หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 58 จากทั้งหมด 58

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    33675
    Status
    โพส
    91

มาตรฐาน ตอบ: ป้ายดำวิ่งขวาผิดไหม

เลนซ้าย วิ่งไม่ได้ พวก 10 ล้อ มันจองไว้หมดครับ ถนนพังเพราะพวกนี้แหละ

User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

มาตรฐาน ตอบ: ป้ายดำวิ่งขวาผิดไหม

คิดในแง่ดี เค้าเปนห่วง ไม่อยากให้ขับรถเร็ว5555555555555555555555
    คิดในแง่ร้าย หาแด.. บนความทุกข์ของคนอื่น5555555555555555555
    ฝากเตือนนะคร้าบบบบบบบบบบบบบบบ
    1 เส้น วังน้ำเขียว -โคราช
    รอบดึกปั่ม ปตท วังน้ำเขียว ด่านใหญ่
    รอบกลางวันก่อนเข้า อ.ปักธงชัย เขต อุดมทรัพ
    หน้า สภ โพธ์กลาง รอบดึก หาเมาแล้วขับ หราไม่ก็ก่อนขึ้นบายพาสไปขอนแก่น
    2 เส้น สีคิ้ว-โคราช
    ก่อนเข้า อ สีคิ้ว หน้าเรื่อนจำเก่า สี้คิ้ว อันนี้ทางหลวง
    รอบเช้า ก่อนเข้า อ สูงเนิน ด่านใหญ่ รถคอก ขับเร็วโดนแน่ๆ
    3 เส้นโคราช -ขอนแก่น
    รอบเช้า แล้วแต่อารม ส่วนมาก ก็ไม่ใส่หมวก
    รอบบ่าย บ้านส้ม พิมาย ทางหลวง ชอบมากๆ ถนนด้านซ้ายพัง
    ต่อด้วย ก่อนเข้า อ. พล ทางหลวงชอบมากๆ
    โชคดีคร้าบบบบบบบบพี่น้อง

