หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 42

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    9482
    Status
    โพส
    564

มาตรฐาน น้าๆท่าใดเคยติดหล่มบ้าง ขอประสบการณ์หนอ่ยครับ

ขอประสบกาณร์การติดหล่ม(ไม่ใช่ติดลมนะครับ ฮ่าๆๆๆ) และวิธีแก้ปัญหาหน่อยครับ...จะเตรียมตัวไว้เพื่อเจอเหตุการดังกล่าว..

ttc-02921 TTC-Member
    User ID
    16543
    Status
    โพส
    2,656

มาตรฐาน ตอบ: น้าๆท่าใดเคยติดหล่มบ้าง ขอประสบการณ์หนอ่ยครับ

ผมเคยครับ ขึ้นเนินแล้วติดใต้ท้องรถ ล้อแขวนเลย เรียกรถไถมาลากครับ 200บาท

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

มาตรฐาน ตอบ: น้าๆท่าใดเคยติดหล่มบ้าง ขอประสบการณ์หนอ่ยครับ

ถ้าไปคันเดียวต้องหารถมาลากละครับ แต่ถ้าไปด้วยกันสองคันก็เตรียม สลิง ติดรถไปด้วยครับเอาไว้ลากกันเวลาติด

User ID
    28298
    Status
    โพส
    1,671

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ คนทำฝุ่น ดูโพส
    ผมเคยครับ ขึ้นเนินแล้วติดใต้ท้องรถ ล้อแขวนเลย เรียกรถไถมาลากครับ 200บาท
    ตอนนี้ยังติดอยู่เปล่าครับ

User ID
    996
    Status
    โพส
    777

ใส่ 4h อ่ะครับ ถ้าไม่ดิ้นจนเพลาแขวนซะก่อน ก็คงพอไปได้อยู่

ถ้าขับสองก็เคยเห็นเค้าใช้หลายวิธีอ่ะครับ
    - เอาคนขึ้นไปขย่มๆ
    - หาอะไรมารองล้อที่ฟรี
    - เอาจอบมาขุดดินเละๆออกไป
    ดูเหมือนจะเพื่อเพิ่ม traction ทั้งนั้น 55

ถ้าไม่รอดก็คนเข็นหรือรถมาลากอ่ะครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาโว.พอขำๆแล้วกัน มีสลิงแต่ไม่มีรถลากให้555+เคยติดมาแล้วฟรีสลับล้อหน้าซ้ายหวิวหมดแรงช่วย ปั่นซ้ำทีนี้หลังขวามิดแกน
    -ต้องพยายามค่อยๆปั่นยางถอยคุ้ยดินมาใส่หลุมแล้วหยุดลงไปหาเสียมเปิดร่องหน้ายางที่เป็นบังเกอร์ได้กรวดยิ่งดีเทคทีเดียวขึ้น
    -ไม่มีวินซ์เราพอทำได้แบบลูกทุ่ง(เคยอ่านเห็นมา) พกสายลากแบบแบนๆสายผูกมัดของขนาดเกือบ2เซนต์ เอาเจ้าแกนเพลาหน้าเรานี่ละเป็นตัวม้วนสายลากนี้ต้นทางก็หาที่เกาะเอาเองแค่พอขยับพ้นบ่อหล่มนั้นได้เหมือนกันครับ ฮิๆฮ่า

User ID
    9482
    Status
    โพส
    564

ถ้าลงไปแบบเพลาติดดิน...คันเดียวจะขึ้นยังไงนิ..

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

ไม่รู้จะแชร์ ยังไงครับ ไม่ค่อยมีประสบการณ์เท่าไหร่
    ไปทีไรจมทุกที

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chairat_k ดูโพส
    ไม่รู้จะแชร์ ยังไงครับ ไม่ค่อยมีประสบการณ์เท่าไหร่
    ไอ้ที่ควรตอบก็ไม่ตอบนะครับ ที่ทู้ซ้ำซาก ยกสองนิ้ว ล้อเท่านู้น ออฟเท่านี้ ขยันตอบจัง ซ้ำๆนะ คริๆ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chairat_k ดูโพส
    ติดวินท์เลยครับน้าท๊อป

