หน้า 2 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 66

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    34111
    Status
    โพส
    51

มาตรฐาน ตอบ: >>> เอา Alpine ไปติด USB มา

รออีกคน....

User ID
    21362
    Status
    โพส
    1,023

มาตรฐาน ตอบ: >>> เอา Alpine ไปติด USB มา

แบบนี้ต้องกดและดันเข้าไป

User ID
    18740
    Status
    โพส
    374

รูปมาแล้วครับตามคำเรียกร้องอธิบายอาจจะไม่ละเอียดเท่าไรนะครับ เพราะยังมึน ๆ อยู่ 5555+ ...
    ตามคอนเซปรถบ้านเดิม ๆ ห้ามเจาะใด ๆ ทั้งสิ้น (คำสั่ง ผบ.ทบ.)
    จะเปลี่ยน font ผบ.ทบ. ก็ไม่อนุมัติให้เปลี่ยน Alpine ตัวเก่งของเราก็ดันไม่มี
    USB มาให้ซะงั้น เป็นปัญหาให้ผมต้องคิดหาวิธีเอา USB มาติดให้ได้
    เริ่มเลยอ่ะกัน อธิบายมากแล้วเวียนหัว

อุปกรณ์ผมเอาแผ่นอะคริลิค ตัดมานิดเดียว ... ของเหลือที่บ้านมีครับ ไม่เสียเงิน ... ใครสนิทกับช่างรับอัดพระก็ไปขอเศษ ๆ มาได้นะครับ ^___^ ใช้นิดเดียวเอง
    ผมตัด 10.5x10.5 ซ.ม. (ไม่รู้จะติด .5 ซ.ม.มาทำไมเนอะ 5555)
    เริ่มต้นจากสายพระเอกของเรา ai-net ค่าตัวพร้อมค่าส่ง 260.- ซื้อจาก
    http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=4905.0
    ชื่อ:  ai-net.jpg
ครั้ง: 4284
ขนาด:  77.9 กิโลไบต์
    ส่วน usb ผมให้คุณพงษ์ หรือ น้า RedCool เป็นคนธุระจัดหาให้ผมและติดตั้งด้วย
    ราคาค่าตัวหลักร้อย ... ยังไงโทรถามคุณพงษ์นะครับ เพราะว่าผมซื้อหลายอย่างอ่ะ
    ดูรูปเลยอ่ะกันครับ
    ชื่อ:  PIC1219.jpg
ครั้ง: 4326
ขนาด:  173.4 กิโลไบต์
    แปะไว้ตรงนี้อ่ะกันครับ ... ไม่เกะกะ ไม่ต้องเจาะตามคำสั่ง ผบ.ทบ. (เอาที่เล่น usb ติดกาวสองหน้าและติดไว้กับแผ่นอะคริลิค
    ส่วนแผ่นอะคริลิคก็ติดกาวสองหน้าเอาไปแปะ ๆ ไว้ตรงนี้ได้เลยครับ ... ใครแปะไม่ติดให้เอาแอลกอฮอล์เช็ดก่อนนะครับ)
    ชื่อ:  PIC1216.jpg
ครั้ง: 3838
ขนาด:  345.3 กิโลไบต์
    ตอนเปิดเครื่อง
    ชื่อ:  PIC1220.jpg
ครั้ง: 3724
ขนาด:  350.0 กิโลไบต์
    ตอนปิดเครื่อง
    ชื่อ:  PIC1221.jpg
ครั้ง: 3649
ขนาด:  354.2 กิโลไบต์
    ดูกันใกล้ ๆ
    ชื่อ:  PIC1222.jpg
ครั้ง: 3624
ขนาด:  355.0 กิโลไบต์
    ชัด ๆ อีกที (ตอนที่ถ่ายนี้ยังเก็บสายไม่ดี)
    ชื่อ:  PIC1223.jpg
ครั้ง: 3897
ขนาด:  149.5 กิโลไบต์
    อ้อ .. อย่าลืม Setup aux on ที่ตัวเครื่องด้วยนะครับ
    ชื่อ:  PIC1224.jpg
ครั้ง: 4264
ขนาด:  179.2 กิโลไบต์
    หน้าตารีโมท
    ผลการจูน และ set up ระบบเสียงออกมาใช้ได้เลยครับ ...
    รถผมมี power 4 ch 2 ตัว
    RMS ใช้ขับ Sub 10 นิ้ว 1 ตัว ตู้สูตรคุณพงษ์ (RedCool)
    audio quart tm 100.4 ขับกลางแหลม ...
    ผมเปลี่ยนลำโพงทั้ง แยกชิ้นคู่หน้า เป็น audio quart
    ประตูหลัง 6 นิ้ว pro plus
    และมีแหลมจาน proplus 1 คู่
    ทั้งหมดนี้ให้คุณพงษ์ เป็นคนจัดการทั้งหมด แนวเสียง SQ+
    พอเปิดฟังแบบไม่อายเรื่องคุณภาพเสียงตอนนั่งจิบ ๆ ได้ครับ
    ส่วนผมระหว่างติดตั้งก็นั่งจิบ ๆ เป็นกำลังใจคุณพงษ์ไป ระหว่างทำ
    น้า RedCool อยู่ ซ.รามคำแหง 118 แยก 81
    ถ้าสนใจยังไงโทรไปถามค่าใช้จ่ายกับโดยตรงเลยครับ
    ขอตัวไปหาน้ำเย็นหวาน ๆ ดื่มก่อนนะครับ
    Attached Images Attached Images    
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย mawin34 : 21-07-2012 เมื่อ 10:32