ttc - 02238 TTC-Member
    User ID
    14713
    Status
    โพส
    269

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    ชอบครับ ผมขับมาหลายคัน คันนึงเป็นแสนกิโล ผมไม่เคยโดนตำรวจจับเลย หรือผมเจอแต่ตำรวจดีๆ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ NN mobile ดูโพส
    คิดในแง่ดี เค้าเปนห่วง ไม่อยากให้ขับรถเร็ว5555555555555555555555
    คิดในแง่ร้าย หาแด.. บนความทุกข์ของคนอื่น5555555555555555555
    ฝากเตือนนะคร้าบบบบบบบบบบบบบบบ
    1 เส้น วังน้ำเขียว -โคราช
    รอบดึกปั่ม ปตท วังน้ำเขียว ด่านใหญ่
    รอบกลางวันก่อนเข้า อ.ปักธงชัย เขต อุดมทรัพ
    หน้า สภ โพธ์กลาง รอบดึก หาเมาแล้วขับ หราไม่ก็ก่อนขึ้นบายพาสไปขอนแก่น
    2 เส้น สีคิ้ว-โคราช
    ก่อนเข้า อ สีคิ้ว หน้าเรื่อนจำเก่า สี้คิ้ว อันนี้ทางหลวง
    รอบเช้า ก่อนเข้า อ สูงเนิน ด่านใหญ่ รถคอก ขับเร็วโดนแน่ๆ
    3 เส้นโคราช -ขอนแก่น
    รอบเช้า แล้วแต่อารม ส่วนมาก ก็ไม่ใส่หมวก
    รอบบ่าย บ้านส้ม พิมาย ทางหลวง ชอบมากๆ ถนนด้านซ้ายพัง
    ต่อด้วย ก่อนเข้า อ. พล ทางหลวงชอบมากๆ
    โชคดีคร้าบบบบบบบบพี่น้อง
    ผมว่าแบบนี้ก็ดีเหมือนกันนะครับ สำหรับคนในพื้นที่ จะได้รู้หลบหลีกได้ทัน โดยส่วนตัวผมว่า ตำรวจจับวิ่งขวา ส่วนมากจะเป็นทางหลวง ซึ่งจะมีตัวบอกก่อนเป็นกิโล สังเกตุจากรถที่วิ่งสวนทางมา จะกระพริบไฟให้ โดยปกติท่านก็จะอยู่ของท่านที่ตำแหน่งเดิม ๆ ไม่ค่อยจะเปลี่ยนที่สักเท่าไหร่ ( อันนี้ไม่ได้ใส่ร้ายนะครับ ส่วนมากจะทางลงเนิน ถนนด้านซ้ายพัง ซึ่งก็ไม่รู้เจตนาของท่านจริง ๆ ) ถ้ารถในพื้นที่จะรู้กัน และระวังกันก่อน ส่วนตำรวจท้องที่ก็ตามแยกต่าง ๆ เดี๋ยวนี้มีทุก สน. ครับ
    อันนี้เป็นแนวทางเล็กน้อย จากโคราชเรา ไปอุดร
    จากบายพาสสามแยกปัก ตรงทางโค้งบ้านหนองออก มีศาลา
    ก่อนถึงแยกไปชัยภูมิ ตรงที่กลับรถ
    หน้าป้อมทางหลวงก่อนถึงพิมาย
    หน้าป้อมทางหลวงก่อนถึงแยกสีดา
    แยกสีดา (ท้องที่ )
    แยกหนองบัวลาย (ท้องที่ )
    โค้งก่อนถึง อ.พล สักประมาณ 5 กม.ถ้ามาจากอ.พล ทางโค้งลงเนิน
    สี่แยกโนนศิลา ( ท้องที่ )
    หน้าป้อมแยกไปสารคาม
    ตรงปั้ม บางจาก ก่อนถึงแยกบ้านไผ่ ( ท้องที่ )
    ป้อมทางหลวงบนเนินก่อนถึงกุมภวาปี
    แยกกุมภวาปี ท้องที่
    ป้อมทางหลวงก่อนถึงอุดร
    ซึ่งส่วนมากท่านก็จะจับ ขวา ปิ๊กอัพบรรทุก ไม่ว่าของ หรือคนนั่งกระบะ รถบรรทุก ความเร็วแต่ถ้ามอเตอร์ไซด์ ท้องที่เรียกหมด ซึ่งเดี๋ยวนี้ท้องที่ก็มีตัวจับความเร็วกันแล้ว ผมเห็นรถกระบะ บรรทุกของหรือคน โดนเรียกเข้าตรวจหมด เป็นแนวทางเล็กน้อยครับ เดี๋ยวว่าง ๆ จะมาบอกเส้นไปอุบลอีก......

I_Chol ฅนยุดยา TTC-Member
    User ID
    21073
    Status
    โพส
    1,193

น้าท่านใด ที่ใช้ gps ช่วยแจ้งพิกัด ด้วยก็ดีนะครับ

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Kriangwit11 ดูโพส
    ถ้าโดนเรียก ถือว่าซวย
    ฟาดเคราะห์ไปร้อยนึง จบ ครับ ถ้าเจออีกก็บอกผมโดนเรียกมาแล้วพี่
    ไอ้คนแรกมันออกใบเสร็จให้น้าไม๊ครับ..ถ้าไม่ออกเราจะไม่มีหลักฐานยืนยันน๊ะว่าเราจ่ายมาแล้ว..คำให้การไม่มีน้ำหนัก..ไม่มีมูลเหตุที่จะเชื่อถือได้น๊ะครับ..

TTC-00874 TTC-Member
    User ID
    875
    Status
    โพส
    1,681

เป็นความรู้ที่ดีมากๆคร๊าบบบอีกไม่กี่วันก็เข้าพรรษาแล้ว เดินทางปลอดภัยนะคร๊าบบ

User ID
    22130
    Status
    โพส
    73

เข้าใจพ่อจ่า แหน่ เมียเลาเล่นไพ่หลุบ5555

User ID
    875
    Status
    โพส
    1,681

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ a-no ดูโพส
    เข้าใจพ่อจ่า แหน่ เมียเลาเล่นไพ่หลุบ5555

อ้าย ทางหลวงที่ซุ่มอยู่ข้างทาง ออกมารับนโยบายด่วนนนนนนน

User ID
    11127
    Status
    โพส
    104

เส้นบางนา-ตราดครับโดนเรียกครับแต่ทำทีว่าจะจอดแต่ไม่จอดครับ...พี่ทางก็ได้แค่มองครับ
    ครั้งแรกที่โดนเคยขอใบสั่งแต่เขาไม่ยอมเขียนให้ได้แต่เอามือมาบังแอร์......

