สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 10 จากทั้งหมด 10

ตาดูดาว(เทียม)เท้าติดดิน TTC-Member
    User ID
    34865
    Status
    โพส
    79

มาตรฐาน ถามเรื่องติดกล้องมองถอยครับ

ท่านใหนเคยติดมั่งครับช่วยแนะนำด้วยครับผมอยากจะซื้อมาติดเอง
    จะได้ประหยัดตังค์ไว้ส่งค่างวดอ่ะครับ ขอถามเป็นข้อๆนะครับ
    1. ติดแล้วเข้าเกียร์ถอย(เกียร์ออโต้)แล้วจะตัดภาพมาที่กล้องอัตโนมัติเลยหรือเปล่าครับ
    2. ไฟเลี้ยงกล้องต่อกับไฟถอยเลยถูกมั๊ยครับ
    3. สัญญาณภาพเข้าเครื่องตรงใหนครับ
    4. ต้องเซ็ตค่าที่เครื่องเพิ่มเติมอีกมั๊ยครับ
    ช่วยแนะนำกล้องพร้อมแหล่งซื้อให้ด้วยครับ
    รถผม พลัส 4 ประตู ออโต้ ครับ
    ขอบพระคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    15586
    Status
    โพส
    141

มาตรฐาน ตอบ: ถามเรื่องติดกล้องมองถอยครับ

ต่อที่ช่อง ที่เขียนว่า ccd คับ ช่วยได้เยอะคับเวลาถอย

สมาชิกถาวร TTC-03231 TTC-Member
    User ID
    35095
    Status
    โพส
    198

มาตรฐาน ตอบ: ถามเรื่องติดกล้องมองถอยครับ

ตอบ1.ข้ออื่นๆตอบไม่ได้ค่ะเพราะกล้องมองถอยแแถมมากับรถไทรทันพลัส4ประตูเกียร์ธรรมดา เห็นลูกดูทีวีอยู่พอเข้าเกียร์ถอยภาพที่จอทีวีก็จะตัดมาดูที่กล้องหลังทันทีจ้ะ

2.ขออาศัยกระทู้เข้ามาถามผู้รู้ด้วยค่ะ ว่ามีวิธีทำความสะอาดกล้องมองหลังอย่างไร?เพราะภาพที่โชว์เวลาถอยเหมือนมีดินโคลนติดอยู่ที่กล้อง...ฉีดน้ำล้างเลยได้ไหม??

ตาดูดาว(เทียม)เท้าติดดิน TTC-Member
    User ID
    34865
    Status
    โพส
    79

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

User ID
    30381
    Status
    โพส
    56

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nui101 ดูโพส
    ท่านใหนเคยติดมั่งครับช่วยแนะนำด้วยครับผมอยากจะซื้อมาติดเองจะได้ประหยัดตังค์ไว้ส่งค่างวดอ่ะครับ ขอถามเป็นข้อๆนะครับ
    1. ติดแล้วเข้าเกียร์ถอย(เกียร์ออโต้)แล้วจะตัดภาพมาที่กล้องอัตโนมัติเลยหรือเปล่าครับ
    2. ไฟเลี้ยงกล้องต่อกับไฟถอยเลยถูกมั๊ยครับ
    3. สัญญาณภาพเข้าเครื่องตรงใหนครับ
    4. ต้องเซ็ตค่าที่เครื่องเพิ่มเติมอีกมั๊ยครับ
    ช่วยแนะนำกล้องพร้อมแหล่งซื้อให้ด้วยครับ
    รถผม พลัส 4 ประตู ออโต้ ครับ
    ขอบพระคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบครับ
    1. เท่าที่ทราบมามี 2 แบบครับ คือ (1) เข้าเกียร์ถอยแล้วจอติดหรือตัดเข้ากล้องแบบอัติโนมัติ แบบนี้สะดวก กับ (2) บางท่านใช้การทำสวิทแยกครับ แบบนี้เวลาถอยต้องกดสวิทเอา แต่ดีตรงที่สามารถเปิดกล้องดูตอนรถวิ่งได้ได้ครับ

2. - 4. ไม่ทราบเหมือนกันครับ เพราะผมไม่ได้ติดเอง แหะๆ

แหล่งซื้อใกล้ๆก็ตามร้านประดับยนต์ทั้งหลายนั่นแหละครับ ใกล้ร้านไหนไปร้านนั้น ร้านไหนถูกกว่าไปร้านนั้น หรือร้านไหนคนขายน่ารักถูกใจไปร้านนั้น (ผมโดนตามข้อนี้ครับ 55+)