User ID
    28577
    Status
    โพส
    1,577

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mawin34 ดูโพส
    รูปมาแล้วครับตามคำเรียกร้องอธิบายอาจจะไม่ละเอียดเท่าไรนะครับ เพราะยังมึน ๆ อยู่ 5555+ ...
    ตามคอนเซปรถบ้านเดิม ๆ ห้ามเจาะใด ๆ ทั้งสิ้น (คำสั่ง ผบ.ทบ.)
    จะเปลี่ยน font ผบ.ทบ. ก็ไม่อนุมัติให้เปลี่ยน Alpine ตัวเก่งของเราก็ดันไม่มี
    USB มาให้ซะงั้น เป็นปัญหาให้ผมต้องคิดหาวิธีเอา USB มาติดให้ได้
    เริ่มเลยอ่ะกัน อธิบายมากแล้วเวียนหัว

อุปกรณ์ผมเอาแผ่นอะคริลิค ตัดมานิดเดียว ... ของเหลือที่บ้านมีครับ ไม่เสียเงิน ... ใครสนิทกับช่างรับอัดพระก็ไปขอเศษ ๆ มาได้นะครับ ^___^ ใช้นิดเดียวเอง
    ผมตัด 10.5x10.5 ซ.ม. (ไม่รู้จะติด .5 ซ.ม.มาทำไมเนอะ 5555)
    เริ่มต้นจากสายพระเอกของเรา ai-net ค่าตัวพร้อมค่าส่ง 260.- ซื้อจาก
    http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=4905.0
    ชื่อ:  ai-net.jpg
ครั้ง: 4284
ขนาด:  77.9 กิโลไบต์
    ส่วน usb ผมให้คุณพงษ์ หรือ น้า RedCool เป็นคนธุระจัดหาให้ผมและติดตั้งด้วย
    ราคาค่าตัวหลักร้อย ... ยังไงโทรถามคุณพงษ์นะครับ เพราะว่าผมซื้อหลายอย่างอ่ะ
    ดูรูปเลยอ่ะกันครับ
    ชื่อ:  PIC1219.jpg
ครั้ง: 4326
ขนาด:  173.4 กิโลไบต์
    วางไว้ตรงนี้ครับ ... ไม่เกะกะ ไม่ต้องเจาะตามคำสั่ง ผบ.ทบ.
    ชื่อ:  PIC1216.jpg
ครั้ง: 3838
ขนาด:  345.3 กิโลไบต์
    ตอนเปิดเครื่อง
    ชื่อ:  PIC1220.jpg
ครั้ง: 3724
ขนาด:  350.0 กิโลไบต์
    ตอนปิดเครื่อง
    ชื่อ:  PIC1221.jpg
ครั้ง: 3649
ขนาด:  354.2 กิโลไบต์
    ดูกันใกล้ ๆ
    ชื่อ:  PIC1222.jpg
ครั้ง: 3624
ขนาด:  355.0 กิโลไบต์
    ชัด ๆ อีกที
    ชื่อ:  PIC1223.jpg
ครั้ง: 3897
ขนาด:  149.5 กิโลไบต์
    อ้อ .. อย่าลืม Setup aux on ที่ตัวเครื่องด้วยนะครับ
    ชื่อ:  PIC1224.jpg
ครั้ง: 4264
ขนาด:  179.2 กิโลไบต์
    หน้าตารีโมท
    ผลการจูน และ set up ระบบเสียงออกมาใช้ได้เลยครับ ...
    รถผมมี power 4 ch 2 ตัว
    RMS ใช้ขับ Sub 10 นิ้ว 1 ตัว ตู้สูตรคุณพงษ์ (RedCool)
    audio quart tm 100.4 ขับกลางแหลม ...
    ผมเปลี่ยนลำโพงทั้ง แยกชิ้นคู่หน้า เป็น audio quart
    ประตูหลัง 6 นิ้ว pro plus
    และมีแหลมจาน proplus 1 คู่
    ทั้งหมดนี้ให้คุณพงษ์ เป็นคนจัดการทั้งหมด แนวเสียง SQ+
    พอเปิดฟังแบบไม่อายเรื่องคุณภาพเสียงตอนนั่งจิบ ๆ ได้ครับ
    ส่วนผมระหว่างติดตั้งก็นั่งจิบ ๆ เป็นกำลังใจคุณพงษ์ไป ระหว่างทำ
    น้า RedCool อยู่ ซ.รามคำแหง 118 แยก 81
    ถ้าสนใจยังไงโทรไปถามค่าใช้จ่ายกับโดยตรงเลยครับ
    ขอตัวไปหาน้ำเย็นหวาน ๆ ดื่มก่อนนะครับ
    น้าครับผมอยากรู้วิธีต่ออะครับ

