หน้า 3 จากทั้งหมด 6 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 114

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    33140
    Status
    โพส
    98

มาตรฐาน ตอบ: มันเรื่องของผม

คันแรกผมใช้ ไซโคลน ตอนนี้ ไทรทันจะมีเพื่อนไหมเนี่ย 555

User ID
    18241
    Status
    โพส
    80

ผมคิดไม่เหมือนชาวบานเขา.....ทั้งอำเภอมีไทรทัน พลัส ขาวมุก 4 ประตู คันเดียว เวลามีเลือกตั้งที่ไร เขามองแต่รถผม ไม่ธรรมดาครับผม

User ID
    18837
    Status
    โพส
    2,194

มันติดใจตั้งแต่สมัยปั้มดิบแล้ว ใช้ไมตี้แต่เครื่อง4m40 ตั้งแต่นั้นหัวใจชอบมิตซู ไปเลย ครับ

TTC 02985 TTC-Member
    User ID
    26104
    Status
    โพส
    1,210

เบื่อจริงๆๆตอนออกมาใหม่ อย่างเท่ห์ ขอบอก
    เดี่ยวนี้เหรอ เกลื่อนครับ(แต่ผมว่าน่าจะจบได้แล้วนะครับคริริริ)

User ID
    33619
    Status
    โพส
    226

สุดยอดครับ มีกำลังใจขึ้นเยอะ

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

คนใช้ Triton ปัจจุบันก็ยังเจอคำถามแบบนี้กันอยู่เกือบทุกคน

คงพูดยาก มันเป็นเรื่องของความภาคภูมิใจของแต่ละคน
    แต่ทั้งนี้และทั้งนั้นก็ควรเคารพในการตัดสินใจของคนอื่น บอกไม่ได้ ใครดีกว่าใคร มันเป็นความชอบส่วนบุคคล
    เลือกผิดเลือกถูกอย่าไปฟังใครให้ได้สัมผัสเองกับตัว จะได้ว่าใครไม่ได้

User ID
    21119
    Status
    โพส
    141

​ส่วนผมรู้สึกว่าตัวเองเท่ๆไงไม่รู้เวลาขึ้นขับไทรทันเราเนี้ย แล้วก้อมองหาเพื่อนในคลับตลอดทาง ไทรทันเกลื่อนถนนแต่สมาชิกในคลับน้อยจัง ใครว่าอย่างผมบ้าง

User ID
    35154
    Status
    โพส
    242

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tae666 ดูโพส

ขอเป็นคำตอบสุดท้ายด้วยครับน้า เมื่อ2ปีที่แล้วได้นั่งเจ้าทัน4Dครั้งแรกชอบเลย ทั้งที่เคยนั่งวีโก้4Dเหมือนกัน ตอนนี้ฝันจะเป็นจริงแล้วครับ รอรับรถกับรถคันแรกอยู่ครับ Triton Plus 4D CNG
    ขอให้มีความสุขกับความกว้างและประหยัดของ4ประตูcngด้วยกันครับ

User ID
    25666
    Status
    โพส
    1,861

ทำไมไม่มีใครมาถามผมแบบนี้บ้างนะอยากเจอ555 จะได้บอกไปว่าตรูเอาเงินแกไปซื้อหรืองัยวะจะมาเดือดร้อนแทนจบม่ะ

TTC 02985 TTC-Member
    User ID
    26104
    Status
    โพส
    1,210

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ 1000plus ดูโพส
    ​ส่วนผมรู้สึกว่าตัวเองเท่ๆไงไม่รู้เวลาขึ้นขับไทรทันเราเนี้ย แล้วก้อมองหาเพื่อนในคลับตลอดทาง ไทรทันเกลื่อนถนนแต่สมาชิกในคลับน้อยจัง ใครว่าอย่างผมบ้าง
    เช่นกันครับ

User ID
    28459
    Status
    โพส
    42

แถวราชบุรี มีงานโชว์ขายรถหลายยีห่อพร้อมกัน ผมตั้งใจจะเอา ไทรทั้นอย่างเดียว พอออกรถมาก็ถูงถามบ่อยมาก ทำไมไม่เอา ดีแมก-วีโก้ และคงกินน้ำมันน่าดู ผมให้คำตอบทุกครั้งคือถ้าช่วยผมออกเงินดาวน์ ผมก็เอาตามที่พวกเขาบอก ส่วนรถกินน้ำมันถูกต้องแล้ว ถ้ากินน้ำเปล่าคงประหยัดน่าดู

User ID
    12753
    Status
    โพส
    58

ก็คนมันชอบจะให้ทำไง

สมาชิกถาวร : TTC-02824 TTC-Member
    User ID
    32271
    Status
    โพส
    431

