หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 58

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    18837
    Status
    โพส
    2,194

มาตรฐาน ตอบ: ป้ายดำวิ่งขวาผิดไหม

วิ่งขวาได้ครับป้ายดำ ป้ายฟ้า ยกเว้นป้ายเขียว วิ่งไปเลยครับน้าใหม่แต่ห้ามเกิน120 เคยโดนเรียกแถวๆชุมพร เปิดกระจกหวัดดีครับพี่ข้อหาไรครับ
    วิ่งขวามายาวเกิน ครับ พี่ครับรถป้ายดำรถนั่งส่วนบุคคลวิ่งขวาได้ครับ แล้วพี่ขวดตำรวยถามว่ามาตรตราข้อไหน เลยย้อนไปว่าพี่เป็นตำรวจพี่ไม่รู้หรอ
    งั้นไปคุยกับนาย มัน ว ไปบอก ยืนตรงว่ามันก็ถามว่าจะไปไหน บอกว่าไปสุราษ กลับบ้านครับ แล้วที่วิ่งขวายังไงครับ งง ครับไม่พูดถึง งั้นขับรถดีๆไอน้อง
    เดินกลับอย่างสบายใจ แล้วกลับมองที่คนที่เรียกแล้วอมยิ้มนิดๆ ครับ

ttc - 02238 TTC-Member
    User ID
    14713
    Status
    โพส
    269

มาตรฐาน ตอบ: ป้ายดำวิ่งขวาผิดไหม

ขออธิบายตามแบบที่เข้าใจ ตามประสพการณ์ที่ได้เจอกับตัวเอง ( เพราะขับทุกวัน และทุกประเภท ใช้เส้นทางโคราช กทม.ประจำ ) จะถูกหรือผิด ต้องขออภัยด้วยนะครับ
    รถบรรทุก ตั้งแต่ 6 ล้อขึ้นไป ขวาเมื่อไหร่ เจอโดนทันที
    รถปิกอัพ ใส่หลังคาบรรทุก เหมือนหกล้อทุกประการ
    รถปิ๊กอัพ จะกี่ประตูก็ช่าง จะป้ายบรรุก หรือป้ายรถนั่ง วิ่งขวา โดยช่องทางซ้ายว่าง โดน ถ้าแซงรถคันหน้าที่ช้ากว่า 50 /50 แล้วแต่ป๋า
    รถเก๋ง ผ่านตลอด
    ทุกกรณี ถ้าเร็วเกินกฏหมายกำหนด โดนหมด ( บางเขตเล่นในเขตชุมชนด้วย พึงระวัง )
    ถ้าขับรถผมจะเตรียม ใบละ 50 กับ 100 ไว้ต่างหาก ถ้าเจอท่าน ก็ส่งอันเล็กก่อน ถ้าปฏิเสธจึงเสนอใหม่ จะได้จบ ไม่ต้องเสียเวลาไปเสียค่าปรับ ( ทำใจเถอะครับ หากท่านยังต้องใช้ถนนในชีวิตประจำวันอยู่ )

User ID
    14700
    Status
    โพส
    519

ถึงว่าล่ะ ผมเจอเส้น 117 ช่วงนครสวรรค์-พิจิตร ช่องทางซ้ายอย่างกับพื้นผิวพระจันทร์ ผมก็เลยออกขวาเพื่อหลบหลุม และแซงรถหกล้อ พอดีมีกล้องกำลังส่อง คุณตำหนวดก็เรียกและบอกว่าวิ่งขวายาวเกิน ผมก็บอกว่าแซงและหลบหลุมความเร็วแค่110 เอง คุณตำหนวดก็บอกว่ายังจะมาเถียงอีก ผมก็เลยเงียบและส่งยิ้ม แล้วคุณตำหนวดก็ให้ไปต่อแต่บอกว่าขับช้าๆหน่อย ก็เลยรอดตัวไป

User ID
    996
    Status
    โพส
    777

แบบว่าถ้าเข้าด่านไม่มีหลักฐานผมไม่จ่ายอ่ะครับเถียงจนตร.ต้องยอม หรือเป็นพวกรีดไถโบกก็ไม่จอดครับ
    ถ้าดิ้นไม่หลุดก็ออกใบสั่งมาเลยครับจ่ายแพงกว่าก็ยอมถ้าผิดจริง

คิดว่าจะไม่สนับสนุนการคอรัปชั่น ที่เป็นต้นตอการบ่อนทำลายประเทศชาติครับ (ใครจะว่าโลกสวยก็ช่าง)

