สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    32375
    Status
    โพส
    178

มาตรฐาน ขอคำแนะนำสำหรับ ฟร้อนเดิมๆ 4x4 หน่อยอ่ะครับ

รู้สึกว่าเสียงเดิมๆที่ติดมากับรถ มัน อู้ อี้ๆไปนี...
    .ส นึงอ่ะครับ เลยอยากปรึกษากับน้าๆ หน่อยอ่ะครับว่า ถ้าจะทำให้เสียงดีขึ้นมา(เอาแบพอฟังได้ก็พอนะครับ ไม่หวือหวา ไม่จัดจ้านมาก) เอาเสียงธรรมชาติๆก็พอ มีเน้นมัน...ส์บ้าง(เล็กน้อยบางอารมณ์ครับ อิอิ) ขอปรึกษาเป็นข้อๆ ตามนี้เลยครับน้า
    1 ฟร้อนเดิม ที่ใช้คู่กับ rv พอฟังได้มั้ยครับ(ไม่อยากเปลี่ยนอ่ะครับ)
    2 ถ้าเปลี่ยนลำโพง ใช้ของอ่ะไรดีครับ(โดยไม่ต้องเจาะ,แต่งเติม,ไม่ต้องตีตู้เพิ่ม)สามารถยัดใส่กับของเดิมได้เลยอ่ะครับ

น้าๆมีสูตรไหนที่พอจะแนะนำได้มั่งครับ ^ ^

User ID
    15322
    Status
    โพส
    161

มาตรฐาน ตอบ: ขอคำแนะนำสำหรับ ฟร้อนเดิมๆ 4x4 หน่อยอ่ะครับ

ลองหาลำโพง2ทางแกนร่วม6.5นิ้วครับ ใส่แทนของเดิมได้เลย

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

มาตรฐาน ตอบ: ขอคำแนะนำสำหรับ ฟร้อนเดิมๆ 4x4 หน่อยอ่ะครับ

เครื่องเสียงเดิมของ 4x4 นี่ เหมือนกับของเดิมของพลัสไหมครับ

User ID
    9482
    Status
    โพส
    564

เปลี่ยนลำโพงดีๆซักคู่ ใส่สวิทเตอร์...พอได้ครับ
    ย้าย rv เรื่องใหญ่ครับ..ฮ่าๆๆๆ

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ LuftWaffe ดูโพส
    เครื่องเสียงเดิมของ 4x4 นี่ เหมือนกับของเดิมของพลัสไหมครับ
    ดูจากหน้าตาแล้ว ฟร้อน..ไม่เหมือนกันครับ..ผมมีแบบ 4x4

User ID
    32708
    Status
    โพส
    1,404

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boka ดูโพส
    ดูจากหน้าตาแล้ว ฟร้อน..ไม่เหมือนกันครับ..ผมมีแบบ 4x4

คิ้วมันจะดกกว่าหราคร้าบบ น้าเอก.....ว๊ากกกกกก 55555

User ID
    32375
    Status
    โพส
    178

ขอบคุณมากครับน้าๆ ตอนนี้กำลังศึกษาอยู่อ่ะครับ ตั้งใจว่าจะดู jbl 3 รุ่นนี้อ่ะครับ
    1 gto608cj
    2 gto637
    หรือไม่ก็ถ้ามีตังขยับไปเป็นรุ่นนี้เลย p6563c

ขอเพิ่มเติมอีกนิดนะครับ
    ถ้าติดคู่หน้าเป็น GTO 608C เป็นแยกชิ้น แล้วเอา ทวิตเตอร์ไปใส่ไว้ในหูช้าง แล้วเอา GTO 637 ซึ่งเป็นแกนรวม ใส่ประตูคู่หลัง น้าๆว่าเสียงจะเข้ากันได้มั้ยครับ(แต่อีกใจก็คู่หลังก็อยากจะให้มีแค่แสียงกลางกับต่ำอ่ะครับ มีทวิตเตอร์แค่หูช้างคู่เดียว กลัวเสียงมันจะตีกันเอง ไม่รู้ว่าความคิดนี้ถูกหรือผิด) รบกวนน้าๆช่วยชี้แนะด้วยนะครับ ^ ^
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย nn_blues : 21-07-2012 เมื่อ 09:46

มาตรฐาน Re: ขอคำแนะนำสำหรับ ฟร้อนเดิมๆ 4x4 หน่อยอ่ะครับ

ผมว่าถ้างบของน้าเปลี่ยนลำโพงได้ขนาดนี้ เปลี่ยนฟร้อนไปพร้อมกันเลยดีกว่า จะได้ไม่ต้องรื้อรถหลายรอบ
    ต้นทางดี ปลายทางดี เสียงดี กลับกัน ต้นทางไม่ดี ลำโพงดี เสียงไม่ได้อย่างที่ตั้งใจ ต้องมาเปลี่ยนฟร้อนอีกตามหลัง
    รื้อหลายรอบรถช้ำครับ (จากประสพการณ์ตรงของผมเอง 4x4 เหมือนกัน ตอนแรกกะเเปลงสายลำโพงเป็น rca ไม่จบสุดท้ายเปลี่ยน ฟร้อน jvc usb จบข่าวครับ)

ข้อมูลกระทู้