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ anothai ดูโพส
    ผมมีเพื่อน 5-6 คน พวกมันใช้ vigo กันหมด เจอหน้าพวกมันทีไร มันบอกกับผมว่าออกมาทำไม triton รถกินน้ำมัน อะไหล่แพง ศูนย์บริการแย่ ว่างๆเดียวถ้าแข่งสักหน่อย
    รถกินน้ำมัน = ถ้าเทียบกันในความเร็วเท่ากันก็กินน้ำมันพอๆกันนั่นแหละ
    อะไหล่แพง = มันอยู่ที่อายุการใช้งานของอะไหล่ตัวนั้นว่านานแค่ไหนถ้าใช้ได้ทนกว่าก็ต้องแพงกว่าเป็นธรรมดา
    วีโก้ ดีแม็กมันรถตลาดอะไหล่เทียมก็เยอะมันเลยดูว่าถูก

ศูนย์บริการแย่ = ศูนดีๆก็มีเยอะแยะ

ขายต่อไม่ได้ราคา(เพิ่มให้อีกข้อ) = ถ้าเทียบราคารุ่นที่เท่ากันราคา triton ถูกกว่า ซื้อมาถูกกว่าขายได้ถูกกว่ามันก็เป็นเรื่องธรรมดา

TTC-00874 TTC-Member
    User ID
    875
    Status
    โพส
    1,681

มีใช้ก็ดีแล้วเน้อ อะไรก็ใช้ไปเถอะตาม stye ของตัวเอง

User ID
    35681
    Status
    โพส
    28

ชอบไทรทัน ทำไงได้อ่ะ

สมาชิกถาวร : TTC-02177 TTC-Member
    User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

สำหรับผม ผมเลือกเอง จะซื้อก็ซื้อเอง ไม่สนใจใคร ใครจะว่าอะไร ผมไม่สน เงินผม และสุดท้ายอย่ามาง้อเจ้าตั้นแล้วกัน ไอ้เจ้าค่ายดัง ๆ ที่ว่าดีนักดีหนา
    (ของขึ้นแทนนิด ๆ ฮากันไปครับ)

User ID
    21986
    Status
    โพส
    92

ช่างเขาเถอะ.... ไม่เห็นฝุ่น triton หลอก ! +++++

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ SUPERCAMP ดูโพส
    แถวราชบุรี มีงานโชว์ขายรถหลายยีห่อพร้อมกัน ผมตั้งใจจะเอา ไทรทั้นอย่างเดียว พอออกรถมาก็ถูงถามบ่อยมาก ทำไมไม่เอา ดีแมก-วีโก้ และคงกินน้ำมันน่าดู ผมให้คำตอบทุกครั้งคือถ้าช่วยผมออกเงินดาวน์ ผมก็เอาตามที่พวกเขาบอก ส่วนรถกินน้ำมันถูกต้องแล้ว ถ้ากินน้ำเปล่าคงประหยัดน่าดู
    เจ็บครับ

User ID
    14700
    Status
    โพส
    519

ผมว่าแล้วแต่วิจารณญาณของแต่ละคนครับ ถ้าเป็นมิตซูรุ่นเก่าๆอย่างไซโคลนหรือสตราด้า ที่เขาว่ามามันก็เป็นแบบนั้นจริงๆ แต่ ณ วันนี้ ไทรทัน มันเปลี่ยนจุดด้อยเกือบทุกอย่างที่เป็นของมิตซู ไปในทางที่ดีขึ้น คนที่ยังไม่เคยได้ใช้ ไม่เคยได้ขับ ไม่เคยได้นั่ง เค้าก็ยังยึดติดกับความเชื่อเดิมๆที่ว่ากินน้ำมัน อะไหล่แพงหายาก แต่ในความเป็นจริงพวกเราที่ขับเจ้าตั้นจะรู้ดีว่า เจ้าตั้นมันเป็นรถที่สุดยอดแค่ไหน ส่วนผมก็เคยเจอคำพูดแบบนี้มาเยอะแต่ก็ไม่ได้คิดมาก เพราะเคยไปพูดคุยกับคนขับรถยี่ห้ออื่นๆในทุกๆเรื่องของตัวรถ(การใช้งานจริงในชีวิตประจำวัน)ผมก็แอบอมยิ้มและรำพึงรำพันอยู่ในใจว่า "เราเลือกได้ตรงกับใจและถูกต้องที่สุดแล้ว" ครับผม
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kruthum : 23-07-2012 เมื่อ 09:06

TTC-02988 TTC-Member
    User ID
    32332
    Status
    โพส
    390

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ surawat007 ดูโพส
    ช่างเขาเถอะครับ ใจเรา เงินเรา ย่อมมีสิทธิที่จะเลือก ตอนนี้เขาพัฒนาไปถึงไหนแล้ว สังเกตุดีๆตอนนี้ไมาว่าจะ mitsu ford mazda เริ่มที่จะมีส่วนแบ่งมากขึ้นเรื่อยๆ (แล้วอย่างนี้แสดงว่าได้รับการยอมรับใช่ไหม) นั่นแสดงว่า ต้องมีดีบ้างซิน่า
    ไม่ใช่ อะไรก็ toyota isuzu ต้องเปิดใจกว้างบ้าง
    ดูอย่าง ford ซิ เครื่องนิดเดียว ตัวเบ้อเร่อ แต่วิ่งดี แถมประหยัดอีก (แอบชอบ)
    เหมือนกันครับน้า อิอิ (แอบชอบ)

หน้า 3 จากทั้งหมด 6 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้