TTC-00874 TTC-Member
    User ID
    875
    Status
    โพส
    1,681

มาตรา ๓๔ ในการใช้ทางเดินรถที่ได้จัดแบ่งช่องเดินรถในทิศทางเดียวกันไว้ตั้งแต่สองช่องขึ้นไป หรือที่ได้จัดช่องเดินรถประจำทางไว้ในช่องเดินรถซ้ายสุด ผู้ขับขี่ต้องขับรถในช่องซ้ายสุดหรือใกล้กับช่องเดินรถประจำทาง เว้นแต่ในกรณีต่อไปนี้ ให้เดินทางขวาของทางเดินรถได้ (๑) ในช่องเดินรถนั้นมีสิ่งกีดขวางหรือถูกปิดการจราจร
    (๒) ทางเดินรถนั้น เจ้าพนักงานจราจรกำหนดให้เป็นทางเดินรถทางเดียว
    (๓) จะต้องเข้าช่องทางให้ถูกต้องเมื่อเข้าบริเวณใกล้ทางร่วมทางแยก
    (๔) เมื่อจะแซงขึ้นหน้ารถคันอื่น
    (๕) เมื่อผู้ขับขี่ขับรถด้วยความเร็วสูงกว่ารถในช่องเดินรถด้านซ้าย

มาตรา ๓๕ รถที่มีความเร็วช้าหรือรถที่มีความเร็วต่ำกว่าความเร็วของรถคันอื่นที่ขับในทิศทางเดียวกัน ผู้ขับขี่ต้องขับรถให้ใกล้ขอบทางเดินรถด้านซ้ายเท่าที่จะกระทำได้
    ผู้ขับขี่รถบรรทุก รถบรรทุกคนโดยสาร รถจักรยานยนต์ในทางเดินรถซึ่งได้แบ่งช่องเดินรถในทิศทางเดียวกันไว้ ตั้งแต่สองช่องขึ้นไปหรือได้จัดช่องเดินรถประจำทางด้านซ้ายไว้โดยเฉพาะ ต้องขับรถในช่องเดินรถด้านซ้ายสุดหรือใกล้เคียงกับช่องเดินรถประจำทางแล้วแต่กรณี
    ความในวรรคสองมิให้ใช้บังคับแก่รถยนต์บรรทุกส่วนบุคคลที่มีน้ำหนักไม่เกินหนึ่งพันหกร้อยกิโลกรัม และรถยนต์นั่งส่วนบุคคลเกินเจ็ดคน ตามกฎหมายว่าด้วยรถยนต์

User ID
    875
    Status
    โพส
    1,681

รถกระบะ วิ่งขวา รถขนผัก มันไม่ยอมออกซ้ายเลยนะ

I_Chol ฅนยุดยา TTC-Member
    User ID
    21073
    Status
    โพส
    1,193

ใน กทม.วิ่งซ้ายกว่าจะกลับถึงบ้านเที่ยงคืนแน่ๆๆๆ 555+

เอาเถอะน้าๆๆตาไวไว้ก่อน สังเกตุเพื่อนร่วมทางเอา อ้อ เตรียมแบงค์ย่อยไว้ด้วย ทามจัยยยย เมืองไทยแลด์

ttc - 02238 TTC-Member
    User ID
    14713
    Status
    โพส
    269

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mai_love ดูโพส
    รถกระบะ วิ่งขวา รถขนผัก มันไม่ยอมออกซ้ายเลยนะ
    เค้ายอมจ่่ายครับ ถูกกว่า ยางระเบิด ช่วงล่างพัง คุ้มครับ

User ID
    8913
    Status
    โพส
    3,015

ผมก็วิ่งขวา บ่อยน่ะ ซ้ายบ้างก็ดีเพราะกลัวปัญหาแบบนี้แหล่ะ ครับ แล้วแต่ระยะทาง ครับ ผมว่า

User ID
    33172
    Status
    โพส
    310

เท่าที่ทราบมาช่องขวามีไว้เพื่อแซงเท่านั้น แซงแล้วให้ชิดเลนด้านซ้ายเพื่อเปิดทาง แต่บ้านเราไม่เห็นใครหลบเลย จริงๆ ไม่ว่ารถอะไรโดนข้อนี้ได้เหมือนกันไม่มีข้อยกเว้น แม่งก็ดีแต่เห็นเป็นกระบะจะมีกี่ท่านพวกที่ชอบโบกน่ะที่รู้ข้อกฏหมายจราจร.....

User ID
    2362
    Status
    โพส
    1,622

ชื่อ:  วิ่งขวา.jpg
ครั้ง: 250
ขนาด:  78.9 กิโลไบต์

User ID
    32708
    Status
    โพส
    1,404

ผิดคร้าบบบ เพราะพี่ขวด....เค้ามองไม่เห็น
    ก็มันดำอ่ะน้า....55555 (อ่ะ...ล้อเล่งน่า)