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    ไอ้ที่ควรตอบก็ไม่ตอบนะครับ ที่ทู้ซ้ำซาก ยกสองนิ้ว ล้อเท่านู้น ออฟเท่านี้ ขยันตอบจัง ซ้ำๆนะ คริๆ
    ดู เขาเล่นกันเองซะแล้ว..5555++

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boka ดูโพส
    ดู เขาเล่นกันเองซะแล้ว..5555++
    จึ๊กๆๆๆ 4 แผลลลล 5555

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boka ดูโพส
    ปล่อย เค้า น้าเอก ไม่กล้าเถียงครับ ที่ตอบได้เพราะก็อปกระทู้เก่าๆของตัวเองมาวาง อันนี้ มันยาว พิมพ์ไม่ไหว จริงๆ 55555555555+
    จริงๆแล้ว ไม่มีอะไรยากหรอก ขับ 4หรือ2 จะแขวนยังไงก็ไปได้ อย่าดื้ออย่ารั้น ลงมาเดินดูไลน์ก่อนติดก็ดี นั่นคือพฤติกรรมก่อน ที่รถจะติดจะแขวน
    ทีนี้เมื่อติดเมื่อแขวนแล้วทำไง อย่าตะบี้ตะบันดิ้น ครับ เท่ากับฝังตัวเอง รถมีมา 4500 รอบ อย่าใช้ครบ หยั่งๆก่อน ซัก 2,000 รอบ พอ ให้มันเคลื่อนตัวได้
    จะแขวนไม่แขวนอยู่ทีอุปกรณ์ที่มีมา เต็ดมันทำให้ฝังแบบ x ได้ง่าย โยกหน้าโยกหลัง คือเดินหน้าและถอยหลังใส่เกียร์เปลี่ยนเกียร์แบบเร็วๆแต่รอบเบาๆ
    เรื่องนี้คิดว่า พิมพ์แล้วจะนึกภาพไม่ออก ต้องติดบ่อยๆ แล้วจะรู้เอง ว่าต้องทำไง
    ที่สำคัญอย่าดื้ออย่ารั้น อย่าคิดว่าแน่ ครับ เดิมๆไปได้เคยได้ยินเปล่า

User ID
    28298
    Status
    โพส
    1,671

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

อ้าว นี่ห้อง ขับ4 อะ คุยกันเรื่องติดหล่ม

ไปละ ผมไม่เคย เพราะผมไม่กล้าลงไปคร๊าบบบ

User ID
    4820
    Status
    โพส
    325

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    มาโว.พอขำๆแล้วกัน มีสลิงแต่ไม่มีรถลากให้555+เคยติดมาแล้วฟรีสลับล้อหน้าซ้ายหวิวหมดแรงช่วย ปั่นซ้ำทีนี้หลังขวามิดแกน
    -ต้องพยายามค่อยๆปั่นยางถอยคุ้ยดินมาใส่หลุมแล้วหยุดลงไปหาเสียมเปิดร่องหน้ายางที่เป็นบังเกอร์ได้กรวดยิ่งดีเทคทีเดียวขึ้น
    -ไม่มีวินซ์เราพอทำได้แบบลูกทุ่ง(เคยอ่านเห็นมา) พกสายลากแบบแบนๆสายผูกมัดของขนาดเกือบ2เซนต์ เอาเจ้าแกนเพลาหน้าเรานี่ละเป็นตัวม้วนสายลากนี้ต้นทางก็หาที่เกาะเอาเองแค่พอขยับพ้นบ่อหล่มนั้นได้เหมือนกันครับ ฮิๆฮ่า

เอาเจ้าแกนเพลาหน้าเรานี่ละเป็นตัวม้วนสายลากนี้ต้นท างก็หาที่เกาะเอาเองแค่พอขยับพ้นบ่อหล่มนั้นได้เหมือ นกันครับ ฮิๆฮ่า

