สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 16 จากทั้งหมด 16

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    16077
    Status
    โพส
    954

มาตรฐาน ไม่รู้ ก้เลยถาม

ถามว่า ปัจจุบันรถผมตัดสปริงหน้า2.5นิ้วครับ ถ้าผมจะทำให้มันยกกลับสภาพเดิมเหมือนตอนออกใหม่ผมต้องทำอย่างไรครับ ต้องซื้อสปริงหน้าใหม่มาเปลี่ยนใช่มั้ยครับ แล้วซื้อได้ที่ไหนบ้างครับราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ขอบคุณมากครับ

User ID
    9915
    Status
    โพส
    325

มาตรฐาน ตอบ: ไม่รู้ ก้เลยถาม

ผมซื้อมาเปลี่ยนใหม่ครับ ผมซื้อจากร้านอะไหล่ยนต์แถวบางปลา..ผมอยู่แถวบางพลี สมุทรปราการ ตอนนั้นถ้าจำไม่ผิดผมซื้อมา คู่ละ 900 กว่าบาทครับ
    แล้วน้าอยู่แถวไหนครับ ถ้าอยู่สมุทรปราการลองโทรไปถามร้านที่ผมซื้อมาก็ได้ครับ

User ID
    16077
    Status
    โพส
    954

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nongtaoja ดูโพส
    ผมซื้อมาเปลี่ยนใหม่ครับ ผมซื้อจากร้านอะไหล่ยนต์แถวบางปลา..ผมอยู่แถวบางพลี สมุทรปราการ ตอนนั้นถ้าจำไม่ผิดผมซื้อมา คู่ละ 900 กว่าบาทครับ
    แล้วน้าอยู่แถวไหนครับ ถ้าอยู่สมุทรปราการลองโทรไปถามร้านที่ผมซื้อมาก็ได้ครับ
    ขอบคุณครับ พอจะมีเบอร์โทรของร้านมั้ยครับน้า ถ้ามีขอหน่อยครับ

User ID
    29976
    Status
    โพส
    632

เห็นมีพี่ๆสมาชิกขายอยู่เหมือนกันนะครับ

ttc-265 TTC-Member
    User ID
    163
    Status
    โพส
    3,086

ตั้งกระทู้ ต้องการซื้อก็ได้ครับน้า แต่ก็เห็นมีโพสขายกันอยู่นะครับ

User ID
    16077
    Status
    โพส
    954

ขอบคุณครับ ยังหาอยู่

User ID
    9915
    Status
    โพส
    325

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jackjack ดูโพส
    ขอบคุณครับ พอจะมีเบอร์โทรของร้านมั้ยครับน้า ถ้ามีขอหน่อยครับ
    ลองโทรไปถามราคาดูละกันครับ ชื่อร้าน รุ่งไพศาลกลการ 02-7063313-4 (ราคาที่แจ้งไว้ข้างบนเป็นราคา 2 ปีที่แล้วครับ..อิอิ..)

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

เบิกศูนย์ครับ ผมเคยเบิก ถ้าจำไม่ผิดก็ 1650 บาทครับทั้ง 2 ข้าง

User ID
    16077
    Status
    โพส
    954

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nongtaoja ดูโพส
    ลองโทรไปถามราคาดูละกันครับ ชื่อร้าน รุ่งไพศาลกลการ 02-7063313-4 (ราคาที่แจ้งไว้ข้างบนเป็นราคา 2 ปีที่แล้วครับ..อิอิ..)
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ decskong ดูโพส
    เบิกศูนย์ครับ ผมเคยเบิก ถ้าจำไม่ผิดก็ 1650 บาทครับทั้ง 2 ข้าง
    ขอบคุณครับน้าๆ

User ID
    16077
    Status
    โพส
    954

ได้ของน้าตี๋มาแล้วครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ ทีนี้ถ้าผมยกรถกลับสู่สภาพความสูงเดิมๆแล้วเนี่ย ผมอยากจะเปลี่ยนเป็นล้อกระทะ16นิ้วแล้ว ผมอยากได้ยางที่ดอกโตๆ หน้ายางกว้างๆ ล้นออกข้างรถเลยยิ่งดีครับ ผมควรเลือกล้อออฟเท่าไหร่แล้วใส่ยางใหญ่สุดได้เท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ

User ID
    6574
    Status
    โพส
    461

ใส่กระทะเหล็กเลยครับ ขอบ 16"8"-30 ใส่กะยางมัด 31-32"ได้ แต่ต้องยกสักหน่อยนะ ไม่งันติดซุ้ม ใส่ชุดยกของ sun 5" สบายๆเลยครับ เพราะชุดนี้พวกผมใส่อยู่ ตัวเดียวกะน้าเลย ใส่ยางใหญ่ ไว้ลุยสวน แจ๋วเลยครับน้า อิๆๆ

User ID
    16077
    Status
    โพส
    954

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ teetriton4x2 ดูโพส
    ใส่กระทะเหล็กเลยครับ ขอบ 16"8"-30 ใส่กะยางมัด 31-32"ได้ แต่ต้องยกสักหน่อยนะ ไม่งันติดซุ้ม ใส่ชุดยกของ sun 5" สบายๆเลยครับ เพราะชุดนี้พวกผมใส่อยู่ ตัวเดียวกะน้าเลย ใส่ยางใหญ่ ไว้ลุยสวน แจ๋วเลยครับน้า อิๆๆ
    อยากใส่ใจจะขาดน้าตี๋แต่ตอนนี้ติดปัญหาอยู่นิดเดียวเอง ไม่มีตังค์ อิอิ ถ้าเดิมๆเนี่ยยางประมาณไหนครับ อยากเห็นรูปจัง ไม่รู้ใครมีบ้าง

User ID
    16077
    Status
    โพส
    954

ไปเจอมาจากในเนต สงสัยว่า อุปกรณ์แค่ที่เห็นในภาพมันจะยกให้รถสูงขึ้นมาได้ยังไงครับ แล้วมันเรียกว่าอะไร ใส่เข้าไปตรงไหนครับ แฮ่ะๆ
    Attached Images Attached Images  

User ID
    6574
    Status
    โพส
    461

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jackjack ดูโพส
    ไปเจอมาจากในเนต สงสัยว่า อุปกรณ์แค่ที่เห็นในภาพมันจะยกให้รถสูงขึ้นมาได้ยังไงครับ แล้วมันเรียกว่าอะไร ใส่เข้าไปตรงไหนครับ แฮ่ะๆ
    เป็นแบบยกสูงที่ผมทำงัย พวกแหนบยก 2" โตงเตงยาว สเปเซอร์รองหัวสปริง และลูกหมากปรับองศาปีกนกบน รวมๆแล้วจะได้ความสูงราวๆๆ 3" ได้นะ ใส่กะล้อขอบที่ใช้อยู่แต่ใช้ยางที่สูงกว่าเดิม ก้อเข้าป่า สวนเราได้แล้วครับ โทรมาคุยกันนะ ช่วงวันแม่ผมอยู่ชุมพรด้วย ส่งของไปแล้ววันนี้ sd-หยุดยาวเลยมาเปิดวันนี้ เห็นบอกว่าพรุ่งนี้ถึงครับ

User ID
    16077
    Status
    โพส
    954

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ teetriton4x2 ดูโพส
    เป็นแบบยกสูงที่ผมทำงัย พวกแหนบยก 2" โตงเตงยาว สเปเซอร์รองหัวสปริง และลูกหมากปรับองศาปีกนกบน รวมๆแล้วจะได้ความสูงราวๆๆ 3" ได้นะ ใส่กะล้อขอบที่ใช้อยู่แต่ใช้ยางที่สูงกว่าเดิม ก้อเข้าป่า สวนเราได้แล้วครับ โทรมาคุยกันนะ ช่วงวันแม่ผมอยู่ชุมพรด้วย ส่งของไปแล้ววันนี้ sd-หยุดยาวเลยมาเปิดวันนี้ เห็นบอกว่าพรุ่งนี้ถึงครับ
    อ๋อออออออออออออออขอบคุณครับน้าตี๋ แล้วอย่างชุดยกของsun5"อ่ะครับน้า ถ้าเราซื้อมาชุดนึงแล้วเราต้องเพิ่มอะไรอีกบ้างอ่ะครับ โช้คสี่ต้นต้องเปลี่ยนมั้ยหรือใช้ของเดิมไปก่อน แต่ที่แน่ๆต้องเปลี่ยนล้อกับยาง แล้วอย่างอื่นล่ะครับ
    แล้วชุดยก3"ที่น้าตี๋ทำอยู่ผมต้องไปเพิ่มอะไรอีกครับนอกจากล้อกะยาง แล้วในชุดที่ขายมีอะไรให้บ้างครับน้า แฮ่ะๆ ถามเยอะจัง

User ID
    20123
    Status
    โพส
    1,421

ถ้ายกแล้วโพสรูปมาให้ชมบ้างนะครับ

ข้อมูลกระทู้