สมาชิกถาวร : TTC-00716 TTC-Member
    User ID
    5152
    Status
    โพส
    904

ถ้าโดนเรียกแล้วยังไงก็เสีย เดินวนไปมาหาข้อหามาลงจนได้แหละ ทุกวันนี้ไปไหนเหมือนไปรบ ต้องคอยสอดส่อง ข้างทาง ว่ามีข้าสึกซุ่มอยู่ไหม ถ้าเห็นล่วงหน้า ก็หลบไปคนละทางเลย ผิดไม่ผิด หลบใว้ก่อน

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

วันนี้โดนเส้นกำแพงเพชร ข้อหาวิ่งขวาตลอด ทั้งที่รถผมเป็นPlus 4 ประตู ผมก็ไม่ยอมเพราะได้อ่านกระทู้นี้ที่น้าได้โพสไว้พอดี พี่ท่านแกจะเอาใบขับขี่ให้ได้ แถมตะคอกใส่ผมเปิดประตูลงไปคุยกับสารวัตรที่ป้อม สุดท้ายสารวัตรก็ให้ไปเพราะผม บอกมาตรา 34 และ 35 เลยรอดไป

TTC 02975 TTC-Member
    User ID
    31917
    Status
    โพส
    526

ทำไม ปัตตานี ยะลา นราธิวาสไม่มีไอ้พวกนี้มั่งนะ ถ้ามีละมันแน่ 555

User ID
    16077
    Status
    โพส
    954

ทำไมสายอีสานมีเยอะจัง น่าเห็นใจครับ

TTC-03408 TTC-Member
    User ID
    20285
    Status
    โพส
    1,731

ขอบคุณครับ อีก 1 ความรู้ เเต่ทั้งหมดคงต้องเเล้วเเต่ วิจารานะยานนนนน ท่านเค้ามั้ง.....ฮิฮิฮิ

User ID
    109
    Status
    โพส
    645

เส้นมิตรภาพ โคราช-กลางดง หากเดินทางกลางวันถ้าไม่อยากเสียเวลา 20สองใบ ก็พอขอผ่านได้ครับ
    หากเดินทางกลางคืนเบรคทันก้จอดเบรคไม่ทันก็ผ่านไปเลยครับ อยากตามก็ตามมา อิอิอิ

User ID
    5234
    Status
    โพส
    14

ผมเคยโดนที่วังน้ำเขียวช่วงลงเขาเจอทางหลวงเรียกบอกวิ่งเร็วไห้ไป100 ขับต่อไม่ถึง 5 กิโลเจอด่านท้องที่เรียกอีก ผมบอกพึ่งโดนทางหลวงเรียกเมื่อกี้เอง พี่ตำรวจแกบอกว่าพวกคุณกลัวแต่ตำรวจทางหลวงกันนั่นมันด่านลอย ถ้าเจอตำรวจทางหลวงมีรถจอดคันเดียว มีนายตำรวจ 2 ถึง 3 คน พี่แกบอกไม่ต้องจอดด่านเถื่อน สรุปโดนสองต่อครับเซ็งมาก!
    เก็บมาฝากเผื่อใครที่ยังไม่รู้ครับจะได้ไม่โดนเหมือนผม
    ข่าวสาร จากวงการตำรวจ ที่ควรอ่าน