User ID
    15408
    Status
    โพส
    537

น้าขอเบอร์คนขายairnet ด้วยคับ เปิดของpajeroไม่ได้คับ

TTC - 3598 TTC-Member
    User ID
    15150
    Status
    โพส
    767

เล็งมานานเหมือนกันครับ เห็นน้าเขาทำแล้ว คงต้องจัดแล้วล่ะ 555

TTC-03408 TTC-Member
    User ID
    20285
    Status
    โพส
    1,731

น่าสนใจมากครับ....

User ID
    32295
    Status
    โพส
    355

มาตรฐาน ตอบ: >>> เอา Alpine ไปติด USB มา รูปมาแล้วครับ อยู่หน้า 2

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mawin34 ดูโพส
    งบไม่เกิน 1 พัน ... เด๋วรูปจะเอามาอวดทีหลังนะครับ
    เสียงที่ออกมาใช้ได้เลยครับ ... ผมว่าใสกว่า dvd ด้วย ^__^
    เมื่อเปรียบเทียบกับราคาค่าตัว ... คุ้มมากอ่ะครับ ....
    แล้วมันเล่น ไฟล์หนังได้รึป่าวครับน้า

User ID
    18740
    Status
    โพส
    374

มาตรฐาน ตอบ: >>> เอา Alpine ไปติด USB มา รูปมาแล้วครับ อยู่หน้า 2

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kaew72009 ดูโพส
    แล้วมันเล่น ไฟล์หนังได้รึป่าวครับน้า
    ไฟล์หนังเล่นไม่ได้อ่ะครับ ... และแนะนำว่าอย่าเล่นเลยครับ ... ผมว่าเกินความจำเป็นอ่ะครับ แต่ถ้าชอบก็ไม่เป็นไรครับ
    ผมเห็นเค้าขายประมาณ 2500.- ลองหา ๆ ในเวปดูครับ
    แค่ตัวนี้ของผมหลักร้อย เล่น usb 8GB และ card reader 4 gb
    แถมมีวิทยุด้วย 5555 แค่นีพอแล้วครับสำหรับผมนะ

User ID
    18740
    Status
    โพส
    374

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yanyong k ดูโพส
    น้าขอเบอร์คนขายairnet ด้วยคับ เปิดของpajeroไม่ได้คับ
    วิทย์ 084-0412545 ครับ เค้าอยู่เชียงใหม่
    ตอนผมสั่งผมโอนเงินวันอาทิตย์ ... เค้าส่งวันจันทร์ได้ของวันพุธ ครับ
    (ผมให้เค้าส่ง ems ราคาทั้งหมด 280.-)
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย mawin34 : 21-07-2012 เมื่อ 10:36

User ID
    18740
    Status
    โพส
    374

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wootkwt ดูโพส
    น้าครับผมอยากรู้วิธีต่ออะครับ
    แกะ font alpine ออกมาอ่ะครับ ... ด้านหลังจะมีช่องให้เสียบสาย ai-net เลยครับ .. ^__^
    จากนั้นก็แค่มา set ให้ aux on ที่ตัว font แล้วก็ปรับจูนเสียงได้ตามปกติเลยครับ