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Auy_samyod ดูโพส
    ขออธิบายตามแบบที่เข้าใจ ตามประสพการณ์ที่ได้เจอกับตัวเอง ( เพราะขับทุกวัน และทุกประเภท ใช้เส้นทางโคราช กทม.ประจำ ) จะถูกหรือผิด ต้องขออภัยด้วยนะครับ
    รถบรรทุก ตั้งแต่ 6 ล้อขึ้นไป ขวาเมื่อไหร่ เจอโดนทันที
    รถปิกอัพ ใส่หลังคาบรรทุก เหมือนหกล้อทุกประการ
    รถปิ๊กอัพ จะกี่ประตูก็ช่าง จะป้ายบรรุก หรือป้ายรถนั่ง วิ่งขวา โดยช่องทางซ้ายว่าง โดน ถ้าแซงรถคันหน้าที่ช้ากว่า 50 /50 แล้วแต่ป๋า
    รถเก๋ง ผ่านตลอด
    ทุกกรณี ถ้าเร็วเกินกฏหมายกำหนด โดนหมด ( บางเขตเล่นในเขตชุมชนด้วย พึงระวัง )
    ถ้าขับรถผมจะเตรียม ใบละ 50 กับ 100 ไว้ต่างหาก ถ้าเจอท่าน ก็ส่งอันเล็กก่อน ถ้าปฏิเสธจึงเสนอใหม่ จะได้จบ ไม่ต้องเสียเวลาไปเสียค่าปรับ ( ทำใจเถอะครับ หากท่านยังต้องใช้ถนนในชีวิตประจำวันอยู่ )
    ชอบครับ ผมขับมาหลายคัน คันนึงเป็นแสนกิโล ผมไม่เคยโดนตำรวจจับเลย หรือผมเจอแต่ตำรวจดีๆ

สมาชิกทั่วไป
    User ID
    19709
    Status
    โพส
    1,079

ผมก้อเคยเจอครับ วิ่งขวามาเต็มๆๆเส้นมิตรภาพ ตำรวจทางหลวงก้อโบกเรียกผมเหมือนกัน แต่มันมีรถตามหลังผมมาตั้งหลายคัน

เรียกผม ผมก้อจอด พอจอดเสร็จผมถามว่าเรียกผมทำไม่ พี่แกบอกวิ่งขาว ผมก้อชี้ให้ดูว่า อ่าวคันหลังตามผมมาตั้งเยอะก้อวิ่งขวาหมด

นั้นคันนั้นก้อขวา นั้นคันนั้นก้อขวา ทำไม่เรียกแต่ผมคันเด๋ว นั้นไปอีกคันล่ะนั้นก้อวิ่งขวา ไม่เรียกล่ะ เรียกผมคันเด๋ว ผมเถียงคอเป็นเอ็นเลยวันนั้นโมโหมาก

ของขึ้น เซงเลย พอผมพูดเสร็จมันก้อเลย เอาๆ เอาๆ ไปๆๆ ปล่อยผมไปเลย ค่อยยังชั่ว

แล้ววันนั้นตอนกลางคืน ผมบรรทุกมอไซ ไปต่างจังหวัด ยังไม่ออกไปพ้นโคราชเลย เรียกอีกแล้ว พี่แกบอกเอาใบสั่งเลยน้อ ผมถามเด๋วๆๆๆๆๆๆ

ผมโดนข้อหาอะไร วิ่งเร็ว ผมบอกจะบ้าหรอวิ่งยังไม่เกิน 90 เลยจะมาเร็วได้ไง บรรทุกมอไซ อีกตั้งหากใครจะกล้าขับเร็ว พี่แกบอกงัน

บรรทุกมอไซ ไม่ผูกผ้าแดงที่ท้ายรถ ผมบอกกำ มอไซ ยังไม่เลยไปจากท้ายรถเลย ผมเลยถามตกลงจะเอาให้ได้เลยใช่ไหม มันก้อเลยบอก ไปๆๆๆ จบ...

User ID
    32708
    Status
    โพส
    1,404

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ newyear ดูโพส
    ชื่อ:  วิ่งขวา.jpg
ครั้ง: 250
ขนาด:  78.9 กิโลไบต์

กดไม่พอ.....ขอตื้บบบบบบ like ให้เลยคร้าบบบบบ 555555

User ID
    21362
    Status
    โพส
    1,023

ผมเจอประจำมิตรภาพกลับบ้านแฟนที่เป็นอันต้องโดนแต่ที่เจ็บใจกว่าเจอตำรวจทางหลวงกาฬสินธุิ์ดักกินเลนสวนผมวิ่งมาดีๆยังโบกแถมออกหากินตั้งแต่6โมงเช้าใจผมอยากจะถามว่าไม่มาตั้งแต่ตี5เลยละพี่

User ID
    18837
    Status
    โพส
    2,194

ทีหลังเรียกกดให้หน้ามืดเลย

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

ถือว่าทำบุญครับ

User ID
    875
    Status
    โพส
    1,681

ทำบุญทุกรอบเลย คงได้บุญเยอะแล้วแหละ 555 (น้าโอห์ม มะไหร่มาตกปลาง่ะ)

User ID
    5743
    Status
    โพส
    470

เค้าบอกผมว่า
    "ดูแลน้ำท่าหน่อย"

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้