เวลาเจอด่าน (เถื่อน) คือ มีแค่รถฉลาม1 คัน จอดตามทางแยก หรือจุดยูเทริน มีตำรวจทางหลวง 2-3 คน โดย1คน ยืนกลางถนนคอยโบกรถหรือฉายไฟให้รถเราแอบซ้าย ตำรวจที่เหลือเป็นคนตรวจค้น ถ้าเจออย่างนี้ อย่าตกใจหรือชะลอความเร็วหรือหักพวงมาลัยไปตามที่มันโบก
    ให้ตีไฟสูงไล่ แล้ววิ่งต่อไป มันไม่มีตาม เพราะมันทำผิดกฎหมายการตั้งด่านจุดสกัด
    จากนั้นโทรไปที่ 1193 แจ้งว่ามีกลุ่มคนคล้ายตำรวจทางหลวง มีพฤติกรรมดังกล่าว ให้ตรวจสอบด้วยว่า เป็นเจ้าหน้าที่จริงหรือเปล่าที่ไปกีดขวางการจราจร หรือเป็นโจรที่ปลอมตัวไปดักปล้น

ทีนี้มาดูว่าด่านที่ถูกต้องเป็นเช่นไร....

ด่านที่ถูกต้อง คือ ต้องมีเครื่องหมายบอกล่วงหน้าเป็นระยะว่า ข้างหน้ามีด่านและมีสิ่งกีดขวาง เช่น
    กรวยสีส้ม กรวยสีส้มตั้งเป็นระยะๆ เพื่อบีบบังคับทิศทางการจราจรให้เหลือช่องเดียวนำไปยังจุดตรวจค้น ในจุดตรวจต้องมี นายตำรวจสัญญาบัตรประจำอย่างน้อย 1 คน
    ลึกไปกว่านั้นคือ ทางต้นสังกัด(ในพื้นที่นั้นๆ) จะต้องมีหนังสือสั่งการให้ตำรวจกลุ่มนี้ปฎิบัติหน้าที่
    ก่อนปฏิบัติหน้าที่ตรวจ ตำรวจสัญญาบัตรที่ควบคุมชุดตรวจ จะต้องแจ้งทางวิทยุสื่อสาร ไปยังศูนย์ควบคุมข่ายนั้นๆว่า จะเริ่มปฏิบัติการตั้งจุดตรวจสกัด และตรวจสกัดสิ่งใด ตำแหน่งไหน วันเวลาเท่าไรถึงเท่าไร ใครเป็นผู้ควบคุม ด้วยกำลังพลทั้งหมดเท่าไร

หลังจากเลิกปฏิบัติหน้าที่ ตำรวจท่านนี้จะต้องสรุปผลการจับกุม-ตรวจค้นว่า พบสิ่งใดบ้างทางวิทยุสื่อสาร ต่อเจ้าหน้าที่ศูนย์ควบคุมข่าย จากนั้นจะต้องบันทึกเป็นลายลักษณ์อักษร เสนอต้นสังกัด...เป็นอันจบ.

ศึกษาไว้เป็นความรู้ครับ อย่าให้ใครมาหากินกับเรา

ผู้พิทักษ์สันติราษฎร์ มีหน้าที่ปัดทุกข์ บำรุงสุขให้กับประชาชน

User ID
    875
    Status
    โพส
    1,681

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Sinplug ดูโพส
    วันนี้โดนเส้นกำแพงเพชร ข้อหาวิ่งขวาตลอด ทั้งที่รถผมเป็นPlus 4 ประตู ผมก็ไม่ยอมเพราะได้อ่านกระทู้นี้ที่น้าได้โพสไว้พอดี พี่ท่านแกจะเอาใบขับขี่ให้ได้ แถมตะคอกใส่ผมเปิดประตูลงไปคุยกับสารวัตรที่ป้อม สุดท้ายสารวัตรก็ให้ไปเพราะผม บอกมาตรา 34 และ 35 เลยรอดไป
    วิ่งได้นะครับแต่อย่าวิ่งยาว เข้าซ้ายมั่งเพื่อความปลอดภัยคร๊าบบบ แต่จังหวะที่ออกขวาแล้วเจอ อันนั้นค่อยว่ากันคร๊าบบ

