หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 27 จากทั้งหมด 27

30650 TTC-Member
    User ID
    30650
    Status
    โพส
    185

มาตรฐาน ตอบ: มายืนยันเรื่องการปิด egr ครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ iGnUs ดูโพส
    มันไม่ใช่โลกร้อนน่ะสิครับ NOx ไม่ใช่ green house gas ครับ
    อันตรายต่อสุขภาพโดยตรง แค่จากโรงงานปล่อยมาก็แย่แล้วครับ

หาอ่านเพิ่มเติมเรื่อง EGR ที่ wiki นะครับ http://en.wikipedia.org/wiki/Exhaust_gas_recirculation
    หาอ่านเพิ่มเติมเรื่อง NOx ที่ wiki นะครับ http://en.wikipedia.org/wiki/NOx
    อ่านภาษา ปะกิต ไม่ออกอ่ะน้า 55+
    ล้อเล่นนะครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

มาตรฐาน ตอบ: มายืนยันเรื่องการปิด egr ครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ NIPONKA ดูโพส
    ตอนถอดมาทำช่างได้ถอดปลั้ก Motro EGR ด้วยหรือเปล่าครับ....ผมเคยได้ยินว่าถ้าถอดปลั้ก Motor EGR ไฟเครื่องจะโชว์ (อยากรู้จริงๆๆๆๆ ผมกำลังจะถอดมาล้างเหมือนกันรถผมเป็ยรุ่นปี 2010 ครับ)
    ถ้าประเด็นคือ....หลังจากเสร็จภาระกิจการล้างแล้วเช๊คเด้งเพราะเคยมีการถอดปลั๊กอีจีอาร์ คงไม่ใช่หรอกค่ะ......ส่วนที่ว่ากันว่าถอดปลั๊กอีจีอาร์แทนการอุดแล้วเช็คจะเด้งหรือปล่าว คงไม่เด้งหรอกค่ะเพราะกล่องมัฯะมองว่าระบบอีจีอาร์มีปัญหาแต่เครื่องยนต์ยังคงทำงานได้ตามปกติค่ะ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

สำหรับน้าๆท่านใหนที่ทำเองอย่ามักง่ายเหมือนผมนะครับ เรื่องของเรื่องคือ ตอนประกอบผมไม่ใช้กาวทาประเก็น แต่ใช้จาระบีแทนผลที่ตามมาคือช่วงที่ทำเสร็จใหม่ปกติครับมาเมื่อวานนี้เองขับรถกลับจากตัวจังหวัดมาถึงบ้านเปิดกระโปงรถน้ำมันเครื่องพุ่งขึ้นมาเต็มท่อร่วมไอดีและรางหัวฉีดเต็มไปหมดเลยต้องรื้อทำใหม่

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

ลองอ่านๆดูครับ เห้นว่าช่วยประหยัดแรงช่าง

TTC-00874 TTC-Member
    User ID
    875
    Status
    โพส
    1,681

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bigben ดูโพส
    อุดแล้วก็เพิ่มถังดักไอน้ำมันเครื่องอีกซักตัวแหล่มเลย
    น้าเบน รูปน่า...มากครับ กร้าก

TTC-00874 TTC-Member
    User ID
    875
    Status
    โพส
    1,681

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kong22 ดูโพส
    สำหรับน้าๆท่านใหนที่ทำเองอย่ามักง่ายเหมือนผมนะครับ เรื่องของเรื่องคือ ตอนประกอบผมไม่ใช้กาวทาประเก็น แต่ใช้จาระบีแทนผลที่ตามมาคือช่วงที่ทำเสร็จใหม่ปกติครับมาเมื่อวานนี้เองขับรถกลับจากตัวจังหวัดมาถึงบ้านเปิดกระโปงรถน้ำมันเครื่องพุ่งขึ้นมาเต็มท่อร่วมไอดีและรางหัวฉีดเต็มไปหมดเลยต้องรื้อทำใหม่
    เฮ็ดหยังบ่อเบิ่งเนาะเจ้า

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

ตอนจัดปลูกป่า มากันเยอะดีครับ ส่วยใหญ่มีแต่รถแรงๆที่รักสิ่งแวดล้วมอะครับ อิอิ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้