User ID
    28577
    Status
    โพส
    1,577

แกะ font alpine ออกมาอ่ะครับ ... ด้านหลังจะมีช่องให้เสียบสาย ai-net เลยครับ .. ^__^
    จากนั้นก็แค่มา set ให้ aux on ที่ตัว font แล้วก็ปรับจูนเสียงได้ตามปกติเลยครับ
    แบบนี้ก็ต่อ mp3 เข้าได้นะซิครับ
    แล้วต่อไฟเข้าเครื่องเลนยังไงครับน้า รบกวนหน่อยนะครับ

User ID
    18740
    Status
    โพส
    374

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wootkwt ดูโพส
    แบบนี้ก็ต่อ mp3 เข้าได้นะซิครับ
    แล้วต่อไฟเข้าเครื่องเลนยังไงครับน้า รบกวนหน่อยนะครับ
    ใช่ครับ ผมก็ใช้เล่น mp3 ผ่าน usb
    ที่ตัวอ่าน usb จะมีสาย power ให้ครับ ... ต่อเข้าไฟ acc ครับ บิดกุญแจแล้วเครื่องเปิดเลยครับ
    ผมต่อผ่านสายรีโมทที่ตัว font แล้วไม่ได้ครับ
    แต่ปกติเวลาเล่นก็ต้องเลือกเป็น aux mode อยู่แล้ว และใช้รีโมทที่มีมาให้ควบคุมในการเล่นครับ
    ตัวเครื่องเวลาปิด แล้วจะจำเพลงที่เล่นเพลงสุดท้ายด้วยครับ ไม่ต้องเริ่มใหม่

User ID
    35755
    Status
    โพส
    5

ขอถามหน่อยครับ การ set ให้ aux on ต้องทำไงครับ และต้องเสียบสาย airnet ก่อนหรือเปล่าครับ

สาย airnet ไม่ใช้ได้ไหมครับ

สมมุติว่าผมต่อ ipad เข้าด้านหลังเครื่อง โดยใช้สายสัญญาณธรรมดาเลยได้ไหมครับ แล้วจึงเซ็ตให้ aux on แบบนี้จะฟังได้ไหมครับ

User ID
    33483
    Status
    โพส
    338

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ badbhoom ดูโพส
    แบบนี้รึเปล่า เล็งๆอยู่แต่ยังมองหาที่ติดตั้งเหมาะๆไม่เจอ

ไฟล์แนบ 162170
    น้าซื้อจากที่ไหนคับ.....อยากได้มังอะ

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

ชื่อ:  img_4912.jpg
ครั้ง: 4393
ขนาด:  123.5 กิโลไบต์
    มีใครพอจะทราบม้ยครับ ว่าช่องที่ วงแดงๆ ใว้ต่อทำไรได้มั่ง..
    เป็นฟร้อนเดิมๆของ ตัว 4x4 ครับ รถผมปี 08...

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ badbhoom ดูโพส
    แบบนี้รึเปล่า เล็งๆอยู่แต่ยังมองหาที่ติดตั้งเหมาะๆไม่เจอ

ไฟล์แนบ 162170
    เอาสัญญาณภาพออกได้มั้ยครับเห็นมี 2เส้น ทำภาพออกด้วยได้มั้ยครับ

User ID
    18740
    Status
    โพส
    374

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nuttaponouy ดูโพส
    ขอถามหน่อยครับ การ set ให้ aux on ต้องทำไงครับ และต้องเสียบสาย airnet ก่อนหรือเปล่าครับ

สาย airnet ไม่ใช้ได้ไหมครับ

สมมุติว่าผมต่อ ipad เข้าด้านหลังเครื่อง โดยใช้สายสัญญาณธรรมดาเลยได้ไหมครับ แล้วจึงเซ็ตให้ aux on แบบนี้จะฟังได้ไหมครับ
    กดปุ่ม setup ที่หน้า font alpine เลยอ่ะครับ ... ผมก็จำไม่ได้เหมือนกัน แต่ลองดูครับ
    เด๋ววันพรุ่งนี้ลองทำแล้วเด๋วเข้ามาบอกครับ
    ส่วน ipad ต้องใช้สายสำหรับ ipad ครับ เผอิญผมไม่ได้เล่นตระกูล Apple ก็เลยไม่ได้จำชื่อสายมาอ่ะครับ ^___^
    ลองหา ๆ ดูครับ ... เด๋ววันไหนจำได้จะมาบอกนะครับ

เดิมๆก้อจิง แต่วิ่งสาดดดด TTC-Member
    User ID
    16585
    Status
    โพส
    270

เอ้า อึ๊บบบบบบบบ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

เข้ามาจดครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้