User ID
    875
    Status
    โพส
    1,681

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chish ดูโพส
    ผมเคยโดนที่วังน้ำเขียวช่วงลงเขาเจอทางหลวงเรียกบอกวิ่งเร็วไห้ไป100 ขับต่อไม่ถึง 5 กิโลเจอด่านท้องที่เรียกอีก ผมบอกพึ่งโดนทางหลวงเรียกเมื่อกี้เอง พี่ตำรวจแกบอกว่าพวกคุณกลัวแต่ตำรวจทางหลวงกันนั่นมันด่านลอย ถ้าเจอตำรวจทางหลวงมีรถจอดคันเดียว มีนายตำรวจ 2 ถึง 3 คน พี่แกบอกไม่ต้องจอดด่านเถื่อน สรุปโดนสองต่อครับเซ็งมาก!
    เก็บมาฝากเผื่อใครที่ยังไม่รู้ครับจะได้ไม่โดนเหมือนผม
    ข่าวสาร จากวงการตำรวจ ที่ควรอ่าน

เวลาเจอด่าน (เถื่อน) คือ มีแค่รถฉลาม1 คัน จอดตามทางแยก หรือจุดยูเทริน มีตำรวจทางหลวง 2-3 คน โดย1คน ยืนกลางถนนคอยโบกรถหรือฉายไฟให้รถเราแอบซ้าย ตำรวจที่เหลือเป็นคนตรวจค้น ถ้าเจออย่างนี้ อย่าตกใจหรือชะลอความเร็วหรือหักพวงมาลัยไปตามที่มันโบก
    ให้ตีไฟสูงไล่ แล้ววิ่งต่อไป มันไม่มีตาม เพราะมันทำผิดกฎหมายการตั้งด่านจุดสกัด
    จากนั้นโทรไปที่ 1193 แจ้งว่ามีกลุ่มคนคล้ายตำรวจทางหลวง มีพฤติกรรมดังกล่าว ให้ตรวจสอบด้วยว่า เป็นเจ้าหน้าที่จริงหรือเปล่าที่ไปกีดขวางการจราจร หรือเป็นโจรที่ปลอมตัวไปดักปล้น

ทีนี้มาดูว่าด่านที่ถูกต้องเป็นเช่นไร....

ด่านที่ถูกต้อง คือ ต้องมีเครื่องหมายบอกล่วงหน้าเป็นระยะว่า ข้างหน้ามีด่านและมีสิ่งกีดขวาง เช่น
    กรวยสีส้ม กรวยสีส้มตั้งเป็นระยะๆ เพื่อบีบบังคับทิศทางการจราจรให้เหลือช่องเดียวนำไปยังจุดตรวจค้น ในจุดตรวจต้องมี นายตำรวจสัญญาบัตรประจำอย่างน้อย 1 คน
    ลึกไปกว่านั้นคือ ทางต้นสังกัด(ในพื้นที่นั้นๆ) จะต้องมีหนังสือสั่งการให้ตำรวจกลุ่มนี้ปฎิบัติหน้าที่
    ก่อนปฏิบัติหน้าที่ตรวจ ตำรวจสัญญาบัตรที่ควบคุมชุดตรวจ จะต้องแจ้งทางวิทยุสื่อสาร ไปยังศูนย์ควบคุมข่ายนั้นๆว่า จะเริ่มปฏิบัติการตั้งจุดตรวจสกัด และตรวจสกัดสิ่งใด ตำแหน่งไหน วันเวลาเท่าไรถึงเท่าไร ใครเป็นผู้ควบคุม ด้วยกำลังพลทั้งหมดเท่าไร

หลังจากเลิกปฏิบัติหน้าที่ ตำรวจท่านนี้จะต้องสรุปผลการจับกุม-ตรวจค้นว่า พบสิ่งใดบ้างทางวิทยุสื่อสาร ต่อเจ้าหน้าที่ศูนย์ควบคุมข่าย จากนั้นจะต้องบันทึกเป็นลายลักษณ์อักษร เสนอต้นสังกัด...เป็นอันจบ.

ศึกษาไว้เป็นความรู้ครับ อย่าให้ใครมาหากินกับเรา

ผู้พิทักษ์สันติราษฎร์ มีหน้าที่ปัดทุกข์ บำรุงสุขให้กับประชาชน
    ถูกต้องนะคร๊าบบ

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3

ข้อมูลกระทู้