โหน้า นึกไม่ถึงมาก่อนเลย มันทำได้จิงๆไช่ไหมครับ

User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

ปล่อย เค้า น้าเอก ไม่กล้าเถียงครับ ที่ตอบได้เพราะก็อปกระทู้เก่าๆของตัวเองมาวาง อันนี้ มันยาว พิมพ์ไม่ไหว จริงๆ 55555555555+
    จริงๆแล้ว ไม่มีอะไรยากหรอก ขับ 4หรือ2 จะแขวนยังไงก็ไปได้ อย่าดื้ออย่ารั้น ลงมาเดินดูไลน์ก่อนติดก็ดี นั่นคือพฤติกรรมก่อน ที่รถจะติดจะแขวน
    ทีนี้เมื่อติดเมื่อแขวนแล้วทำไง อย่าตะบี้ตะบันดิ้น ครับ เท่ากับฝังตัวเอง รถมีมา 4500 รอบ อย่าใช้ครบ หยั่งๆก่อน ซัก 2,000 รอบ พอ ให้มันเคลื่อนตัวได้
    จะแขวนไม่แขวนอยู่ทีอุปกรณ์ที่มีมา เต็ดมันทำให้ฝังแบบ x ได้ง่าย โยกหน้าโยกหลัง คือเดินหน้าและถอยหลังใส่เกียร์เปลี่ยนเกียร์แบบเร็วๆแต่รอบเบาๆ
    เรื่องนี้คิดว่า พิมพ์แล้วจะนึกภาพไม่ออก ต้องติดบ่อยๆ แล้วจะรู้เอง ว่าต้องทำไง
    ที่สำคัญอย่าดื้ออย่ารั้น อย่าคิดว่าแน่ ครับ เดิมๆไปได้เคยได้ยินเปล่า
    นั่นๆๆๆ มันต้องจั่งซี้้้้ ต้องกระตุ้น ชิ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ v_vespa ดูโพส

เอาเจ้าแกนเพลาหน้าเรานี่ละเป็นตัวม้วนสายลากนี้ต้นท างก็หาที่เกาะเอาเองแค่พอขยับพ้นบ่อหล่มนั้นได้เหมือ นกันครับ ฮิๆฮ่า

โหน้า นึกไม่ถึงมาก่อนเลย มันทำได้จิงๆไช่ไหมครับ
    ทำได้ครับ แต่ผมไม่กล้าทำแน่ 555

User ID
    9482
    Status
    โพส
    564

แม่แรงติดรถ..ยกขึ้นทีละล้อ..หินยัด
    พอจะขึ้นได้ไหมครับน้า...
    อย่างน้อยของติดรถ..จอบ พลั้ว มีด เชือก...พอเอาตัวรอดได้เนอะ..ฮ่าๆๆๆ
    เดี๋ยวจะลองหาเล่นโคลนตื้นๆดูซักที...อิอิอิ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ v_vespa ดูโพส

ทำได้จริงๆครับ วางสายได้ในแนวตรงแค่หัวเรามีแต่ดินเท่านั้นเอง55 หารูปที่เคยเห็นมาจากเวปลุยๆไม่เจอซะแล้วซิขออำภัยด้วย
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ newton123 ดูโพส
    แม่แรงติดรถ..ยกขึ้นทีละล้อ..หินยัด
    พอจะขึ้นได้ไหมครับน้า...
    อย่างน้อยของติดรถ..จอบ พลั้ว มีด เชือก...พอเอาตัวรอดได้เนอะ..ฮ่าๆๆๆ
    เดี๋ยวจะลองหาเล่นโคลนตื้นๆดูซักที...อิอิอิ
    แม่แรงจมดินซะมากกว่าครับน้านิวถึงจะหาแผ่นฐานไปลองแม่แรงก็ยังหาช่องยัดใต้คานไม่ได้อีกด้วย คานมันจมตามลงมาต้องไฮลีฟแจ๊คอย่างเดียวแต่พวกเดิมๆเราไม่มีที่เกาะ เรามาเม๊นเล่นในนี้กันพอขำๆ อิๆ

User ID
    9482
    Status
    โพส
    564

แม่แรงจมดินซะมากกว่าครับน้านิวถึงจะหาแผ่นฐานไปลองแ ม่แรงก็ยังหาช่องยัดใต้คานไม่ได้อีกด้วย คานมันจมตามลงมาต้องไฮลีฟแจ๊คอย่างเดียวแต่พวกเดิมๆเ ราไม่มีที่เกาะ เรามาเม๊นเล่นในนี้กันพอขำๆ อิๆ
    ฮ่าๆๆ..จิงของป๋า..พอขำๆขำ...เอาเข้าจิง..รอรถลากอย่างเดียว..กลัวเลอะ...ฮ่าๆๆๆ

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้