนาดนี้?

User ID
    15054
    Status
    โพส
    635

กึงสังเคราะห์หรือสังเคราะห์แท้ครับ มองไม่ชัด ครับ

User ID
    15815
    Status
    โพส
    37

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Aown ดูโพส
    ด้วยความเคารพ ที่ราคาต่างกันคงเป็นเพราะว่า น้ำมันเครื่องสังเคาะห์แท้ร้อยเปอร์เซ็นจะมีราคาแพงกว่าน้ำมันเครื่องกึ่งสังเคาะห์คับ

ครับ ที่มิตซูพะเยา -- สังเคราะห์ 100
    มิตซูออโต้ซิตี้ -- น่าจะเชลล์ 5000 โล ..ผมก็ใช้ตัวนี้ราคาประมาณนี้อ่ะ

ข้อมูลกระทู้