ไม่งั้นก็สั่งตามเว็ปครับ ในคลับเราก็มีขายครับ ลองหาๆดู

แนะนำครับ ถ้าเงินเหลือ ติดเซ็นเซอร์ซัก 2 จุด ตรงมุมกันชนก็ดีครับ เพราะกล้องมันเห็นไม่ทั้งหมด (ถ้าติดเหนือทะเบียนนะครับ แต่ถ้าติดแบบอีซุซุก็อีกเรื่องนึ่ง)
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย notegenocide : 22-07-2012 เมื่อ 10:30

User ID
    14143
    Status
    โพส
    1,981

ตอบให้เท่าที่จะพอตอบได้นะครับ (กรณีจอแอลไฟน์ที่แถมมากะรถนะครับ)

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nui101 ดูโพส
    ท่านใหนเคยติดมั่งครับช่วยแนะนำด้วยครับผมอยากจะซื้อมาติดเอง
    จะได้ประหยัดตังค์ไว้ส่งค่างวดอ่ะครับ ขอถามเป็นข้อๆนะครับ
    1. ติดแล้วเข้าเกียร์ถอย(เกียร์ออโต้)แล้วจะตัดภาพมาที่กล้องอัตโนมัติเลยหรือเปล่าครับ ถูกต้องครับภาพมาที่จอเลย
    2. ไฟเลี้ยงกล้องต่อกับไฟถอยเลยถูกมั๊ยครับ ครับ ต่อกับไฟถอยเลย ผมก็ดักเอาตรงสายไฟถอยโคมท้ายนั่นแหละ แต่กราวด์ห้ามดักจากสายไฟนะครับ เวลาเปิดไฟ สัญญานจะกวนภาพล้มแน่นอน ให้ใส่น๊อตลงกับตัวถังแถวๆใกล้เคียงครับ
    3. สัญญาณภาพเข้าเครื่องตรงใหนครับ เสียบเข้าหัว CCD-IN ครับ
    4. ต้องเซ็ตค่าที่เครื่องเพิ่มเติมอีกมั๊ยครับ ไมต้องหละครับ แค่เสียบสายก็พอ
    ช่วยแนะนำกล้องพร้อมแหล่งซื้อให้ด้วยครับ ข้อนี้ขอผ่านละกันครับ มีทั่วไป หลากหลายราคา หลายคุณภาะ
    รถผม พลัส 4 ประตู ออโต้ ครับ เช่นกันครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย badbhoom : 22-07-2012 เมื่อ 10:31

User ID
    34865
    Status
    โพส
    79

ขอบคุณทุกท่านครับ เดี๋ยวหาที่สั่งกล้องก่อน ผมใช้ดีแม๊กรุ่นมีกล้องมา 3 ปี เลยรู้สึกชินแบบมีกล้องครับ

User ID
    15586
    Status
    โพส
    141

อย่ามัวแต่มองกล้องแล้วลืมมองด้านข้างนะคับ เพื่อนผมเล่นด้านข้างยุบไปเลย

User ID
    34865
    Status
    โพส
    79

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aem_korat ดูโพส
    อย่ามัวแต่มองกล้องแล้วลืมมองด้านข้างนะคับ เพื่อนผมเล่นด้านข้างยุบไปเลย
    ดีแม๊กคันที่ใช้อยู่ตอนออกมาใหม่ๆก็มัวแต่มองกล้องครับ ไฟท้ายเลยล่อเสาซะ อิอิ

User ID
    30651
    Status
    โพส
    57

ของผม Triton Plus VG 4ประตู MT กล้องถอยติดตั้งเองครับไม่มีมาให้นะครับ ของผมติดตั้ง 2 ระบบ
    1. ใส่เกียร์ถอยแล้วภาพขึ้นทันทีโดยที่ไม่ต้องเปิดหน้าจอรอแค่ใส่เกียร์ถอยภาพก็ขึ้นทันที
    2.สวิสแยกต่างหาก ไว้ดูเวลารถวิ่งปกติ(เกียร์1-5) ซึ่งเวลากดสวิส ไฟถอยจะติดด้วย - -*
    ค่าติดตั้ง 2500 ระบบที่ 1 ระบบที่ 2 ทำเพิ่มทีหลัง 400 ครับ

ข้อมูลกระทู้